Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมเป็นข้าราชการ อยากจะสมัครบัตรเครดิต เคทีซี เพื่อหน่วยงานรัฐ อยากทราบสิทธิประโยชน์เพื่อประกอปการตัดสินใจสมัคร

ผมเป็นข้าราชการเพิ่งเริ่มทำงานได้ไม่นาน แต่ผมมีเงินเดือนที่ถึงขั้นที่สามารถจะสมัครบัตรเครดิตได้ ผมเห็นเพื่อนๆหลายคนมีบัตรเครดิต เคทีซี เพื่อหน่วยงานรัฐกันเยอะ แต่ไม่รู้ว่า มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่น่าสนใจ ? เช่น สิทธิประโยชน์เรื่องค่าใช้จ่าย หรือ สิทธิประโยชน์เพื่อหน่วยงานรัฐ แล้วมีประกันการเดินทางด้วยไหมครับ รบกวนใครที่ทราบช่วยบอกทีครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Albertha

ผมก็ใช้บัตรนี้อยู่ครับ บัตรนี้ดีตรงที่ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี คุณจะได้รับสิทธิพิเศษในการชำระค่าใช้จ่ายหน่วยงานภาครัฐ และ ค่าใช้จ่ายในการเดินทางไปราชการชั่วคราว หรือถ้าคุณต้อง จัดฝึกอบรม การจัดประชุม การสัมมนา และบัตรนี้มีสิทธิประโยชน์ด้วยในการประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง วงเงินคุ้มครองไม่เกิน 4 ล้านบาท

2020.08.12 16:9

ทวิส

อันนี้ผมอยากถามเป็นความรู้หน่อยได้ไหมครับแสดงว่าข้าราชการกับคนธรรมดาตอนที่สมัครบัตรเครดิต KTC อย่างเพื่อหน่วยงานของรัฐจะได้สิทธิพิเศษไม่เหมือนกันหรอครับ เพราะผมก็นึกว่าไม่ว่าจะเป็นใครก็ตามที่ไปสมัครบัตรเครดิต KTC ไม่ว่าจะเพื่อจุดประสงค์อะไร ก็จะได้รับสิทธิประโยชน์เหมือนกันกับที่บัตรเครดิตให้ หรือว่าจะมีบัตรเครดิตเฉพาะของ KTC ที่เฉพาะหน่วยงานรัฐเปิดได้ไหมครับ?

2020.11.28 11:14

TONY To ╯︿╰

@คุณทวิส บัตรเครดิตมีทั้งแบบทั่วไปที่ใครก็ได้ ประกอบอาชีพอะไรก็ได้สามารถสมัครเพื่อใช้งานได้เหมือนกัน แต่จะมีบัตรเครดิตอีกประเภทนึงเป็นบัตรเครดิตร่วม ซึ่งร่วมกับศูนย์การค้า โรงพยาบาล หรือหน่วยงานบางแห่ง หากคุณใช้บริการหรือมีส่วนเกี่ยวข้องกับที่นั่นอยู่แล้ว การใช้บัตรเครดิตนั้นจะเป็นประโยชน์มาก แต่ถ้าไม่เกี่ยวก็ไม่จำเป็นต้องสมัครครับ

2020.12.17 8:1

Rocky451-

สมัครมาใช้หรือยังครับ ถ้าเจ้าของกระทู้สมัครแล้วมาบอกกันด้วยนะว่าบัตรเครดิต เคทีซี เพื่อหน่วยงานรัฐสามารถทำอะไรได้บ้าง ที่คุณบอกมาผมก็ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร สงสัยไม่ใช่คนในวงการ😁 แต่ที่อยากรู้เนี่ย ไม่มีอะไรเป็นพิเศษนะครับ ผมแค่อยากรู้เฉยๆไม่ค่อยรู้จักบัตรเครดิตร่วมใบนี้น่ะ ผมคงสมัครไม่ได้ไม่ใช่ข้าราชการครับ

2021.02.15 14:30

อรอุมา

บัตรแบบนี้ถ้าจะสมัครได้ ต้องสมัครเป็นในนามของหน่วยงานใช่ไหมคะ ไม่สามารถสมัครได้เหมือนกับบัตรทั่วๆไปใช่ไหมคะ ดีจัง เวลาที่หน่วยงานของรัฐเดินทางไปไหนเป็นกลุ่มๆ เวลาที่เงินเบิกมาไใาพอสำหรับการใช้ง่าย ถ้ามีบัตรแบบนี้ก็เอาจ่าไปก่อน สิ้นเดือนก็ค่อยทำเรื่องจ่ายให้กับทางบัตรเครดิต แม้มันช่างสะดวกจริงๆเลย นะคะ

2021.12.06 15:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ชกระบริการัฐต่างๆต้องบัตรนี้KTC goverment Saving

บัตรเครดิต KTC Goverment มอบสิทธิพิเศษ เพื่อผู้ประกอบการธุรกิจ ไม่มีค่าธรรม สำหรับค่าใช้จ่าย ในการเดินทางไปราชการ ค่าใช้จ่ายในการจัดฝึกอบรม สัมนา ค่ารับรองชาวต่างชาติ ค่าโดยสารเครื่องบินสำหรับข้าราชการ ใช้ชำระสินค้าและบริการเพื่อหน่วยงานของรัฐได้สะดวกสบาย รวดเร็ว และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต เคทีซี เพื่อหน่วยงานรัฐ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

All (บัตรเครดิต)

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี