Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครบัตรเครดิตแบบไหนดีที่สามารถจะผ่อนชำระกล้องถ่ายรูปได้ เราอยากได้บัตรเครดิตที่สามารถ ผ่อนได้ 0 % แบบนานๆหน่อยอ่ะคะ

อยากสอบถามคนที่รู้เกี่ยวกับบัตรเครดิตนะคะว่า เราควรทำบัตรเครดิตของธนาคารไหนดี ? จริงๆที่อยากทำบัตรเครดิตก็เพื่อจะอยากซื้อกล้อง ซึ่งราคาประมาณ 50,000 กว่าบาท เห็นโปรโมชั่นผ่อนกันเยอะมากแต่เราไม่แน่ใจว่า ใบไหนจะเหมาะกับเราจริงๆ เเต่หลักๆเลยคือเอาไว้ซื้อของด้วย และอยากถามด้วยว่าถ้าเราใช้บัตรเครดิตแล้ววงเงินไม่พอ สามารถจะจ่ายเงินสดด้วยได้ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lydia

แนะนำบัตรเครดิตที่เกี่ยวกับกล้องเลยครับ เพราะจะมีโปรโมชั่นที่เหมาะกับคุณ อย่างเช่น บัตรเครดิตของ เคทีซี บิ๊ก คาเมร่า วีซ่า แพลทินั่ม เช่น จะมีส่วนลด 10% เกี่ยวกับ อุปกรณ์ถ่ายภาพ และลด 3% กล้องดิจิตอล, เลนส์, แฟลช วงเงินผมไม่เเน่ใจครับ แต่ถ้าคุณอยากจะรูดบัตรแต่วงเงินไม่พอก็คุณ สามารใช้เงินสดร่วมด้วยได้ในการชำระเงิน

2020.08.16 16:9

Lus

ถ้าเป็นบัตรเครดิตที่สำหรับชำระกล้องถ่ายรูปโดยเฉพาะก็มีหลายตัวนะแต่ถ้าสนใจตัวของธนาคาร KTC ที่เป็นบัตรเครดิต KTC Big Camera ตอนนี้ผมก็เห็นน้องชายของผมสมัครใช้อยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่มั่นใจว่าใช้ได้กับกล้องทุกรุ่นทุกยี่ห้อหรือเปล่า พ่อน้องชายผมไม่ได้ใช้ เพื่อสำหรับกล้องดิจิตอลก็เลยไม่มั่นใจคำว่า กล้องยี่ห้อหรือแบบที่คนสนใจจะใช้ผ่านกระบะตัวนี้ได้ไหม

2020.11.29 16:8

🍊🍊ส้มหวาน🍊🍊

เคยเห็นชื่อบัตรเครดิต เคทีซี บิ๊ก คาเมร่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ดค่ะ เป็นอันเดียวกับบัตรเครดิตเคทีซี บิ๊ก คาเมร่า วีซ่า แพลทินั่มมั้ย? รู้ค่ะว่าชื่อมันต่างกัน แต่เราไม่แน่ใจว่าเป็นแค่การปรับเปลี่ยนระบบบางอย่างแล้วเปลี่ยนชื่อบัตรเครดิตไปด้วยเลย หรือว่ามันคนละบัตรเครดิต คนละสิทธิประโยชน์กันแน่ มีเพื่อนๆคนไหนรู้มั้ยคะ?

2020.12.18 15:51

Mattana%%🚲⚓

ดูชื่อก็รู้ว่าบัตรเครดิตเคทีซี บิ๊ก คาเมร่า วีซ่า แพลทินั่มเหมาะกับคนรักกล้องชอบการถ่ายรูป ซึ่งเราไม่ค่อยถนัด😂เราชอบดูอย่างเดียวค่ะ ชอบดูรูปถ่ายสวยๆเน้นเป็นภาพธรรมชาตินะคะ ถ้าจะซื้อพวกกล้องถ่ายรูปแล้วได้สิทธิประโยชน์ในการผ่อนชำระหรือว่าส่วนลด มีบัตรอื่นนอกจากบัตรเครดิตใบนี้มั้ยคะ คนที่สนใจจะได้มีตัวเลือกหน่อย

2021.02.15 15:1

แสงมณี

เห็นเขาบอกกันว่า ถ้าเรา ซื้อกล้องที่Big Camera จะได้ส่วนลด 20% เมื่อเราซื้อของครบ 5,000 บาทขึ้นไปแล้วสำหรับวันอังคารซื้อของบางรุ่นลดราคา 20% เราว่าคนที่รักกล้องถ่ายรูป น่าจะทำบัตรตัวนี้เอาไว้นะคะ เพราะเราเดินผ่านร้านนี้เคยเข้าไปดูๆอยู่ ราคาค่อนข้างแพงมากจริงๆคะ แต่ถ้ามีบัตรตัวนี้ก็คุ้มแล้วละ แถมผ่อนนานด้วย

2021.12.06 15:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี บิ๊ก คาเมร่า วีซ่า แพลทินั่ม ช้อปสนุก ได้ทุกคะแนน

บัตรเครดิต เคทีซี บิ๊ก คาเมร่า วีซ่า แพลทินั่ม ช้อปสนุก ได้ทุกคะแนนครับ. ผมเองก็ยังได้คะแนนสะสมเยอะเลย เพราะใช้จ่าย 25 บาท ก็ได้ 1 คะแนน เอาไปแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้ครับ และคะแนนสะสมก็ไม่มีวันหมดอายุด้วยครับ. บัตรฯนี้สมัครง่าย ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพอีกด้วยครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี บิ๊ก คาเมร่า วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี บิ๊ก คาเมร่า วีซ่า แพลทินั่ม จัดทำสิทธิพิเศษ

บัตรเครดิต เคทีซี บิ๊ก คาเมร่า วีซ่า แพลทินั่ม จัดทำสิทธิพิเศษ ที่ บิ๊ก คาเมร่า ทุุกสาขาครับ นั่นคือ ส่วนลด 50% สำหรับคอร์สและเวิร์คช็อปถ่ายภาพ, ส่วนลด 30% ล้างอัดภาพระบบดิจิตอล, ส่วนลด 10% อุุปกรณ์ถ่ายภาพ, ส่วนลด 3% กล้องดิจิตอล, เลนส์, แฟลช ทุกประเภท แต่ยกเว้น Canon, Nikon ได้รับส่วนลด 1.5% ครับ. บัตรฯนี้ มีเพื่อคนรักการถ่ายภาพเลยครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี บิ๊ก คาเมร่า วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต เคทีซี บิ๊ก คาเมร่า วีซ่า แพลทินั่ม จ่ายสบายกว่านี้ มีอีกไหม

บัตรเครดิต เคทีซี บิ๊ก คาเมร่า วีซ่า แพลทินั่ม จ่ายสบายกว่านี้ มีอีกไหม ที่กล้าพูดขนาดนี้ เพราะบัตรฯนี้ให้ดิฉันชำระสินค้า/บริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนเช่นกันค่ะ. จ่ายง่าย สบายๆใช่มั้ยคะ.

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

คุณคือคนสำคัญของบัตรเครดิต เคทีซี บิ๊ก คาเมร่า วีซ่า แพลทินั่ม

คุณและดิฉันคือคนสำคัญของบัตรเครดิต เคทีซี บิ๊ก คาเมร่า วีซ่า แพลทินั่มค่ะ. ยังไงน่ะเหรอคะ เมื่อสมัครและเปิดใช้บัตรฯนี้ คุณและดิฉันจะได้สิทธิความคุ้มครองอุบัติเหตุ ด้วยวงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่เปิดใช้บริการบัตรฯ โดยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆค่ะ. ที่สำคัญบัตรฯนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพด้วยนะคะ.

บัตรเครดิต เคทีซี บิ๊ก คาเมร่า วีซ่า แพลทินั่ม สุขใจ ไปได้ทุกที่

บัตรเครดิต เคทีซี บิ๊ก คาเมร่า วีซ่า แพลทินั่ม ให้คุณสุขใจ ไปได้ทุกที่ค่ะ เพราะว่ามีประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในประเทศและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท. วงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหายค่ะ. คราวนี้ละจะไปไหนก็ได้ สุขกาย สบายใจแบบนี้ มีที่ไหนอีกมั้ย.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี