Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเรามีบัตรเครดิตของKTC อยู่แล้ว แต่ไม่ใช่ บัตรเครดิต เคทีซี บางจาก วีซ่า แพลทินั่ม เวลาใช้เติมน้ำมันที่ปั๊มบางจากเราจะได้รับส่วนลดได้ไหม?

ปกติเราเติมน้ำมันที่ปั๊มบางจากอยู่แล้ว แต่จ่ายเงินสดทุกครั้ง แต่พนักงานบอกว่าถ้าเราใช้บัตรเครดิต เคทีซี บางจาก วีซ่า แพลทินั่มเราจะได้ลดอีก1% เลยสงสัยนิดนึงนะคะว่า ถ้าเรามีบัตรเครดิตของKTC อยู่แล้ว แต่ไม่ใช่ บัตรเครดิต เคทีซี บางจาก วีซ่า แพลทินั่ม เวลาใช้เติมน้ำมันที่ปั๊มบางจากเราจะได้รับส่วนลดได้ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Fernando

ต้องเป็นบัตรเครดิต เคทีซี บางจาก วีซ่า แพลทินั่ม เท่านั้นคะ ถึงจะได้ส่วนลดค่าเติมน้ำมัน 1 % แต่ถ้าคุณมีบัตรเครดิตของเคทีซีอยู่แล้ว ก็สามารถสมัครบัตรเพิ่มที่เป็นชื่อตัวเองได้โดยไม่ต้องยื่นเอกสารใหม่ จะเป็นการใช้วงเงินร่วมกัน กับบัตรเครดิตที่มีอยู่ บัตรนี้ฟรีค่าธรรมเนียม ถ้าเดินทางไปบ่อยก็ค่อนข้างคุ้ม เพราะบัตรนี้มีส่วนลด 4% เมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินภายในประเทศ

2020.08.21 16:9

Boy

แต่ผมว่าถ้ามีบัตรเครดิตของ KTC บางจาก Visa Platinum อยู่แล้วใช้เติมน้ำมันก็ดีนะครับเห็นว่าได้ส่วนลดค่าเดินทางด้วย ผมเองตอนแรกก็สนใจบัตรเครดิต KTC บางจากวีซ่าแพลทินัมตัวนี้อยู่เหมือนกันแต่ว่าส่วนตัวไม่ใช่ลูกค้าปั๊มบางจาก ผมชอบไปเติมน้ำมันอยู่ที่ปตทมากกว่าก็เลยเลือกบัตรเครดิต KTC PTT แทนครับ ถ้าคิดว่าถ้าเป็นบัตรเครดิตของ KTC น่าจะดีเหมือนกันหมดนะครับ

2020.11.29 16:10

🧊เต่ามะเฟือง🧊

เจ้าของกระทู้เติมน้ำมันที่ปั๊มบางจากเป็นประจำอยู่แล้ว ในเดือนนึงคุณเติมน้ำมันรถประมาณเท่าไหร่ครับ ลองคำนวณดูว่าถ้าสมัครบัตรเครดิต เคทีซี บางจาก วีซ่า แพลทินั่มเพิ่มขึ้นมาอีกใบ แล้วจะคุ้มกับการใช้งานหรือเปล่า แม้จะไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี แต่การมีบัตรเครดิตเพิ่ม มันก็มีภาระเพิ่ม คุณคิดยังๆไง ไหวมั้ย พิจารณาดูครับ

2020.12.19 3:34

Nobi Ta4590

เจ้าของกระทู้มีบัตรเครดิตของKTC อยู่แล้ว แต่ไม่ใช่บัตรเครดิต เคทีซี บางจาก วีซ่า แพลทินั่มเมื่อคุณไปเติมน้ำมันที่ปั๊มบางจากจะไม่ได้ส่วนลด แต่ว่าได้เป็นคะแนนสะสมนะครับเพราะว่าคุณใ้ช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตไง สำหรับส่วนลด 1% ที่คุณอยากได้แต่ว่าต้องไปทำบัตรเครดิตใหม่เนี่ย มันจะคุ้มมั้ยอะครับ แล้วแต่การใช้งานของคุณเองน่ะ

2021.02.16 4:32

พรนภา

น้ำมันของปั๊มบางจากเหรอคะ เพื่อนๆคนไหนที่ที่ชอบเติมของเจ้านี้กันบ้างคะ เราไม่ใช่ลูกค้าของเขาคะ รู้สึกว่าน้ำมันของเขาไม่ค่อยดีเท่าไร (หรือว่าเราคิดไปเอง) เรื่องบัตรที่ได้รับส่วนลด ถ้าเป็นบัตรเครดิตของบางจากก็น่าจะได้แต่ของเขาแหละคะ เพราะเราเคยจ่ายด้วยบัตรเครดิตที่ปั๊มอื่นๆ เราก็ไม่เคยได้รับส่วนลดอะไรเลยนะคะ

2021.12.07 14:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า

สะสมคะแนนได้เต็มที่กับบัตรเครดิต เคทีซี บางจาก วีซ่า แพลทินั่ม

สะสมคะแนนได้เต็มที่กับบัตรเครดิต เคทีซี บางจาก วีซ่า แพลทินั่มค่ะ. จัดเต็มกันได้เลยค่ะ เพราะทุกการใช้จ่ายเพียง 25 บาท คุณจะได้รับ 1 คะแนน KTC Forever ซึ่งคุณจะเอาไปแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้เลยค่ะ เก็บคะแนนเอาไว้ได้ ไม่จำเป็นต้องรีบใช้เพราะคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วยนะคะ. สบายๆ จ่ายไป สะสมไป ใช้เมื่อไหร่ก็ได้ค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี บางจาก วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ส่วนลดพิเศษที่ปั๊มบางจากผ่านบัตรเครดิต เคทีซี บางจาก วีซ่า แพลทินั่ม

สำหรับคนที่มีรถส่วนตัวและใช้บริการที่ปั๊มบางจากอยู่เป็นประจำ รีบทำไว้เลยนะครับ บัตรเครดิต เคทีซี บางจาก วีซ่า แพลทินั่ม เพราะจะทำให้คุณได้รับส่วนลดน้ำมันใส 1% ที่สถานีบริการน้ำมันบางจาก มีเงื่อนไขนิดนึงครับว่าจากยอดชำระไม่เกิน 3,000 บาท/เซลล์สลิป นะครับ และเขาจะคืนเข้าบัญชีเครดิตของคุณในเดือนถัดไปให้ครับ. บัตรฯนี้ช่วยคุณประหยัดได้ครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี บางจาก วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี บางจาก วีซ่า แพลทินั่ม จ่ายค่าของค่าบริการ ผ่อนนาน 10 เดือน

บัตรเครดิต เคทีซี บางจาก วีซ่า แพลทินั่ม จ่ายค่าของค่าบริการ ผ่อนนาน 10 เดือนค่ะ. ถูกใจคุณๆอย่างแน่นอนกับสิทธิประโยชน์นี้ ที่ให้คุณสามารถชำระสินค้า/บริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนก็ได้นะคะ. ผ่อนได้นานขนาดนี้ มีหรือจะไม่ถูกใจ ใช่มั้ยคะ.

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ประกัน)

มีบัตรเครดิต เคทีซี บางจาก วีซ่า แพลทินั่ม รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ

หากคุณมีบัตรเครดิต เคทีซี บางจาก วีซ่า แพลทินั่ม คุณจะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุด้วยนะครับ. เมื่อคุณสมัครบัตรฯนี้ ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพนะครับ แถมยังได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่คุณเปิดใช้บริการบัตรฯอีกด้วย และไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆเพิ่มอีกนะครับ. แค่เปิดใช้บัตรฯ เชิญรับได้เลยครับ.

บัตรเครดิต วีซ่า,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต เคทีซี บางจาก วีซ่า แพลทินั่ม ให้ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต เคทีซี บางจาก วีซ่า แพลทินั่ม ให้ประกันการเดินทางกับคุณครับ. อีกหนึ่งสิทธิประโยชน์จากบัตรฯนี้ครับ สิทธิคุ้มครองประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท. วงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหายครับ. ไปแห่งหนใด มั่นใจได้ ปลอดภัยทุกเส้นทางครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต เจซีบี

บัตรเครดิตบางจากใช้ได้เฉพาะบางจากหรือครับ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี