Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ วีซ่า แพลทินั่ม มีส่วนลดอะไรบ้างที่น่าสนใจ? ใครทีสามารถที่จะสมัครได้ ถ้าอายุไม่ถึง40 ปี สามารถสมัครบัตรนี้ได้ไหม?

สนใจอยากจะสมัครบัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ วีซ่า แพลทินั่ม ให้กับคุณพ่อ แต่เราไม่แน่ใจว่าสามารถสมัครได้ไหม เพราะเราอายุประมาณ 32 ปี ที่สนใจสมัครเพราะเห็นโฆษณาว่าบัตรนี้เป็นบัตรเกี่ยวกับผู้สูงอายุที่เกษียณ และคุณพ่อเราตอนนี้ก็เกษียณแล้ว อยากพาคุณพ่อไปเที่ยวต่างประเทศ แต่อยากรู้ว่า บัตรนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่น่าสนใจ และคุณสมบัติของผู้สมัครต้องเป็นยังงัย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Caterina

ผู้สมัครต้องมีอายุ 40 ปีขึ้นไปครับ ส่วนบัตรนี้มีสิทธิประโยชน์คือ จะได้เงินคืน 1% ทุกๆการใช้จ่ายในวันพุธ จะได้ส่วนลด 4% สำหรับการซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ และสามารถโอนคะแนนสะสมเป็นเงินบริจาคให้กับสภากาชาดไทย มูลนิธิส่งเสริมผู้สูงอายุแห่งประเทศไทย สภาสังคมสงเคราะห์แห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมภ์ มูลนิธิช่วยคนตาบอดแห่งประเทศไทยในพระบรมราชินูปถัมภ์ มูลนิธิเพื่อนช้าง มูลนิธิสมาคมกีฬาคนพิการแห่งประเทศไทย และมูลนิธิยุวพัฒน์ได้

2020.08.25 16:9

Focus

ผมเองก็สนใจบัตรเครดิต KTC Visa Platinum อยู่เหมือนกันนะครับ แต่จากที่ดูรายละเอียดข้อมูลมาผมว่าบัตรเครดิต KTC Visa Platinum ยังไม่ค่อยตอบโจทย์ของเท่าไหร่อาจจะได้ส่วนลดเยอะก็จริงแต่ว่าบัตรเครดิต KTC Visa Platinum ตัวนี้ไม่ค่อยตรงกับไลฟ์สไตล์การใช้ชีวิตของผมเลยคิดว่าถึงจะสมัครไปก็ไม่ค่อยได้ใช้ประโยชน์เท่าไหร่ กำลังหาบัตรเครดิตที่ตรงกับการใช้จ่ายอยู่ครับ

2020.11.29 16:11

จันทร์เจ้าเอย🌜🌛

ถ้าอายุยังไม่ถึง 40 ปี ถึงแม้จะสนใจก็สมัครบัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ วีซ่า แพลทินั่มไม่ได้ค่ะ หากบางคนรู้สึกว่าบัตรนี้ไม่น่าสนใจก็ไปดูบัตรเครดิตอื่นนะคะ มีอีกเยอะแยะมากมายเลย ลองไปหาข้อมูลดู เอาที่ถูกใจ ใช้แล้วสบายใจค่ะ บัตรเครดิตบางใบเขาทำมาเพื่อกลุ่มเป้าหมายกลุ่มหนึ่งกลุ่มใดโดยเฉพาะ ดังนั้น ต้องมีสักใบที่ตรงใจคุณค่ะ

2020.12.19 4:24

Shisuka naka🥰🥰

การใช้งานผ่านบัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ วีซ่า แพลทินั่มน่าสนใจดีนะคะ เหมาะกับคนวัย 40 ปีขึ้นไปจริงๆ ยิ่งคนที่ชอบการบริจาคคงถูกใจเพราะสามารถนำคะแนนสะสะสมที่ได้จากการใช้จ่ายผ่านบัตรไปร่วมสมทบทุนหรือบริจาคให้กับหลายสถาบันเลย มีบัตรเครดิตออกมาหลากหลายรูปแบบให้ผู้ที่ต้องการใช้ได้มีตัวเลือกมากมาย เลือกได้ตามใจ

2021.02.16 5:0

วาสุเทพ

อายุมากแล้ว ไม่น่าจะทำได้แล้วละครับ แล้วที่ไม่ได้แน่ๆน่าจะเป็นเพราะว่าพ่อคุณไม่ได้ทำงานแล้วละครับ ส่วนนี้ยังไงก็ไม่ได้อย่างแน่นอนครับ แต่เดี่ยวนะครับ บอกว่าจะไปเที่ยวต่างประเทศแล้วอยากทำบัตรเครดิต ผมวคิดว่าคิดให้ดีๆก่อนนะครับ ถ้าคุณยังไม่ได้ทำตอนนี้สามารถเปลี่ยนใจได้นะครับ เพราะเวลาจ่ายเงินคืนมันเยอะนะครับ

2021.12.07 14:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า

อยูที่ไหน จ่ายอะไรก็ได้คะแนนจากบัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ วีซ่า แพลทินั่ม

อยูที่ไหน จ่ายอะไรก็ได้คะแนนจากบัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ วีซ่า แพลทินั่ม ได้แน่นอนค่ะ เพราะทุกการใช้จ่าย 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน KTC Forever สำหรับแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้ค่ะ และคะแนนสะสมนี้ไม่มีวันหมดอายุนะคะ. สมัครบัตรฯไม่เสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ เพียงแต่ผู้สมัครต้องมีอายุ 40 ปีขึ้นไปเท่านั้นนะคะ.

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ วีซ่า แพลทินั่ม จ่ายแล้วได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ วีซ่า แพลทินั่ม จ่ายแล้วได้เงินคืนครับ. นอกจากจะได้คะแนนสะสมทุกการใช้จ่ายแล้ว พิเศษ! สำหรับการใช้จ่ายในวันพุธ เพราะคุณจะได้รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 1% ครับ แต่เขาขอจำกัดยอดเครดิตเงินคืนสูงสุด 1,000 บาท/รอบบัญชี นะครับ. เพียงเท่านี้ก็ดีมากแล้วครับเพราะช่วยผมประหยัดได้เยอะเลย ใครสนใจเชิญสมัครนะครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ วีซ่า แพลทินั่ม ชอบจังผ่อนได้

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ วีซ่า แพลทินั่ม ชอบจังผ่อนได้. ใครๆก็ชอบค่ะ ไม่ต้องซื้อของด้วยการจ่ายเงินก้อน ค่อยๆผ่อนก็สบายกระเป๋า ด้วยการชำระสินค้าหรือบริการผ่านบัตรฯด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ. ผ่อนได้สบาย จ่ายกันได้ยาวๆค่ะ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ วีซ่า แพลทินั่ม เปิดใช้ได้ความคุ้มครอง

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ วีซ่า แพลทินั่ม เปิดใช้ได้ความคุ้มครองครับ. ด้วยวิธีการง่ายๆ เมื่อคุณสมัครบัตรฯ ซึ่งก็ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ แล้วเปิดใช้บริการบัตรฯ คุณจะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วัน โดยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมใดๆครับ. ง่ายๆ แค่เปิดใช้ก็ได้ความคุ้มครองแล้วครับ.

All (บัตรเครดิต),All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ วีซ่า แพลทินั่ม ไม่หวั่นอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต เคทีซี ซีเนียร์ วีซ่า แพลทินั่ม ไม่หวั่นอุบัติเหตุไม่ว่าคุณจะต้องเดินทางไปที่ไหนค่ะ เพราะบัตรฯนี้มีประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศให้คุณด้วย ซึ่งมีวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาทกับวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหายด้วยนะคะ. เลิกหวั่นใจ เมื่อไปกับบัตรฯนี้ค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี