Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครเคยใช้บัตรเครดิต เคทีซี ไอ แอม แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดบ้างไหมครับ บัตรนี้เป็นยังงัย ใช้ดีไหมครับ? เบิกเงินสดล่วงหน้าได้เท่าไหร่ครับ?

เห็นหน้าตารูปแบบของบัตรดูดี สวยสะดุดตา จริงๆแค่ชอบการดีไซด์ของบัตรรู้สึกเห็นแล้วน่าใช้ แต่อยากสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม เพื่อประกอปการตัดสินใจ อย่างเช่น บัตรนี้มีประโยชน์อย่างไรบ้าง มีค่าธรรมเนียมไหม เบิกเงินสดล่วงหน้าได้เท่าไหร่ครับ? การชำระสินค้าเป็นยังงัย วงเงินในบัตรนี้เค้าให้สูงไหมครับ รบกวนใครที่รู้ช่วยแชร์ข้อมูลกันหน่อยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Max

บัตรนี้สามารถเบิกถอนเงินสดได้ 100% แต่อัตราดอกเบี้ยค่อนข้างสูงนะครับ 3%ของยอดเงินที่เบิกถอนแต่ละครั้ง ไม่ต่ำกว่า500บาท ต่อครั้ง บวกสูงสุด20%ต่อปี เริ่มคิดดอกเบี่ยตั้งแต่วันที่ทำรายการ วงเงินของบัตรนี้จะได้รับ 5 เท่าของรายได้เฉลี่ยต่อเดือน รับส่วนลดพิเศษสูงสุด 4%สำหรับซื้อตั๋วท่องเที่ยวของ KTC World Travel Service

2020.08.26 16:9

Focus

ผมยังไม่เคยใช้บัตรเครดิต KTC Platinum mastercard เลยนะครับตอนนี้ก็สนใจอยากจะสมัครอยู่ กำลังหาข้อมูล ก็ผมอยากแนะนำบัตรเครดิตของ KTC ใบนึงที่ผมใช้อยู่แล้วรู้สึกว่าใช้ดีมากๆส่วนลดเยอะนะครับ เป็นบัตร KTC Visa Platinum ถ้าสนใจยังไงลองหาข้อมูลดูนะครับ ผมใช้มาจะครบปีแล้วรู้สึกว่าได้ส่วนลดเยอะดี รู้สึกว่าทำแล้วใช้ได้คุ้มครับ ถ้าสนใจยังไงลองหาข้อมูลดูนะครับ

2020.11.29 16:11

Kittipan399

เห็นมีคอมเม้นท์ที่พูดถึงการเบิกถอนเงินสดจากบัตรเครดิต เคทีซี ไอ แอม แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดว่ามีอัตราดอกเบี้ยค่อนข้างสูง คือ 3% ของยอดเงินที่เบิกถอนแต่ละครั้ง ผมขอถามสักนิดนึงนะครับ เรื่องดอกเบี้ยของการถอนเงินสดจากบัตรเครดิต ปกติต้องจ่ายอยู่ที่ประมาณ 3% กันอยู่แล้วมั้ยครับ? ถ้าใช่ มันก็เป็นอัตราทั่วไปน่ะสิ

2020.12.19 4:32

Shisuka naka🥰🥰

การกดเงินสดจากบัตรเครดิตออกมาใช้ต้องเสียค่าธรรมเนียมอยู่แล้วค่ะ ปกติคือ 3% แต่เราเคยเห็นบัตรเครดิตอยู่ใบนึงนะที่คิดค่าธรรมเนียมการกดเงินสดแค่ 1% ขอโทษทีนะที่จำชื่อบัตรเครดิตนั้นไม่ได้ แต่ไม่ใช่ของเคทีซีหรอกค่ะ ถ้าใครคิดจะกดเงินสดบ่อยๆต้องไปใช้บัตรเครดิตนั้นน่ะแหละ ใครไม่ค่อยกดเงินสดก็ดีไปไม่ต้องจ่ายเยอะ

2021.02.16 5:3

กฤษณ์รักษ์

ไม่ทราบว่าเอาไปกดเงินสดมายังครับ ถ้ายัง คิดว่าต้องคิดแล้วละครับ เพราะดูจากค่าธรรมเนียมการกดแล้วแพงนะครับ คิดว่าถ้าคุณต้องการเงินสดจริงๆ ทำไมไม่ทำบัตรกดเงินสดของธนาคารกรุงไทยละครับ มีหลายตัวให้เลือกใช้งานนะครับ บัตรกดเงินสด เวลากดเงินสด ค่าธรรมเนียมถูกกว่าเยอะเลยครับ คิดว่าใช้บัตรให้ถูกประเภทดีกว่านะครับ

2021.12.07 14:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ไอ แอม แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ให้คะแนนดี ไม่มีหมดอายุ

บัตรเครดิต เคทีซี ไอ แอม แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ให้คะแนนดี เมื่อมีการใช้จ่าย 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนน KTC Forever เพื่อเอาไปแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้ค่ะ คะแนนสะสมนี้ไม่มีวันหมดอายุนะคะ ค่อยๆสะสมกันไปค่ะ แล้วบัตรฯนี้ก็สมัครไม่ยาก ไม่เสียเงินด้วย เพราะไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพอีกด้วยค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี ไอ แอม แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ไอ แอม แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้จ่ายต่างประเทศก็ผ่อนได้

บัตรเครดิต เคทีซี ไอ แอม แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้จ่ายต่างประเทศก็ผ่อนได้ครับ. บางคนชอบไปกิน เที่ยว ช้อปที่ต่างประเทศ แต่ว่าใช้ที่ไหนได้บ้างอยากรู้มั้ยครับ สำหรับบัตรฯนี้ให้คุณผ่อนชำระด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับรายการใช้จ่ายที่ฮ่องกง, สิงคโปร์, มาเลเซีย และอินโดนีเซียครับ. ใช้ที่เมืองไทยก็ได้ เอาไปต่างประเทศก็ได้อีกแถมผ่อนชำระดอกเบี้ยพิเศษด้วยนะครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี ไอ แอม แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี ไอ แอม แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด สมัครแล้วใช้คุ้ม

บัตรเครดิต เคทีซี ไอ แอม แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด สมัครแล้วใช้คุ้มครับ. คุ้มตั้งแต่สมัครเพราะไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพครับ. คะแนนสะสมก็ไม่มีวันหมดอายุ, ใช้ผ่อนค่าสินค้าหรือบริการ 0% นาน 10 เดือน, ใช้ที่ต่างประเทศก็ยังผ่อนได้, มีประกันการซื้อสินค้าออนไลน์, ได้ประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ และบริการเลขาส่วนบุคคลตลอด 24ชม. ที่พร้อมให้ข้อมูลและทำการจองต่างๆให้คุณด้วยครับ. คุ้มอย่างนี้ สมัครเลยครับ.

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี ไอ แอม แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ได้ผ่อนนานแบบ 0%

บัตรเครดิต เคทีซี ไอ แอม แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ได้ผ่อนนานแบบ 0%ค่ะ. ถูกใจใครหลายคนอย่างแน่นอน กับการผ่อนชำระสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนด้วยนะคะ. ถูกใจกันแบบนี้ อย่ารีรอ ขอใบสมัครกันเลยค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ไอ แอม แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ซื้อของออนไลน์ สบายใจ

บัตรเครดิต เคทีซี ไอ แอม แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ซื้อของออนไลน์ สบายใจค่ะ. หลายครั้งต้องกังวลว่าสั่งของแล้วจะได้หรือเปล่า ถ้าคุณมีบัตรฯนี้เลิกกังวลได้เลยค่ะ เพราะมีประกันภัยความคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์ผ่านบัตรฯ กรณีไม่จัดส่งสินค้าและ/หรือการจัดส่งสินค้าไม่ถูกต้องและไม่ครบถ้วน ซึ่งมีวงเงินประกันสูงสุด 200 ดอลล่าห์สหรัฐค่ะ. สั่งกันได้ สบายใจแล้วค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต)

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี