Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม Cashback คืออะไร ? หมายถึงใช้แล้วได้เงินคืนหรือเปล่า อ่านแล้วดูน่าสนใจ

ขอความรู้เกี่ยวกับบัตรเครดิตเคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่มหน่อยคะว่า คำว่า " แคช แบ็ก " หมายถึงอะไร แล้วต่างกันอย่างไรกับบัตรเครดิตธรรมดาที่ใช้สะสมแต้มแล้วแลกเป็นเงินคืน ? แล้วต้องมียอดค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ถึงจะได้เงินคืน แล้วจะได้เงินคืนจากบัตรเครดิตเมื่อไหร่ เงินคืนประมาณกี่เปอร์เซ็น บัตรนี้มีค่าธรรมเนียมเป็นอย่างไร คุ้มค่าไหมที่จะสมัคร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุนี

จริงๆก็มีหลายธนาคารที่เป็น แคชแบ็ก คำว่า "Cash Back " ก็คือ บัตรเครดิตประเภทคืนเงิน ซึ่งเมื่อมีการใช้จ่ายผ่านบัตร ผู้ใช้จะได้เงินคืนเข้าบัตร โดยจำนวนเงินที่คืนจะขึ้นอยู่กับเงื่อนไขที่สถาบันการเงินเป็นผู้กำหนด เช่น ถ้าเป็นของ บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม ถ้าใช้จ่ายน้อยกว่า 30,001 บาท ก็จะได้คืน 0.40% ก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณใช้มากน้อยขนาดไหน และบัตรนี้ไม่เข้าร่วมรายการสะสมคะแนน Forever Rewards

2020.08.28 16:9

Last

ถ้า Cash Back ก็ต้องได้เงินคืนสิครับ แต่จะได้เงินคืนกี่เปอร์เซ็นต์นั้นก็ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขของบัตรเครดิต KTC Cash Back Visa Platinum ครับ ส่วนตัวผมไม่ได้ใช้บัตรเครดิต KTC cashback ตัวนี้ ก็ไม่ได้ใช้จ่ายเยอะเท่าไหร่ ส่วนใหญ่แล้วผมใช้บัตรเครดิตเพื่อผ่อนเครื่องใช้ไฟฟ้ามากกว่าก็เลยไม่จำเป็นต้องใช้บัตรเครดิต KTC Cash Back Visa Platinum และคนที่ชอบใช้จ่ายเยอะผมว่า ใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตใบนี้คุ้มนะครับ

2020.11.29 16:12

Kittipan399

บัตรเครดิตธรรมดาที่ใช้สะสมแต้มแล้วแลกเป็นเงินคืน ที่เจ้าของกระทู้พูดถึงนี่ คือ บัตรเครดิตอะไรเหรอครับ? แลกเป็นเงินคืนได้ด้วยเหรอ... ยังไงก็แล้วแต่นะ หากคุณสนใจบัตรเครดิตเคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม ผมว่าคุณดูรายละเอียดก่อนดีกว่าครับ ว่า แคช แบ็ก ที่ว่าเนี่ย คุณจะได้มันมาจากอะไรบ้าง ถ้าไม่ค่อยตรงกับคุณ อย่าสมัครเลยครับ

2020.12.19 5:16

84Chatchawarn==

@Kittipan399 ผมก็คิดอยู่เนี่ยว่าบัตรเครดิตธรรมดาที่ใช้สะสมแต้มแล้วแลกเป็นเงินคืนที่เจ้าของกระทู้พูดถึงมันคือบัตรเครดิตใบไหน หรือว่าเจ้าของกระทู้เขาหมายถึงการสะสมแต้มแล้วเอาไปแลกเป็นบัตรกำนัล บัตรของขวัญเพื่อเอาไปซื้อของบางอย่างได้หรือเปล่า🤔 ยังไงก็ขอให้คนที่มีบัตรเครดิตใช้งานอย่างมีความสุขและมีสตินะครับ

2021.02.16 7:24

กฤษณ์รักษ์

ชอบบัตรที่ได้เงินคืนกันเยอะเลยนะครับ เพื่อนๆต้องคุยกับทางบัตรเครดิตให้เข้าใจนะครับ ว่าการได้เงินคืน เราได้เป็นเงินโอนเข้าบัญชีของเรา หรือว่าได้เป็นส่วนลดของหนี้บัตรที่เราใช้ในเดือนนั้นๆ ถ้าได้เงินสดคืนมาก็ดีเลยนัครับ ดูจาก%ของการจ่ายเงินคืนให้เราก็ได้เยอะอยู่นะครับ ดีจังผ่อนสินค้าก็นานแถมมีเงินส่วนลดด้วย

2021.12.07 14:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม จ่ายจัง ได้ตังค์คืน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม บัตรที่ให้คุณได้รับเงินคืนกลับเข้าบัญชีสูงสุด 0.8% ค่ะ นั่นหมายความว่าคุณต้องมีการใช้จ่ายเกิน 80,000 บาทต่อรอบบัญชีนะคะ ไม่ต้องตกใจค่ะ หากคุณใช้จ่ายน้อยกว่า 30,000 บาทต่อรอบบัญชี ก็ยังได้เงินคืน 0.40% แล้วนะคะ ถ้ามากกว่า 30,000 บาท ก็ได้คืน 0.60% ค่ะ. จ่ายเท่าไหร่ก็ได้คืนค่ะ และบัตรฯนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพด้วยนะคะ สมัครกันเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม ผ่อนกันยาวด้วยดอกเบี้ย 0%

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม ผ่อนกันยาวด้วยดอกเบี้ย 0%. สิทธิประโยชน์นี้ หลายคนคงถูกใจ เพราะบัตรฯนี้ทำให้คุณสามารถชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ จะเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนก็ได้ค่ะ. ยาวกันไป ผ่อนสบายๆค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม รับประกันอุบัติเหตุเมื่อเปิดใช้บัตร

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม ให้คุุณได้รับประกันอุบัติเหตุ เมื่อคุณเริ่มเปิดใช้บริการบัตรฯค่ะ ซึ่งจะคุ้มครองคุณนานถึง 90 วัน ด้วยวงเงินสูงสุด 300,000 บาท แล้วก็ยังมีประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ วงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาทด้วยค่ะ. ดิฉันรู้สึกปลอดภัยและอุ่นใจเมื่อใช้บัตรฯนี้ค่ะ. คุณก็รู้สึกแบบนี้เหมือนดิฉันได้นะคะ.

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม หายห่วงเรื่องอุบัติเหตุ

ผู้ที่เดินทางเป็นประจำ นี่เป็นตัวเลือกที่คุณไม่ควรมองข้ามครับ บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม เพราะบัตรฯนี้ ให้สิทธิคุ้มครองการเดินทางด้วยประกันอุบัติเหตุทั้งในและต่างประเทศ ที่มีวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท กับวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหายครับ. หายห่วงเรื่องอุบัติเหตุครับ.

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม ทำให้ทุกเรื่อง

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม ทำให้คุณได้ทุกเรื่องค่ะ ซึ่งดิฉันก็ไม่คิดถึงเช่นกัน แต่ขอบอกว่าถูกใจมากค่ะ กับบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24ชม. อยากรู้อะไรก็ให้คำแนะนำ ข้อมูล ติดต่อ และยังจองให้ด้วยนะคะ อย่างเช่น จองโรงแรม รถเช่า สนามกอล์ฟ ร้านอาหาร สถานที่ท่องเที่ยวในเมืองต่างๆทั่วโลก จองบัตรชมคอนเสิร์ต ละครเวที หรือกีฬา และมีบริการจัดส่งของขวัญ ดอกไม้สำหรับโอกาสพิเศษต่างๆด้วยค่ะ. ถูกใจ ทำให้ทุกเรื่องค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเคทีซี แคชแบ็ก แพลตตินั่มมีจุดเด่นอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี