Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต เคทีซี คลาสสิก มาสเตอร์การ์ด ยอดชำระขั้นต่ำเท่าไหร่คะ และเบี้ยค้างชำระดอกเบี้ยเท่าไหร่ต่อปี

เนื่องจากเราได้ทำบัตรนี้ไว้นานมากแล้ว แต่เพิ่งได้ใช้บัตรเครดิตนี้รูดชำระสินค้าเมื่อเดือนที่แล้ว อยากทราบว่ายอดชำระขั้นต่ำเท่าไหร่คะ ถ้ายอดยังไม่มาเราสามารถจ่ายก่อนล่วงหน้าได้ไหมคะ และถ้าค้างชำระเบี้ยค้างชำระดอกเบี้ยเท่าไหร่ต่อปี สอบถามเกี่ยวกับคะแนนสะสมด้วยคะ ว่าเป็นอย่างไร คะแนนนี้สะสมได้เรื่อยๆไหม มีวันหมดอายุไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phatra

บัตรเครดิตเคทีซี คลาสสิก มาสเตอร์การ์ด สามารสะสมคะแนนได้ไม่มีวันหมดอายุคะ ทุกๆค่าใช้จ่าย 25 บาท / 1 คะแนน ส่วนยอดชำระคุณสามารถชำระก่อนล่วงหน้าได้นะคะ ยอดชำระขั้นต่ำ 10% ของยอดเงินตามใบแจ้งยอด (ไม่น้อยกว่า 500 บาท) ถ้าเป็นไปได้อย่ามียอดค้างชำระจะดีที่สุด เพราะดอกเบี้ยค้างชำระ จะอยู่ที่ 20% / ปี ซึ่งไม่ควรจะเสียนะคะ

2020.08.29 16:9

Last

ที่จริงบัตรเครดิต KTC คลาสสิคมาสเตอร์การ์ดใบนี้คุ้มนะ เพียงแต่ว่า อยากจะให้ดูเรื่องอัตราดอกเบี้ยต่อปีที่ต้องเสีย เพราะว่าบัตรเครดิต KTC Visa Classic ดอกเบี้ยที่ต้องเสียต่อปีแพงอยู่นะครับ เท่าที่ผมเห็นส่วนใหญ่ก็ประมาณ 20 เปอร์เซ็นต์ต่อปี แล้วต่อให้เราชำระ ขั้นต่ำต่อเดือนมันก็มีโอกาสที่เรา จะเป็นหนี้บัตรเครดิตได้นะครับ แบบว่าบริหารเงินไม่ทันผมเห็นหลายคนแล้วนะ

2020.11.29 16:13

🌧🌧ฟ้าฝน

เจ้าของกระทู้คงสมัครบัตรเครดิต เคทีซี คลาสสิก มาสเตอร์การ์ดมานานมากแล้วจริงๆนะคะ นานจนจำไม่ได้แล้วว่าบัตรเครดิตใบนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง มีการคิดคำนวณการชำระเงินคืนบัตรอย่างไร น่าเสียดายเวลาที่ผ่านมา ที่คุณไม่ได้ใช้มันเลย นี่ถ้าเป็นบัญชีเงินเงินฝาก คุณคงถูกปิดบัญชีไปแล้วเนื่องจากไม่มีการเคลื่อนไหวใดๆเลย

2020.12.19 5:23

84Chatchawarn==

ไม่น่าเชื่อว่าเจ้าของกระทู้มีบัตรเครดิต เคทีซี คลาสสิก มาสเตอร์การ์ดอยู่นานแล้ว แต่ไม่ได้ใช้งานเลย แล้วจะมาคิดใช้งานมันจะเป็นยังไงอะครับ อยากรู้ว่าตอนนี้เป็นไงบ้างการใช้บัตรเครดิตนี้ไม่มีปัญหาอะไร ยังสามารถใช้งานได้ปกติใช่มั้ยครับ แล้วตอนนี้ได้ออกจากบ้านไปใช้บัตรเครดิตบ้างมั้ย ออกนอกบ้านบ่อยก็ต้องระวังนะครับ

2021.02.16 7:31

มนัสชนก

ถือว่าดีไปคะ ถ้าเป็นบัตรแบบที่เสียค่าธรรมเนียมรายปี เราว่าคุณน่าจะยกเลิกไปนานแล้วแน่ๆคะ แต่คราวนี้มาพูดถึงเรื่องของการจ่ายขั้นต่ำดีกว่าคะ ถึงแม้ว่าบัตรเครดิตจะบอกว่าสามารถข่ายขั้นต่ำได้ แต่เราขอเตื่อนเพื่อนเลยคะว่าอย่าจะเป็นแชอันขาด เพราะอะไรนะเหรอจ่ายไปแล้วยอดหนี้เราไม่ลดเลยคะ เหมือนแค่เราจ่ายดอกเบี้ยเท่านั้นเอง

2021.12.07 14:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

All (บัตรเครดิต)

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี