Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก สามารถเบิกถอนเงินสดได้เท่าไหร่ และช่องทางการชำระเงินโดยบัตรนี้มีช่องทางไหนให้ชำระได้บ้าง

ผมเป็นคนนึงที่ชอบออกกำลังกายและชอบดื่มกาแฟเป็นประจำ อยากทราบว่า ผมสามารถใช้บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก ชำระเงินค่าใช้จ่ายผ่านช่องทางไหนได้บ้าง ถ้าอยากชำระค่าสมาชิกฟิตเนสสามารถชำระได้ที่ไหน อยากรู้มากเลยครับเพราะปกติผมใช้บัตรนี้ไว้เเค่ซื้อของในห้างสรรพสินค้าเท่านั้น แล้วบัตรนี้สามารถถอนเงินสดได้ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สิทธิ

เดี๋ยวนี้บัตรนี้มีช่องทางมากมายให้คุณเลือกในการจ่ายเงิน เช่น คุณสามารถจ่ายได้ผ่านทาง Fitbit Pay และ Garmin Pay แล้ว ไม่ว่าคุณจะจ่ายอะไร หรือซื้อกาแฟ ก็สามารถจ่ายช่องทางนี้ได้ หรือถ้าไม่อยากรูดเดี๋ยวนี้เค้ามีVisa payWave ที่ไม่ต้องเสียบในรูดบัตรบัตรแล้ว เค้าจะมีที่มีสัญลักษณ์ Visa payWave บอก ถ้าใช้ samsung ก็สามารถจ่าย ด้วย KTC Samsung Pay ทางมือถือ

2020.08.30 16:9

Jay

ถ้าหลักๆต้องการใช้เพื่อเบิกถอนเงินสดผมว่าไม่จำเป็นต้องใช้บัตรเครดิตก็ได้นะครับ หรือท่านอยากจะสมัครบัตรเครดิตก็ไม่จำเป็นต้องสมัครบัตรเครดิต KTC Visa Classic ก็ได้ โปรบัตรเครดิตใบนี้เท่าที่ผมรู้ดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายต่อปีสูงอยู่เหมือนกัน ถ้าจะใช้แค่เบิกถอนเงินสดผมว่าไม่จำเป็นต้องถึงบัตรเครดิตตัวนี้ก็ได้ว่าบัตรเครดิต KTC Visa Classic หลักๆแล้ว จะมีประโยชน์ด้านการช้อปปิ้งมากกว่านะครับ

2020.11.29 16:13

🌧🌧ฟ้าฝน

ดูจากไลฟ์สไตล์ของเจ้าของกระทู้แล้วคงได้ใช้บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิกคุ้มนะคะ ดีนะที่คุณอยากได้บัตรเครดิตที่ตรงกับการใช้งานของตัวเอง เมื่อสมัครมาแล้วก็ต้องใช้งานกันให้คุ้มหน่อย เรื่องเบิกเงินสดจากบัตรเครดิตนี้ออกมาใช้น่ะ ทำได้ค่ะ แต่อย่าทำจะดีกว่าเพราะว่าดอกเบี้ยมันแพง แต่ถ้าจำเป็นก็ต้องทำใจจ่ายนะคะ

2020.12.19 5:27

Teeranuch689--

อยากจะขอนอกเรื่องสักนิดนะคะ เห็นเจ้าของกระทู้บอกว่าชอบดื่มกาแฟเป็นประจำ เราว่าคุณน่าจะซื้อเครื่องทำกาแฟสักเครื่องนะคะ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยแพงแล้ว ซื้อเครื่องเล็กๆก็พอ จะกินแบบร้อนหรือเย็นก็ได้ อยากลองกินกาแฟแบบไหนจากที่ไหนก็สั่งมาค่ะ สนุกดีนะ แต่ถ้าไม่ชอบและไม่ถนัดจะทำกาแฟเองจริงๆ ซื้อข้างนอกเหมือนเดิมก็ได้ค่ะ

2021.02.16 7:56

มนัสชนก

ชำระใช้จ่าย ที่คุณถามเอาจริงๆเราว่าเรางงคะ ไม่ทราบว่า ชำระสินค้าที่เราซื้อหรือว่า เวลาที่เราต้องจ่ายหนี้บัตรคะ ถ้าอย่างแรก ก็ถามพนักงานเลยคะว่ารับบัตรเครดิตไหม แต่ถ้าแค่ซื้อกาแฟแก้วเดียว คิดว่าพนักงานไม่น่ารับหลอกคะ เสียเวลาเขา ส่วนใหญ่ต้องมียอดการใช้งาน500บาทสามารถใช้บัตรเครดิตได้ แต่ถ้าจ่ายคืนอย่างหลัง จ่ายที่ธนาคารง่ายสุดคะ

2021.12.07 14:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

.สมัครบัตรเครดิตทำไมไม่ผ่านครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี