Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากถามหน่อยครับว่าบัตรเครดิต เคทีซี โกลด์ มาสเตอร์การ์ด มีโปรโมชั่นอะไรบ้างเกี่ยวกับการท่องเที่ยวและมีประกันการเดินทางอย่างไร?

ผมเก็บบัตรนี้ไว้นานมาก ไม่ค่อยได้ใช้เลย เลยไม่แน่ใจว่ามีโปรโมชั่นอะไรบ้างที่น่าสนใจ เช่น ถ้าจะซื้อตั๋วเครื่องบิน และมีประกันการเดินทางคุ้มครองในวงเงินเท่าไหร่? ค่าธรรมเนียมในการใช้บัตรต่างประเทศคิดอย่างไร ? เพราะผมอยากเอาบัตรนี้ไว้ใช้ต่างประเทศเผื่อไว้รูดซื้อของที่ต่างประเทศ มีบริการผ่อนชำระเป็นอย่างไร?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พิจิตร

บัตรเครดิต เคทีซี โกลด์ มาสเตอร์การ์ด มีส่วนลด 4% สำหรับการซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ส่วนตั๋วเครื่องบินต่างประเทศคุณต้องเช็คกับธนาคารเองครับที่KTC World Travel Service มีประกันอุบัติเหตุการเดินทาง 4,000,000 บาท ส่วนเรื่องค่าธรรมเนียมในการใช้จ่ายในต่างประเทศ จะเป็น 2% จากยอดค่าใช้จ่ายหรือยอดเบิกถอนเงินสดตามเรตอัตราแลกเปลี่ยนเงิน

2020.08.31 16:9

Jay

ถ้าเกี่ยวกับการท่องเที่ยวรู้สึกว่า น่าจะเป็นความคุ้มครองจากอุบัติเหตุตอนเดินทางครับเพราะส่วนตัวผมรู้สึกว่าการทำบัตรเครดิตแล้วเหมือนได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุการเดินทางมันอุ่นใจกว่า เพราะผมเองไม่ได้ทำประกันอุบัติเหตุไว้ถ้าผมจำไม่ผิดตอนที่ผมทำบัตรเครดิต KTC Gold mastercard ตัวนี้จะมีวงเงินสูงสุดสำหรับความคุ้มครองนี้อยู่ที่ 4 ล้านบาทครับ สำหรับผมว่าเยอะแล้วนะ

2020.11.29 16:13

🌧🌧ฟ้าฝน

เดินทางไปต่างประเทศหรือยังคะเจ้าของกระทู้ ได้เอาบัตรเครดิต เคทีซี โกลด์ มาสเตอร์การ์ดไปใช้ด้วยหรือเปล่า ไม่ได้ใช้บัตรใบนี้ตั้งนาน พอได้ใช้แล้วรู้สึกยังไงบ้างคะมันคุ้มค่ากับการที่คุณสมัครมามั้ย ต่อจากนี้ไปคุณคงได้ใช้มันต่อไปอีกเรื่อยๆ แต่ถ้าไม่ค่อยถูกใจเท่าไร เราว่าคุณยกเลิกแล้วไปสมัครใบอื่นดีกว่า เสียดายค่ะ

2020.12.19 5:31

Teeranuch689--

ถ้าเอาบัตรเครดิตไปใช้ที่ต่างประเทศ ปกติเรื่องค่าใช้จ่ายมันแพงมากขึ้นมั้ยคะ อย่างเช่น ค่าธรรมเนียมในการใช้บัตรหรือค่าเปลี่ยนสกุลเงินอะไรอย่างนี้น่ะค่ะ แต่ถ้ามันต้องใช้ผู้ถือบัตรก็ต้องใช้ล่ะเนอะ ถ้าไปได้ไกลถึงต่างประเทศแล้วเรื่องค่าใช้จ่ายอื่นๆคงไม่มีปัญหาแล้วล่ะ ขอให้เจ้าของกระทู้ใช้งานบัตรเครดิตอย่างมีความสุขนะคะ

2021.02.16 8:2

Tanin41

หลังจากเข้ามาตั้งกระทู้แล้ว เจ้าของกระทู้ได้ใช้บัตรเครดิต เคทีซี โกลด์ มาสเตอร์การ์ดบ้างหรือยังครับ เห็นถามโปรโมชั่นเกี่ยวกับเรื่องท่องเที่ยวด้วย ช่วงที่ผ่านมาจนถึงตอนนี้การเดินทางไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ ผมว่าต้องเอาบัตรเครดิตที่มีอยู่ไปใช้อย่างอื่นก่อนละครับ ซื้อของ ทานอาหารประมาณนี้ไปก่อน อย่างน้อยก็ได้คะแนนสะสม

2021.07.11 14:37

มนัสชนก

หยุดก่อนคะ !!!!! ไม่ทราบว่าเราเข้ามาทันเพื่อนนี้หรือเปล่า ไปทำหรือยัง ถ้าทำแล้ว ก็ยังสามารถเปลี่ยนใจได้ เพราะเราคิดว่ายังไม่ได้เดินทางไปเที่ยวอย่างแน่นอน โควิด-19 เข้ามาพอดี ดีใจจัง เพื่อนๆคะ อย่าเอาบัตรเครดิตของเราปรูดนะคะ ระวังเวลาที่ต้องจ่ายคืนจะเยอะนะคะ เพราะว่าเวลาที่เอาไปรูด เขาคิดค่าเงินเป็นดอลล่านะคะ

2021.12.07 14:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

All (บัตรเครดิต)

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี