Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สงสัยเกี่ยวกับบัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์ ว่าสามารถที่จะสมัครเพิ่มได้ไหม เพราะเนื่องจากผมทำบัตรเครดิตไว้หลายใบมาก

เนื่องจากผมมีบัตรเครดิตหลายใบมาก mastercard /JCB/ visa signature แต่สนใจอยากจะสมัครบัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์ เพิ่ม ทั้งสองบัตรที่เคยใช้อยู่ไม่ได้มียอดค้างชำระ ชำระตรงทุกเดือน เป็นลูกค้าชั้นดีก็ว่าได้ แต่เมื่อผมอ่านเงื่อนไขในการสมัครของบัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์ เค้าบอกว่า ขอสงวนสิทธิ์การพิจารณาสำหรับผู้สมัครใหม่ที่ไม่เคยถือบัตรเครดิต KTC อย่างนี้ผมสามารถจะสมัครได้ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chula

สมัครได้ ถ้าจะขอเพิ่มเป็นใบที่ 4 ถ้าซ้ำหน้าบัตรคือ visa คุณต้องเสียค่าธรรมเนียมประมาณ 500 บาท / ปี จริงๆแล้ว บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์ มีค่าธรรมเนียมด้วยนะคะ ค่าธรรมเนียมรายปี 5,000 บาท (ไม่รวม VAT) จริงแบบx กับ ไม่มี x ก็แทบจะไม่มีอะไรแตกต่างกันเลยKTC X จะได้แต้มคูณสามเมื่อใช้จ่ายสกุลต่างประเทศ, ร้านอาหาร, ช้อปปิ้ง ส่วนบัตรKTCไม่มี X นั้นจะได้แต้มคูณสองเมื่อใช้จ่ายสกุลต่างประเทศเท่านั้น

2020.09.03 16:9

One

ผมว่าน่าจะสมัครได้นะครับผมเองก็ใช้บัตรเครดิตของ KTC อยู่เหมือนกันแต่ว่าไม่ใช่ตัววีซ่าตัวนี้ คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหานะครับ การจะต้องดูเรื่องของคุณสมบัติมากกว่า เพราะว่าการจะสมัครบัตรเครดิตเงื่อนไขคุณสมบัติของแต่ละบาทก็ไม่เหมือนกันนะครับ แล้วก็อยากให้ดูอีกเรื่องคือประโยชน์ด้านการใช้งาน ถ้าสมัครไปแล้วไม่ค่อยได้ใช้ ผมว่าเสียดายครับ

2020.11.29 16:14

🚐Sara🚐

ขนาดว่ามีบัตรเครดิตใช้หลายใบแล้วเจ้าของกระทู้ก็ยังสนใจอยากจะสมัครบัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์ เพิ่ม ค่าธรรมเนียมรายปีใช้ได้เลยนะครับ 5,000 กว่าบาทเนี่ย ถามไปจะหาว่าผมยุ่งเรื่องของคุณหรือเปล่า เจ้าของกระทู้ได้เงินเดือนๆละเท่าไหร่ครับเนี่ย ถึงได้มีบัตรเครดิตหลายใบอย่างนี้ มีค่าธรรมเนียมอีกต่างหาก

2020.12.19 5:53

คนข้างบ้าน🙃😐

@Chula ก็นั่นล่ะครับข้อแตกต่างที่เป็นจุดขายของบัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์ ที่ผู้ถือบัตรจะได้รับคะแนนสะสม 3 เท่าเมื่อใช้จ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศ หากใช้บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ จะได้แค่ 2 เท่าเท่านั้น สำหรับคนที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยก็น่าจะสมัครแบบแรกไงครับ แล้วแต่ความพึงพอใจนะ

2021.02.16 8:20

Aysha Morris

มีหลายใบแบบนี้น่ากลัวนะครับ เหมือนกับเพื่อนของผมไหมครับ สมัครบัตรเครดิต 5-6ใบได้ครับ แล้วก็อาศัยแบบว่าเอาบัตรใบนี้ไปจ่ายใบนั้น สลับกันไปมาแบบนี้ครับ ถ้าเป็นแบบนี้ผมว่าพอดีกว่าครับ อย่าสร้างภาระหนี้สินให้เยอะไปกว่านี้เลยครับ อยู่แบบไม่มีหนี้มีสินจะดีกว่าครับ ช่วงโควิด-19แบบนี้ด้วยประหยัดได้ให้ประหยัดครับ

2021.12.08 13:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์ ให่โอกาสได้คะแนนเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์ ให่โอกาสได้คะแนนเพิ่มค่า จากปกติทุกการใช้จ่าย 25 บาท ได้รับ 1 คะแนน KTC FOREVER เอาไปแลกสินค้าหรือบริการตามต้องการได้ที่ร้านค้าที่ร่วมรายการค่ะ. เพื่อนๆมีโอกาสได้คะแนนเพิ่ม สุูงสุด 3 เท่า เมื่อใช้จ่ายในประเทศไทยในหมวดร้านอาหาร ช้อปปิ้งและ/หรือ ท่องเที่ยว และจะได้รับคะแนนเพิ่ม 2 เท่า เมื่อใช้จ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศค่ะ ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วยนะคะ. โอกาสดี มีคะแนนเพียบ!.

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์ ได้พัก นั่งห้องรับรอง

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์ ได้พัก นั่งห้องรับรองครับ. ใครที่ชอบใช้บริการของสายการบินไทยอยู่แล้ว เหมาะมากครับ เพราะบัตรฯนี้ให้บริการห้องรับรอง Royal Silk Lounge เมื่อคุณแสดงบัตรโดยสารของสายการบินไทย และ/หรือ สายการบินไทยสมายส์ สำหรับเส้นทาง ระหว่างประเทศ พร้อม Lounge Voucher 2 ครั้ง/ปีเชียวนะครับ. เดินทางสะดวก แล้วยังได้นั่งพักสบายด้วยครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์ เช่ารถได้ทั่วโลก

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์ เช่ารถได้ทั่วโลก. ไม่ว่าคุณจะไปเที่ยวที่ไหน ไม่ต้องห่วงเรื่องเช่ารถครับ เพราะบัตรฯนี้ ให้คุณได้รับส่วนลด 10% จาก Hertz สำหรับเช่ารถแบบ Self-drive ทุกที่ทั่วโลกเลยครับ พร้อมเลือกรับสิทธิพิเศษ เช่ารถแบบ Standart เพิ่ม 1 วัน หรืออัพเกรดรถ 1 ขั้นด้วยนะครับ และยังได้รับส่วนลด 10% จาก Sixtz เมื่อเช่ารถหรือรถบรรทุก กว่า 105 ประเทศทั่วโลก. สบายใจ ได้รถขับแน่ครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์ สุดฟิน จิบน้ำชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์ สุดฟิน จิบน้ำชายามบ่าย. อยู่บ้านเราก็จิบน้ำชาแบบฟินๆได้ด้วยบัตรฯนี้ค่ะ ที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษชุดน้ำชายามบ่าย ในราคา 500 และ 800 บาท ที่ Harrods, The Mandarin Oriental Shop และ TWG Tea Salon & Boutique ค่ะ. ว่างเมื่อไหร่ชวนเพื่อนไปด้วยกัน นี่ยังไม่ได้จิบ แต่นั่งคิดก็ฟินแล้วล่ะคะ.

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์ ช้อปจนหอบ กับสินค้าปลอดภาษี

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์ ช้อปจนหอบ กับสินค้าปลอดภาษีค่ะ. เหนื่อย เมื่อยแค่ไหนก็ยอมถ้าได้ช้อปราคาพิเศษขนาดนี้กับสินค้าราคาปลอดภาษี และส่วนลดมากถึง 60% ตลอดปี ที่ The Bicester Village Shopping Collection แถมยังมีส่วนลดอื่นๆอีกด้วยนะคะ. สิทธิพิเศษโดนใจแบบนี้ มีให้จากบัตรฯนี้ค่ะ อยากลองช้อปจนหอบ ต้องสมัครบัตรฯนี้นะคะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี