Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต เคทีซี วีซา โกลด์ ใช้ผ่อนชำระสินค้ายังงัย รบกวนใครทราบช่วยบอกที ฟรีค่าธรรมเนียมจริงมั้ย ผ่อน0% 10เดือนจริงไหม?

สินค้าที่ร้านค้าที่ร่วมรายการที่จะ ผ่อน 0% นาน10 เดือนได้ คือราคาต้องเกิน 3,000 บาทขึ้นไปต่อสลิปไหมคะ? แล้วผ่อนนานสุดได้ 10 เดือน โดยไม่มีดอกเบี้ยรึเปล่า? แล้วถ้าเกิน 3,000 บาท คือต้องเสียดอกเบี้ยไหมคะ? พอดีอ่านเงื่อนไขแล้วไม่ค่อยเข้าใจเลยคะ แล้วผ่อนได้ทุกสินค้าไหมที่จะดอกเบี้ย 0 % รบกวนใครทราบช่วยบอกที

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Gina

แต่ละร้านจะมีบอกนะคะว่าสามารถผ่อนได้ 0 % นานกี่เดือน ไม่ได้มีทุกร้านคะ ยอดรายการผ่อนเดือนละเท่าไร จะขึ้นตอนที่รูดซื้อสินค้าเลย ถ้าในกรณี้ที่สินค้าราคาต่ำกว่า 3,000 บาท ก็จะผ่อนที่ 3-6 เดือน ดอกเบี้ย 0 % แต่ถ้า ในกรณีที่ซื้อสินค้าเกิน 3,000 บาท คุณสามารถทำรายการ Flexi ทำเรื่องผ่อนได้ 10 เดือน แต่จะมีดอกเบี้ยด้วยนะคะ คือ 0.8 % ต่อเดือน

2020.09.04 16:9

One

น่าจะฟรีค่าธรรมเนียมรายปีนะครับ ผมเองชอบบัตรเครดิตของ KTC อยู่อย่างคือบัตรเครดิตหลายใบของ KTC มีนโยบายฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไม่เหมือนกับบัตรเครดิตบางจากที่ผมเคยไปทำถ้าใช้ไม่ถึงผมต้องเสียค่าธรรมเนียมปีละหลายพันบาทเลยก็ได้ ส่วนบัตรเครดิต KTC Visa Gold ผมเองยังไม่เคยสมัครใช้งานก็เลยไม่รู้ว่าผ่อนชำระสินค้ายังไงแต่คิดว่าน่าจะมีอัตราผ่อน 0% อยู่นะครับ

2020.11.29 16:15

Bank🏢

ผมว่าเป็นไปตามที่เม้นท์แรกบอกนะครับ เรื่องการใช้บัตรเครดิต เคทีซี วีซา โกลด์ผ่อนชำระสินค้าในอัตราดอกเบี้ยต่ำ ขึ้นอยู่กับร้านค้าที่เข้าร่วมรายการด้วย ว่าจะนำสินค้าอะไรมาให้ผ่อนชำระในอัตราดอกเบี้ยต่ำบ้าง ที่ว่าดอกเบี้ยต่ำ หมายความว่าไม่ใช่แค่ 0% เท่านั้นนะครับ อาจจะมีแบบ 8% อะไรทำนองนี้น่ะ หาข้อมูลก่อนใช้บัตรฯครับ

2020.12.19 13:43

คนข้างบ้าน🙃😐

เรื่องการผ่อนชำระค่าสินค้าของหลายๆบัตรจากเคทีซีก็คล้ายกันแทบทั้งนั้นนะครับ อยู่ที่ร้านค้าที่ร่วมรายการเป็นหลักว่าเขาจะนำสินค้าตัวไหนมาจัดโปรโมชั่นพิเศษให้บ้าง ค่อยๆดู ค่อยๆตัดสินใจก่อนที่จะซื้อ ซื้อสินค้าที่คุณจำเป็นต้องใช้ ไม่ใช่ซื้อเพราะว่าเขาจัดโปรโมชั่นพิเศษนะครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นการเสียเงินโดยใช่เหตุ

2021.02.16 8:28

Aysha Morris

อ่านที่ถามแล้วงงเลยครับ ตกลงเอายังไงแน่ จ่ายเกิน 3พันบาทสามารถผ่อนได้ 0% หรือว่า จ่ายเกิน 3พันบาท ต้องเสียดอกเบี้ย เอายังไงครับ แต่ผมว่าน่าจะจ่ายน้อยกว่า3พันมากกว่านะครับถึงจะเสียดอกเบี้ย แต่วงเงินแค่3พันเอง ถ้าจ่ายแบบ 10เดือน ก็ตกเดือนละ3ร้อยกว่าบาทเอง แต่ ถ้าเอาจริงๆคงซื้อเกินแน่นอนละครับ อย่างน้อยๆก็น่าจะหลักหมื่นบาท

2021.12.08 13:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

All (บัตรเครดิต)

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี