Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีข้อดีอะไรบ้างสำหรับบัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ วีซ่า แพลทินั่ม แตกต่างกันยังงัยกับบัตรเครดิตร่วมกับศูนย์บริการรถยนต์ เจ้าอื่นๆ

นอกจากจะลดค่าแรงค่าอะไหล่ เติมน้ำมันแล้วได้รับเครดิตเงินคืนหรือสะสมแต้มได้ บัตรนี้มีอะไรที่น่าสนใจกว่าธนาคารอื่น ๆ เช่นฟรีค่าธรรมเนียม? การจ่ายเงินสะดวกไหม? หรือบริการตรวจเช็คซ่อมจากศูนย์บริการโดยเฉพาะของรถยนต์ที่ตนเองใช้งานอยู่ ฟรี หรือมีอะไรอีก ขอเพื่อนๆมาแชร์ความคิดเห็นกันหน่อย? อยากได้ข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้คะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ash

เราไม่รู้เกี่ยวกับบัตรเครดิตของธนาคารอื่นนะคะ ขอตอบเเต่เคทีซีแล้วกันคะ เค้ามีบริการบริการเลขาส่วนบุคคลที่จะคอยให้บริการแนะนำข้อมูล และติดต่อจองร้านอาหาร จองโรงแรม รถเช่า สถานที่ท่องเที่ยวในเมืองต่างๆ ทั่วโลก หรือบริการจัดส่งของขวัญ ที่เราชอบคือตรงนี้คะ แล้วรูแปบบการชำระเงินก็ไม่ยุ่งยาก เพราะเราจ่ายด้วย KTC Samsung Pay

2020.09.09 16:9

Shawn

ผมเองก็สนใจบัตรเครดิต KTC ชลบุรีออโต้ Visa Platinum อยู่เหมือนกันนะครับอ่านคุณสมบัติหรือว่าสิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิต KTC ชลบุรีออโต้ตัวนี้ดูแล้วรู้สึกว่าน่าสนใจดีตอนนี้ก็กำลังหาข้อมูลอยู่ครับว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้างแล้วก็มีคุณสมบัติหรือเงื่อนไขพิเศษอะไรไหมแล้วก็อยากรู้ด้วยคำว่าตอนสมัครยากหรือเปล่าเพราะว่าผมไม่ชอบบัตรเครดิตที่สมัครง่ายๆครับ

2020.11.29 16:16

หนูน้อย /ᐠ。ꞈ。ᐟ\

@คุณ Shawn ที่เจ้าของกระทู้พูดถึง คือ บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ วีซ่า แพลทินั่ม ไม่ใช่ บัตรเครดิต KTC ชลบุรีออโต้ Visa Platinum ค่ะ เคยเห็นคอมเม้นท์ของคนนึงอะค่ะ เขาบอกว่าถ้าจะสมัครบัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ วีซ่า แพลทินั่ม ต้องซื้อรถที่ศูนย์Thonburi Auto เท่านั้น ถ้าไม่ได้ซื้อที่นี่ ไม่น่าจะสมัครได้นะคะ

2020.12.19 14:32

มันก็งี้แหละ..😉

@Shawn คุณเป็นคนชอบความท้าทายเหรอครับ เห็นคุณบอกว่า "อยากรู้ด้วยคำว่าตอนสมัครยากหรือเปล่าเพราะว่าผมไม่ชอบบัตรเครดิตที่สมัครง่ายๆครับ" แปลกดีนะมีแต่คนที่เขาอยากเจอธนาคารที่อนุมัติบัตรเครดิตให้ง่ายๆ แต่คุณเองไม่ชอบอะไรที่ได้มาง่ายๆ ผมว่าน่าจะลองไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลดูนะครับมีของบางธนาคารเขาว่าอนุมัติยากมาก คุณน่าจะชอบ

2021.02.16 9:27

Holly Hodges

อ่นแล้วก็อยากได้รถแบนซ์สักคันนะครับ ผมเคยได้ขับรถของเจ้านายครับ รู้เลยว่ามันต่างกับรถยนต์ในตลาดบ้านเรามากจริงๆครับ ขับเวลาที่ตกหลุ่ม เราแทบจะไม่รู้สึกอะไรเลยนะครับ เดี่ยวผมคงต้องขยันให้หนักขึ้นแล้วละครับ อยากได้สักคัน ดูๆแล้วถ้าเก็บเงินดาวน์ได้ เรื่องผ่อนไม่น่าจะมีปัญหาแล้วละครับเพราะปกติแล้วผมปลอดหนี้สินครับ

2021.12.08 13:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ วีซ่า แพลทินั่ม รู้หรือยัง สะสมคะแนนได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ วีซ่า แพลทินั่ม รู้หรือยัง สะสมคะแนนได้. ถึงแม้จะดูเหมือนเกี่ยวกับเรื่องรถยนต์ แต่บัตรฯนี้ก็ยังคงให้คุณได้สะสมคะแนนครับ รับไปเลย 1 คะแนน KTC Forever สำหรับทุการใช้จ่าย 25 บาท สำหรับแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วยครับ. บัตรฯนี้ฟรี! ค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพด้วยนะครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ วีซ่า แพลทินั่ม ส่วนลดพิเศษเพื่อคนรักรถ

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ วีซ่า แพลทินั่ม ให้ส่วนลดพิเศษเพื่อคนรักรถ ซึ่งเป็นเจ้าของรถเมอร์เซเดส เบนซ์ที่ซื้อที่ ธนบุรี ออโต้ เชิญรับส่วนลด 15% ค่าแรงและค่าอะไหล่ ณ ศูนย์บริการในเครือธนบุรีฯ ทุกสาขาเลยครับ. รับส่วนลดกันได้เลย เพียงแค่สมัครบัตรฯ ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ วีซ่า แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ วีซ่า แพลทินั่ม อยากย้ำว่าชำระนาน

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ วีซ่า แพลทินั่ม อยากย้ำว่าชำระนาน ไม่ใช่แค่เรื่องรถนะคะบัตรฯนี้ แต่นี่คือการชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ. ต้องการเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนก็ย่อมได้ค่ะ.ทราบแล้ว ใช้บริการได้เลยค่ะ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ วีซ่า แพลทินั่ม แค่สมัคร ได้โอกาสรับประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ วีซ่า แพลทินั่ม แค่สมัคร ได้โอกาสรับประกันอุบัติเหตุครับ. ขอขยายความให้เข้าใจง่ายขึ้นนะครับ เพียงแค่คุณสมัครบัตรฯและนับจากวันที่คุณเปิดใช้บริการบัตรฯไปอีก 90 วัน คุณจะได้รับสิทธิความคุ้มครองอุบัติเหตุ ด้วยวงเงินสูงสุด 300,000 บาท โดยไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมใดๆครับ. เป็นไงครับ แค่สมัครก็ได้โอกาสแล้ว.

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ วีซ่า แพลทินั่ม ทำง่ายได้ประกันด้วย

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ วีซ่า แพลทินั่ม ทำง่ายได้ประกันด้วยนะคะ. บัตรนี้คุณไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพค่ะ แล้วก็ยังได้รับประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศด้วย วงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาทเลยค่ะ หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย มีวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้งด้วยนะคะ. ได้ประกัน ตามที่บอกเลยค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี