Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คนรักกีฬา เชิญทางนี้ เพื่อนๆเคยได้ยินชื่อ บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด กันไหมคะ?

ช่วยมาแสดงความคิดเห็นกันหน่อยคะว่าเพื่อนๆชอบ บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์อะไรกันบ้าง? เราชอบที่บัตรนี้คุ้มค่ามากเวลาที่ซื้อของเกี่ยวกับกีฬา ที่ร้านในเครือ REV ได้ส่วนลดลดตั้ง 25% แหนะ แถมลดอีก10% ในร้านที่ร่วมรายการ แต่...ต้องซื้อสินค้าครบ 3,500 บาทขึ้นไปนะ เค้าถึงจะลด

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thong Di

ส่วนเราชอบที่เค้ามีประกันอุบัติเหตุให้ สูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วัน และสามารถซื้อของผ่อนชำระได้ 0% นาน 10 เดือน ดีอ่ะ เราไม่ชอบใช้เงินสด หรือเพื่อนคนไหนถ้าอยากเปลี่ยนยอดจากชำระเต็มไปเป็นผ่อนชำระก็ได้นะ แต่ต้องเสียดอกเบี้ย 0.80% ผ่อนได้นาน10 เดือน ส่วนคี่าธรรมเนียมบัตรรายปีไม่มี จ่ายผ่าน app KTC Mobile ได้ ง่ายๆ สะดวกปลอดภัย

2020.09.11 16:9

Shawn

ผมก็อยากจะยืนยันอีกเสียงนะครับว่าบัตรเครดิต KTC Platinum mastercard ดีมากนอกจากสิทธิพิเศษส่วนลดต่างๆแล้วที่ผมประทับใจมากๆเลยก็คือการบริการของพนักงานเพราะทุกครั้งที่มีปัญหาผมโทรไปที่ Call Center ก็ได้รับการแก้ไขอยู่เสมอแถมพนักงานก็พูดจาดีด้วยครับทำให้ผมเองเป็นลูกค้า KTC มานานหลายปีแล้วก็พกบัตรเครดิตของ KTC หลายใบด้วย

2020.11.29 16:17

Sing 🏎🏎

ส่วนลดเกี่ยวกับกีฬาเมื่อใช้บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดชำระค่าสินค้าและบริการนี่ มีค่าอะไรบ้างเหรอครับ? เป็นพวกชุดกีฬา ชุดว่ายน้ำ รองเท้ากีฬา อุปกรณ์เกี่ยวกับกีฬา ประมาณนี้หรือเปล่าครับ คนที่ถือบัตรเครดิตนี้อยู่ รู้สึกยังไงบ้าง บัตรเครดิตใบนี้ใช้งานได้อย่างคุ้มค่ามั้ยครับ เผื่อผมจะสมัครบ้าง

2020.12.19 14:42

...เป็นปลื้มอะ😊😘

เรื่องกีฬา เราเล่นไม่ค่อยเก่งหรอกค่ะ ชอบออกกำลังกายที่บ้านมากกว่า ทำตามคลิปวีดิโอในยูทูปนี่แหละ ไม่ต้องซื้ออุปกรณ์อะไรมากมายด้วย ใช้แค่น้ำหนักของตัวเองก็แทบจะออกกำลังกายไม่ไหวแล้วล่ะค่ะ555 สำหรับคนที่ชอบแนวอื่นก็ตามสบาย ถ้าบัตรเครดิตที่คุยกัยอยู่เนี่ยมันช่วยคุณให้เล่นกีฬาอย่างมีความสุขได้ ก็ยินดีด้วยค่ะ

2021.02.16 9:36

Holly Hodges

ชอบเล่นกีฬานะครับ แต่แถวบ้านผมไม่มีเลยครับ ร้านแบบนีอยู่ในตัวเมืองเท่านั้นแหละต่างอำเภออย่างผมหมดสิทธครับ แต่ถ้าใช้บัตรเครดิตซื้ออุปกรณ์กีฬา บัตรเครดิตส่วนใหญ่สามารถใช้ได้อยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ มันได้ส่วนลดสินค้าเหมือนกันนะครับ อย่างที่เคยเจอ บางบัตรสามารถผ่อน0% ได้ด้วยนะครับ แต่ก็ต้องมียอดจ่ายมากกว่า3พันบาทนะ

2021.12.08 13:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไม่มีค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด บัตรฯนี้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าและไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพค่ะ ใช้บัตรก็ไม่ยากได้คะแนนสะสมดีด้วย เพียงการใช้จ่าย 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนน KTC Forever เพื่อแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการค่ะ ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วยนะคะ เพราะฉะนั้น ถูกใจของรางวัลเมื่อไหร่ค่อยแลกก็ได้ค่ะ..

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ช้อปไกลก็ผ่อนได้

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ช้อปไกลก็ผ่อนได้ค่ะ. นอกจากใช้ที่บ้านเกิดแล้ว ถ้าเกิดอยากจะไปที่อื่นก็ใช้ได้ค่ะ แถมผ่อนได้อีกนะคะ ก็บัตรฯนี้ให้คุณสามารถผ่อนชำระอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซียค่ะ. เกิดอยากจะไปเที่ยวขึ้นมาก็พาบัตรฯนี้ไปด้วยนะคะ.

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด คุยกันได้ 24ชม.

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด คุยกันได้ 24ชม.ค่ะ. ไม่ได้คุยกันเล่นๆนะคะ แต่นี่คือบริการเลขาส่วนบุคคลตลอด 24ชม. ที่จะให้คำแนะนำ ข้อมูล ติดต่อและจองให้ด้วยค่ะ เช่น จองร้านอาหาร โรงแรม รถเช่า สนามกอล์ฟ สถานที่ท่องเที่ยวในเมืองต่างๆทั่วโลก บัตรชมละครเวที/คอนเสิร์ต/แข่งขันกีฬา และมีบริการจัดส่งของขวัญหรือดอกไม้เนื่องในโอกาสต่างๆด้วยนะคะ. ให้เวลาคุณได้24ชม.เลยค่ะ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

สมัคร บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด รับประกันอุบัติเหตุ

สมัครบัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด รับประกันอุบัติเหตุ. ใช่แล้วครับ สำหรับบัตรฯนี้คุณจะได้รับประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาทครับ. วงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหายด้วยนะครับ. สิทธิประโยชน์ที่ดี มีให้คุณครับ.

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ซื้อออนไลน์ต้องได้ของ

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ซื้อออนไลน์ต้องได้ของค่ะ. หมดสิ้นความกังวลใจกับการซื้อของออนไลน์ว่าจะมาหรือไม่ ได้ของครบหรือเปล่า เพราะบัตรฯนี้ให้คุณได้รับรับประกันภัยความคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์ผ่านบัตรฯ กรณีไม่จัดส่งสินค้าและ/หรือการจัดส่งสินค้าไม่ถูกต้องและไม่ครบถ้วน ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 200 ดอลล่าห์สหรัฐค่ะ. สบายใจไร้กังวลกันได้แล้วค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรที่แค่ซื้อสินค้าเพียง3,500แต่ได้ส่นลดมากถึง 25% !!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่ชอบช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ออกกำลังกาย ได้รับส่วนลด 25% เมื่อซื้อสินค้าครบ 3,500 บาท /เซลล์สลิป ปีละ 1ครั้ง และรับส่วนลด 10% เมื่อซื้อสินค้าที่ร่วมรายการครบ 3,500บาท มีประกันการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินคุ้มครองสูงถึง 8ล้านบาท ยังมีประกันกระเป๋าเดินทาง 40,000 บาทต่อครั้ง เมื่อชำระตั๋วเครื่องบินด้วยบัตร KTC REV Platinum master card

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี