Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี วีซ่า แพลทินั่ม คือบัตรเครดิตเกี่ยวกับอะไร? ไลฟ์สไตล์ของคนใช้บัตรนี้เป็นกลุ่มคนแบบไหน แล้วต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่5ถึงจะสมัครบัตรนี้ได้?

บัตรเครดิต เคทีซี เค้าทำบัตรออกมาเยอะแยะมากมาย แต่เราไม่เคยได้ยินชื่อบัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี วีซ่า แพลทินั่ม มาก่อนเลย เราเคยได้ยินแต่ “สปอร์ต รีโวลูชั่น” ที่เค้าเป็นผู้นำเข้าและจัดจำหน่ายสินค้ากีฬาแบรนด์ดัง บัตรเครดิตนี้เป็นบัตรเครดิตที่เกี่ยวกับอะไรคะ? ไลฟ์สไตล์ของคนใช้บัตรนี้เป็นกลุ่มคนแบบไหน ? มีโปรโมชั่นและสิทธิพิเศษที่โดนใจอะไรบ้างที่น่าสนใจ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ยุวรัตน์

คุณเข้าใจถูกแล้วครับ “สปอร์ต รีโวลูชั่น” เข้าจับมือกับบัตร KTC ที่มุ่งเน้นตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์คนรักกีฬาเป็นพิเศษ ไม่ว่าจะเป็นอุปกรณ์กีฬา สถานออกกำลังกาย อาหารเพื่อสุขภาพ โรงแรมที่พักสำหรับการเดินทางไปร่วมกิจกรรมออกกำลังกาย สถานที่ผ่อนคลายจากการออกกำลังกาย ส่วนสิทธิประโยชน์ของบัตรนี้ คือ ถ้าซื้อของร้านในเครื่อREV จะลด 25% จริงๆมีส่วนลดจากร้านที่เป็นพันธมิตรด้วย เช่น โปรไบค์ (PROBIKE) วี ฟิตเนส (WE Fitness) รงแรมในเครือ ออนิกซ์ (ONYX) สถาบันเวชศาสตร์ โรงพยาบาลกรุงเทพ (BASEM)

2020.09.12 16:9

Dodee

อันนี้เห็นด้วยนะครับ แล้วก็อยากชมเลยที่คุณคิดถึงไลฟ์สไตล์การใช้ชีวิตของตัวเองก่อนคือหลายคนชอบสมัครบัตรเครดิตไว้หรือโก้ๆ โดยที่ไม่ได้ดูเลยว่าตัวเองจำเป็นต้องใช้บัตรเครดิตใบนั้นจริงๆไหมถ้าใจเย็นสักหน่อยแล้วหาข้อมูลไปเรื่อยๆก็จะเจอบัตรเครดิตที่ตรงกับไลฟ์สไตล์การใช้ชีวิตของตัวเองเพราะว่าบัตรเครดิตบางใบถ้าคุณไม่ใช้คุณเสียค่าธรรมเนียมที่คุณต้องถือบัตรด้วยนะถ้าจะสมัครทั้งทีก็น่าจะเลือกบัตรแบบที่ ได้ใช้เลยดีกว่า

2020.11.30 7:43

Sing 🏎🏎

ตอนแรก ผมเข้าใจว่าสิทธิประโยชน์จากบัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ก็คือ ส่วนลดเกี่ยวกับพวกชุดกีฬา ชุดว่ายน้ำ รองเท้ากีฬา อุปกรณ์เกี่ยวกับกีฬา ประมาณนี้อะครับ เพิ่งรู้ว่ามีสิทธิประโยชน์เกี่ยวกับอาหารเพื่อสุขภาพ โรงแรมที่พักสำหรับการเดินทาง และการไปร่วมกิจกรรมออกกำลังกายด้วย มีหลายอย่างนะครับ

2020.12.19 14:46

...เป็นปลื้มอะ😊😘

ตอนแรกก็สงสัยว่าคนที่ชอบเล่นกีฬา ชอบออกกำลังกายทำไมต้องสนใจบัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดด้วย เราคิดว่ามีแค่ส่วนลดเกี่ยวกับพวกชุดกีฬาและอุปกรณ์เท่านั้น แต่ถ้ามีส่วนลดพิเศษอีกหลายๆอย่างตามที่มีคนมาบอกแล้วเนี่ย ก็ถือว่าน่าสนใจนะคะ ใครมีกำลังทรัพย์จะใช้บัตรเครดตินี้ เชิญได้เต็มที่เลยค่ะ

2021.02.16 9:39

Lily Nichols

คนทีมีบัตรแบบนี้ คิดว่าช่วงโควิดแบบนี้ต้องเบื่อๆกันแน่นอนใช่ไหมคะ เล่นกีฬา บางทีก็ยังโดนห้ามเลย บัตรก็เดินซื้อของที่ห้างไม่ได้ เพราะห้างบางห้างปิดด้วย แต่เราก็ว่าดีไปอย่างหนึ่งนะคะ เมื่อเราใช้บัตรพวกนี้ไม่ได้ หนี้ของเราก็ไม่มี แล้วช่วงโควิด-19แบบนี้ด้วย ถ้าเป็นหนี้ก็จะยิ่งลำบากมากแน่นอน หลายคนตกงานเงินเดือนลด น่าสงสารจัง

2021.12.08 13:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี วีซ่า แพลทินั่ม เริ่มใช้ เริ่มคุ้มครอง

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี วีซ่า แพลทินั่ม เริ่มใช้ เริ่มคุ้มครองครับ. ขั้นตอนการรับความคุ้มครองไม่ยากเลยครับ เพียงแค่คุณสมัครบัตรฯ ซึ่งไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพนะครับ คุณก็จะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่คุณเปิดใช้บริการบัตรฯ ซึ่งไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมใดๆครับ. คุ้มครองคุณได้ เมื่อเปิดใช้บัตรฯครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี วีซ่า แพลทินั่ม พร้อมให้คำแนะนำ

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี วีซ่า แพลทินั่ม พร้อมให้คำแนะนำครับ จากบริการเลขาส่วนบุคคลตลอด 24ชม. ที่ทำให้คุณรู้สึกเหมือนมีเลขาส่วนตัวที่คอยให้คำแนะนำข้อมูล ติดต่อ และทำการจองด้วย ทั้งจองร้านอาหาร โรงแรม รถเช่า สนามกอล์ฟ สถานที่ท่องเที่ยวในเมืองต่างๆทั่วโลก บัตรชมละครเวที คอนเสิร์ต แข่งขันกีฬา และยังจัดส่งของขวัญหรือดอกไม้สำหรับโอกาสต่างๆด้วยนะครับ. พร้อมตลอด โทร.ได้เลยครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี วีซ่า แพลทินั่ม บัตรของคนชอบกีฬา

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี วีซ่า แพลทินั่ม บัตรของคนชอบกีฬาครับ. เมื่อคุณซื้อสินค้าที่ REV จะได้รับส่วนลดอย่างแน่นอนครับ และยังได้รับสิทธิ์ร่วมกิจกรรมกีฬากับสิทธิพิเศษอื่นๆจาก KTCและREV (Sport Revolution)ด้วยครับ นอกจากนั้น คุณจะได้รับสิทธิพิเศษจากร้านกีฬาพันธมิตรชั้นนำอีกด้วยครับ. โอกาสดี ของคนชอบกีฬามาแล้วครับ.

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี วีซ่า แพลทินั่ม เอาติดไป ใช้ผ่อนได้

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี วีซ่า แพลทินั่ม เอาติดไป ใช้ผ่อนได้นะคะ ไม่ใช่แค่ซื้อสินค้าเกี่ยวกับกีฬาที่ REV เท่านั้น คุณสามารถใช้บัตรฯนี้ชำระสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนได้ค่ะ. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนเช่นกันค่ะ. จะไปช้อปที่ไหน เอาบัตรฯนี้ไปด้วยนะคะ.

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี วีซ่า แพลทินั่ม ใช้ได้ ให้คะแนน

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี วีซ่า แพลทินั่ม ใช้ได้ ให้คะแนนค่ะ. แต่ละคะแนนที่คุณจะได้นั้น ไม่ยากเลยค่ะ เพียงแค่ใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท ก็ได้รับแล้ว 1 คะแนน KTC Foerevr ค่ะ สำหรับแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้ค่ะ และคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วยนะคะ. นอกจากให้คะแนนแล้ว บัตรฯนี้ยังให้คุณฟรี! ค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพอีกด้วยค่ะ.

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่ให้อิสระในวงเงิน5เท่าของรายได้!

เป็นบัตรเครดิตทั่วไป สำหรับช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ให้วงเงินสูงสุดถึง 5เท่าของรายได้ มีระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย 45วัน สมัครบัตรเสริมได้ 4ใบ มีส่วนลด 25% เมื่อซื้อสินค้าครบ 3,500 บาท/เซลล์สลิป 1คั้งต่อปี เฉพาะสินค้าในร้านค้าเครือ REV และรับคูปองที่ แอฟ KTC Mobile มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางทั้งในและต่างประเทศ วงเงินสูงสุดถึง 8ล้านบาท. ด้วยบัตร KTC Rev Visa Platinum

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี