Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมอยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ บัตรเครดิต เคทีซี สมาคมการจัดการงานบุคคล แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด หน่อยครับ

เนื่องจากผมได้สมัครบัตรนี้ไว้นานแล้ว และไม่ได้ใช้งาน เลยอยากทราบเกี่ยวกับ การเบิกถอนเงินสดไปใช้ และการชำระค่าสินค้า แบบผ่อน คุณคิดว่า บัตรเครดิตนี้เหมาะกับการกดเงินสดไปใช้ไหม สิ่งที่จะตามมาจากการกดเงินสดไปใช้คือดอกเบี้ยที่ตามมา แต่อยากทราบว่าอัตราดอกเบี้ยเค้าคิดกันยังงัยครับ? หรือผมควรจะใช้บัตรนี้เพื่อผ่อนสินค้าดีกว่าไม่ควรกดเงินสด เพื่อนๆคิดยังงัยกันครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อาทิตย์

หลายคนอาจจะไม่รู้นะคะ ว่าการกดเงินจากบัตรเครดิตออกมาใช้ ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม แต่คิดผิดคะ เพราะทุกครั้งที่เรากดเงินออกมาใช้ เราจะเสียค่าธรรมเนียมการกดเงินคิดเป็น 3% และภาษีมูลค่าเพิ่ม 7% จากยอดเงิน นอกจากนั้นยังมีค่าดอกเบี้ยเพิ่มอีกด้วย ฉะนั้นแนะนำว่าให้คุณเป็นการผ่อนชำระจะดีกว่าคะ บัตรของคุณเห้นว่าสามารถผ่อนค่าสินค้าได้ 0% หรือ 0.89% นานสูงสุด 10 เดือน ไม่ใช่หรือคะ งั้นผ่อนดีกว่าคะ

2020.09.13 16:9

Dodee

อ้าว บัตรเครดิตของ KTC มีบัตรสมาคมด้วยหรอเพิ่งรู้เลยนะครับเนี่ย ส่วนตัวผมเคยสมัครแต่บัตรเครดิต KTC แบบ mastercard หรือไม่ก็เป็นแบบของส่วนบุคคล ถึงจะไม่ได้ทำบัตรเครดิต KTC ใบนี้แต่ผมก็อยากจะยืนยันด้วยนะครับว่าการบริการของทาง KTC ดีมากนะสำหรับผม บัตรเครดิตที่ถือมา 2-3 ปีก็ไม่เคยมีปัญหา เพียงแต่ว่าเราจะต้องเลือกบัตรเครดิตที่ตรงกับการใช้จ่ายและสไตล์การใช้ชีวิตของเราแค่นั้นเองครับ

2020.11.30 7:43

30Sitta03

บัตรเครดิตเอาไว้ใช้ชำระค่าสินค้าหรือบริการแทนการใช้เงินสดซึ่งเป็นการใช้เงินแบบล่วงหน้า พูดง่ายๆก็คือ ยืมเงินจากธนาคารมาใช้ก่อนแล้วจ่ายคืนทีหลังนั่นล่ะครับ ยิ่งการกดเงินสดออกมาใช้จะทำให้คุณเสียเงินมากขึ้นอย่างที่มีคนบอกไปแล้วนั่นล่ะ รวมถึงบัตรเครดิต เคทีซี สมาคมการจัดการงานบุคคล แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดที่คุณมีอยู่ด้วยครับ

2020.12.20 13:35

...เป็นปลื้มอะ😊😘

เป็นบัตรเครดิตเฉพาะกลุ่มนี่คะ ชื่อไม่ค่อยคุ้นเลย บัตรเครดิต เคทีซี สมาคมการจัดการงานบุคคล แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ทำอะไรได้เป็นพิเศษคะเนี่ย เจ้าของกระทู้น่าจะไปถามจากเจ้าหน้าที่ของธนาคารนะจะได้ถามด้วยว่าบัตรเครดิตนี้ที่คุณมีอยู่น่ะมันยังใช้ได้อยู่หรือเปล่า สมัครมาตั้งนานละยังไม่ได้ใช้เลย น่าเสียดายนะคะ

2021.02.16 9:43

Lily Nichols

บัตรแบบนี้ไม่เคยได้ยินชื่อมาก่อนเลยคะ เป็นบัตรเฉพาะกลุ่มจริงๆเลยนะคะ ไม่แน่ตอนนี้ยัตรตัวนี้อาจจะยกเลิกไปแล้วก็ได้มั๊งคะ ถ้าคุณอยากทำบัตรเครดิตเราขอแนะนำคะว่า ทำบัตรซื่อที่ที่เราคุ้นหูแล้วก็คนส่วนใหญ่เขาใช้งานกันดีกว่าคะ อย่าไปเอาแบบที่ไมมีคนรู้จักเลยคะ ถึงจะฟังชื่อแล้วเทห์ ก็ไม่น่าทำคะเดียวทำไปแล้วเขายกเลิกก็ต้องมาทำใหม่อีก

2021.12.08 13:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี สมาคมการจัดการงานบุคคล แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวได้ ผ่อนดอกเบี้ยต่ำ

บัตรเครดิต เคทีซี สมาคมการจัดการงานบุคคล แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวได้ ผ่อนดอกเบี้ยต่ำด้วยนะคะ. สำหรับคนชอบเที่ยว ชอบช้อปแบบไม่ไกลจากบ้านเรามากนัก ต้องบัตรฯนี้้ค่ะ เพราะคุณสามารถผ่อนชำระอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซียได้ค่ะ. เอาใจคนชอบเที่ยวประเทศใกล้บ้านค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี สมาคมการจัดการงานบุคคล แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี สมาคมการจัดการงานบุคคล แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เปิดใช้บริการ ได้รับทันที

บัตรเครดิต เคทีซี สมาคมการจัดการงานบุคคล แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เปิดใช้บริการ ได้รับทันทีค่ะ กับสิทธิความคุ้มครองอุบัติเหตุ ด้วยวงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่เปิดใช้บริการบัตรฯค่ะ ซึ่งไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆสำหรับสิทธิประโยชน์นี้นะคะ. ดีจริงๆเลยค่ะ ไม่ต้องจ่าย ก็ได้ใช้ฟรี 90 วัน สมัครกันได้นะคะ.

บัตรเครดิต เคทีซี สมาคมการจัดการงานบุคคล แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี สมาคมการจัดการงานบุคคล แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด สมทบทุนให้สมาคมได้

บัตรเครดิต เคทีซี สมาคมการจัดการงานบุคคล แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด สมทบทุนให้สมาคมได้ค่ะ. สมัครบัตรฯนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพนะคะ. ทุกการใช้จ่าย 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน KTC Foerver เอาไว้แลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้นะคะ หรือจะใช้คะแนนแทนเงินสดเพื่อสมทบทุนให้กับสมาคมการจัดการงานบุคคลก็ได้ด้วยค่ะ ที่สำคัญคะแนนสะสมนี้ไม่มีวันหมดอายุนะคะ.

All (บัตรเครดิต)

สมาคมจัดการบุคคลแห่งประเทศไทย บัตรเครดิตที่เหมือนสำหรับพวกคุณ

เป็นบัตรเครดิตเฉพาะกลุ่ม สมาคมการจัดการบุคคลแห่งประเทศไทย เหมาะกับคนที่ชอปข้อปปิ้ง และชอบบริจาค ให้วงเงินสูงสุดถึง 5เท่าของรายได้ ฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ มีบริการเลขาส่วนตัวตลอด24ชม. ผ่อนชำระสินค้า 0.69% เมื่อใช้จ่ายที่ ฮ่องกง มาเลเซีย สิงคโปร มีประกันอุบัติเหตุ วงเงิน 8ล้านบาท เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตร ด้วยบัตร KTC Personnel Management Association Platinum MasterCard

บัตรเครดิต เคทีซี สมาคมการจัดการงานบุคคล แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี สมาคมการจัดการงานบุคคล แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ซื้อสินค้าผ่อน0%

บัตรเครดิต เคทีซี สมาคมการจัดการงานบุคคล แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ซื้อสินค้าผ่อน0%ครับ. ถูกใจ ใช่เลย สำหรับบัตรฯนี้ที่ให้คุณสามารถชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนครับ. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนอีกด้วยครับ. ถูกใจ ใช้กันได้ครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี