Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครเคยใช้้บริการเลขาส่วนตัวของบัตรเครดิต เคทีซี นักเรียนเก่าวชิราวุธ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดบ้าง เค้าบริการเป็นยังงัย ดีไหม

จริงๆบัตรนี้ไม่ใช่ของเรา แต่เป็นของพี่ชายที่บ้าน เค้าแค่อยากหาข้อมูลบัตร เพราะเค้าอ่านbrochure บัตรแล้วไม่เข้าใจ ตรงที่เค้าเขียนว่า " บริการเลขาส่วนบุคคล" มีใครเคยใช้บริการกันบ้างคะ? เป็นยังงัย สะดวกดีไหม แล้วบัตรนี้มีประกันสำหรับซื้อของออนไลน์ด้วยไหม เพราะพี่เราชอบซื้อของออนไลน์ ผ่อนสินค้าดอกเบี้ยเป็นยังงัยคะ รบกวนใครทราบเข้ามาตอบที

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

pim

บริการเลขาส่วนบุคคล ก็เป็นบริการพิเศษฟรีที่เค้าจะให้ข้อมูลหรือช่วยเหลือคุณฟรีทางด้าน แนะนำข้อมูล และติดต่อจองร้านอาหาร จองโรงแรม รถเช่า สถานที่ท่องเที่ยวในเมืองต่างๆ ทั่วโลก ทำการจองบัตรเพื่อชมการแสดงละครเวทีคอนเสิร์ต การแข่งขันกีฬา และบริการจัดส่งของขวัญ และดอกไม้พิเศษในโอกาสต่างๆ ซึ่งตรงนี้เค้าไม่ได้คิดค่าบริการ ลองดูนะคะ

2020.09.14 16:9

Dodee

ไม่เคยทำบัตรเครดิต KTC นักเรียนเก่าวชิราวุธ Platinum mastercard เลยครับ แต่ว่าผมเองเป็นศิษย์เก่าอุดมก็เลยทำบัตรเครดิต KTC ใบนั้นแทนมีอยู่นะครับบัตรเครดิต KTC ที่สำหรับนักเรียนเก่าอุดมศึกษา แต่ผมคิดว่าน่าจะดีเหมือนๆกัน เพราะผมเองก็สมัครบัตรเครดิตใบนี้มาสักพัก สะดวกมากเลยครับ ถ้าเป็นนักเรียนเก่าวชิราวุธผมแนะนำให้สมัครบัตรเครดิต KTC ใบนี้ไปเลยครับมารับรองไม่ผิดหวัง

2020.11.30 7:43

30Sitta03

บัตรเครดิตเคทีซีแทบทุกใบ ผู้ถือบัตรสามารถใช้บริการเลขาส่วนบุคคลได้ การให้บริการเป็นไปตามที่เม้นท์แรกบอกล่ะครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่ามี limit ของการใช้บริการส่วนบุคคลนี้หรือเปล่า บางบัตรอาจใช้ได้แค่บางบริการเท่านั้น อะไรประมาณนี้น่ะครับ ถ้าพี่คุณจะสมัครบัตรเครดิต เคทีซี นักเรียนเก่าวชิราวุธ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดลองเช็คข้อมูลอีกทีนะ

2020.12.20 13:39

60Jakrawut%%%

พี่ชายเจ้าของกระทู้เป็นนักเรียนเก่าวชิราวุธเหรอครับถึงสนใจบัตรเครดิต เคทีซี นักเรียนเก่าวชิราวุธ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ถึงงจะเป็นนักเรียนเก่าแต่ถ้าสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับจากบัตรเครดิตนี้มันไม่ตรงกับการใช้งานของพี่ชายคุณ ผมว่าลองดูบัตรเครดิตใบอื่นก่อนก็ได้นะ สมัครทั้งทีเอาที่สามารถใช้งานได้เต็มที่น่ะครับ

2021.02.16 9:47

สนทยา

ขอโทษนะครับ ที่จริงเลขาส่วนตัวของบัตรเครดิต ไม่ได้มีแค่ของ บัตรเครดิต เคทีซี นักเรียนเก่าวชิราวุธ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เท่านั้นครับ มีให้ทุกใบเลยครับสำหรับเลขาส่วนตัว แต่ อันนี้เป็นการช่วยเหลือเรื่องข้อมูลบางอย่างนะครับ ไม่ได้หมายความว่าเรามีเลขาส่วนตัวจริงๆ อย่างหลายปีที่แล้ว ผมก็ขอเขาให้ช่วยหาบัตรคอนเสิร์ตให้ครับ ได้ด้วยนะครับ

2021.06.28 14:30

Lily Nichols

อ่านตอนแรกๆก็คิดว่าจะถามแค่เรื่องเลขาส้วนตัวเท่านั้น แต่อพอตอนจบนี่ เอามาแทบจะทั้งหมดเลยนะคะน้อง พี่ชายไปทำมาแล้วแต่ไม่ทราบอะไรเลยเกี่ยวกับบัตรใบนี้ อื่ม!!!!!!! พี่ชักคิดหนักแล้วละคะ ว่าจะแนะนำยังไงดี เอาแบบตรงๆเลยละกันนะคะ พี่ฝากไปบอกพี่ชายด้วยนะคะ ตอนนี้ยังไม่สายนะคะที่จะยกเลิกการใช้งานบัตรใบนี้คะ

2021.12.08 13:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี นักเรียนเก่าวชิราวุธ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ให้คำตอบทุกเรื่อง

บัตรเครดิต เคทีซี นักเรียนเก่าวชิราวุธ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ให้คำตอบทุกเรื่องครับ. ดีจริงๆกับบริการเลขาส่วนบุคคลตลอด 24ชม.ครับ ที่จะคอยให้คำแนะนำ ข้อมูล ติดต่อ และจองร้านอาหาร โรงแรม รถเช่า สนามกอล์ฟ สถานที่ท่องเที่ยวในเมืองต่างๆทั่วโลก บัตรชมละครเวที คอนเสิรต์ แข่งขันกีฬา พร้อมกับบริการจัดส่งของขวัญหรือดอกไม้เนื่องในโอกาสต่างๆให้คุณด้วยครับ. ทุกคำถาม ได้คำตอบครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี นักเรียนเก่าวชิราวุธ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี นักเรียนเก่าวชิราวุธ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด อยากสมทบทุน ได้เลย

บัตรเครดิต เคทีซี นักเรียนเก่าวชิราวุธ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด อยากสมทบทุน ได้เลยครับ สำหรับบัตรฯนี้ที่ฟรี! ค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพครับ ให้คุณสะสมคะแนนทุการจ่ายแค่เพียง 25 บาท ก็ได้รับ 1 คะแนน KTC Foerver เอาไปแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้ครับ ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุนะครับ หรือจะใช้คะแนนแทนเงินสดเพื่อสมทบทุนให้กับสมาคมการจัดการงานบุคคลก็ได้เลยครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี นักเรียนเก่าวชิราวุธ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี นักเรียนเก่าวชิราวุธ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด สนุกทุกการใช้จ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี นักเรียนเก่าวชิราวุธ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด สนุกทุกการใช้จ่ายครับ เพราะบัตรฯนี้ให้คุณได้เอาไปใช้ที่ต่างประเทศได้ด้วยครับ สำหรับคนที่ชอบเที่ยวแบบสบายๆไม่เหนื่อยไม่ไกลบ้านมากนัก ต้องบัตรฯนี้ครับ ที่ให้คุณสามารถผ่อนชำระอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซียครับ. เที่ยวสุข สนุกจ่ายครับ.

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี นักเรียนเก่าวชิราวุธ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ช้อปสบาย จ่ายผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี นักเรียนเก่าวชิราวุธ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ช้อปสบาย จ่ายผ่อนได้ค่ะ. สิทธิประโยชน์นี้ก็ใช้ได้ค่ะ สำหรับผู้ถือบัตรฯนี้ คุณสามารถชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนนะคะ. ช้อปกันสบายๆ ผ่อนจ่ายได้ค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต เคทีซี นักเรียนเก่าวชิราวุธ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด วางใจทุกการเดินทาง

บัตรเครดิต เคทีซี นักเรียนเก่าวชิราวุธ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด วางใจทุกการเดินทางครับ. ผมวางใจได้ เพราะว่าผมมีประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศจากบัตรฯนี้ที่ให้ผมครับ ซึ่งมีวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท ไม่ใช่แค่นี้ครับ หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย ก็มีวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้งอีกด้วยครับ. บัตรฯนี้ทำให้ผมวางใจทุกการเดินทางครับ.

บัตรเครดิต ได้เงินคืน

นักเรียนวชิราวุธมีบัตรเครดิตดีใช้กันรึยัง ถ้ายังต้องลองบัตรนี้ KTC Old Vajiravudh Platinum

เป็นบัตรเฉพาะกลุ่ม สมาคมนักเรียนวชิราวุธ มหาวิทยาลัยในพระบรมราชุปถัมภ์ เหมาะกับคนที่ชอบช้อปปิ้ง และชอบบริจาค KCT Forever Rewards ทุก 25บาท ในการใช้จ่ายผ่านบัตรรับ 1คะแนน ทุกๆ 3,000 คะแนน แทนเงินสด 300 บาท เบือกรับเป็นสินค้าที่ร้านที่มีสัญลักษณ์ KTC Forever Rewards หรือแลกเป็นเงินเพื่อร่วมสมทบทุนให้กับสมาคมก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี นักเรียนเก่าวชิราวุธ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี