Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามสิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า พาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เรารู้นิดหน่อยว่าบัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี สะสมแต้มได้ คือ ทุก 25 บาท รับได้คะแนนสะสม KTC FOREVER REWARDS 1 คะแนน ไว้แลกส่วนลด วงเงินที่ได้ คือจะได้ประมาณ 5 เท่าของรายได้ แต่รายละเอียดหรือข้อมูลอื่นๆไม่เคยรู้เลย สมัครไว้นานแล้ว แต่ไม่ค่อยได้ใช้ แต่ช่วงนี้อยากจะใช้บัตรนี้เพื่อไว้ซื้อของออนไลน์ บัตรนี้สามารถใช้ซื้อของออนไลน์ได้ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nipon

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า พาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด สามารถใช้ซื้อสินค้าออนไลน์ได้คะ เค้ามีประกันภัยความคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์ให้ด้วยคะ กรณีไม่จัดส่งสินค้า และ/หรือการจัดส่งสินค้าไม่ถูกต้องและไม่ครบถ้วน ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 200 ดอลล่าร์สหรัฐ และถ้าคุณเดินทางเค้าก็มีประกันการเดินทาง ประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ คุ้มครอง 8,000,000 บาท ประกันกระเป๋าเดินทางสูญเสียและสูญหายจากการเดินทาง 40,000 บาท/ครั้ง

2020.09.17 16:9

Kiluu

ผมเองก็ไม่ใช่นิสิตเก่าพาณิชย์ก็เลยไม่ได้สมัครบัตรเครดิต KTC ใบนี้ครับ แต่ว่ามีเพื่อนที่สมัครบัตรเครดิตของ KTC คล้ายๆกันที่เป็นของศิษย์เก่าวชิราวุธ เจ้าตัวก็บอกว่าบัตรเครดิตใช้ดีนะครับแล้วก็สะดวกด้วย เห็นเพื่อนของผมชอบมากก็เลยคิดว่า ถึงจะเป็นบัตรเครดิต KTC นิสิตเก่าพาณิชย์ ก็น่าจะใช้ดีเหมือนกัน ประโยชน์เยอะใช้สะดวก ไม่น่าจะมีปัญหานะครับถ้าคุณอยากสมัครจริงๆ

2020.11.30 7:44

😊แก้มแดง😊

อ่านเจอทีไรก็แปลกใจทุกที เมื่อผู้ถือบัตรเครดิตบอกว่า สมัครบัตรเครดิต...ไว้แต่ไม่ได้ใช้เลย สมัครไว้นานแล้วนะเนี่ย แล้วตอนที่สมัคร ได้คิดไว้หรือเปล่าว่าจะสมัครมาทำไม จะเอาไปใช้ยังไง อย่างบัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า พาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดที่เจ้าของกระทู้พูดถึงเนี่ย ป่านนี้ได้ใช้หรือยังคะ?

2020.12.20 14:0

น้องแตงกวา🤍💓

เจ้าของกระทู้มีบัตรเครดิตหลายใบหรือเปล่า เลยลืมไปว่าตัวเองมีบัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า พาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดอยู่ด้วยอีกหนึ่งใบ ดีนะที่คุณยังนึกได้ นึกได้แล้วก็เอาออกมาใช้ซะนะคะ คราวนี้ถ้าลืมอีกครั้งเราว่าคุณลืมยาวแน่เลย ลองเอาไปใช้ดูค่ะ มันจะดีอย่างที่มีคนบอกมาหรือเปล่า

2021.02.16 9:59

Asher

แสดงว่าคุณอาจจะไม่ต้องจำเป็นต้องใช้บัตรตัวนี้ก็ได้นะครับ เพราะบอกว่าทำมานานหลายปีแล้ว แล้วไม่เคยใช้งานด้วย ผมว่ายกเลิกไปเลยก็ได้นะครับ ส่วนเรื่องที่บอกว่าจะเอามาซื้อของออนไลน์ ผมคิดว่าอย่าใช้พวกบัตรเครดิตซื้อของเลยครับ ตอนนี้พวกที่โกงเรื่องนี้มีเยอะนะครับ ใช้วิธีการเก็บเงินปลายทางเหมือนที่ผมใช้น่าจะโอกว่านะครับ

2021.12.08 14:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า พาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไปกิน เที่ยว ช้อปก็ผ่อนได้

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า พาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไปกิน เที่ยว ช้อปก็ผ่อนได้ สุขกาย สบายกระเป๋าครับ เพราะคุณสามารถใช้บัตรฯนี้ในการผ่อนชำระอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซียครับ. ท่องเที่ยวโดนใจผ่อนได้ งั้นไปกิน เที่ยว ช้อปกันครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า พาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า พาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ดูแลคุณตลอด 24ชม.

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า พาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ดูแลคุณตลอด 24ชม.ค่ะ เนื่องด้วยบริการเลขาส่วนบุคคลตลอด 24ชม. ที่คอยให้คำแนะนำ ข้อมูล ติดต่อและจองให้ด้วนนะคะ ก็มี จองร้านอาหาร โรงแรม รถเช่า สนามกอล์ฟ สถานที่ท่องเที่ยวในเมืองต่างๆทั่วโลก บัตรชมละครเวที คอนเสิรต์ แข่งขันกีฬา และบริการจัดส่งของขวัญหรือดอกไม้สำหรับโอกาสต่างๆด้วยค่ะ. บริการดี ที่ดูแลดิฉันมาตลอดค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า พาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

มีบัตรเครดิตสำหรับวิศวะจุฬาไปแล้วก็ต้องมีของบัญชีด้วยสิ KTC Chula Momerce !

เป็นบัตรเฉพาะกลุ่มนิสิตเก่าพาณิชย์ศาตร์และบัญชี ของจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปี ทั้งของบัตรหลัก และบัตรเสริม (บัตรเสริมใบที่3-4 มีค่าธรรมเนียม ปีละ500บาท/ใบ ) ค่าใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 25บาทรับ1คะแนน KTC forever เพื่อแลกสินค้าและบริการที่ร้านค้าที่ร่วมรายการ คะแนนไม่มีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า พาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า พาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เชิญร่วมสมทบทุน

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า พาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เชิญร่วมสมทบทุนได้ค่ะ. บัตรฯนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพนะคะ เมื่อคุณใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท จะได้ 1 คะแนน KTC Foerever ค่ะ เพื่อแลกสินค้า/บริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ หรือคุณจะใช้คะแนนแทนเงินสดเพื่อสมทบทุนให้กับสมาคมนิสิตเก่า พาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬาฯก็ได้ด้วยนะคะ ซึ่งคะแนนสะสมนี้ไม่มีวันหมดอายุด้วยค่ะ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า พาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด อยากผ่อนนาน ใช้ได้เลย

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า พาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด อยากผ่อนนาน ใช้ได้เลยครับ ก็เพราะว่าบัตรฯนี้ ให้คุณสามารถชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนครับ. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนด้วยครับ. อยากผ่อน สมัครก่อนเลยครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี