Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตร KTC Visa Signature แตกต่างจากบัตร KTB Visa Signature Benefit อย่างไรครับ

ผมรู้สึกงงว่า ทำไมธนาคารเดียวกันทำไมชื่อบัตรแตกต่างกัน? บัตร KTC Visa Signature แตกต่างจากบัตร KTB Visa Signature Benefit อย่างไรครับ ? ผมสนใจที่จะสมัครบัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ บัตรนี้มีค่าธรรมเนียมรายปีไหมครับ? ผมเห็นว่าบัตรนี้มีสิทธิพิเศษและโปรโมชั่นดีๆเยอะมาก เพื่อนๆคิดว่าบัตรนี้มีข้อดีข้อเสียยังงัยช่วยมาแสดงความคิดเห็นกันนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lelia

บัตร KTB Visa Signature Benefit เป็นเฉพาะกลุ่ม สำหรับลูกค้า KTB Precious ที่มีสินทรัพย์ลงทุนกับธนาคาร (AUM) ตั้งแต่ 2 ล้านบาทขึ้นไป แต่ไม่เกิน 10 ล้านบาท และเป็นผู้ได้รับการเรียนเชิญจากธนาคารเท่านั้นถึงจะสมัครได้ ส่วนบัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ ผู้สมัครต้องมีรายได้ 50,000 บาท / เดือน ขึ้นไป บัตรนี้ฟรีค่าธรรมเนียม สะสมแต้ม x2 ถ้าคุณใช้จ่ายสกุลเงินต่างประเทศ แต่ถ้าสะสมแต้มปกติคือใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท จะได้ 1 แต้ม มีสิทธิพิเศษ ส่วนลด 50% สนามกออล์ฟ ห้องรับรอง Royal Silk Lounge 2 ครั้ง/ปี และอื่นๆอีกมากมาย

2020.09.18 16:9

Rux

โอ้ สงสัยเหมือนกับผมเลย ผมนึกว่ามีแต่ผมคนเดียวจะสงสัยว่าบัตรเครดิตของ KTC Visa 2 ใบนี้มันแตกต่างกันยังไง จริงๆนะครับบางครั้งความแตกต่างมันก็ไม่ได้ขึ้นอยู่กับแค่คุณสมบัติเงื่อนไขหรือว่าวงเงินที่ได้เท่านั้นแต่ยังรวมถึงสิทธิประโยชน์ต่างๆด้วย แต่จากที่ดูข้อมูลเนี่ยผมรู้สึกว่าตัวผมเองและสไตล์การใช้ชีวิตน่าจะเหมาะกับบัตร KTC Visa signature มากกว่า ใบนี้น่าสนใจมากครับ

2020.11.30 7:45

😊แก้มแดง😊

บัตรเครดิตต้องทำออกมาให้แตกต่างตามการใช้งานของคนแต่ละกลุ่ม มันก็ถูกแล้วนี่คะ สำหรับเรานะ เวลาที่เห็นชื่อบัตรเครดิตที่มันใกล้เคียงกันมาก มีความแตกต่างกันนิดหน่อยเท่านั้นเอง เราดูคุณสมบัติของผู้สมัครเรื่องฐานเงินเดือนก่อนเลย อย่างบัตร KTC Visa Signature กับ บัตร KTB Visa Signature Benefit ที่พูดถึงกันอยู่เนี่ยก็ต่างกันตรงนี้แหละ

2020.12.20 14:5

น้องแตงกวา🤍💓

@😊แก้มแดง😊 จริงค่ะ ถ้าเจอบัตรเครดิตที่ให้สิทธิประโยชน์มากมาย ให้โปรโมชั่นดีๆ ต้องรีบไปดูคุณสมบัติของผู้สมัครก่อนเลยว่าต้องมีเงินเดือนๆละเท่าไหร่555 ยิ่งโปรโมชั่นดี แสดงว่าฐานเงินเดือนของผูสมัครต้องสูงไปด้วย ธนาคารเขาก็ออกแบบผลิตภัณฑ์มาให้เหมาะกับคนแต่ละกลุ่มจริงๆอะนะ เราก็ต้องดูที่มันเหมาะกับเราด้วยอะค่ะ

2021.02.16 10:4

พงศกร

ต้องได้รองใช้ดูครับ ถึงจะบอกได้ถุกว่าสองตัวนี้มีความแตกต่างกันยังไงครับ แต่พอทราบมาครับว่า ถ้าเป็นของบัตรเครดิต-KTC-KTB-Precious-Visa-Signature ตัวนี้ ต้องเป็นคนที่มีบัญ๙ีหรือว่างทุนกับทางธนาคารของเขาครับ ถึงสามารถมีบัตรตัวนี้ได้ครับ ถ้าคุณสามารถทำได้ก็น่าทำนะครับ เพราะว่ามีสิทธิเศามากกว่าบัตรแบบปกตินะครับ

2021.06.26 5:58

Kajorn

เจ้าของกระทู้รู้จักบัตร KTC Visa Signature ดีพอสมควรเพราะคุณบอกว่าบัตรนี้มีสิทธิพิเศษและโปรโมชั่นดีๆเยอะมาก จึงสนใจอยากจะสมัครบัตรนี้ แล้วคุณไปรู้จักบัตร KTB Visa Signature Benefit ได้ยังไง เจ้าหน้าที่ธนาคารพูดให้ฟังเหรอ ที่่จริง คุณน่าจะถามเจ้าหน้าที่ธนาคารดีกว่านะครับ จะได้รับคำตอบที่ชัดเจนและตัดสินใจได้เลย

2021.07.18 14:5

Mali

@Lelai เอิ่ม ข้อมูลแน่นดีจังเลยค่ะ เหมือนเป็นพนักงานธนาคารมาตอบเลยแฮะ เอ๊ะ หรือว่าจะใช่รึป่าว? ยังไงๆก็ไม่ใช่ไม่ดีค่ะ แต่ดีมาก ที่อุตส่าห์มาให้ข้อมูลซะขนาดนี้ คุณจะเป็นใครก็แล้วแต่ แต่ให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากๆค่ะ ชอบๆ คือดิฉันเองมีบัตร KTC Visa Signature อยู่อะ แต่ไม่ได้รู้ข้อมูลมากขนาดนี้ โดยเฉพาะความต่างกับบัตรอีกใบยังไง

2021.07.21 14:57

พงศกร

ดูจากข้อมูลที่เพื่อนให้เกี่ยวกับ สองบัตรนี้แล้ว ผมว่า ผมคงได้แค่นั้งดูครับ ไม่สามารถเป็นเจ้าของได้แน่นอนครับ ยิ่งช่วงโควิดแบบนี้ด้วยน่าจะยากขึ้นอีกหลายเท่าตัวเลยครับ รายได้ลดลงเกลือยครึ่งหนึ่งเลยครับ นี่ กำว่าจะไปทำบัตรกดเงินสดแทนที่จะทำบัตรเครดิตแล้วครับ เพราะว่าบัตรกดเงินสด มีรายได้หมื่นกว่าๆก็ทำได้แล้วละครับ

2021.08.22 16:3

กวางตุ้ง

@Lelai ถ้าไม่ได้อ่านคอมเม้นของคุณ ก็จะตอบแบบส่งๆไปเลย ว่าบัตรเครดิต 2 ใบนี้มันต่างกันอยู่แล้วแหละ ธนาคารเขาไม่ออกบัตร 2 ใบที่มีชื่อแตกต่างกันมาแล้วมีคุณสมบัติเหมือนกันหรอก แต่พออ่าน Comment ของคุณแล้วก็ได้ข้อมูลดีครับรู้แล้วว่ามันต่างยังไง บัตรอีกใบก็เหมาะกับคนทั่วไป ส่วนอีกแบบนึงก็เหมาะกับคนที่มีประวัติทางการเงินดีที่ดีซึ่งธนาคารจะเสนอบัตรให้ ผมว่าเจ้าของกระทู้คงได้ข้อมูลไม่ต่างกัน

2021.09.14 12:52

Elena

อ่านแล้วก็อยากมีสักใบนะคะ เอามาเลยคะ 2ในนี้เอาอันไหนก็ได้คะ รู้สึกว่าถ้าได้ใช้งานแล้ว คนที่เห็นเราต้องมาองเราตาเป็นมันแน่นอนเลยทีเดียวคะ แต่ ก็อย่างว่าละคะ ใครจะให้เราละคะ บัตรใบหนึ่งก็ต้องถูกเชิญ ส่วนอีกใบ ก็ต้องมีเงินเดือน 5หมื่นบาทขึ้นไป ส่วนตัวเราเป็นแค่พนักงานประจำเงินเดือนไม่ถึง2หมื่น ก็คงต้องอดใช่ไหมละคะ

2021.12.08 14:8

รชณา

ช่วงนี้ทำไมเราเจอเรื่องที่ถามเกี่ยวกับบัตรเครดิตบ่อยมาก แล้วก็จะถามในลักษณะแบบนี้เลย อยากทำบัตรเครดิต แต่เลือกที่จะเอาบัตรเครดิตของเจ้าเดียวกันมาเทียบกัน คือว่าเอามาเทียบเพื่อให้เกิดอะไรเหรอคะ แบบนี้เขาเรยกว่าปิดตายความคิดของคุณเองแล้วละ บัตรตัวอื่นของเจ้าอื่นก็มีเยอะไปคะบางเจ้าให้สิทธิประโยชน์ที่มากกว่าสองตัวที่คุณถามด้วยคะ

2022.01.20 14:52

กัญจิรา

หลักของการทำบัตรเครดิคคือ ต้องทำการเปรียบเทียบบัตรเครดิตของเจ้าต่างๆว่ามีความแตกต่างกันยังไงบ้าง เราเห็นด้วยเลยพี่ถ้าจะทำบัตรเครดิต ควรที่จะเทียบของเจ้าอื่น เพราบัตรถ้าเอามาเทียบของเจ้าเดียวกันยังไงก็แตกต่างแน่นอน แตกต่างทั้งเรื่องของการสมัครแล้วก็วงเงินที่จะได้ด้วย ยังไงถ้ายังสนใจทำบัตรเครดิตก็หลังไมค์มาได้อีกนะ

2022.02.21 12:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ สะสมคะแนนได้อยู่

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ สะสมคะแนนได้อยู่นะคะ เพียงใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนน KTC FOREVER สำหรับแลกสินค้าหรือบริการที่ร้านค้าที่ร่วมรายการได้ค่ะ สามารถรับคะแนนเพิ่ม 2 เท่าได้ เมื่อใช้จ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศค่ะ ซึ่งไม่จำกัดยอดรับคะแนนสูงสุดด้วยนะคะ และที่น่าสนใจกว่านั้นก็คือคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วยค่ะ. ค่อยๆเก็บ ค่อยๆใช้ ได้อยู่ค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ เชิญพัก นั่งห้องรับรอง

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ เชิญพัก นั่งห้องรับรองครับ. เชิญใช้บริการนี้กันได้ครับ กับบริการห้องรับรอง Royal Silk Lounge เพียงแสดงบัตรโดยสารของสายการบินไทย และ/หรือ สายการบินไทยสมายส์ สำหรับเส้นทางระหว่างประเทศ พร้อม Lounge Voucher 2 ครั้ง/ปีนะครับ. เดินทางอย่างสะดวกสบาย ร่างกายพักผ่อนเต็มที่ เพียงคุณมีบัตรฯนี้ครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ จบปัญหาการหารถเช่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ จบปัญหาการหารถเช่าครับ. นอกจากจะทำให้คุณเดินทางอย่างสะดวกแล้วบัตรฯนี้ยังให้ส่วนลด 10% จาก Hertz เมื่อเช่ารถแบบ Self-drive ทุกที่ทั่วโลก พร้อมเลือกรับสิทธิพิเศษ เช่ารถแบบ Standart เพิ่ม 1 วัน หรือ อัพเกรดรถ 1 ขั้นก็ได้ครับ และรับส่วนลด 10% จาก Sixtz เมื่อเช่ารถหรือรถบรรทุก ที่มีสาขากว่า 105 ประเทศทั่วโลกครับ. พร้อมออกเดินทาง จบปัญหาทุกอย่างด้วยบัตรฯนี้ครับ.

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ ช้อปเพลินเกินยั้งใจ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ ช้อปเพลินเกินยั้งใจ. ห้ามใจกันยากแน่ๆ ถ้าได้ไปช้อปแบบนี้ละก็ เพราะบัตรฯนี้ให้คุณได้ช้อปปิ้งกันอย่างเพลิดเพลินกับสินค้าราคาปลอดภาษี และส่วนลดมากถึง 60% ตลอดปี ที่ The Bicester Village Shopping Collectionค่ะ ยังมีส่วนลดอื่นๆอีกด้วยนะคะ. ไม่ว่าจะอย่างไร ขาช้อปอย่างเราไม่หวั่นค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ ไปออกรอบกัน

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ ไปออกรอบกันครับ. อีกหนึ่งสิทธิประโยชน์ที่คุณจะได้จากบัตรฯนี้นะครับ ไปเที่ยวกันแล้ว ไปช้อปกันแล้ว ต้องไปออกกำลังกายกันบ้างครับ บัตรฯนี้ก็ยังเอาอยู่ เพราะเขามีส่วนลด 50% ค่ากรีนฟี สำหรับ 2 ท่าน/1 กลุ่ม ณ สนามกอล์ฟที่ร่วมรายการครับ. เพื่อสุขภาพที่ดี หลังจาก กิน เที่ยว ช้อป ก็ไปออกรอบกันด้วยนะครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

All (บัตรเครดิต)

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี