Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ผู้สมัครต้องมีรายได้เท่าไหร่คะ และต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีเท่าไหร่?

ได้ยินว่าบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์เป็นบัตรเครดิต ที่เน้นการใช้งานด้านการสะสมคะแนน และการสะสมไมล์การเดินทาง ของสายการบินเป็นหลัก แล้วมีอะไรโดดเด่นทางอื่นๆอีกไหม ถ้าไม่มีจะได้ไม่สมัคร แค่คิดอยากมีบัตรเครดิตไว้ซักใบเพื่อไว้เดินทางต่างประเทศ แล้วค่าธรรมเนียมเป็นอย่างไรคะ? รายปี การสมัคร อนุมัติง่ายไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pepper

จริงๆแล้วบััตรนี้ไม่ได้มีดีแค่สะสมไมล์นะครับ แต่โดดเด่นในเรื่องของการเป็นบัตรสำหรับท่องเที่ยว และเดินทางด้วย ถ้าคุณต้องเดินทางบ่อยๆก็แนะนำให้สมัครครับ ไม่ใช่แค่นั้นนะครับ ถ้าชอบซื้อของ ก็มีสิทธิพิเศษด้วย เช่น รับคะแนนสะสมซิตี้ รีวอร์ด 4 เท่าที่ห้างและร้านปลอดภาษีทั่วโลกและ รับส่วนลดเพิ่มที่ห้างสรรพสินค้าที่ข้าร่วมรายการ รับเครดิตเงินคืนที่ซูเปอร์มาร์เก็ตที่ข้าร่วมรายการ ครับ

2020.09.19 16:9

Lux

เรื่องค่าธรรมเนียมรายปีนี้ต้องคิดหนักเลยครับ ที่จริงผมก็สงสัยนะครับว่าทำไมบัตรเครดิตบางใบอย่างของธนาคาร KTC บางใบเราต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีส่วนบางใบก็ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีในการใช้บัตร หรือบัตรเครดิตบางใบที่ผมรู้จักก็ เราจะต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีก็ต่อเมื่อวงเงินที่เราใช้หรือว่ายอดใช้จ่ายของเราทั้งปีไม่ถึงเกณฑ์ที่ตั้งไว้ ทำให้ผมรู้สึกว่า เสียค่าดอกเบี้ยแล้วยังต้องมาเสียค่าธรรมเนียมอีกรู้สึกเสียดายมากครับ

2020.11.30 7:45

Pratarn( $ _ $ )

เรื่องค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรเครดิต ยกตัวอย่างของเคทีซีก็ได้ มันต่างกันที่สิทธิประโยชน์ที่จะได้รับจากบัตรเครดิตด้วยนะครับ คุณลองสังเกตดูสิ บัตรเครดิตที่ให้สิทธิประโยชน์หลายอย่างไม่ใช่แค่การสะสมคะแนน ผ่อนชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการได้เพียงบางรายการเท่านั้น จะมีค่าธรรมเนียมรายปีด้วย ที่สำคัญ ฐานเงินเดือจะสูงด้วยครับ

2020.12.20 14:10

น้องแตงกวา🤍💓

รู้สึกว่าเจ้าของกระทู้จะมีบัตรเครดิตอื่นที่อยู่ในใจอยู่แล้ว นี่แค่มาหาข้อมูลเพิ่มเติมเท่านั้นเอง ดูท่าจะไม่ค่อยถูกใจบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์เท่าไรนะคะ ไม่รู้ว่าท้ายที่สุดแล้วคุณสมัครบัตรเครดิตของธนาคารไหน สมัครบัตรเครดิตใบไหนไว้ใช้งานนะคะ ใช้งานแล้วถูกใจอย่างที่คิดไว้หรือเปล่า แนะนำกันได้เผื่อมีคนชอบเหมือนคุณ

2021.02.16 10:8

Elena

มีอะไรที่ไม่ค่อยแตกต่างกับบัตรที่เน้นการท่องเที่ยเจ้าอื่นๆหลอกคะ เราขะแนะนำคะว่า ถ้าไม่อยากเสียใจเรื่องของการทำบัตรเครดิต เราอยากให้เปรียบเทียบข้อมูลของบัตรที่เรียกเงินเดือนเท่ากันดูก่อนคะ เพราะว่าบัตรแต่ละใบ อาจจะแตกต่างกันแต่ก็อย่างที่บอกว่ามันไม่มากหลอกคะ ถ้าอดทนรอให้เงินเดือนเยอะอีกหน่อยก็อาจจะได้ของดีเลยทีเดียวคะ

2021.12.08 14:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า บัตร Citi Bank premier Miles มีสิทธิประโยชน์ให้ใช้ที่สนามบินมากขนาดนี้

บัตรนี้คงจะถูกใจเหล่านักช้อปทั้งหลายที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆและซื้อของที่ร้านค้าปลอดภาษีแน่ๆ เมื่อชำระสินค้าในร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลกด้วยบัตรciti bank premier จะได้รับคะแนนสะสมถึง 4เท่า ฟรีบริการลีมูซีน รับส่งที่สนามบิน ได้พักในห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางให้ด้วย

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

ช้อปจริงจัง ต้องบัตรนี้ บัตร Citibank PremierMiles Card

ใครที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยและชอบช้อปปิ้งจริงจังด้วย ต้องบัตรนี้เลย บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ บัตรที่คุณจะได้คะแนนเพิ่มสูงสุด 4 เท่า เมื่อช้อปที่ห้างสรรพสินค้าหรือร้านค้าปลอดภาษีที่ร่วมรายการทั่วโลก โอ้โห! ถูกใจขาช้อปเลย ซึ่งแน่นอนถูกใจดิฉันด้วย แถมคะแนนที่สะสมไว้ก็ไม่มีวันหมดอายุ มันดีมากไปอีกก็ตรงนี้แหละ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ คุ้มไหม ถามใจดู

คนเราก็พูดกันไปอย่างที่ใจคิด บัตรเครดิตมันจะใช้คุ้มหรือไม่คุ้มก็อยู่ที่ตัวเราเอง ผมเคยเห็นคนที่สมัครตามคนอื่น เอาเข้าจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้ เสียค่าธรรมเนี่ยมเปล่าๆ เอาที่เราใช้จริง จ่ายไหวก็พอครับ ไม่ต้องสนใจหรอกมันจะหรูมั้ยหรือมันจะดูดีพอหรือเปล่า เพราะคนอื่นเขาก็ไม่ได้มาช่วยเราจ่ายค่าธรรมเนียมนี่ครับ ถ้าดูแล้วบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เหมาะกับเรา ก็ใช้ ไม่เหมาะ ก็ไปดูบัตรฯอื่นครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้ายอดถึง จึงใช้ได้

ใช่ๆ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ มีสิทธิประโยชน์นี้ "บริการห้องรับรองพิเศษผ่าน Priority Pass ณ สนามบินกว่า 1,000 แห่งทั่วโลก ไม่จำกัดจำนวนครั้ง" .อย่าเพิ่ง ว้าว! เพราะมีคำว่า "แต่" ด้วย ต้องมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาท/ปีปฏิทินก่อนนะ แล้วบัตร Priority Pass เนี่ยจะออกให้ภายในเดือนก.พ.ปีถัดไป ซึ่งบัตรมีอายุ 1 ปีนับจากวันที่ออกให้ ต้องเดินทางบ่อยจริงๆอะ ถึงจะคุ้ม แต่ก่อนจะได้ใช้ ต้องจ่ายให้ถึงล้านก่อนนะ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ทำบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์ดีไหม

อยากทราบเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมของบัตรซิตี้ พรีเมียร์ค่ะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี