Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ย บัตรเครดิต Citi Simplicityเท่าไหร่ครับ แล้วเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับรายปี?

ผมอยากจะซื้อโทรศัพท์มือถือใหม่สักเครื่องและอยากหาบัตรเครดิตที่สามารถผ่อนได้นานๆ สนใจบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้และ ready credit ขอทราบราายละเอียดคร่าวๆเกี่ยวกับบัตรสองใบนี้ ไม่ทราบว่าวงเงินเท่าไหร่กันครับ ต้้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีไหม ถ้าเสียประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วข้อแตกต่างข้อดีข้อเสียเป็นยังงัย จะได้ตัดสินใจเลือกได้ถูก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lily

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ และ บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต ค่าธรรมเนียมรายปี : ฟรี บัตรเครดิต ซิตี้ ซิมพลิซิตี้ อนุมัติวงเงินสูงสุด 2-5 เท่าของรายได้ เท่าของรายได้ มีระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย 55 วัน ยอดชำระขั้นต่ำ 10 %, ไม่น้อยกว่า 200 บาท อัตราดอกเบี้ยค้างชำระ 18 % ต่อปี ส่วน เรดดี้เครดิต วงเงินสูงสุดถึง 1.5 เท่า ของรายได้ต่อเดือนสำหรับผู้ที่มีรายได้ไม่ถึง 30,000 บาทต่อเดือน และวงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ต่อเดือน สำหรับผู้ที่มีรายได้เกิน 30,000 บาทต่อเดือน ถ้าเน้นผ่อนได้นาน เชียร์บัตรready

2020.09.23 16:9

Shopper

ไม่ใช่ว่าบัตรเครดิตซิมพลิซิตี้ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีหรอครับ ถ้าคนที่อยากได้บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมผมอยากจะแนะนำบัตรเครดิตซิมพลิซิตี้กับบัตรเครดิตของ TMB นะครับ ถ้าพูดถึงบัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีผมก็จะนึกถึง 2 ใบนี้ล่ะครับ ชอบบัตรใบไหนถูกใจ ก็สมัครได้เลยพอดีทั้งคู่ แต่ส่วนตัวผมชอบบัตรเครดิตของทาง TMB มากกว่าตัวที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปี แต่ซิมพลิซิตี้ก็มีผ่อน 0% หลายร้านนะครับ

2020.11.30 7:49

1+1=?🤨

บัตรเครดิตที่ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีมีเยอะครับ บัตรเครดิตเคทีซีก็มี มีหลายบัตรด้วยลองไปหาข้อมูลดูสิ เรื่องการผ่อนชำระสินค้าดอกเบี้ยต่ำหรือดอกเบี้ย 0% ก็มีด้วย ผมว่าเจ้าของกระทู้หรือคนที่อยากสมัครบัตรเครดิตมาเพื่อผ่อนชำระค่าสินค้าเนี่ย ควรตรวจสอบข้อมูลก่อนว่าร้านที่ร่วมรายการกับบัตรเครดิตนั้นคิดดอกเบี้ยสินค้าที่คุณต้องการเท่าไหร่?

2020.12.20 14:29

ฉันนี่แหละ...ใครอะ?

อยากรู้ว่าเจ้าของกระทู้สมัครบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ หรือ ready credit คะ? เห็นว่าผ่านมาหลายดือนแล้วคุณคงสมัครบัตรเครดิตมาใช้แล้วล่ะ คุณเลือกใบไหนและเพราะอะไรคะ? คุณน่าจะมัข้อมูลบัตรเครดิตทั้งสองใบนี้พอสมควร อยากให้คุณมาแนะนำหรือแชร์ข้อมูล แชร์ประสบการณ์กันบ้าง เผื่อว่ามีใครสนใจจะได้มีข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ

2021.02.17 5:50

P'POPPY

@Lilly ฟรีค่าธรรมเนียมรายปี ทั้ง 2 บัตรเลยหรอครับ? แบบนั้นมันก็จะดีนะ แต่เดี๋ยวผมไปดูเงื่อนไขอีกทีดีกว่าไม่ค่อยแน่ใจ เพราะบางครั้งบัตรกดเงินสดหรือไม่ก็บัตรเครดิต ชอบมาโฆษณาว่าฟรีค่าธรรมเนียมรายปี จริงๆแล้วสุดท้ายก็มีเงื่อนไข ต้องใช้จ่ายผ่านบัตรให้ถึงจำนวนเงินเท่านั้นเท่านี้ถึงจะฟรีจริงๆ ถ้าไม่ได้ใช้จ่ายผ่านบัตรสุดท้ายแล้วก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ดี ดูอีกทีนะว่าบัตร 2 ใบนี้จะเป็นแบบนั้นหรือเปล่า

2021.09.27 8:28

https://moneyduck.co

ฟรีค่าธรรมเนียม แบบต้องมียอดใช้เงินในวงเงินที่เขากำหนดเอาไว้หรือเปล่าครับ เพราะส่วนใหญ่ที่ผมเจอๆ มา ก็จะเป็นแนวๆนี้เลยครับ ต้องมียอดการใช้งานเท่าที่เขากำหนดเอาไว้ถึงจะไม่มีค่าธรรมเนียม ส่วนถ้าใช้ไม่ถึงก็ต้องจ่ายให้เขา เวลาที่เราจะทำบัตรตัวไหน ก็ต้องเชคให้ดีๆนะครับ ไม่ใช่บอกว่าฟรีแล้วเราก็คิดเอาว่าเป็นแบบที่เราต้องการ

2021.10.29 15:3

จุฑามาศ

เงินเดือน เริ่มต้นที่3หมื่นบาทเลยเหรอคะ โห่แบบนี้เราคงไม่สามารถขอได้ได้แน่ๆเลยคะเจ้าบัตนเครดิตใบนี้ เราชอบนะคะ มีส่วนลดการใช้งานค่อนข้างดีเลยทีเดียวคะ แต่ติดที่เงินเดือนนี้แหละคะ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีบัตรตัวไหนที่ใกล้เคียงกับบัตรใบนี้อีกไหมคะ ช่วยแนะนำเราหน่อยคะ แต่ที่สำคัญของฐานเงินเดือนประมาณ 18,000-20,000 บา พอนะคะ

2021.12.09 15:48

กษิดิศ

พี่ที่บอกว่าให้เจ้าของ กระทู้ไปทำของธนาคาร TMB พี่ครับ ไม่ทราบว่าบัตรตัวนี้เขายังมีอยู่อีกเหรอครับ เพราะว่าตอนนี้เขาเปลี่ยนเป็นธนาคารชื่ออื่นไปแล้ว บัตรพวกนี้ไม่น่าจะมีให้เราสมัครแล้วครับ ถ้าไม่อยากเสียค่าธรรมเนียม ของ KTB มีเยอะเลยครับ หรือว่าจะไปเอาของไทยพานิชย์ก็ได้นะครับ บัตรของสองเจ้านี้น่าใช้ครับ

2022.01.11 13:57

พิษณุวัฒน์

ไม่ต้องทำบัตรเครดิตเพื่อผ่อนโทรศัพท์ก็ได้นะครับ เราสามารถใช้บัตรประชาชนของเราในการผ่อนก็ได้ มีหลายที่ ที่เราสามารถทำแบบนั้นได้ อย่างเพาเวอบาย ก็สามารถผ่อนได้ หรือว่าจะผ่อนผ่านเวบ VN ก็ได้ บัตรเครดิตทำกว่าจะได้อนุมัติอาจจะใช้เวลานานนะครับ แล้วถ้าไม่ตรงเงื่อนไขการสมัครของเขายังไงก็อดได้มือถืออยู่ดี

2022.02.28 14:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Simplicity ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ตลอดชีพจริงหรือ!!

บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ ออกบัตรใหม่ ยังได้ค่าธรรมเนียมคืนเมื่อชำระค่าบัตรที่เคาท์เตอร์เซอร์วิสด้วย คนที่ชอบดูภาพยนต์คงจะถูกใจด้วยเพราะบัตรนี้ให้สิทธิ์ซื้อบัตร ซื้อ 1แถม 1 ที่เครือ SF เดือนละ2สิทธิ์ มีความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงินชดเชยสูงถึง7ล้านบาทถ้าชำระค่าเดินทางผ่านบัตร

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้มีการสะสมแต้ม มีเงินคืนไหมคะ

บัตรเครดิต วีซ่า

ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย อยู่ที่กี่วัน

ใครถือบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ช่วยตอบหน่อยครับ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ดีไหมครับ

All (ธนาคาร)

อยากยกเลิกการรับข้อมูลข่าวสารทำยังไง

ถามเรื่อง บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี