Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โห..เดี๋ยวนี้เทสโกโลตัสมีบัตรเครดิตแบบอีเพย์กันแล้วนะ ดีงาม..อยากจะมารีวิวให้เพื่อนๆฟังกันคะ

ปกติเวลาซื้อของเราจะเห็นว่าโลตัสมักจะชักชวนให้สมัครบัตรเครดิต แต่มันธรรมดาเกินไปจ้า เดี๋ยวนี้เค้ามีแบบบัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส อีเพย์ แบบอีเพย์เป็นยังงัยนะหรอ เป็นบัตรที่ใช้ซื้ออนไลน์งัยล่ะ สมัครง่ายแค่หนึ่งนาทีก็เสร็จแล้ว แถมช้อบออนไลน์กันได้สะดวกสบายกันไปเลยล่ะ ดีไหมล่ะ..ช่วงนี้ไวรัสโควิดเยอะแยะมากมาย ใครจะกล้าออกจกบ้านกันล่ะ เลยอยากจะมาแชร์ข้อมูลดีๆให้เพื่อนฟังกัน เพื่อนคิดว่ายังงัยคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Koratak

เราสมัครเเล้วจ้า และมันคือดีสะดวกมาก คือหลายคนอาจจะสงสัยว่าจะปลอดภัยรึเปล่า ขอบอกว่าเราซื้อหลายครั้งแล้วคะเเละมันปลอดภัยจริงๆ เพราะเค้ามีระบบแบบ OTP ส่งมายืนยันกับเรา ค่าธรรมเนียมก็ไม่ต้องเสีย แต่เสียอย่างเดียวช่องทางการชำระเงิน แนะนำว่าให้จ่ายที่โลตัสหรือแบงค์กรุงศรีนะ เพราะเค้าจะไม่คิดค่าธรรมเนียม ถ้าเป็นที่อื่นอาจจะโดน 10-30บาทก็ได้

2020.09.24 16:9

Inu

เทสโก้โลตัสนี้จับมือกับหลายธนาคารเหมือนกันนะครับเพราะผมเห็นหลายธนาคารเลยที่ออกบัตรเครดิตสำหรับเทสโก้โลตัสโดยเฉพาะ มีบัตรเป็นแบบพรีเมี่ยมด้วยเท่าที่ผมไปดู ผมเองก็กำลังดูๆอยู่ครับเพราะเป็นลูกค้าของห้าง Tesco Lotus แต่ตอนนี้ก็ใช้บัตรของสมาชิก Tesco Lotus อยู่แล้วอยากจะผ่อนสินค้าบางอย่างคิดว่าถ้าสมัครบัตรเครดิตสำหรับ Tesco Lotus น่าจะทำให้ได้รับประโยชน์มากขึ้นไม่ว่าจะเป็นเรื่องแต้มหรืออะไรแบบนี้ด้วย

2020.11.30 7:50

1+1=?🤨

ถ้าพูดในแง่ของความปลอดภัยจากการออกไปพบปะผู้คนนอกบ้านในสถานการณ์การระบาดของโควิด-19นั้น ถือว่าบัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส อีเพย์ น่าสนใจมากครับ อย่างที่เจ้าของกระทู้บอก ว่าเป็นการซื้อของออนไลน์ ไม่ต้องออกไปเจอ ไปสัมผัสกับคนอื่นๆ แต่อาจจะรู้สึกแปลกๆหน่อยที่เราไม่ได้เห็น ไม่ได้จับสินค้าจริงๆก่อนตัดสินใจซื้อน่ะครับ

2020.12.20 14:33

ฉันนี่แหละ...ใครอะ?

เราไม่ค่อยได้ไปเทสโก้ โลตัสนะช่วงนี้ ไปซื้อของแค่ตลาดและร้านค้าใกล้ๆบ้านน่ะค่ะ ถ้าไม่จำเป็นจริงก็ไม่ค่อยได้ออกไปไหนหรอก ต้องดูแลสุขภาพตัวเองไว้ก่อน เหมือนเคยเห็นอยู่นะ บัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส อีเพย์ เอาซื้อของแบบออนไลน์ เราว่าสะดวกดีนะยิ่งคนที่ชอบซื้อของออนไลน์อยู่แล้วคงจะถูกใจ แต่เรายังไม่ได้สมัครมาใช้เลยค่ะ

2021.02.17 5:56

จุฑามาศ

ใช่ๆ ช่วงนี้เราก็ไม่ได้ไปนานแล้วคะ ตั้งแต่มีโควิด-19มา รู้สึกว่าจะได้ไปเดินแค่2-3ครั้งเองคะ เดินตอนนี้น่ากลัวคะ เมื่อก่อนก็หลอนๆหน่อยห้างเงียบมากแต่พอตอนนี้คนมาเที่ยวก็ยิ่งไม่กล้าเดินเลย วันก่อนขับรถยนต์ผ่านเห็นรถยนต์เข้าออกเยอะไปหมดเลย ตอนนี้การเดินทางหลายเป็นอะไรที่น่ากลัวสำหรับเราไปแล้วละ กลัวมากจริงๆ

2021.12.09 15:49

อานนท์

เจ้าตัว OTP ดีนะ ไม่ต้องมากลัวว่าใครจะแอยเอาบัตรของเราไปใช้งานได้ เป็นการป้องกันที่ถือว่าดีที่สุดในตอนนี้เลย เมื่อก่อนบัตรหายก็ต้องมาเครียดว่าใครจะเอาไปใช้งานไหมแต่มีตัวนี้ สบายเลย รู้ทันทีเลยว่าบัตรหายสามารถอายัติได้ทันที ชอบครับแบบนี้ต้องดูแล้วว่ามีเจ้าไหนบ้างที่มีการป้องกันแบบนี้บ้าง จะได้หามาใช้บ้าง

2022.02.26 14:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากทำบัตรเครดิตเทสโกโลตัสวีซ่า บิยอนด์ อ่านข้อมูลแล้วน่าสนใจมาก

ธนาคารทิสโก้

All (บัตรเครดิต)

ใครทราบบ้างคะว่าบัตร เทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ด มีสิทธิประโยชน์อะไรกันบ้าง?

บัตรเครดิตโลตัส แพลทินัม รีวอร์ด / ธนาคารทิสโก้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต)

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี