Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครทราบบ้างคะว่าบัตร เทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ด มีสิทธิประโยชน์อะไรกันบ้าง?

คุณแม่เราสงสัยเกี่ยวกับบัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ด คะ แกชอบไปshoppingที่นั่นมาก แล้วก็มีคนแนะนำให้มัครบัตรเครดิต แต่เพื่อนๆคะ บัตรเครดิตของโลตัสหน่ะมันมีเยอะมากนะคะ เราไม่ค่อยจะรู้เลยว่าบัตรไหนเป็นยังงัย แต่พนักงานเค้าเชียร์บัตร แพลทินัม รีวอร์ด คะ อยากทราบว่าบัตรนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะ?แล้วถ้าจะสมัครต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้าง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Traipob

อยากถามว่าคุณแม่อายุเกิน 65รึยังคะ? ถ้ายัง.. ก็สามารถสมัครได้คะ และต้องมีรายได้ 15000 บาท แค่นี้ก็สมัครได้แล้วคะ ส่วนข้อดีบัตรนี้ก็คือ ถ้าใช้บัตรนี้รูดซื้อสินค้าก็จะได้รับคูปองเงินสดคลับการ์ด 2.5% แต่ที่ดีมากกว่านั้นคือ ถ้าคุณซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าแล้วราคาสูงอยากจะผ่อน ก็สามารถผ่อนได้ด้วยนะคะ 0% นาน 10 เดือนเลยคะ

2020.09.26 16:9

Inu

ผมเองก็สนใจบัตร Tesco Lotus Platinum reward นะครับ แต่ละคนอยากจะทำบัตรเครดิตสำหรับทาง Tesco Lotus ผมอยากแนะนำอีกใบนึงเป็นบัตรเครดิตเทสโก้โลตัสวีซ่าบียอว์ดครับ บัตรนี้ก็น่าสนใจไม่แพ้กัน ผมมีก็ชั่งใจเลยค่ะว่าจะสมัครบัตรเทสโก้โลตัสใบไหนดี เลือกไม่ถูกเอาเลยครับ จะสมัครบัตร 2 ใบก็ใช่เรื่อง แต่จากที่ดูสิทธิพิเศษและก็ประโยชน์ที่ได้ตอนนี้ผมเทใจเป็นทางบัตรเทสโก้โลตัส Visa Beyond มากกว่าครับ

2020.11.30 7:50

ยุ่งยิ่ง🤗🤗

เราว่าบัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ดน่าสนใจตรงที่สามารถผ่อนชำระค่าสินค้าในแผนกเครื่องใช้ไฟฟ้าได้ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0% นี่ล่ะค่ะ ถ้าแม่เจ้าของกระทู้สมัครไม่ได้ เจ้าของกระทู้สมัครเองเลยค่ะได้ใช้งานแน่ แต่ไม่รู้ว่าคุณจะใช้เองหรือว่าคุณแม่ของคุณใช้นะคะ😁 ลองดูสิทธิประโยชน์หลายๆอย่างก่อนจะตัดสินใจนะคะ

2020.12.20 14:44

๔๔แดนดินkgp

ถ้าคุณแม่ของเจ้าของกระทู้เป็นขาช้อปของเทสโก้ โลตัส ผมว่าคุณคิดถูกแล้วล่ะครับที่จะหาบัตรเครดิตร่วมกับห้างฯนี้สักใบให้คุณแม่ได้ใช้ ตกลงว่าคุณแม่ของคุณสมัครบัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ดหรือว่าบัตรเครดิตร่วมใบอื่นล่ะ การใช้งานผ่านบัตรเครดิตนั้นถูกใจคุณแม่มั้ยครับ ยังไงก็มาบอกเล่ากันบ้าง อาจมีคนอื่นสนใจสมัคร

2021.02.17 6:6

Sa_ra_wat

อ่านจากชื่อของบัตรเครดิตใบนี้แล้ว ผมเดาได้เลยว่าต้องเป็นแบบที่เน้นให้สะสมคะแนนครับ ก็คงเหมาะกับสาวๆหรือผู้หญิงที่ไปช็อปบ่อยๆซื้อของเข้าบ้านบ่อยๆ ก็คงสนุกกับการสะสมคะแนนมั้งครับ อาจจะมีสินค้าที่ซื้อแล้วได้คะแนนหลายรายการ แล้วพอสะสมคะแนนครบเท่านั้นเท่านี้ก็มีสินค้าหรือของรางวัลให้แลกเยอะ คนที่ชอบสะสมคะแนนก็จะเข้าบัตรเครดิตใบนี้มาก

2021.09.25 8:1

นราศักดิ์

เรื่องโปรของบัตร ส่วนใหญ่ จะผ่อนของฟรีดอกเบี้ย ประมาณ 3-4เดือนครับ แต่ถ้าโปรอื่นๆเราต้องเข้าเวบของเขาบ่อยๆครับ เพราะว่าแต่ละเดือนโปรบัตรจะแตกต่างกันไปครับ แต่ส่วนใหญ่ เรื่องของกิน นี่ค่อนข้างมีมาย่อยๆครับ ถ้าใครเป็นสายกินต้องเข้าเชคครับ รับรองว่าได้ส่วนลดเยอะมากครับ อย่างครั้งก่อนก็ก็ไปกินซูชิมาครับ

2021.10.11 15:21

@SuniSa@

บางคนบอกว่าบัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ดเหมาะมากกับการไปซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าเพราะว่าจะได้ส่วนลดหรือโปรโมชั่นเยอะ แล้วจะเหมาะกับคุณแม่ของเจ้าของกระทู้เหรอคะ เราเข้าใจว่าคุณแม่น่าจะชอบช้อปปิ้งแบบซื้อของในซุปเปอร์มาร์เก็ตมากกว่า พวกของกินของใช้อะไรแบบนี้อะค่ะ แต่ถ้าสมัครบัตรเครดิตนี้ให้คุณแม่แล้ว ก็ไม่เป็นไรค่ะ

2021.10.13 14:19

Kullada VV

เท่าที่อ่านกระทู้ของคุณ ดูเหมือนคุณแม่จะชอบไปซื้อของที่เทสโก้จริงๆนะคะ ถึงกับมีคนแนะนำให้สมัครบัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ดสมัครให้คุณแม่ใช้หรือยัง ถ้าสมัครแล้ว เราว่าคงถูกใจคุณแม่มากนะคะ ่ช่วงนี้ให้คุณแม่ระวังเรื่องความสะอาดและความปลอดภัยเมื่อออกไปใช้บริการที่ห้างสรรพสินค้าด้วยนะคะ จะได้ช้อปปิ้งสนุกๆ

2021.10.26 14:24

อโณมา

โห่จะมาให้เราบอกสิทธิประโยชน์ ของบัตร ก็จะเขียนยาวไปไหมคะ เพราะว่าแต่ละเดือนบัตรเครดิตพวกนี้จะออกโปรการใช้งานออกมาคะ ยังไงถ้าคุณอยากทราบว่าใช้งานแล้วได้ส่วนลดที่ไหนบ้าง คุณต้องเข้าไปที่เวบของบัตรที่คุณให้งานคะ เขาจะแจ้งให้ทราบว่า ร้านไหนบ้างที่เข้าร่วมกับบัตรในเดือนนั้นๆ แต่ทุกเดือนจะมีส่วนลดร้านอาหารนะคะ

2021.10.31 13:34

ภาคีนัย

นี่เลยบัตรที่เราดูอยู่ ตอนแรกแฟนบอกให้ดูๆ บัตรเครดิตเทสโกโลตัสวีซ่า บิยอนด์ ตัวนี้ก่อน เพราะว่ามีโปรเยอะ แต่พอเราไปดูเงินเดือนเราไม่ถึง เอาตัวนี้ดีกว่า บัตร เทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ด ถึงวงเงินของบัตรอาจจะไม่มากเท่าไร แต่เราคิดว่าแค่นี้พอแล้วแหละ ถ้ามีวงเงินเยอะๆกลัวว่าจะต้องมานั้งจ่ายหนี้บัตรเยอะเข้าไปอีก เอาเท่าที่เราไหวดีกว่า

2021.12.09 15:49

Pairat692

บัตรเครดิต ถ้าเป็นคนที่ทำงานประจำบัตรพวกนี้ค่อนข้างที่จะขอได้ง่ายครับ เพียงแค่เงินเดือนตามฐานเงินเดือนที่กำหนด มีหนังสือรับรองเงินเดือนจากที่ทำงาน แค่นี้ก็จบแล้ว แต่ถ้าคุณประกอบอาชีพส่วนตัวก็จะยากหน่อย เพราะเรื่องของรายได้อาจจะเรียกเพิ่มขึ้นมาครับ แถมสมุดบัญชีที่เรามีก็ต้องมีการเดินบัญชีเป็นประจำด้วย เขาตรวจสอบเยอะกว่าครับ

2022.01.22 10:14

พรหมมินทร์

อ่านที่เพื่อนๆบอกมาที่น่าจะชอบก็น่าจะเป็นเรื่องของบัตรนี้สามารถผ่อนสินค้าได้ 0% นาน10 เดือนนี้แหละ ชอบมากเลย สินค้าบางอย่างที่เราอยากได้ก็ราคาค่อนข้างแพงดีนะถ้ามีบัตรพวกนี้มันช่วยให้เราสามารถมีของชิ้นนั้นได้ แต่เราขอทราบเพิ่มได้ไหมว่าเขามีการกำหนดของราคาสินค้าไหมครับ ว่าต้องซื้อสินค้าราคาขนาดไหนถึงสามารถผ่อนสินค้าได้

2022.03.29 13:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ด นอกและในโลตัส ได้คะแนน

ใครๆก็ไปซื้อของโลตัส แล้วคุณรู้จักบัตรนี้หรือยังคะ? บัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ด นอกและในโลตัส ก็ได้คะแนน เมื่อใช้จ่ายที่ร้านค้าทั่วไป ทุกๆ 20 บาท ได้รับ 1 คะแนน แต่ถ้าใช้จ่ายที่เทสโก้ โลตัส ทุกๆ 20 บาท ได้รับ 4 คะแนนค่ะ คะแนนสะสมจะตัดทุกเดือน ม.ค., เม.ย., ก.ค., ต.ค. ถ้ามีบัตรคลับการ์ด คะแนนจะถูกโอนไปเป็นคะแนนในบัตรคลับการ์ดแทน ถ้าใครไม่มีบัตรคลับการ์ดจะได้คืนเป็นคูปองเงินสด ได้คะแนนแน่นอนค่ะ

บัตรเครดิตโลตัส แพลทินัม รีวอร์ด

บัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ด จ่ายที่ไหนก็ได้คูปอง

บางคนชอบบัตรกำนัล คุปองเงินสด เอาจริง ผมก็ชอบ แล้วบัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ด จ่ายที่ไหนก็ได้คูปองครับ ทั้งในห้างและนอกห้างเลย สำหรับยอดใช้จ่ายที่ เทสโก้ โลตัส ทุกสาขาและเทสโก้ โลตัส ช้อปออนไลน์ ได้รับคูปองเงินสดคลับการ์ด 2.5% และรับคูปองเงินสดคลับการ์ด 0.5% จากยอดใช้จ่ายทุกที่ ทั่วโลก ถ้าจะให้ดีน่าจะได้สัก 1%นะครับ

บัตรเครดิตโลตัส แพลทินัม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ด ช้อปที่ห้างหรือออนไลน์ก็ได้คูปอง

เปิดอีกทางเลือกให้กับลูกค้าที่บางครั้งก็ไม่อยากออกมาเจอผู้คนหรืออาจจะยุ่งมากไม่สามารถออกมาซื้อของด้วยตัวเอง แต่ยังสามารถรับคูปองเงินสดคลับการ์ดได้ บัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ด ช้อปที่ห้างหรือออนไลน์ก็ได้คูปองเงินสด จะได้ประมาณ 2.5% จากยอดใช้จ่ายที่ เทสโก้ โลตัส ทุกสาขาและเทสโก้ โลตัส ช้อปออนไลน์ครับ

บัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ด ผ่อนไม่มีดอกเบี้ย

บัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ด ผ่อนไม่มีดอกเบี้ยค่ะ สำหรับคนที่ไม่อยากจ่ายรวดเดียวก็ใช้บริการนี้ได้เป็นการผ่อน 0% นาน 3 เดือน ที่เทสโก้ โลตัส ทุกสาขา และเทสโก้ โลตัส ช้อปออนไลน์ค่ะ ซื้อที่ห้างฯหรืออออนไลน์ก็ใช้ได้ก็ยุติธรรมดีนะ ดิฉันก็ใช้บ้างบริการนี้ แต่ก็ไม่อยากใช้บ่อยคิดว่าซื้อแล้วก็จ่ายเลยดีกว่าค่ะ

บัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ด สู้ไหว ค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ด สู้ไหว ค่าธรรมเนียม คือ บัตรฯนี้ถ้ามียอดใช้จ่ายผ่านบัตรหลักรวมบัตรเสริม 100,000 บาทขึ้นไป/ปี ก็จะได้ยกเว้นค่าธรรมเนียมค่ะ ถ้าใช้จ่ายไม่ถึงก็ต้องจ่ายค่าธรรมเนียม 600 บาท ดิฉันก็ว่าไม่มากเท่าไหร่ จ่ายได้ เพราะใช้บ่อยด้วย แต่บางคนใช้ไม่บ่อยมากก็มีแค่บัตรคลับการ์ด ก็แล้วแต่สะดวกค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ด มีประกันเมื่อไปเที่ยว

เที่ยวทั่วไทยหรือไปเมืองนอกก็ปลอดภัย สบายใจได้ด้วยบัตรเครดิตเทสโก้ โลตัส แพลทินัม รีวอร์ด เพราะมีประกันให้เมื่อไปเที่ยวค่ะ ซึ่งได้รับความคุ้มครองทั้งผู้ถือบัตรและครอบครัว เมื่อชำระค่าเดินทางเต็มจำนวนผ่านบัตรฯ ก็จะได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ วงเงินคุ้มครองสูงสุด 6,000,000 บาทค่ะ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากทำบัตรเครดิตเทสโกโลตัสวีซ่า บิยอนด์ อ่านข้อมูลแล้วน่าสนใจมาก

ธนาคารทิสโก้

โห..เดี๋ยวนี้เทสโกโลตัสมีบัตรเครดิตแบบอีเพย์กันแล้วนะ ดีงาม..อยากจะมารีวิวให้เพื่อนๆฟังกันคะ

ธนาคารทิสโก้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี