Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เดอะแบล็ค คนที่จะใช้ได้เค้าต้องมีรายได้เท่าไหร่กันน้าา สิทธิพิเศษเยอะกันจริงๆ

เห็็นเค้าบอกว่าบัตรนี้เป็นบัตรเครดิตระดับสูง หน้าตาของบัตรก็ดูสวยงามหรูหรา ต้องมีรายได้เท่าไหร่กันนะถึงจะสมัครได้ เห็นคนที่มีบัตรนี้แล้วแอบอิจฉา เพราะเค้าบอกว่ามีห้องรับรองพิเศษที่สนามบินใช้ได้ไม่จำกัดจำนวนครั้ง แล้วก็ถ้าเดินทางด้วยการบินไทยก็สามารถจะอัพเกรดจากชั้นประหยัดไปเป็นชั้นธุรกิจได้ 2 ครั้งต่อปี โห...สุดยอดเลยอ่ะ อยากจะมีกับเค้าบ้างจัง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kimberly

ก็ชื่อบัตรก้น่าจะบ่งบอก " บัตรเครดิตระดับสูง " คนที่จะมีบัตรนี้ได้ต้องมีรายได้ไม่ต่ำกว่าแสนครับ คนธรรมดาๆอย่างเรายากครับบัตรนี้ดีตรงที่สามารถจอดรถได้ สะสมไมล์ เดินทางท่องเที่ยว ทั้งในและนอกประเทศ ส่วนลดค่าโรงแรมในเครื่อเซ็นทรัล แต่ค่าธรรมเนียมก็แพงเอาเรื่องอยู่นะครับ 2,0000 บาท ต่อปี จะมีดีไหมนะ...คุณลองไปหาบัตรอื่นดูเถอะครับ

2020.09.28 16:9

Shiro

สิทธิพิเศษเยอะนะครับ ที่จริงมี 2 บัตรที่อยากจะแนะนำ ถ้าเป็นลูกค้าเซ็นทรัลก็มีบัตรเครดิตเซ็นทรัลเดอะวันแบล็คแล้วก็เซ็นทรัลเดอะวันเรดซ์ด้วย ผมว่าถ้าจะทำบัตรเครดิตกับห้างเซ็นทรัลมี 2 ใบนี้ที่แนะนำ ส่วนตัวผมตอนนั้นรู้สึกว่าชอบบัตรเครดิตเซ็นทรัลเดอะวันเรดซ์มากกว่า อย่างที่ชอบก็เป็นเรื่องมีที่จอดรถตอนไปห้างเซ็นทรัล แต่สิทธิประโยชน์อย่างอื่นผมก็รู้สึกโอเคนะ สำหรับบัตรเซ็นทรัลเดอะวันแบล็คก็ดีเหมือนกันนะครับ

2020.11.30 7:51

😑ทัดทาน🥩

เจ้าของกระทู้อย่าไปอิจฉาคนที่ถือบัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เดอะแบล็คเลยครับ ถ้าคุณมีบัตรเครดิตนี้ คุณต้องใช้งานด้วยนะ เอามาไว้ในครอบครองเฉยๆก็ไม่เกิดประโยชน์อะไรหรอก เลือกบัตรเครดิตที่คุณสามารถใช้งานได้จริง ตรงกับไลฟ์สไตล์ของคุณดีกว่า เรื่องการอัพเกรดจากชั้นประหยัดไปเป็นชั้นธุรกิจได้ 2 ครั้งต่อปีเนี่ยต้องเสียค่าบริการเพิ่มหรือเปล่านะ?

2020.12.20 14:55

๔๔แดนดินkgp

ดูสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับจากบัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เดอะแบล็คไว้เป็นความรู้เฉยๆก็พอแล้วครับ เจ้าของกระทู้ไม่ต้องอิจฉาคนที่ได้ใช้บัตรนี้หรอก พวกเขาเป็นคนกลุ่มน้อยครับ😁 คนกลุ่มใหญ่ต้องแบบพนักงานประจำเงินเดือนหลักหมื่นสองหมื่นอย่างผมเนี่ย🤣 ฐานเงินเดือนของเราเท่าไหร่ก็ใช้บัตรเครดิตที่ฐานเงินเดืนเดียวกับเราอะครับ

2021.02.17 6:22

ภาคีนัย

ใช่ๆไม่ต้องไปอิจฉาเลยครับ บัตรตัวนี้ต้องได้รับเชิญจากธนาคารเท่านั้นครับ ถึงสามารถไปสมัครได้ครับ เป็นบัตรพิเศษของธนาคารที่เขาจะเลือกให้ลูกค้านะครับ อย่างเราๆอาจจะต้องรอไปก่อนครับ แต่ถ้าเรามีประวัติการจ่ายเงินที่ดี ก็อาจมีหวังที่จะได้รับเชิญนะครับ สร้างประวัต่ตัวคุณให้ดีๆครับ สักวันเดี่ยวเขาก็โทรมาช่วนเราทำครับ

2021.12.09 15:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ผมใช้บัตรของเซทรัลอยู่ครับ แต่อยากทราบว่าเดอะวันแบล๊คมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ ?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เดอะแบล็ค / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

สนใจบัตรของเซนทรัลค่ะ เป็นคนชอบซื้อของที่เซนทรัลค่ะ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรนี้ดีกว่าบัตรเครดิตอื่นๆยังไงคะ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (บัตรเครดิต)

สอบถามเรื่องบัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ หน่อยคะ อยากรู้รายละเอียดเกี่ยวกับบัตร

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี