Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามเรื่องบัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ หน่อยคะ อยากรู้รายละเอียดเกี่ยวกับบัตร

พอดีลังเลว่าจะสมัครบัตรเดอะวัน ลักซ์ กับเดอะวัน แบล็ค อย่างไหนดีกว่ากันคะ? เงินเดือนเราคิดว่าน่าจะสมัครได้อยู่แล้วคะ เงินเดอืนเรา ห้าแสนบาท อยากจะรู้ว่าค่าธรรมเนียมรายปี ปีละเท่าไหร่? แล้วเวลาซื้อของเนี่ยสะสมเเต้มกับบัตร the one card ได้ไหม? ถ้าเราเดินทางไปต่างประเทศบ่อยแล้วต้องใช้ห้องรับรองสนามบิน อยากรู้ว่าเข้าได้ปีละกี่ครั้ง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Natty

ตอบนะครับ เท่าที่ผมไปหาข้อมูลมา ถ้าปกติคุณใช้จ่ายผ่านบัตรน้อยกว่า 400,000 บาท จะมีค่าธรรมเนียมครับ น่าจะประมาณ สี่พันกว่าบาท แต่ถ้าใช้จ่ายเกินก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม สะสมแต้มน่าจะ ใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท ได้คะแนน the one card 4 เท่า ส่วนห้องรับรองที่สนามบิน ได้แค่สองครั้งต่อปีครับ จำกัดแค่หนึ่งคนต่อหนึ่งครั้ง

2020.09.29 16:9

Shiro

ถ้าอยากสมัครบัตรเครดิตเซ็นทรัลเดอะวันลักซ์ผมแนะนำให้ไปอ่านรายละเอียดดูดีๆนะครับ ผมมีเพื่อนที่ใช้บัตรเครดิตเซ็นทรัลเดอะวันลักซ์ เท่าที่เห็นประโยชน์อย่างหนึ่งที่ผมชอบก็คงเป็นการได้จอดรถโซนพิเศษครับ แต่ข้อเสียคือเราจะได้สติ๊กเกอร์สำหรับจอดรถโซนพิเศษมาแค่ครั้งเดียวเท่านั้นถ้าเกิดเราทำหายเราจะไปขอใหม่ไม่ได้ทำให้ผมรู้สึกไม่ค่อยมาเซ็นเลยครับถ้าเราถือบัตรสมาชิกอยู่ก็น่าจะขอสติ๊กเกอร์ใบใหม่ได้สิ

2020.11.30 7:51

😑ทัดทาน🥩

เจ้าของกระทู้ได้เงินเดือนๆละ 500,000 บาทเลยเหรอครับ😮 ทำงานอะไรครับเนี่ย แล้วทำไมถึงสนใจบัตรเครดิตเซ็นทรัลเดอะวันลักซ์ล่ะ ผู้สมัครที่มีรายได้ 100,000 บาทต่อเดือนก็สมัครได้แล้ว อย่างเจ้าของกระทู้เนี่ย เงินเดือนมากขนาดนี้น่าจะลองหาข้อมูลบัตรเครดิตอื่นดูก่อนนะครับ เผื่อจะเจอบัตรเครดิตที่ให้สิทธิประโยชน์มากกว่านี้

2020.12.20 15:0

โยโย่ YOYO ^_^

ขอตกใจด้วยอีกคน..เจ้าของกระทู้ได้เงินเดือนๆละครึ่งล้านบาทเลยเหรอคะ! ได้เงินเดือนขนาดนี้ ทางธนาคารที่คุณมีบัญชีอยู่ด้วยเจ้าหน้าที่เขาไม่เชิญให้สมัครใช้บัตรเครดิตพิเศษเหรอคะ มันมีบัตรเครดิตบางใบที่ผู้ถือบัตรจะได้รับเชิญจากธนาคารเท่านั้น ไม่ได้เปิดรับสมัครแบบทั่วไปน่ะค่ะ เห็นเงินเดือนคุณเยอะ น่าจะได้รับเชิญบ้างนะ

2021.02.17 6:28

Piraya#-#

ทำไมเจ้าของกระทู้ถึงอยากสมัครบัตรเครดิตเดอะวัน ลักซ์ กับบัตรเครดิตเดอะวัน แบล็คล่ะคะ บางคอมเม้นท์บอกว่าเงินเดือนขนาดเจ้าของกระทู้มันเกินฐานเงินเดือนของผู้สมัครบัตรเครดิตสองใบนี้แล้ว เราว่าเงินเเดือนๆละห้าแสนบาทแบบเจ้าของกระทู้เนี่ย ธนาคารน่าจะมีการติดต่อมาให้สมัครบัตรเครดิตแบบพิเศษ บัตรที่ถูกเชิญเท่านั้นน่ะค่ะ

2021.09.17 4:51

ไอ้เสือ

ก็ไม่รู้สิครับ ผมมีค่าบัตรเดอะวันการ์ด ไม่เหมือนกันใช่ไหมอันนี้จขกทพูดถึงบัตรเครดิตใช่ไหมครับ? น่าจะมีสิทธิประโยชน์เยอะนะ หมายถึงบัตรเครดิตเดอะวันเฟิร์สช้อยส์อะไรเนี่ย เพราะถ้าผมมีบัตรธรรมดาที่เป็นบัตรเดอะวันการ์ดก็มีส่วนลดมีคะแนนสะสมเยอะแยะ แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ใช้เลย ในห้างนานแล้วครับตั้งแต่มี covid-19

2021.09.21 15:49

ธัญยธรณ์

เงินเดือนเป็นแสน ถ้าผมเป็นคุณ จะไม่สร้างหนี้พวกนี้แน่นอนครับ จะเก็บเงินเอาไว้ดีกว่าครับ อย่างถ้าเดือนหนึ่งไม่ได้ใช้อะไรเลย เก็บสักเดือนละ 2-3หมื่น ผมว่าแก่ตัวไปสบายเลยครับ แต่ก็อดสงสัยไม่ได้นะครับ ว่าทำงานอะไรได้เงินเดือนเป็นแสนๆ ขนาดข้าราชการ ซี สูงๆ ยังได้ 4-5หมื่นเองนะครับ แบบนี้ชักอยากยุ้งเรื่องของชาวบ้านแล้วสิครับ

2021.12.09 15:49

วินิตา

ถ้าอยากใช้ห้องรับรอง เราต้องแจ้งกับทางบัตรล่วงหน้าก่อนไหมคะ ไม่ใช่ไปถึงแล้วแสดงบัตรก็มาสมารถเดินเข้าไปที่ห้องรับรองได้เลย แต่ เอาจริงๆนะคะ ห้องรับรองที่คุณถาม เข้าไปก็ได้แค่ คนติดตามอีกคนเท่านั้น แล้วปกติก็ไม่ค่อยได้ใช้กันด้วย เพราะไม่ค่อยมีใครไปถึงสนามบินเพื่อรอขึ้นเครื่องเป็นเวลนานๆหลอก ส่วนใหญ่ก็แค่ 30 นาก่อนขึ้นเครื่อง

2022.01.23 15:23

พิสิษฐ์

อยากรู้จังว่าการที่เราเข้าไปนั้งในห้องรับรองแบบนั้นเราจะมีความรู้สึกยังไง เพื่อนคนไหนที่เคยเข้าไปใช้บริการ ช่วยบอกหน่อยได้ไหมว่าห้องนั้นเป็นยังไง เขามี กาแฟมีอะไรแบบใหเเราดืมฟรียังงัีนเหรอ ส่วนใญ่เราไปสนามบินก็ไปถึงล่วงหน้าแค่ 20-30 นาทีเท่านั้นเอง ไม่เคยต้องไปรอนานๆเป็น2-3ชั่วโมง น่าเื่อถ้าไปรอแบบนั้นนะ

2022.03.29 4:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ ให้ประกันเต็มที่

ใช่ว่าจะให้ไว้ซื้อของอย่างเดียวบัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ ให้ประกันเต็มที่ มีสองอย่างครับ อย่างแรก ประกันภัยการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ วงเงินชดเชยสูงสุด 10,000,000 บาท หากเที่ยวบินหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้า วงเงินชดเชยสูงสุด 10,000 บาทครับ อย่างที่สอง รับความคุ้มครองกรณีบัตรสูญหายหรือถูกโจรกรรมย้อนหลังสูงสุด 24 ชั่วโมง วงเงินคุ้มครองสูงสุด 50,000 บาท ดีครับมีประกันแบบนี้

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ ลด3%ที่เพาเวอร์ บาย

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ ลด3%ที่เพาเวอร์ บาย ดิฉันก็เคยได้ใช้นะสิทธิประโยชน์นี้ มีติดไว้ก็ดีค่ะ เมื่อไปซื้อสินค้าที่นี่ก็จะได้ส่วนลดสูงสุด 3% หรือคะแนนเพิ่มสูงสุด 2 เท่า คือจ่าย 25 บาท ได้ 2 คะแนนค่ะ แต่ก็เฉพาะที่เขาจัดมาร่วมรายการนะคะ และก็ได้ส่วนลด 5% ของค่าเบี้ยประกัน สำหรับขยายการประกันสินค้าในหมวดเครื่องใช้ไฟฟ้า ที่ Power Buy ด้วย อันนี้ก็พิจารณาเป็นอย่างๆไปค่ะ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ คะแนนสี่เท่าที่FoodLoft

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ คะแนนสี่เท่าที่FoodLoft ใช่ครับ ได้คะแนนเยอะกว่าปกติมาก แต่อย่างที่ทราบว่าเฉพาะสินค้าบางรายการเท่านั้น ถ้าบังเอิญเป็นอันที่เราจะซื้อก็โอเคเลยได้คะแนนเยอะเลย แล้วอาจจะได้ส่วนลดสูงสุด 5% ด้วยนะครับ แต่ร้านอื่นๆก็ได้สี่เท่านะ หลายร้านเหมือนกัน ผมเองก็จำได้ไม่หมด คงต้องลองหาดูอีกทีครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ ได้คะแนนสองเท่าที่แฟมิลี่ มาร์ท

ก็ไม่คิดว่าใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ จะได้คะแนนสองเท่าที่แฟมิลี่ มาร์ทนะ ถ้ามีสาขาใกล้บ้านหรือที่ทำงานก็ดีไปค่ะ จะได้ไปใช้บริการ จ่าย 25 บาทได้ตั้ง 2 คะแนนเลยน้า พูดถึงสองเท่าไปแล้ว พูดถึงสองเปอร์เซ็นต์บ้าง คือ หลังจากหักชำระค่าบริการสาธารณูปโภคและค่าบริการต่างๆผ่านบริการ Central The 1 Pay All ครบทุกๆ 1,200 บาทแล้วจะได้รับเครดิตเงินคืน 2% ถ้ามีเรื่องให้จ่ายก็ได้คืนค่ะ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ คะแนนมากหากใช้ที่เซ็นทรัล

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ ได้คะแนนมากหากใช้ที่เซ็นทรัล ก็ต้องอย่างนั้นอยู่แล้ว ชื่อบัตรออกจะชัดเจน ปกติทุกๆ 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน The 1 Card เมื่อใช้จ่ายนอกเครือ Central Groupครับ แต่ทุกๆ 25 บาท จะกลายเป็น 4 คะแนน The 1 Card ทันที เมื่อใช้จ่ายภายในเครือ Central Group คะแนนต่างกันเยอะ อันนี้ขึ้นอยู่กับการใช้บัตรฯเลยครับถ้าคิดว่าใช้เยอะก็น่าทำครับ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ ให้บริการเปลี่ยนสินค้า

ชอบไปมั้ยโรบินสันบัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ สามารถใช้ที่นั่นได้ เมื่อซื้อสินค้าราคาปกติที่ร่วมรายการ รับคะแนนเพิ่มสูงสุด 4 เท่า และรับส่วนลดสูงสุด 10% ครับ พร้อมบริการห้องรับรองพิเศษที่ VIP Lounge, บริการที่จอดรถสำรองพิเศษและบริการเปลี่ยนหรือคืนสินค้าที่โรบินสัน ดีพาร์ทเมนท์ สโตร์และโรบิน ไลฟ์สไตล์ ทุกสาขา ภายในระยะเวลา 30 วัน นับจากวันที่ซื้อสินค้านะครับ ดีนะที่ยังให้เปลี่ยน

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ผมใช้บัตรของเซทรัลอยู่ครับ แต่อยากทราบว่าเดอะวันแบล๊คมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ ?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เดอะแบล็ค / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

สนใจบัตรของเซนทรัลค่ะ เป็นคนชอบซื้อของที่เซนทรัลค่ะ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรนี้ดีกว่าบัตรเครดิตอื่นๆยังไงคะ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เดอะแบล็ค คนที่จะใช้ได้เค้าต้องมีรายได้เท่าไหร่กันน้าา สิทธิพิเศษเยอะกันจริงๆ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เดอะแบล็ค / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี