Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรอิออนนี่เป็นบัตรเครดิตของทางญี่ปุ่นไหมครับ? แล้วบัตรนี้มีสิทธิพิเศษอะไรเกี่ยวกับญี่ปุ่นรึเปล่า?

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับบัตรอิออน โดยเฉพาะบัตรเครดิตอิออน เจ-พรีเมียร์ แพลทินัม คือบัตรนี้ใช้ซื้อของในห้างปกติได้ไหมครับหรือต้องซื้อของจากร้านญี่ปุ่นเท่านั้น ถ้าใช้ได้กับในประเทศญี่ปุ่นเท่านั้นคงไม่น่าจะคุ้มค่าที่จะสมัคร จริงๆแล้วผมชอบซื้อของและกินข้าวที่ร้านอาหารญี่ปุ่น แต่ไม่ได้เดินทางไปญี่ปุ่น คุณคิดว่าจะคุ้มไหมที่จะสมัครบัตรนี้?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Charlie

สำหรับบัตรเครดิตอิออน เจ-พรีเมียร์ แพลทินัมนั้นเค้าจะให้สิทธิประโยชน์กับคนที่ใช้จ่ายที่ญี่ปุ่นเป็นหลักคะ ถ้าคุณไม่ได้เดินทางไปญี่ปุ่นบ่อยๆคุณอย่าสมัครเลยคะ มันไม่คุ้มเลยจริงๆ จริงๆบัตรนี้เค้าไว้ใช้เป็นส่วนลดในห้างAEON ที่ญี่ปุ่นอ่ะคะ นอกจากจะได้ส่วนลดแล้วก้จะได้เงินคืนภาษี และ เครดิตเงินคืนคะ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะใช้ไม่ได้กับประเทศไทย บัตรนี้ก็จะมีส่วนลดร้านญี่ปุ่นในประเทศไทยคะ แต่ถ้าคุณไม่ค่อยได้ใช้บ่อย เราไม่แนะนำเลยคะ

2020.07.01 12:30

Aka

มีนะครับอย่างเช่นการท่องเที่ยวที่ญี่ปุ่นเราจะได้รับความคุ้มครองไม่ต้องสำรองจ่ายก่อนด้วย ถ้าผมจำไม่ผิดจะมีเรื่องเกี่ยวกับการบริการอินเทอร์เน็ตที่ประเทศญี่ปุ่นด้วยนะครับ แล้วตอนที่ไปเที่ยวญี่ปุ่นถ้าเข้าใช้บริการในร้านของเครือ JCB ก็จะได้รับส่วนลดพิเศษด้วย ถ้าเป็นสายชอบสายเที่ยวญี่ปุ่นผมก็แนะนำให้สมัครบัตรอิออนนะครับ ถ้ามีแผนจะไปเที่ยวญี่ปุ่นคราวหน้าก็จัดเลย

2020.11.30 7:52

พอไปได้😉😉

ดีนะคะที่เจ้าของกระทู้มาถามคนอื่นๆก่อนจะบัตรเครดิตอิออน เจ-พรีเมียร์ แพลทินัม ถ้าสมัครไปแล้วคงเสียดายแย่เพราะว่าบัตรเครดิตใบนี้เหมาะสำหรับการใช้งานที่ญี่ปุ่นมากกว่า ลองหาดูใหม่นะคะ มีบัตรเครดิตมากมายเลยนะบ้านเราเนี่ย คุณค่อยๆหาข้อมูลดูนะคะ เรามั่นใจว่าคุณจะได้เจอกับบัตรเครดิตที่เหมาะและได้ใช้งานคุ้มสำหรับคุณค่ะ

2020.12.20 15:9

โยโย่ YOYO ^_^

แม้ว่าจะชอบซื้อของและกินข้าวที่ร้านอาหารญี่ปุ่น แต่การสมัครบัตรเครดิตอิออน เจ-พรีเมียร์ แพลทินัมไว้ใช้ก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลยเหรอคะ อย่างเช่น ส่วนลดหรือโปรโมชั่นต่างๆที่มากับบัตรน่ัะค่ัะ อันนี้ถามเป็นความรู้นะเพราะเราคิดว่าบัตรที่มีสัญลักษณ์ JCB จะให้สิทธิประโยชน์ในเรื่องการซื้อของหรือกินอาหารที่ร้านในประเทศไทยด้วยน่ะค่ะ

2021.02.17 6:43

IQ

@Aka อ๋อก็คือเป็นบัตรที่เอาไปใช้ที่ประเทศญี่ปุ่น ถ้าไม่ได้ไปญี่ปุ่นใช้ในประเทศไทยได้ไหมคะ? ก็มันก็มีบัตรเครดิตบางใบที่เหมาะสำหรับเอาไปใช้ที่ต่างประเทศแต่จริงๆแล้วก็สามารถใช้ในประเทศไทยได้ด้วยอาจจะไม่ได้รับส่วนลดหรือโปรโมชั่นลดสิทธิพิเศษมากเท่ากับใช้ที่ต่างประเทศแต่ก็ยังคงใช้ได้กันก็เลยอยากรู้บัตรนี้เป็นแบบนั้นไหม

2021.05.14 10:48

Achira _1

@โยโย่ YOYO ^_^ ผมก็คิดเหมือนคุณ จริงอยู่ที่บัตรเครดิตอิออน เจ-พรีเมียร์ แพลทินัม เอาไว้ใช้เพื่อเป็นส่วนลดในห้าง AEON ที่ญี่ปุ่น แต่ผมเคยดูการใช้งานบัตรเครดดิตของธนาคารอื่นที่เป็นแบบ JCB ก็สามารถเอาบัตรเครดิตไปใช้ที่ร้านค้าหรืออาหารญี่ปุ่นได้นะครับ ไม่รู้ว่ามีใครที่ใช้บัตรนี้อยู่บ้าง เข้ามาแนะนำข้อมูลได้นะครับ

2021.05.19 14:58

วิคตอเรีย

เคยมีบัตรใบนี้ค่ะตอนนี้ก็ยังถืออยู่นะยังไม่ได้ยกเลิกเลย บอกตรงๆว่าช่วงนี้ไม่ค่อยได้ใช้เลยค่ะ ก็สถานการณ์เศรษฐกิจแบบนี้ด้วยนะไม่ค่อยได้ใช้จ่ายอะไรเลยแม้แต่จะจ่ายผ่านบัตรก็ตาม เมื่อก่อนที่เราสมัครบัตรไปแล้วเพราะว่าเราเป็นคนนึงที่ชอบไปเที่ยวญี่ปุ่นมากๆ เกือบจะทุกปีเลยนะบางทีไป 2-3 ครั้งเลย แต่พอ มีโควิด ก็คือว่าไม่ได้ไปเลยค่ะ

2021.07.15 9:30

Juicy

ก่อนที่จะมี covid 19 ชอบไปเที่ยวญี่ปุ่นมากเลยค่ะไปบ่อยๆเกือบทุกปี ปีนึงก็ไป 2 ครั้งบ้างบางปีก็ 1 ครั้ง แต่ก็ไม่เคยได้สมัครใช้บัตรอิออนใบนี้เลยนะคะ แต่ลองไปหาข้อมูลมาดูแล้วก็เหมาะมากๆสำหรับใครที่จะไปเที่ยวญี่ปุ่น ถ้า โควิด 19 หมดไปหรือว่าดีขึ้นกว่านี้ แล้วมีเงินพอ เศรษฐกิจดีขึ้นก็อยากจะไปเที่ยวญี่ปุ่นอีกแล้วก็จะลองสมัครบัตรอิออนใบนี้ดูค่ะ

2021.09.11 13:35

Sa_ra_wat

@Juicy ผมก็ชอบไปเที่ยวญี่ปุ่นนะครับ แต่ทั้งชีวิตเคยไปแค่ครั้งเดียว ไปครั้งเดียวก็อยากไปอีกวางแผนอยู่นานเหมือนกัน แต่ก็อดไปแล้วครับ เพราะ covid 19 เหมือนที่คุณบอกนั่นแหละ ช่วงนี้ก็เที่ยวทิพย์ไปก่อนนะครับ อยู่ในโลกจินตนาการไปก่อน 5555 ส่วนบัตรอิออน ไม่เคยใช้เหมือนกันนะครับ แต่ผมคิดว่ามันก็ใช้ที่ประเทศไทยได้นั่นแหละ แต่อาจจะได้อะไรพิเศษบางอย่างถ้าไปใช้ที่ญี่ปุ่น

2021.09.25 7:58

ธัญยธรณ์

ผมยังไม่เคยไปเลยครับ ประดทศญี่ปุ่นเนี๊ยะ อยากไปมากๆเลยครับ เข้าใจว่าไปที่ประเทศญี่ปุ่นค่อนข้างมีค่าใช้จ่ายที่สูงใช่ไหมครับ แบบนี้ผมต้องหาบัตรเครดิต ตัวนี้เอามาเป็นตัวช่วยแล้วละครับ แต่ขอทราบก่อนได้ไหมครับ ว่าถ้าผมไปเที่ยวญี่ปุ่น แล้วเอาบัตรใบนี้กดเงิน เวลาที่ผมกลับมาประเทศไทย ผมต้องจ่ายแพงมากกว่าอยู่ในบ้านเราไหมครับ

2021.12.09 15:49

ณรงค์ฤทธิ์

ได้รับส่วนลดที่พวกร้ายอาหารญี่ปุ่นแบบที่คุณชอบทาน อันนี้ก็เป็นเพียวแค่ส่วนเล็กน้อยเท่านั้นนะที่บัตรตัวนี้เขาให้ แต่ตอนนี้ถ้าจะทำบัตรตัวนี้แล้วหวังว่าจะเอาไปใช้ตอนที่ไปเที่ยวญี่ปุ่น ตอนนี้ต้องคิดให้ดีๆเลยละกัน เพราะว่าตอนนี้การเดินทางเข้าไปท่องเที่ยวในประเทศของเขาค่อนข้างที่จะลำบากมากนะครับ ขนาดคนของเขาเองจะเดินทางกลับยังต้องเชคหลายเรื่องเลย

2022.01.16 14:31

นรเศรษฐ์

ถ้าทำตอนนี้ก็น่าจะไม่คุ้มนะครับ เดินทางเข้าบ้านของเขายังไม่ได้เลย หาข้อมูลไปเรื่อยๆเลยครับ เพราะว่าบัตรเครดิตที่เราสามารถเอาเข้าไปใช้ในประเทศญี่ปุ่นได้และมีส่วนลดให้ด้วย เอาจริงๆเลยนะครับ บัตรแบบนี้ค่อนข้างที่จะเยอะมากเลยครับ บางบัตรอาจจะมีสิทธิพิเศษที่มากกว่าบัตรตัวนี้ก็อาจจะเป็นได้ครับ ใจเย็นๆยังมีเวลา

2022.02.22 15:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน เจ พรีเมียร์ แพลทินั่ม ห้องรับรองพร้อมสิทธิพิเศษ

ช่วงระหว่างการเดินทางของผมสะดวกมากเลยครับเพราะบัตรเครดิต อิออน เจ พรีเมียร์ แพลทินั่ม ให้ผมได้ใช้บริการห้องรับรองภายในสนามบิน JCB Lounge ในสนามบินกว่า 50 แห่งในภูมิภาคเอเชียครับ สำหรับคนที่ตั้งใจไปเที่ยว Universal Studio ที่ญี่ปุ่น ก็สบายเลยครับเพราะสามารถใช้บริการห้องรับรองที่ Universal Studio Japan และได้สิทธิพิเศษ Priority Access เพื่อเข้าเล่นเครื่องเล่นก่อนใครด้วยครับ.

บัตรเครดิต อิออน เจ พรีเมียร์ แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรเครดิต อิออน เจ พรีเมียร์ แพลทินั่ม ให้คะแนนง่าย แลกไมล์สะสมดี

การเดินทางต้องมีค่าใช้จ่ายอยู่แล้ว ฉะนั้น ต้องได้อะไรกลับคืนมาบ้างค่ะ ดิฉันทำบัตรเครดิต อิออน เจ พรีเมียร์ แพลทินั่ม เพราะให้คะแนนง่าย แลกไมล์สะสมดีด้วยค่ะ. การใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 20 บาท เท่ากับ 1 คะแนนอิออน แฮปปี้พ้อยท์ และทุก 2 คะแนนอิออน แฮปปี้พ้อยท์ เท่ากับ 1 ไมล์สะสม รอยัล ออร์คิด พลัส หรือ 1 ไมล์สะสม เจแปน แอร์ไลน์ เลือกได้ค่ะ บินกับสายการบินไหนบ่อยกว่าก็แลกไปตามนั้นเลยค่ะ.

บัตรเครดิต อิออน เจ พรีเมียร์ แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

บัตรเครดิต อิออน เจ พรีเมียร์ แพลทินั่ม ช้อปปิ้งทุกวัน ได้ลดทุกวัน

บัตรเครดิต อิออน เจ พรีเมียร์ แพลทินั่ม ช้อปปิ้งทุกวัน ได้ลดทุกวันค่ะ. ดิฉันใช้บัตรฯนี้ไปช้อปปิ้งด้วย ได้รับส่วนลดและเครดิตเงินคืนสูงสุด 7% ทุกวัน ที่ MaxValu, MaxValu Tanjai และ AEON Pet shop เลยค่ะ เพียงดิฉันมียอดใช้จ่ายตั้งแต่ 1,000 บาทขึ้นไป/เซลล์สลิป แต่ว่าจะได้รับส่วนลดทันที 5% และรับเครดิตเงินคืนจากอิออน 2%นะคะ บอกไว้ จะได้เข้าใจตรงกันค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

AEON Big C Exclusive บัตรที่ทำให้การซื้อของเข้าบ้านจากที่Big C ของผมเปลี่ยนไป

สำหรับคนที่ชอบผ่อนสินค้าที่Big C สามารถแบ่งชำระสินค้า 0% นาน 3เดือน เมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าที่มีราคา 5,000 บาทขึ้นไป และแบ่งชำระสินค้า 0.59% ต่อเดือนนาน 18 เดือน รับสิทธิเศษจาก Big card สะสมได้ทุกบาทเมื่อช้อปที่ Big C ทุกสาขา พร้อมรับส่วนลดพิเศษจากร้านค้าชั้นนำเพียงแสดงใบเสร็จBig C ที่มีหมายเลข Big C card

บัตรเครดิต อิออน เจ พรีเมียร์ แพลทินั่ม / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้าอยากยกเลิกบัตรทำอย่างไร

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ช่วยผ่อนโทรศัพท์มือถือได้ไหม?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า สามารถรูดเติมน้ำมันหรือใช้ซื้อของในห้างต่างๆได้ไหมคะ นอกจากใช้ที่บี-ควิก?

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะตรวจสอบวงเงินในบัตรสินเชื่อบิ๊กซีเอกซ์คลูซีฟได้ยังไงคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี