Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเราเป็นคนชอบเดินทางไปต่างประเทศ บัตรเครดิต อิออน เจซีบี คลาสสิก บัตรนี้จะเหมาะกับเราไหม?

เราเป็นคนชอบเดินทางไปประเทศญี่ปุ่น ชอบท่องเที่ยว ช้อปปิ้ง ที่นั่น ไปเดือนละสองครั้ง แทบจะอยู่กินที่นั่นเลยก็ว่าได้ และเคยได้ยินว่าบัตรเครดิตอิออน เป็นบัตรเครดิตของญี่ปุ่น เลยสนใจอยากจะสมัคร แต่เราอยากรู้ว่าบัตรเครดิต อิออน เจซีบี คลาสสิก สามารถสะสมไมล์เดินทางได้ไหม? และมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง? มีลส่วนลดอะไรบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วัลลภา

บัตรเครดิต อิออน เจซีบี มันเป็นบัตรที่เหมาะกับคนที่ชอบช้อปปิ้งคะเราไม่แน่ใจว่าร้านที่ญี่ปุ่นซื้อได้ไหม แต่ที่แน่ๆ ห้างไทยที่จะได้ส่วนลดมี แม็กซ์แวลู / Coco ichibanya / Pizza hut ประมาณนี้อ่ะคะ แต่บัตรนี้ไม่เหมาะสำหรับคนที่เดินทางคะเพราะสะสมไมล์ไม่ได้ พูดง่ายๆคือ บัตรนี้เหมาะกับคนที่ชอบช้อบปิ้ง ดูหนัง อะไรทำนองนี้มากกว่าคะ

2020.07.02 12:30

Aki

ถ้าเป็นคนชอบเดินทางไปญี่ปุ่นผมว่าบัตรเครดิตอิออนเจซีบีคลาสสิคก็น่าจะเหมาะดีนะครับ เพราะส่วนตัวผมก็รู้สึกชอบบัตรเครดิตอิออนของ JCB มีสิทธิประโยชน์เยอะ ผมก็ไปเที่ยวญี่ปุ่นแค่ปีละครั้งหรือสองครั้งแต่ก็รู้สึกว่า การมีบัตรเครดิตอิออนเจซีบีคลาสสิคไว้ก็ไม่เสียหายอะไรแทนได้ประโยชน์ต่อไปเที่ยวด้วยครับ โดยเฉพาะค่าบริการอินเตอร์เน็ตได้รับส่วนลดพิเศษเยอะด้วย

2020.11.30 7:52

พอไปได้😉😉

เจ้าของกระทู้ชอบเดินทางไปประเทศญี่ปุ่น ชอบท่องเที่ยว ช้อปปิ้ง ไปเดือนละสองครั้งเลยเหรอคะ😮😮 ไปบ่อยขนาดนี้ ไปอยู่ที่นั่นเลยมั้ย...ไม่ได้ประชดนะ เห็นว่าคุณชอบอยู่ที่นั่นจริงๆ เราว่าคุณมองหาลู่ทางทำมาหากินที่นั่นเลยดีกว่า เพิ่งเห็นข่าวเมื่อไม่นานมานี้ มีคนญี่ปุ่นเปิดร้านข้าวแกงแบบไทยๆที่ญี่ปุ่นแล้วนะ ขายดีด้วยอะ

2020.12.20 15:13

Ronnarit46023

เจ้าของกระทู้บอกว่า "ชอบเดินทางไปประเทศญี่ปุ่น ชอบท่องเที่ยว ช้อปปิ้งที่นั่น ไปเดือนละสองครั้ง" แล้วก็มาถามถึงบัตรเครดิต อิออน เจซีบี คลาสสิกว่าเหมาะกับการใช้งานที่ญี่ปุ่นมั้ย ขอถามได้มั้ยครับว่าก่อนหน้านี้คุณได้ใช้บัตรเครดิตใบไหนเมื่อไปที่ญี่ปุ่นมั้ยครับ ถ้าไม่เคยได้ใช้เลยก็น่าเสียนะเพราะไม่อย่างนั้นคุณคงได้ส่วนลดเยอะ

2021.02.17 6:51

สิริยากร

โควิดแบบนี้คงลงแดงไปแล้วใช่ไหมละคะ ไม่ได้ญี่ปุ่น น่าจะเกลือบๆ2ปีแล้วใช่ไหมคะ สองปีผ่านไปอะไรๆมันเปลี่ยนไปมากจริงๆแล้วละคะ ตอนนี้คุณไม่ต้องเดินทางไปช้อปปิ้งที่ญี่ปุ่นให้เสียเงินค่าเครื่องแล้วคะ ตอนนี้เราสามารถสั้งสินค้าข้ามประเทศเข้ามาในบ้านเราได้แล้วคะ ไม่เสี่ยงโดนยึดของด้วยนะคะ ตอนนี้คนบ้านเรากำลังนิยมสั้งเลยคะ

2021.12.09 16:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน เจซีบี คลาสสิก รีบสมัคร รับบัตรกำนัล

บัตรเครดิต อิออน เจซีบี คลาสสิก ถือว่าเหมาะกับชีวิตคนเมืองนะคะบัตรฯนี้ เพราะให้ส่วนลดที่แม็คโดนัลด์ พิซว่าฮัท และคาเฟ่ อเมซอนด้วย ซึ่งดิฉันก็กินและดื่มเป็นประจำอยู่แล้ว และบัตรฯนี้มอบโอกาสพิเศษให้ด้วยหากรีบสมัคร รับบัตรกำนัลด้วยนะคะ นั่นคือ สมัครออนไลน์ภายใน 31 มี.ค. 2563 นี้ ฟรี! ค่าธรรมเนียมรายปีตลอดอายุบัตรและรับ Starbucks Gift Voucher มูลค่า 300 บาทด้วยค่ะ. อย่าอ่านเพลิน เกินคุ้มนะคะบัตรฯนี้ รีบสมัครค่ะ.

บัตรเครดิต อิออน เจซีบี คลาสสิก

บัตรเครดิต เจซีบี

บัตรเครดิต อิออน เจซีบี คลาสสิก รับสิทธิ์กินแม็คฯราคาพิเศษ

สายกินต้องมีกันนะครับ บัตรเครดิต อิออน เจซีบี คลาสสิก โดยเฉพาะคนชอบกินแม็คฯ เหมือนผม เพราะว่าบัตรฯนี้สามารถรับสิทธิ์กินแม็คฯราคาพิเศษได้ครับ นั่นคือ รับสิทธิ์ซื้อชุดอร่อยสุดคุ้มที่ร่วมรายการ (ขนาดกลาง) และชุดไก่กรอบเต็มแมค ราคาพิเศษ 79 บาท ที่ร้านแมคโดนัลด์ ใช้ได้สูงสุด 3 สิทธิ์/บัตร/วัน เลยครับ. ได้กินของอร่อย ถูกใจ ในราคาสุดคุ้มครับ.

บัตรเครดิต อิออน เจซีบี คลาสสิก

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน เจซีบี คลาสสิก เลิฟพิซซ่ามากันเลย

กินกันได้เรื่อยๆ กินกันได้ตลอดทุกงาน กับพิซซ่า เห็นด้วยมั้ยคะ ดังนั้น เพื่อความคุ้มค่าทุกการซื้อต้องมีบัตรเครดิต อิออน เจซีบี คลาสสิก ค่ะ หากเลิฟพิซซ่ามากันเลยค่ะ บัตรฯนี้สามารถรับสิทธิ์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2 ถาด หรือ ชุดอิออน คอมโบเซ็ท ราคาพิเศษ 199 บาทค่ะ สูงสุด 1 สิทธิ์/บัตร/วันนะคะ. อิ่ม อร่อย กินได้บ่อยๆเลยค่ะ.

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน เจซีบี คลาสสิก ดูหนัง ดีจัง ราคาพิเศษ

คอหนังมากันเลยจ้า! บัตรเครดิต อิออน เจซีบี คลาสสิก ดูหนัง ดีจัง ราคาพิเศษค่ะ. ว่าแล้วก็อยากจะไปซื้อตั๋วดูหนังเลย ช่วงนี้มีหนังดีมาเรื่อยๆ คนชอบดูหนังต้องมีนะคะบัตรฯนี้ เพราะคุณจะได้รับสิทธิ์ซื้อบัตรชมภาพยนตร์ในเครือเมเจอร์ ซีนิเพล็กซ์ 1 ที่นั่ง ราคาพิเศษ 99 บาท ได้ 1 สิทธิ์/บัตร/เดือนค่ะ เดือนละครั้งนี่กำลังดี จัดเวลาไปดูได้ ราคาพิเศษอีกด้วยค่ะ

บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน เจซีบี คลาสสิก ดื่มอะไรก็ได้ส่วนลด

บัตรเครดิต อิออน เจซีบี คลาสสิก ดื่มอะไรก็ได้ส่วนลดครับ เพราะมีบัตรฯนี้ที่ให้รับส่วนลด 20 บาท สำหรับเครื่องดื่มทุกเมนู ที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน เมื่อรับสิทธิ์ผ่าน AEON THAI MOBILE Application ครับ สามารถใช้ได้ 1 สิทธิ์/บัตร/สัปดาห์ครับ แอบบอกนิดนึงว่าสูงสุด 75,000 สิทธิ์/เดือน และรวม 900,000 สิทธิ์/ปี/ตลอดระยะเวลารายการ ได้ดื่มแน่ๆครับ รับไว้เลยสักบัตรฯ.

บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน เจซีบี คลาสสิก สะสมคะแนนได้ ให้ส่วนลด

ใครที่ชืนชอบการสะสมคะแนนไม่ต้องกังวลใจไปครับ บัตรเครดิต อิออน เจซีบี คลาสสิก ให้คุณสะสมคะแนนได้ และให้ส่วนลดอีกด้วยครับ. ผมเองก็โอเคนะครับกับการได้คะแนนจากบัตรฯนี้ เพราะทุกการจ่าย 25 บาท ผมจะได้ 1 คะแนนแล้วครับ นอกจากนี้ ผมได้รับส่วนลด 5% ทุกวัน ที่แม็กซ์แวลู ซูเปอร์มาร์เก็ต, แม็กซ์แวลู ทันใจ และอิออน เพ็ทช็อป เมื่อไปช้อปด้วย ใช้ง่าย ไม่ยุ่งยากครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้าอยากยกเลิกบัตรทำอย่างไร

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ช่วยผ่อนโทรศัพท์มือถือได้ไหม?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า สามารถรูดเติมน้ำมันหรือใช้ซื้อของในห้างต่างๆได้ไหมคะ นอกจากใช้ที่บี-ควิก?

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะตรวจสอบวงเงินในบัตรสินเชื่อบิ๊กซีเอกซ์คลูซีฟได้ยังไงคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี