Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครเคยสมัครบัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิกแล้วไม่ผ่านบ้างครับ?

ผมอยากจะสมัครบัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก แต่เท่าที่รู้คือที่นี่อนุมัติไม่ง่ายใช่ไหมครับ?เห็นใครๆก็ผ่านยาก ได้แค่บัตรแบบธรรมดามา จริงๆผมอยากจะสมัตรบัตรนี้เพื่อจะผ่อนเครื่องซักผ้าสักเครื่อง เอาไว้ใช้งาน แต่อยากรู้ว่าบัตรนี้สามารถผ่อนสินค้าแบบ 0 % ไหม หรือเค้าคิดดอกเบี้ย มีใครเคยใช้บัตรนี้บ้างไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Gen

ที่ไม่ผ่านเพราะบางคนรายได้ไม่ถึงนะคะ บางคนก็มีหนี้เยอะจนธนาคารไม่กล้าจะอนุมัติ แต่ถ้าคุณรายได้ถึงก็ไม่น่าจะต้องเป็นห่วงอะไรนะคะ รายได้ที่เค้ากำหนดไว้คือ 20,000 บาทต่อเดือนคะ นอกนั้นก็เป็นหน้าที่ที่ธนาคารจะพิจารณาคะ สำหรับเราแล้วบัตรนี้เหมาะกับคนที่ชอบดูหนังคะ เพราะจะได้ลดค่าตั๋วหนังและซื้อหนึ่งแถมหนึ่งได้บ่อยๆคะ ส่วนเรื่องการผ่อนของจะผ่อนได้เฉพาะบางร้านเองนะคะ

2020.07.03 12:30

Aki

ตอนแรกผมก็ว่าจะสมัครบัตรเครดิตอิออนมาสเตอร์การ์ดคลาสสิคใบนี้ล่ะครับที่นี้เห็นหลายคนบอกว่าสมัครบัตรเครดิตอิออนมาสเตอร์คลาสสิคไม่ผ่าน ซึ่งเจ้าตัวก็ไม่ได้บอกว่าที่สมัครไม่ผ่านเพราะอะไร แต่ผมเห็นหลายคนเลยนะครับ ที่สมัครบัตรเครดิตอิออนมาสเตอร์การ์ดใบนี้ไม่ผ่าน ถ้าจะบอกว่าฐานเงินเดือนไม่ถึงหรือคุณสมบัติไม่ได้ก็ไม่น่าจะไปสมัครตั้งแต่แรกอันนี้ก็เลยไม่รู้เหมือนกันครับว่าเป็นเพราะอะไร

2020.11.30 7:53

พอไปได้😉😉

ได้ยินคนพูดถึงชื่อบัตรอิออนบ่อยๆ มันคือ บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิกหรือเปล่าคะ หรือว่ามีอีกหลายบัตร เราไม่เคยสมัครอะค่ะเลยไม่ค่อยรู้จักชื่อบัตรเท่าไร นั่นแหละค่ะ เราได้ยินคนพูดถึงชื่อบัตรอิออนบ่อยๆก็คิดว่าจะสมัครง่าย อนุมัติเร็ว เห็นโฆษณาก็บอกอย่างนั้นนี่ แล้วทำไมถึงมีหลายคนบอกว่าอนุมัติยากล่ะคะ เป็นเพราะอะไร?

2020.12.20 15:17

Ronnarit46023

บัตรอิออนที่เขาพูดกันว่าจะสมัครเอาไว้ซื้อพวกเครื่องใช้ไฟฟ้าแบบเงินผ่อน ซึ่งผ่อน 0%ด้วยเนี่ย มันเป็นบัตรกดเงินสดหรือว่าเป็นบัตรเครดิตเหรอครับ ใช่บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิกที่กำลังคุยกันนี่หรือเปล่า ผมไม่เคยสมัครบัตรพวกนี้เลยสับสนน่ะครับ ยังไงก็ขอคำแนะนำจากคนที่เคยสมัครบัตรเหล่านี้มาก่อนด้วยนะครับ

2021.02.17 6:56

สิริยากร

ถ้ากลัวว่าบัตรเครดิตจะสมัครยาก ทำไมไม่สมัครบัตรกดเงินสดของ อิออนเลยละคะ คิดว่าสมัครง่ายกว่าบัตรเครดิตอีกคะ แถมคุณจะสมัครแล้วเอาไปซื้อแค่เครื่องซักผ้าเท่านั้น เราคิดว่าบัตรกดเงินสดก็น่าจะพอแล้วละคะ บัตรกดเงินสดของอิออนดีกว่าคะเพราะบัตรกดเงินสดของเขาเงินเดือนไม่ถึงหมื่นก็ทำได้ ไม่เหมือนบัตรเครดิต ที่ต้องอย่างต่ำเลย 15,000 บาท

2021.12.09 16:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก อร่อยคุ้มที่แม็คฯ

เพื่อนๆคนไหนที่ชอบกินฟาส์ทฟู้ด โดยเฉพาะร้านแม็คโดนัลด์ ต้องมีบัตรฯนี้นะ บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก อร่อยคุ้มที่แม็คฯค่ะ เราเองก็ชอบกินเพราะว่าสะดวกดีแล้วก็อร่อยด้วย บัตรฯนี้ให้สิทธิ์ซื้อชุดอร่อยสุดคุ้มที่ร่วมรายการ (ขนาดกลาง) และชุดไก่กรอบเต็มแมค ราคาพิเศษ 79 บาท ที่ร้านแมคโดนัลด์ค่ะ สูงสุด 3 สิทธิ์/บัตร/วันเลยนะ. ถูกใจ จัดไปเลยค่า.

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก ดูหนังได้ทุกเดือน

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก ดูหนังได้ทุกเดือนครับ หลายคนก็คงอยากทำแบบนี้ พบปะเพื่อนฝูงหรือไปผ่อนคลายด้วยการไปดูหนัง แต่ไปบ่อยคงไม่ได้ ค่าตั๋วก็ไม่ได้ถูกนะครับ แต่บัตรฯนี้ช่วยเราได้ครับ เพราะให้สิทธิ์ซื้อบัตรชมภาพยนตร์ในเครือเมเจอร์ ซีนิเพล็กซ์ 1 ที่นั่ง ราคาพิเศษ 99 บาท (1 สิทธิ์/บัตร/เดือน) ครับ อย่างนี้ก็ดูกันได้ทุกเดือนละครับ

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก ซื้อของใช้ ได้ส่วนลด

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก นอกจากเพื่อนๆจะได้ส่วนลดมากมายจาการใช้บัตรนี้สำหรับซื้ออาหารหรือเครื่องดื่มที่ชื่นชอบแล้ว เมื่อไปซื้อของใช้หรือช้อปปิ้งทั่วไปก็ได้ส่วนลดด้วยนะคะ มีส่วนลด 5% ทุกวัน ที่แม็กซ์แวลู ซูเปอร์มาร์เก็ต, แม็กซ์แวลู ทันใจ และอิออน เพ็ทช็อปค่ะ เราก็ชอบมากเลยกับสิทธิประโยชน์นี้ อ้อ! เมื่อเพื่อนๆใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนนด้วยนะ ได้ส่วนลดเยอะแยะแล้วยังสะสมคะแนนได้ไม่ยากด้วยค่ะ.

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก รับส่วนลดที่คาเฟ่อเมซอน

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก รับส่วนลดที่คาเฟ่อเมซอนได้นะคะ. อย่างน้อยที่สุดดิฉันต้องดื่มเครื่องดื่มวันละ 1 แก้วอยู่แล้ว มีส่วนลดบ้างคือดีมากเลยค่ะ คิดว่าต้องโดนใจวัยรุ่นและวัยทำงานแน่นอนกับบัตรฯนี้ที่ให้ส่วนลด 20 บาท สำหรับเครื่องดื่มทุกเมนูเลยค่ะ ที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน ต้องรับสิทธิ์ผ่าน AEON THAI MOBILE Application นะคะ ใช้ได้ 1 สิทธิ์/บัตร/สัปดาห์ค่ะ. ได้ใช้แน่นอน มีกันไว้ก่อนนะคะ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก สมัคร ได้บัตรของขวัญ

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก ให้ส่วนลดจากแม็คโดนัลด์, พิซซ่า และคาเฟ่อเมซอนครับ โอ้โห! แต่ละร้านโปรดปรานทั้งนั้น มีข่าวดีจะบอกด้วย คือ สมัครบัตรฯได้บัตรของขวัญด้วยนะครับ แต่ก็ต้องตามเงื่อนไขกันหน่อยนะ หากสมัครออนไลน์ภายใน 31 มี.ค. 2563 นี้ จะได้รับฟรี! ค่าธรรมเนียมรายปีตลอดอายุบัตรและรับ Starbucks Gift Voucher มูลค่า 300 บาทอีกด้วยครับ. ยิ่งคุ้มเข้าไปอี๊ก!เลยครับ.

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก กินพิซซ่าราคาพิเศษ

เมื่อมีงานสังสรรค์ จัดปาร์ตี้ อาหารร่วมงานที่ง่ายและสะดวก ใครๆก็ชอบกินก็ต้องเป็นพิซซ่าครับ ซึ่งบัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก ให้เราได้กินพิซซ่าราคาพิเศษครับ เพราะมีสิทธิ์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2 ถาด หรือ ชุดอิออน คอมโบเซ็ท ราคาพิเศษ 199 บาทเองครับ สามารถใช้ได้สูงสุด 1 สิทธิ์/บัตร/วัน และรวม 4,000 สิทธิ์/เดือน/ตลอดระยะเวลารายการนะครับ. มีเผื่อไว้ ได้ใช้แน่ครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ไม่มีสลิปเงินเดือนแต่อยากสมัครบัตรเครดิตต้องทำอย่างไรคะ

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้าอยากยกเลิกบัตรทำอย่างไร

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ช่วยผ่อนโทรศัพท์มือถือได้ไหม?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า สามารถรูดเติมน้ำมันหรือใช้ซื้อของในห้างต่างๆได้ไหมคะ นอกจากใช้ที่บี-ควิก?

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี