Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตสำหรับคนที่เป็นสายดูหนัง สายเที่ยว สายช้อป เชิญทางนี้เลยคะ...

เราได้ทดลองสมัครบัตรเครดิตที่คุ้มแสนคุ้มไว้เลยอยากจะมาแชร์ต่อว่า บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิกมันดียังงัย อย่างแรกเลยนะ คือค่าธรรมเนียก็ไม่ต้องเสีย แถมมีโปรโมชั่นจัดเต็มมากอ่ะเช่น ถ้าเพื่อนๆชอบดูหนัง สามารถซื้อตั๋วหนังแล้วได้สิทธิ 1 แถม 1 (ในเครือเมเจอร์เท่านั้นนะจ้ะ) อยากจะไปกิน McDonald ก็ลดกันสุดๆไปเลย ในราคา ลด 50% คุ้มมากคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ramkamhaeng

โห...บัตรเเบบนี้ก็มีด้วยหรอ อยากจะสมัครบ้างเลยอ่ะ เราไปหาข้อมูลมาเพิ่มมานะว่า ถ้าเพื่อนๆไปเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ ได้รับเงินคืนทันที 5% มันลดมากกว่าบัตรเครดิตอื่นๆอีก ที่อื่นแค่ 1%เองอ่ะ แล้วที่แม็กซ์แวลูก็ได้ส่วนลด 5% ทุกวันด้วย ก็ดีนะ..แต่ข้อเสียที่เราไม่ชอบคือสะสมไมล์ไม่ได้อ่ะ เพราะเราชอบเดินทาง น่าเสียดายมาก

2020.07.04 12:30

Aki

ถ้าเป็นบัตรเครดิตสำหรับสายดูหนังผมว่ามีหลายใบเลยนะคะ แถมมาจากของหลายเจ้าด้วย หรือถ้าเป็นบัตรท่องเที่ยวก็ต้องดูว่าเราชอบท่องเที่ยวทางฝั่งไหน เพลงตัวผมเองก็ทำบัตรเครดิตสำหรับสายดูหนังเหมือนกันส่วนตัวชอบดูในเครือ SF ตอนนี้ก็กำลังมองหาบัตรเครดิตที่มีโปรดีกว่ามาที่ถืออยู่ตอนนี้ครับนี่คือ SF ถ้าใครรู้จัก ส่วนลดจากบัตรเครดิตในเครือ SF ดีๆก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

2020.11.30 7:53

248สามวา-

ดูจากส่วนลดและสิทธิประโยชน์ที่จะได้จากการใช้บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิกแล้ว ถูกใจคอหนังกับคนชอบกินแม็คโดนัลด์จริงๆนั่นแหละ สงสัยแค่ใช้บัตรเครดิตกับสองอย่างนี้ก็คุ้มแล้วมั้ง..ไม่หรอกเราก็พูดไป มันต้องมีข้อดีอื่นๆอีกสิ แต่สายช้อปคงไม่เท่าไหร่กับบัตรเครดิตนี้มั้ง น่าจะคนละสายกัน เราเดาเอานะ ถูกหรือเปล่าไม่รู้

2020.12.20 15:28

Ronnarit46023

อยากบอกว่า ดีใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับที่ได้เจอบัตรเครดิตที่ถูกใจ ได้ใช้งานอย่างคุ้มค่าและมีความสุขอย่างบัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิกน่ะครับ โปรโมชั่นตั๋วชมภาพยนตร์ยังเหมือนเดิมมั้ยครับ โปรโมชั่นนี้คงถูกใจคนที่ชอบดูภาพยนตร์มากๆ แล้วก็ต้องดูแลตัวเองกันด้วยเมื่อไปเข้าไปในโรงภาพยนตร์นะครับ ปลอดภัยไว้ก่อน

2021.02.17 7:1

สิริยากร

บัตรเครดิตต้องเลือกให้เข้ากับการใช้งานของเราจริงเลยคะ อย่างของพี่ ๆ ชอบดูหนัง บัตรแบบนี้ก็เหมาะแล้วละคะ แต่ ก็ต้องคอยแย่งบัตรหนังฟรีใช่ไหมคะ เราไม่ต้องมีก็ได้คะ แค่ใช้ 1-2 call เราก็สามารถขอสิทธเอาตั๋วหนังได้1ที่แล้วละคะ แต่ถ้าพี่เอาไปใช้อย่างอื่น เราคิดว่าบัตรใบนี้เป็นอีกบัตรคะที่ตอบสนองการใช้งานของหลายๆคน

2021.12.09 16:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก สมัครทัน ไม่เสียตังค์ค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก สมัครทัน ไม่เสียตังค์ค่าธรรมเนียม แบบผมครับ. หากคุณสมัครบัตรฯนี้ทางออนไลน์ภายใน 31 มี.ค. 2563 นี้ ฟรี! ค่าธรรมเนียมรายปีตลอดอายุบัตรและยังได้รับ Starbucks Gift Voucher มูลค่า 300 บาทอีกด้วยครับ. บัตรฯนี้ให้ส่วนลดที่แม็คโดนัลด์, พิซซ่า ฮัท, คาเฟ่ อเมซอน และเมเจอร์ซีนิเพล็กซ์ด้วยนะครับ. ถูกใจ ไลฟ์สไตล์คนเมืองครับ.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก ดูหนังราคาพิเศษ

หลายคนคงชอบดูหนัง ผมก็ชอบครับ ถ้ามีเพื่อนไปด้วยก็ดี ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไร ไปดูคนเดียวก็ได้ เพราะยังใงบัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก ก็ให้ผมได้ดูหนังราคาพิเศษครับ โดยใช้สิทธิ์ซื้อบัตรชมภาพยนตร์ในเครือเมเจอร์ ซีนิเพล็กซ์ 1 ที่นั่ง ราคาพิเศษ 99 บาทครับ. ได้ดูหนังสนุกๆ แล้วยังมีตังค์เหลือไปหยอดกระปุกด้วยนะครับ.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก คะแนนดี มีส่วนลด

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก คะแนนดี มีส่วนลดค่ะ. ไม่ต้องสงสัยการใช้จ่ายจากบัตรฯนี้ได้คะแนนสะสมด้วยค่ะ โดยทุกๆ 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนนค่ะ นอกจากนั้น ยังได้รับส่วนลด 5% ทุกวัน เมื่อซื้อสินค้าที่แม็กซ์แวลู ซูเปอร์มาร์เก็ต, แม็กซ์แวลู ทันใจ และอิออน เพ็ทช็อปด้วยค่ะ. ได้คะแนนดี แล้วยังมีส่วนลดให้ทุกวันด้วย.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก จิบกาแฟ ที่อเมซอน

บางวันก็อยากหาเครื่องดื่มที่กินแล้วสดชื่นสบายใจ ถ้าคุณมีบัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก ได้เครื่องดื่มถุกใจแน่นอนค่ะ เพราะบัตรฯนี้ให้คุณจิบกาแฟหรือเครืองดื่มอื่นๆที่อเมซอน แบบชิลล์ๆ ราคาสบายๆ เพราะจะได้รับส่วนลด 20 บาท สำหรับเครื่องดื่มทุกเมนู ที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน เมื่อรับสิทธิ์ผ่าน AEON THAI MOBILE Application 1 สิทธิ์/บัตร/สัปดาห์ค่ะ. สบายใจ สบายกระเป๋า ต้อง(บัตรฯนี้)เขาเนี่ยล่ะค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้าอยากยกเลิกบัตรทำอย่างไร

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ช่วยผ่อนโทรศัพท์มือถือได้ไหม?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า สามารถรูดเติมน้ำมันหรือใช้ซื้อของในห้างต่างๆได้ไหมคะ นอกจากใช้ที่บี-ควิก?

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะตรวจสอบวงเงินในบัตรสินเชื่อบิ๊กซีเอกซ์คลูซีฟได้ยังไงคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี