Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครเดินทางกับการบินไทยบ่อยๆบ้าง?ควรสมัครบัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่มดีรึเปล่า?

จริงๆเรามีบัตรเครดิตของKTC ROYAL ORCHID PLUS PLATINUM MASTERCARDอยู่แล้ว แต่อยากจะสมัครบัตรของอิออนเพิ่มเพื่อเก็บแต้มเอาไว้เยอะๆ อยากถามว่าควรจะสมัครบัตรของอิออนดีไหม ค่ายอิออนเราไม่เคยใช้เค้ามีโปรโมชั่นอะไรๆดีบ้างไหมนอกจากสะสมไมล์ แล้วผู้สมัครต้องมีรายได้เท่าไหร่ถึงจะสมัครได้ ค่าธรรมเนียมบัตรด้วยนะคะเท่าไหร่ต่อปี

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bill

โดยส่วนตัวเราไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับบัตรของเคทีซีแต่จะตอบของบัตรอิออน รอยัล ออร์คิดเท่าที่รู้แล้วกันนะคะ บัตรนี้คุณต้องมีรายได้สามหมื่นบาทขึ้นไป บัตรนี้ดีตรงที่เป็นบัตรแบบบัตรแบบ Paywave แตะบัตรแทนการรูดบัตร แต่เห็นเคยได้ยินว่าบัตรเคที่ซี ทุก 25 บาทจะได้รับ 1 ไมล์สะสม แต่ของอิออน ใช้ 20 บาท รับ 1 ไมล์ และสามารถใช้บริการห้องพักรับรอง Royal Silk Class ของการบินไทยได้2 ครั้งต่อปี

2020.07.06 12:30

Toto

ผมเองไม่ค่อยได้ใช้บริการสายการบินไทยครับแต่ว่ามีเพื่อนที่เวลาเดินทางไปต่างประเทศจะใช้บริการสายการบินไทยบ่อยมากๆ ซึ่งเจ้าตัวก็สมัครบัตรเครดิตอิออนรอยัลออร์คิดพลัสแพลทินัมใบนี้ล่ะคะ เห็นว่ามีส่วนลดเยอะดีแต่ที่สำคัญเลยคือการบริการของสายการบินไทยดีมากๆครับ ผมเองก็ได้เพื่อนช่วยจองตั๋วให้มีส่วนลดเยอะ และการบริการก็ดีถ้าคุณเป็นคนนึงที่เดินทางกับการบินไทยไปบ่อยแนะนำเลยครับ

2020.11.30 7:54

248สามวา-

เราสงสัยตามประสาคนที่ไม่เคยใช้บัตรเครดิตนะคะ เจ้าของกระทู้บอกว่ามีบัตรเครดิต KTC ROYAL ORCHID PLUS PLATINUM MASTERCARD อยู่แล้ว แต่อยากจะสมัครบัตรของอิออนเพิ่มอีกเพื่อจะได้เก็บแต้มเอาไว้เยอะๆ คงหมายถึงไมล์สะสมใช่มั้ยล่ะ ว่าแต่สะสมมากๆแล้วคุณจะได้อะไรเหรอคะ มันคุ้มกับการใช้จ่ายของคุณเพื่อจะสะสมไมล์หรือเปล่า?

2020.12.20 15:36

โลดโผน┌( ಠ_ಠ)┘

ยังไม่เห็นมีใครมาบอกเรื่องคุณสมบัติของผู้สมัครบัตรเครดิตอิออน ROYAL ORCHID PLUS PLATINUM ให้กับเจ้าของกระทู้เลย ผมขอบอกละกันนะครับ หากเป็นพนักงานประจำต้องมีเงินเดือน 30,000 บาทขึ้นไป ถ้าเจ้าของกระทู้สมัครแล้วก็บอกเผื่อคนอื่นที่สนใจที่เจ้ามาอ่านกระทู้นี้ละกัน ดูรายละเอียดให้ดีก่อนจะสมัครบัตรเครดิตกันด้วยนะครับ

2021.02.17 7:12

สุระเดช

พูดถึงเรื่องของการบินไทยแล้วอารมณ์เสียเลยครับ ใครอยากทำเพื่อเอาส่วนลดของสายการบินไทยก็เชิญเลยครับ ผมคนหนึ่งที่ขอบายละครับ ไม่ค่อยชอบเท่าไรตัง้แต่ที่เขาหลอกให้เราซื้อหุ้นแล้วครับ ปล่อยข่าวออกมาว่าจะปรับเปลี่ยน โน้นนี่นั้น เราก็คิดว่าราคาหุ้นจะพุ้งขึ้น แต่ที่ไหนได้พอซื้อแล้ว การบินไทยโดนแบบไป2อาทิตย์ เงินเราจมเลย

2021.12.09 16:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม จ่ายค่าตั๋ว ชัวร์ได้เงินคืน

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม จ่ายค่าตั๋ว ชัวร์ได้เงินคืนค่ะ. ดีจริงเลย ดิฉันซื้อตั๋วเครื่องบินแล้วได้รับเครดิตเงินคืนด้วยนะคะ สำหรับการใช้บัตรฯนี้ดิฉันได้คืนถึง 3% เมื่อซื้อบัตรโดยสารเครื่องบินสายการบินไทยและไทยสมายล์ สำหรับยอดใช้จ่ายตั้งแต่ 10,000 บาท/เซลล์สลิปค่ะ แต่ยกเว้นการซื้อผ่านตัวแทนจำหน่ายหรือ Agentนะคะ ต้องซื้อให้ถูกช่องทาง จะได้รับเงินคืนค่ะ.

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม เชิญนั่งห้องพักรับรองที่ญี่ปุ่น

ผู้ที่ชื่นชอบการไปท่องเที่ยวญี่ปุ่นการเดินทางของคุณจะสะดวกขึ้นมาก เมื่อมีบัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม สำหรับบัตรประเภทเจซีบีนะคะ จะได้ใช้บริการห้องพักรับรองพิเศษ ณ สนามบินกว่า 28 แห่งในญี่ปุ่นรวมทั้งฮาวายด้วย ซึ่งสามารถใช้บริการได้ไม่จำกัดจำนวนครั้งต่อปี ทั้งบัตรหลักและบัตรเสริมเลยล่ะค่ะ. เดินทางสะดวก เที่ยวสนุก ทุกอย่างอยูที่บัตรฯนี้ค่ะ.

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม แบ่งชำระ ตามระยะเวลาที่ต้องการ

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม แบ่งชำระ ตามระยะเวลาที่ต้องการได้ครับ ตาม AEON Happy Plan ซึ่งเป็นโปรแกรมการแบ่งชำระค่าใช้จ่ายในการซื้อสินค้าหรือบริการผ่านบัตรฯ ที่มียอดตั้งแต่ 3,000 บาทต่อรายการ มาเป็นการแบ่งชำระรายเดือน สามารถเลือก 3, 6, 9 หรือ 10 เดือนก็ได้ครับ เดือนละเท่าๆกันภายในวงเงินบัตรเครดิตของเรา ผมเองถูกใจโปรแกรมนี้ครับ เลือกเองได้ จ่ายสบายครับ.

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม ได้เครดิตเงินคืน

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มีสิทธิประโยชน์มากมายให้คุณครับ รวมถึงการได้เครดิตเงินคืนด้วย ซึ่งก็มาจากหลากหลายการใช้จ่ายครับ เช่น รับเครดิตเงินคืน 1% ทุกการใช้จ่ายสกุลเงินต่างประเทศ รับเครดิตเงินคืน3% เมื่อซื้อบัตรโดยสารเครื่องบินสายการบินไทยและไทยสมายล์/ร้านอาหารและโรงแรมทั่วโลก ตามเงื่อนไขที่กำหนดนะครับ. เดินทางประจำ ควรทำไว้ครับบัตรฯนี้.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้าอยากยกเลิกบัตรทำอย่างไร

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ช่วยผ่อนโทรศัพท์มือถือได้ไหม?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า สามารถรูดเติมน้ำมันหรือใช้ซื้อของในห้างต่างๆได้ไหมคะ นอกจากใช้ที่บี-ควิก?

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะตรวจสอบวงเงินในบัตรสินเชื่อบิ๊กซีเอกซ์คลูซีฟได้ยังไงคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี