Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะสมัครบัตรเครดิตตั้งฮั่วเส็ง วีซ่าให้กับพ่อแม่ต้องมีรายได้เท่าไหร่?

พ่อกับเเม่ของเราชอบไปซื้อของที่ตั้งฮั่วเส็งเป็นประจำคะ เลยคิดว่าถ้าทำบัตรเครดิตให้กับท่านไว้สักใบก็น่าจะดีเผื่อว่าจะมีส่วนลดหรือโปรโมชั่นอะไรดีๆบ้าง เพราะซื้อของต่อครั้งก็ไม่ใช่น้อยๆเลย เสียดายถ้ามีบัตรเครดิตไว้สะสมแต้มก็จะดีกว่า โดยส่วนตัวแล้วเราเพิ่งได้ยินว่าห้างนี้เค้ามีบัตรเครดิตของเค้าเอง เลยสนใจอยากจะสมัคร เพ่ือนๆพอจะมีใครทราบข้อมูลไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Gun

โดยส่่วนตัวแล้วรู้สึกชอบบัตรนี้คะ พอดีใช้อยู่ แต่ถ้าคุณหวังจะกดเงินสดแล้วล่ะก็..วงเงินน้อยมากคะ ประมาณสามพัน ไม่ค่อยคุ้มเ่าไหร่ ถ้าจะทำเพื่อกดเงินสด แต่ถ้าใช้ซื้อของในห้างสรรพสินค้าตั้งฮั่วเส็งก็ดีคะ เพราะจะได้ลด 10% สำหรับสินค้าที่ราคาปกตินะคะไม่ใช่ลดอยู่แล้ว แล้วจะไปใช้บัตรลดอีกไม่ได้คะ สำหรับบัตรนี้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

2020.07.08 12:30

Fan

คิดเหมือนกันเลยครับ ผมเองก็มีพ่อแม่ที่เริ่มจะสูงอายุแล้ว แต่ว่าทั้งคู่ยังไม่เกษียณนะครับยังทำงานเป็นข้าราชการกันอยู่แต่คงเหลืออีกแค่ปี 2 ปีผมก็สนใจอยากจะสมัครบัตรเครดิตตั้งฮั่วเส็งวีซ่าให้กับพ่อแม่เหมือนกัน ผมรู้สึกว่าการมีบัตรเครดิตใบนี้จะช่วยให้พ่อแม่สบายขึ้น แต่สองคนยังดื้ออยู่ครับบอกว่าไม่เอาใจไม่เป็น ไม่รู้ว่าเกรงใจหรือยังไงกันแน่ ตอนนี้ก็กำลังหาวิธีทำให้พ่อกับแม่ยอมอยู่ครับ 555

2020.11.30 7:55

Narongsak42

ถ้าไปซื้อของที่ตั้งฮั่วเส็งบ่อยๆอยู่แล้ว สมัครบัตรเครดิต ตั้งฮั่วเส็ง วีซ่าเอาไว้สักใบน่าจะดีอย่างที่เม้นท์แรกบอกนะครับ เห็นว่าบัตรเครดิตนี้ให้วงเงินการกดเงินสดประมาณ 3,000 บาท เรื่องการเอาบัตรเครดิตไปกดเงินสดมาใช้เนี่ย ปกติ ก็ไม่น่าจะกดหรอกครับเพราะต้องเสียค่าธรรมเนียมการกดเงินสดด้วย เอาไว้ใช้เป็นส่วนลดเวลาซื้อของดีกว่าครับ

2020.12.21 13:47

สุไลหมาน

ที่จะทำให้พ่อกัยแม่นี้ไม่ทราบว่าเป็นของท่านเองเลยไหมครับ ถ้าท่านอสยุมากแล้วอย่าให้ท่านเป็นหนี้สินเลยครับ ทำอย่างที่ผมทำก็ได้นะครับ ผมกับ พ่อแม่ อยู่กันคนละที่ครับ นานทีผมจะกลับไปที่บ้านครับ ผมทำบัตรเครดิตเป็นชื่อของผมเองครับ แล้วก็ ทำบัตรเสริมให้พ่อกับแม่เอาครับ สินเดือนผมก็ค่อยจ่ายครับ แบบนี้ท่านสบายใจกว่าครับ

2021.02.17 11:48

TaTa

ทำไมไม่ซื้อประกันชีวิต หรือประกันสุขภาพให้พ่อแม่แทนคะ น่าจะดีกว่า เพราะในช่วงเกษียณจะได้มีเงินใช้จ่าย ถ้าเป็นประกันที่มีเงินคืน หรือเงินปันผล แล้วก็มีค่ารักษาด้วย ใช้จ่ายเงินที่เป็นของเราเองดีกว่านะในช่วงเกษียณ ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องเป็นบัตรเครดิต เพราะถ้าพ่อแม่อายุมากเราก็ซื้อประกันให้นะ ไม่ได้สมัครบัตรเครดิตให้

2021.05.26 12:59

Fruit

@TaTa มันคนละเรื่องกันนะคะ การสมัครบัตรเครดิตกับประกันชีวิตน่ะ กระทู้นี้เจ้าของกระทู้เขาอยากรู้เรื่องการสมัครบัตรเครดิตให้กับพ่อแม่ ถ้าเขาอยากซื้อประกันชีวิตให้พ่อแม่เขาคงไปตั้งกระทู้ใหม่เพื่อถามเรื่องนั้นโดยเฉพาะ อีกอย่างนะเขาอาจจะซื้อประกันชีวิตให้กับพ่อแม่แล้วก็ได้ แนะนำกันไปในสิ่งที่เขาต้องการทราบนะคะ

2021.05.29 6:17

รุ้งลาวัลย์

หมายถึงคุณจะทำเป็นบัตรเสริมให้กับพ่อกับแม่ของคุณแบบนั้นใช่ไหมคะ ไมาใช่เอาเอกสารของท่านไปขอทำบัตรใหม่ใช่ไหมคะ ถ้าเป็นอย่างหลังอย่าทำเลยคะ แต่ถ้าเป็นบัตรเสรอมก็ทำได้เลยคะ เราว่าคุณน่าจะมีเครดิตดีกว่าพ่อกับแม่นะคะ ทำให้ท่านได้เอาไว้ซื้อของแทนที่จะให้จับเงินสดช่วงนี้ เปลี่ยนมาให้รูดบัตรก็เข้าท่าดีเหมือนกันนะคะ

2021.12.10 15:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ตั้งฮั่วเส็ง วีซ่า บ้านใกล้ไปเลย

เป็นห้างฯที่ชื่อคุ้นหูกันอยู่แล้วครับ ยิ่งถ้าใครบ้านอยู่ใกล้หรือสะดวกไปซื้อของที่นี่อยู่แล้ว ควรมีเลยครับบัตรเครดิต ตั้งฮั่วเส็ง วีซ่า ที่ให้รับส่วนลด 10% สำหรับสินค้าราคาปกติและสินค้าที่ร่วมรายการเท่านั้นนะครับ ที่ห้างสรรพสินค้า ตั้งฮั่วเส็ง ธนบุรีและบางลำพูครับ ผมเองไปอยู่บ่อยๆก็เลยทำไว้เพราะได้ใช้แน่นอนครับ

บัตรเครดิต ตั้งฮั่วเส็ง วีซ่า

บัตรเครดิต วีซ่า

บ้านใครทีทอยู่ใกล้ตั้งฮั้วเส็ง เรามีบัตรมาแนะนำพวกคุณ Tang Hua Seng Visa

บัตรนี้เหมาะสำหรับคนที่ชอบช้อปปิ้ง ที่ห้างสรรพสินค้าตั้งฮั่วเส็ง เป็นประจำบัตรนี้มีระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย 52วัน รับส่วนลด 10% เมื่อซื้อสินค้าราคาปกติ และสินค้าที่ร่วมรายการ ฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้า แต่ค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ที่ 200บาท ค่าใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 25บาทรับ1คะแนน ให้วงเวินฉุกเฉินขั้นต่ำอยู่ที่ 3,000บาท

บัตรเครดิต ตั้งฮั่วเส็ง วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่ใช้ลดค่าเครื่องบินได้ถึง 50% เป็นไปได้หรอ!

บัตรนี้ผู้สมัครต้องมีรายได้ 70,000 บาท ค่อนค้างสูงเลยที่เดียว จะเหมาะกับคนที่ชอบเดินทาง ช้อปปิ้ง เพราะสามารถสะสมไมล์ได้เร็วกว่า เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 15 บาทรับ1คะแนนเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ ถ้าเป็นเงินไทย จ่าย20บาทรับ1คะแนน สิทธิพิเศษที่หนือกว่าบัตรอื่น ด้วยบัตรส่วนลดค่าโดยสารเคื่องบินสูงสุด50% สายการบินไทย

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้าอยากยกเลิกบัตรทำอย่างไร

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ช่วยผ่อนโทรศัพท์มือถือได้ไหม?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า สามารถรูดเติมน้ำมันหรือใช้ซื้อของในห้างต่างๆได้ไหมคะ นอกจากใช้ที่บี-ควิก?

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะตรวจสอบวงเงินในบัตรสินเชื่อบิ๊กซีเอกซ์คลูซีฟได้ยังไงคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี