Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครรู้จักบัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่าบ้างไหม? ขอรายละเอียดเพิ่มเติมไว้เป็นความรู้หน่อยคะ

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่าไม่เคยได้ยินชื่อนี้ แต่รู้ว่าเป็นบัตรในเครืออิออน พอดีเราอยากจะสมัครอิออน คลาสสิค แต่พนักงานแนะนำให้สมัครทีดีพีเพิ่มด้วย เลยอยากรู้รายละเอียดหน่อยคะว่าบัตรนี้มันมีสิทธิประโยชน์ยังงัย? แล้วเราสามารถจะสมัครบัตรเครดิตพร้อมกันหลายๆใบแบบนี้ก็ได้ด้วยหรอคะ?งงคะ รบกวนใครที่มีความรู้ช่วยตอบทีนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Gail

สมัครได้คะ แต่ก็แล้วแต่ธนาคารเค้าอนุมัติ...ถ้าเงินเดือนเราผ่านเกณฑ์คะ สำหรับบัตรทีดีพี วีซ่าเป็นบัตรเครดิตอิออน ที่ร่วม TDP (Thai Department Stores Pool) คือถ้าคุณอยู่ต่างจังหวัดอาจจะเคยได้ยินชื่อห้างพวกนี้คะ เช่น คลังพลาซ่า แฟรี่พลาซ่า ยงสงวน ห้างประมาณนี้คะ ถ้าคุณซื้อของที่นั่นก็จะได้ส่วนลด 5 - 10%

2020.07.09 12:30

Fan

ผมเองก็กำลังหาข้อมูลบัตรเครดิตที่ดีพีวีซ่าอยู่เหมือนกันครับเท่าที่รู้เห็นว่า ไม่ค่อยมีเงื่อนไขเยอะเท่าไหร่ คือไม่ได้ต่างจากบัตรเครดิตทั่วไปมาก น่าเสียดายอยู่อย่างตรงที่ บัตรเครดิตที่ดีพีวีซ่าใบนี้ยังต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ครับ ถ้าผมจำไม่ผิดรู้สึกว่าถ้าเป็นบัตรหลักจะเสียปีละ 200 บาทแต่ถ้าเป็นบัตรรองก็เสียปีละ 100 บาทครับ ยังบัตรเสริมก็สมัครได้สูงสุด 3 ใบต่อ 1 บัตรหลัก อัตราดอกเบี้ยต่อปีก็พอๆกับบัตรเครดิตทั่วไปครับ

2020.11.30 7:55

Narongsak42

ที่คุณ Gail บอกว่าถ้ามีบัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่าจะได้รับรับส่วนลด 5 – 10% เมื่อซื้อสินค้าราคาปกติ ณ กลุ่มห้างสรรพสินค้าไทย (Thai Department Stores Pool) แล้วกลุ่มห้างสรรพสินค้าไทยที่ว่าเนี่ย คือห้างสรรพสินค้าอะไรบ้างอะครับ เป็นห้างสรรพสินค้าที่อยู่ที่ต่างจังหวัดเท่านั้นหรือเปล่าครับ ใครมีข้อมูลเพิ่มเติม บอกได้นะครับ

2020.12.21 13:31

สุไลหมาน

บัตรนี้เคยได้ยินมานะครับ ส่วนใหญ่แล้วคนไม่ค่อนเลือกใช้กันนะครับ การใช้งานค่อนข้างยากนิดหนึ่งครับ ที่ว่ายากก็เพราะว่าถ้าเราหาห้างที่เข้าร่วมโครงการยากครับ ส่วนตัวนะครับถ้าผมใช้งานของ อิออนส่วนใหญ่แล้วผมจะเลือกเป็นพวกบัตรกดเงินสดแทนครับ บัตรเครดิตไม่ค่อยสนใจเท่าไรครับ ถ้าผมจะทำไปธนาคารใหญ่ๆดีกว่านะครับ

2021.02.17 11:48

BOOBOO

เป็นบัตรเครดิตที่เขาทำขึ้นมาเพื่อเป็นส่วนลดของห้างทีดีพี คนที่เป็นสมาชิกก็จะได้ส่วนลดพิเศษ ถ้าคุณไม่ได้ไปใช้บริการที่ห้างนั้นบ่อยๆก็ไม่จำเป็นที่จะต้องไปสมัครหรอกครับ เพราะว่าบัตรนี้มันมีค่าบริการรายปีด้วย ไม่จำเป็นเลยที่คุณจะต้องสมัครหลายๆใบ ถ้าเจ้าหน้าที่เขาให้สมัครก็บอกไปเลยครับว่าไม่สนใจ อันนี้ไม่จำเป็นที่เราต้องสมัครนะครับเค้าไม่ได้บังคับ

2021.06.23 4:48

Cup

บอกตรงๆ ไม่เคยได้ยินเลยอะ บัตรนี้ของธนาคาร หรือของสถาบันการเงินเจ้าไหนเนี่ย เนี่ยไม่รู้ไงเลยเข้ามาอ่านดู แต่ยังไม่มีใครมา Comment เยอะเท่าไหร่นะ ข้อมูลยังคลุมเครืออยู่เลยง่ะ ไว้เข้ามาใหม่ละกัน รอคนมาตอบเยอะๆกว่านี้ก่อน ขี้เกียจไปหาข้อมูลเองด้วย อยากรู้ไปงั้นแหละ แต่น่าจะไม่ได้สมัครหรอกนะ แค่รู้สึกว่าแปลกหู

2021.07.27 12:34

นิพพา

สมัคร แค่ที่เราอยากได้ ก็น่าจะพอแล้วไหมคะ อย่าเอามาหลายใบเลยคะ ยิ่งเรามีหลายใบ มีความเสี่ยงมากที่จะเป็นหนี้เสียนะคะ ช่วงโ๕วิดแบบนี้ด้วย ถ้าจะใช้บัตรพวกนี้ก็ต้องคิดให้ดีๆนะคะ ช่ววงนี้กำลังแย่นะคะ แลธนาคารก็ยังไม่มีแผนพักชำระหนี้ด้วย ขืนถ้าคุณทำบัตรมาสองใบ เราว่า น่าจะมีปัญหาแน่นอนคะ ป้องกันเอาไว้ก่อนดีไหมคะ

2021.08.09 14:43

น้องเนย

@BOOBOO ยิ่งงงเข้าไปใหญ่เลยค่ะไม่ค่อยได้ยินชื่อห้างสรรพสินค้า TDP มาก่อน เป็นห้างที่อยู่ในกรุงเทพฯหรือเปล่าคะพอดีเป็นคนต่างจังหวัดค่ะ ถ้าอย่างนั้นก็คงจะไม่ได้ใช้แล้วล่ะในจังหวัดไม่มีห้างชื่อนี้ ส่วนจขกท อยากจะบอกว่าถ้าอยากรู้เกี่ยวกับรายละเอียดของบัตรทำไมไม่ถามพนักงานของอิออนที่เขาแนะนำให้ในตอนนั้นไปเลยล่ะคะ จะได้รู้เรื่องกันไปเลย แต่ก็สงสัยว่าอยากจะได้รีวิวละมั้ง

2021.09.15 16:35

รุ้งลาวัลย์

แปลกจังทำไม พนักงานบัตรเครดิตแนะนำให้ทำบัตรตัวนี้เพิ่มด้วย ส่วนลดแล้วก็โปรต่างๆไม่น่าจะต่างกันเท่าไรเลยนะคะ แล้วอีกอย่างถ้าทำบัตรเครดิตเข้าเดียวกันหลายๆใบ เราว่าไม่ค่อยดีหลอกคะ เหมือนเราเราเอาหนี้ของเราไปกะจุกอยู่กับเจ้าเดียว ไม่สามารถโยกหนี้เหมือนที่หลายๆคนทำได้นะคะ คุณคิดให้ดีก่อนที่จะตัดสินใจนะคะ

2021.12.10 15:1

สุนิสา

บัตรเครดิตชนิดนี้จะเป็นบัตรเครดิตที่ร่วมรายการกับทางห้างสรรพสินค้าทีดีพีนะคะ ซึ่งคุณอาจจะต้องเป็นสมาชิกของที่นั่นหรือใช้บริการของที่นั่นอยู่แล้ว ห้างนี้เราก็ไม่เคยได้ยินชื่อเหมือนกันแต่คนที่จะสมัครบัตรเครดิตที่ร่วมรายการแบบนี้ จะต้องเป็นสมาชิกหรือจะต้องเป็นองค์กรที่คุณทำงานอยู่ถึงจะมีสิทธิ์สมัครได้นะคะ อันนี้เท่าที่เราเคยดูข้อมูลมานะคะ ซึ่งอาจจะถูกหรือไม่ถูกก็ได้ รอฟังความเห็นอื่นต่อแล้วกันค่ะ

2022.01.07 15:3

วิมลสรากร

เป็นบัตรเครดิตของ อิออนเหรอ ไม่รู้มาก่อนเลยนะว่า อิออนเขามีบัตรเครดิตด้วย คิดว่าเขามีแค่บัตรกดเงินสดเท่าน้ันนะ ส่วนใหญ่ เราก็จะขอบัตรกดเงินสดกันเท่านั้นแหละคะ ตัวบัตรเครดิต น่าจะไม่ค่อยได้รับความนิยมเท่าไรหรอกคะ เพราะบัตรเครดิตฐานเงินเดือนต้องหมื่นขึ้น แต่ถ้าบัตรกดเงินสด น้อยกว่าหมื่นก็ยังสามารถทำได้เลยคะ

2022.02.27 16:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ฉันเป็นพนักงานธรรมดาแต่สามารถมีบัตรที่ให้สิทธิประโยชน์ได้ขนาดนี้

TDP Visa credit เหมาะกับคนที่ชอบช้อปปิ้ง และรักสุขภาพ และความงาม รับส่วนสด 5-10% เมื่อซื้อสินค้าราคาปกติที่ห้างสรรพสินค้าไทย รับส่วนลดในร้านอาหาร โรงแรม โรงพยาบาลที่ร่วมโครงการ ยอดค่าใช้จ่ายผ่านบัตร TDP Visa ทุก 25บาท รับ 1คะแนน ฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้า ค่าธรรมเนียมรายปี 200 บาท เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัครได้ค่ะ

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่ใช้ลดค่าเครื่องบินได้ถึง 50% เป็นไปได้หรอ!

บัตรนี้ผู้สมัครต้องมีรายได้ 70,000 บาท ค่อนค้างสูงเลยที่เดียว จะเหมาะกับคนที่ชอบเดินทาง ช้อปปิ้ง เพราะสามารถสะสมไมล์ได้เร็วกว่า เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 15 บาทรับ1คะแนนเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ ถ้าเป็นเงินไทย จ่าย20บาทรับ1คะแนน สิทธิพิเศษที่หนือกว่าบัตรอื่น ด้วยบัตรส่วนลดค่าโดยสารเคื่องบินสูงสุด50% สายการบินไทย

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้าอยากยกเลิกบัตรทำอย่างไร

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ช่วยผ่อนโทรศัพท์มือถือได้ไหม?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า สามารถรูดเติมน้ำมันหรือใช้ซื้อของในห้างต่างๆได้ไหมคะ นอกจากใช้ที่บี-ควิก?

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะตรวจสอบวงเงินในบัตรสินเชื่อบิ๊กซีเอกซ์คลูซีฟได้ยังไงคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

All (บัตรเครดิต)

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี