Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะสมัครบัตรเครดิตเดอะพรีเมียร์ อยากทราบว่าต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างถึงจะสมัครได้ครับ?

ผมชอบเล่นฟิตเนสแล้วพอดีฟิตเนสที่ผมไปเค้ามีโปรโมชั่นลดราคาพนักงานจึงสอบถามผมว่ามีบัตรเครดิตเดอะพรีเมียร์ไหม? ปกติผมใช้แต่เงินสด ไม่เคยมีบัตรเครดิตซักใบและไม่เคยรู้เกี่ยวกับบัตรเครดิตเดอะพรีเมียร์เลย เป็นของธนาคารไหนหรือครับ? แล้วบัตรนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง? ค่าธรรมเนียมเป็นยังงัย? ถ้าเพื่อนๆมีใครทราบช่วยบอกผมทีครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Prapan Sriroj

บัตรนี้เป็นบัตรของธนาคารกสิกรไทยคะ คนที่จะสมัครได้จะต้องมีเงินฝากกับธนาคารนี้อย่างน้อย 6 เดือน ต้องมีเงินฝากตั้งแต่ 2 ล้านบาทขึ้นไป บัตรนี้เหมาะสำหรับคนที่เป็นนักธุรกิจ เพราะเค้ามีบริการให้คำปรึกษาและวางแผนการเงินส่วนบุคคลและธุรกิจแบบส่วนตัวคะและมีกิจกรรมสัมมนาแนะนำการลงทุนต่างๆด้วย คนธรรมดาทั่วๆไปแนะนำว่าไปสมัครบัตรอื่นเถอะคะ

2020.07.12 12:30

Fun

ถ้าไม่นับว่าเป็นคนไทยอะไรพวกนี้ก็คงจะเป็นเรื่องของกองทุนนั่นแหละครับ คือถ้าจะสมัครบัตรเครดิตพรีเมี่ยมของกสิกรไทยได้อย่างน้อยเราจะต้องมีหุ้นอยู่ในกองทุนสักตัวของธนาคารกสิกรไทยเท่าที่ผมเห็นมาตามเงื่อนไขบอกว่ามี 35 กล่องถุงครับ แต่ว่าต้องมีหุ้นอย่างน้อย 2 ล้านบาทขึ้นไปนะครับ หรือไม่ก็ต้องเคยกู้เงินกับธนาคารกสิกรไทยมากกว่า 2 ล้านบาทขึ้นไป ถึงจะผ่านคุณสมบัติตรงนี้ครับ

2020.11.30 7:57

รัตนาภรณ์😳

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรเครดิต เดอะพรีเมียร์ ต้องมีเงินในบัญชีธนาคารมากพอสมควรเลยนะคะ บัตรเครดิตใบนี้น่าจะมีสิทธิประโยชน์ที่ดีหลายอย่าง คงเหมาะกับคุณสมบัติของผู้สมัคร ถ้าเจ้าของกระทู้จะสมัครเพื่อเอาไปใช้ที่ฟิตเนสจะคุ้มมั้ยคะเนี่ย ต้องดูรายละเอียดอื่นๆด้วย จะได้รู้ว่ามีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่คุณจะใช้ได้อีก

2020.12.21 14:20

รัตติยา

เอาง่ายเลยบัตรใบนี้เป็นของ คนมีระดับที่มีเงินหมุน มากกว่า2ล้านในบัญชีใช่ไหมคะ เขาเรียกบัตร ของผู้บริหารใช่ไหมคะ ถ้าคุณมีเงินในบัญชีตามที่เขากำหนดก็สามารถใช้งานได้คะ แต่ถ้าไม่ เราว่ารองดูตัวอื่นไหมคะ อาจจะได้สิทธิประโยชน์ที่ใกล้เคียงกันคะ เดี่ยวนี้มีบัตรหลายไปคะให้เราได้เลือกใช้งาน ยังไงอย่ายึดที่ใบนี้อย่างเดียวนะคะ

2021.02.17 11:48

พิมลรัตน์

พี่ถามมากขนาดนี้เราว่า พี่น่าจะเข้าใปอ่านในเวบของเขาเลยน่าจะดีกว่านะคะ จะได้ข้อมูลที่ครบถ้วนมากมายเลยคะ ทั้งเรื่องของเอกสารที่จะต้องใช้ เรื่องเงินเดือนที่ต้องมี แถมยังบอกเรื่องดอกเบี้ยที่พี่ต้องจ่ายคืนให้เขาด้วยนะคะ นี่ กว่าพี่จะได้คำตอบจากพวกเรา ถ้าเม้นของพี่ ไม่มีคนสนใจเลย บอกเลยคะว่าไม่ได้คำตอยแน่นอนคะ

2021.08.28 14:42

ทาสแมว

ความคิดเห็นส่วนตัวนะ ผมว่าบัตรไปนี้คงจะเป็นบัตรที่ ธนาคารอาจจะเชิญให้ลูกค้า คือคนที่มีบัญชีกับธนาคารกสิกรอยู่แล้ว ให้สมัครบัตรใบนี้นะ เพราะถ้าดูจากเงื่อนไขแล้วก็คือว่าต้องเป็นลูกค้าที่มีบัญชีกับธนาคารกสิกร นานถึง 6 เดือน ผมก็เลยคิดว่าเป็นแบบนั้น ถ้าใครมีบัญชีกับกสิกรอยู่แล้ว ได้รับเชิญให้สมัครบัตรเครดิตใบนี้ก็คงจะอนุมัติง่ายแหละ

2021.09.29 14:16

พัชรพล

555+ ทำงานอย่างน้อย 6เดือน ยังไงผมก็ผ่านแน่นอนครับ แต่พอมาเจอบอกว่าต้องมีเงินในบัญชี2ล้านบาทเข้าไป เอาเข่าแทบทรุดเลยครับ เงินในบัญชีคงไมไ่ด้มีขนาดนั้นแน่ๆ แล้วถ้ามีเงินขนาดนั้น ผมว่าไม่ไปทำแล้วครับ เอาเงินไปลงทุนได้ดอกเบี้ย เดือนละหมื่นสองหมื่นก็น่าจะได้แล้วละครับ ตอนนี้ ผมเงินเดือน 2หมื่น คงได้ไม่มากนะ

2021.10.17 16:8

กิตติธัช

ไม่ทราบว่าทำงานอะไรเหรอครับ มีเงินมากขนาดนี้ ผมว่า มีหลายตัวเลยครับ ที่คุณสามารถเลือกทำได้ครับ ถ้าสามารถทำได้แล้วเข้าข้อกำหนดของเขาผมคิดว่าน่าทำนะครับ เพราะว่าไม่ใช่ใครๆจะสามารถทำได้ แถมทำมาแล้วก็ยังสามารถเอามาเป็นทุนหมุนเวียนในธุรกิจของเราด้วยนะครับ ถือว่าเป็นช่องทางก้าวหน้าในการทำธุรกิจของเรานะครับ

2021.12.10 15:2

ธีรเมธ

ผมคิดว่าทางที่ดีเลือกของเจ้าอื่นหรือว่าบัตรตัวอื่นของธนาคารนี้ก็ได้นะครับ เพราะดูจากที่เพื่อนๆบอกแล้วบัตรตัวนี้ต้องเป็นบัตรที่มีเงินฝากในบัญชีอย่างน้อยๆประมาณ 2ล้านบาทครับ อ่อ แต่ถ้าคุณมีเงินเก็บมากขนาดนี้ก็ทำได้นะครับ ปกติแล้วบัตรแบบนี้ทางธนาคารเขาจะโทรมาชวนให้เราทำเองนะครับ ไม่ต้องไปขอทำครับแต่ถ้าเขาไม่ชวนแสดงว่าเรายังไม่ถึงขั้นที่เขากำหนดนะ

2022.01.10 14:35

ยุทธชัย

เป็นไงบ้างพี่ ช่วงโควิดนี้ พี่ยังสามาถไปออกกำลังกายที่ยิมได้อีกเหรอครับ ถ้าเป็แถวที่บ้านของผมเขาจะเชคเลยครับ ว่ายิมของเจ้าไหนแอบเปิดไหม เจอค่อนข้างหลายเจ้าเลยครับ นี่ขนาด เปิดแค่ออกกำลังกายแค่สมาชิกอย่างเดียวเ่ท่านั้นนพครับ นี่ถ้าไม่ม่โควอกเราคิกว่าทั้งตัวเราแล้วก็ลูกๆคงได้แต้ตองหน้าเลย

2022.02.25 15:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี