Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์มีร้านอาหารที่เข้าร่มรายการเยอะไหมคะ?

พี่ๆช่วยตอบหน่อยนะคะว่า หนูควรจะสมัครบัตรบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ไหม?เพราะหนูเคยเห็นโฆษณาว่าบัตรมีส่วนลดร้านอาหารเยอะแยะมากมาย หนูเป็นคนชอบออกไปทานอาหารข้างนอกบ้านกับครอบครัวบ่อยๆคะ ถ้าหนูมีบัตรเครดิตแล้วมันลดราคาได้จะช่วยครอบครัวประหยัดได้อีกทางนึงคะ และช่วงนี้ออกจากบ้านไม่ได้เลยเนื่องจากไวรัสโคโรน่า เลยอยากสั่งอาหารทางอินเตอร์เนต เพราะไม่อยากออกไปกดเอทีเอ็ม หนูเห็นโปรโมชั่นเยอะมากใน grabและ food panda หนู่ไม่แน่ใจว่าหนูอายุแค่ 17 ปีสามารถจะสมัครบัตรนี้ได้ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Khantharot

น้องคะสำหรับบัตรนี้คนที่จะสมัครได้คือต้องมีอายุ 20 ปี ขึ้นไปนะคะ ถึงจะสมัครได้ ไม่งั้นหนูลองให้คุณพ่อหรือคุณแม่สมัครดีไหมคะ?แล้วหนูใช้เป็นบัตรเสริมแทน แต่ค่าธรรมเนียมบัตรจะบอกว่ามันแพงมากๆเลยนะคะ พี่ไม่รู้ว่ามันจะคุ้มรึเปล่า ปีละ 4,000 บาทเลยนะคะน้อง แต่ถ้าน้องใช้จ่ายผ่านบัตรนี้เกิน 300,000 ต่อปี ก็ไม่ต้องเสียคะ ลองคิดดีๆนะคะว่าควรจะสมัครไหม

2020.07.14 12:30

บันลือ

บัตรเครดิตที่มีให้บริการมีวัตถุประสงค์เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับผู้ใช้บริการในการใช้จ่ายแทนเงินสด การสมัครบัตรเครดิตก็ต้องเป็นไปตามเงื่อนไขของสถาบันการเงินนั้นๆ และจะมีเงื่อนไขการจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีด้วยซึ่งส่วนมาก แต่หลายคนก็อาจจะไม่รู้ว่าผู้ใช้บัตรสามารถเวฟค่าธรรมเนียมได้ด้วยในกรณีที่ไม่สามารถใช้จ่ายผ่านบัตรตามเงื่อนไขได้

2020.11.06 13:12

โย่ โย่///\\\

อย่าหาว่าพี่ถือดีมาสอนน้องที่เขียนกระทู้นี้เลยนะ พี่แค่หวังดีเท่านั้นเอง น้องบอกว่าเป็นคนชอบออกไปทานอาหารข้างนอกบ้านกับครอบครัวบ่อยๆ ถ้ามีบัตรเครดิตแล้วมันลดราคาได้จะช่วยครอบครัวประหยัดได้อีกทางนึง นี่ก็เป็นความคิดที่ดีนะครับ แต่จะดีกว่านี้หากน้องบอกที่บ้านว่า กินอาหารที่บ้านก็ได้ ประหยัดดี แบบนี้น่าจะดีกว่านะ

2020.12.21 14:34

สมปอง

ที่จริงไม่ต้องคิดถึงบัตรเครดิตหลอกครับ ถ้าน้องอยากช่วยที่บ้านประหยัดนะครับ ที่จริงคิดดีๆแล้วการใช้บัตร ไม่น่าจะเป็นการช่วยเหลือนะครับ เพราะยังไงเราก็ต้องมาจ่ายหนี้ที่หลังอยู่ดี เอาแบบนี้ดีกว่าไหมครับ ถ้าอยาก ช่วยจริงๆ ช่วยที่บ้านเรื่องเรียนดีกว่าครับ ตั้งใจเรียนครับ ยิ่งตอนนี้โรงเรียน เรียนได้ไม่เต็มที่ น้องทำแบบนี้น่าจะดีกว่าครับ

2021.02.17 11:48

ณัฐณิชา

เล่าความต้องการของตัวหนูมายาวเลยนะคะ แล้วก็ต้องมาตายตรงที่อายุ17ปี จบเลยคะ แต่ ถึงแม้ว่าหนูจะไม่สามารถทำบัตรเครดิตเป็นของตัวเองได้แต่น้องก็ยังสามารถมีบัตรเครดิตนะคะ คุยกับพอกับแม่ดูไหม ขอให้ท่านทำบัตรเสริมให้คะ อายุเท่าน้องสามารถทำได้เลยคะ แต่ประเด็นคือ หนูทำงานหรือยัง ถ้าทำแล้วก็ช่วยพ่อกับแม่จ่ายหนี้บัตรด้วยนะ

2021.12.10 15:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ พักผ่อน ก่อนเดินทาง

ช่วงก่อนเดินทางได้ใช้บริการนี้แน่ค่ะ เพราะบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ให้บริการห้องพักรับรอง Royal Silk Lounge สำหรับการเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศ ใช้สิทธิ์ได้ 2 ครั้ง/ปี ส่วนบริการอื่นๆก็มีไม่มากเท่าไหร่ ในเรื่องการเดินทางน่ะค่ะ ก็เป็นไปตามประเภทบัตรฯ อยู่ที่ว่าคุณต้องการใช้บัตรฯทำอะไรมากกว่า ถ้าเดินทางบ่อยจริงๆอาจต้องดูเป็นบัตรฯอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ส่วนลดของอร่อยเพียบ

ชอบดูเหมือนกันครับ เรื่องส่วนลดหรือโปรโมชั่นจากบัตรเครดิตเนี่ย กลัวจะใช้ไม่คุ้ม ซึ่งบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ก็มีโปรโมชั่นดีๆตลอดนะครับ เรื่องกิน เรื่องช้อป ยิ่งเรื่องกินนี่ผมชอบมากเลย มีส่วนลดหลายที่ แต่ละร้านน่าอร่อยทั้งนั้น อยู่ที่ว่าจ่ายไหวมั้ย เพราะถ้าอยากกินบ่อยเกินไปอาจช็อตได้ มีทั้งร้านอาหารดังและที่ห้องอาหารในโรงแรมหรูๆเลยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

โปรโมชั่นเด็ดของบัตรเครดิต คืออะไร

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

ไม่ค่อยได้เดินทางทำไงดี

ประกันการเดินทาง

ข้อมูลเรื่องประกันการเดินทางเป็นอย่างไร

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตรอันไหนสะสมไมล์เดินทางดีกว่า

อยากทราบเรื่องการแลกของจากคะแนนสะสม

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ดีไม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี