Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

เป็นคนชอบซื้อของที่Big Cบ่อยคะ พอดีจำเป็นต้องซื้อแอร์ แต่ไม่อยากใช้เงินสดซื้อ เลยถามพนักงาน เค้าบอกว่า Big C มีบัตรเครดิตด้วย ที่ชื่อว่า บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ เพื่อนๆเคยใช้กันไหมคะ? ดีไหม? พนักงานบอกว่าถ้าสมัครบัตรนี้เราสามารถผ่อนสินค้าได้ 0% นาน 6 และได้ส่วนลดอีก แต่เราสงสัยว่าบัตรนี้ใช้ได้แค่ใน Big C ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นววรรณ

บัตรนี้ใช้จ่ายได้ทุกที่เลยคะ เพียงแต่ว่าถ้าคุณซื้อของที่นั่นบ่อยๆก็จะคุ้มค่า เพราะว่าคุณจะได้รับสวนลด 3% และสามารถจะผ่อน ชำระสินค้าได้ โดยดอกเบี้ย 0% นาน 6 เดือน ถ้าอยากจะสมัครต้องมีรายได้ขั้นต่ำ1,5000 ต่อเดือนคะ บัตรนี้พูดถึงก็คุ้มนะคะ เพราะไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี และสามารถกดเงินสดออกมาใช้ได้ด้วย สะดวกดีคะ

2020.07.22 12:30

มาริสา

เมื่อคุณใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตบิ๊กซี แพลทินัม เพย์เวฟ ที่บิ๊กซี ซุปเปอร์เซ็นเตอร์, บิ๊กซี เอ็กซ์ตร้า, บิ๊กซี มาร์เก็ต, มินิบิ๊กซี ทุกสาขา คุณจะได้รับส่วนลด 5% ทันทีเมื่อมียอดใช้จ่ายเต็มจำนวนกับสินค้าที่ร่วมรายการ และรวมยอดชำระเต็มจำนวนกับสินค้าในแผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า ทุกการใช้จ่ายผ่านบัตร 25 บาทจะได้รับ 1 คะแนนสะสม ซึ่งคะแนนสะสมจะมีอายุใช้งาน 4 ปีนับจากวันที่มีการใช้จ่ายผ่านบัตร

2020.11.07 8:34

สำรวม๔๕๒

บัตรเครดิตร่วมกับศูนย์การค้าหรือห้างสรรพสินค้าต่างๆก็เหมาะกับคนที่ชอบไปช้อปปิ้ง ไปซื้อของตามที่เหล่านั้นบ่อยๆ อย่างเจ้าของกระทู้ชอบไปซื้อของที่บิ๊กซี หากว่ามีบัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ ก็จะช่วยคุณประหยัดขึ้นเพราะว่าได้รับส่วนลดเวลาที่ซื้อของ ผ่อนชำระค่าสินค้าก็ได้ด้วย แต่อย่าใช้เพลินจนจ่ายคืนไม่ทันนะครับ

2020.12.22 6:34

🍋เปรี้ยวหวาน🍡🍭

เรื่องการสมัครบัตรเครดิตไว้ใช้ นอกจากการเลือกบัตรที่ตรงกับการใช้งานของผู้ถือบัตรแล้ว เรื่องการควบคุมค่าใช้จ่ายก็สำคัญค่ะ เพราะการใช้บัตรเครดิตเป็นการยืมเงินจากธนาคารเจ้าของบัตรมาใช้ก่อน เมื่อถึงเวลาที่ต้องชำระเงินคืนผู้ถือบัตรต้องคืนเงินนั้นภายในกำหนดเวลา ไม่อย่างนั้นคุณต้องเสียดอกเบี้ยด้วย ทำไปทำมามันจะหลายบาทนะคะ

2021.02.18 4:8

ณัฐนิชา

บัตรเครดิต เขามีลูกค้าที่เป็นห้างมาร่วมโครงการบัตรกับเขาเยอะคะ แต่นั้นก็ไ่ได้หมายความว่าจะเอาบัตรเครดิตไปใช้ที่อื่นๆไม่ได้นะคะ สามารถใช้ได้ทุกที่แหละคะ แต่ถ้าคุณใช้งาน ที่ห้างที่เขาร่วมกับบัตร ก็จะได้ส่วนลดสินค้าที่เยอะกว่า หรืออาจจะผ่อนสินค้าได้นานกว่า ที่เราเอาไปใช้ที่อื่นคะ ไม่ต้องกังวลเรื่องการใช้งานนะคะ

2021.10.07 14:56

Panita ta

ถ้าไปซื้อของที่บิ๊กซีบ่อย มีบัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ ไว้ใช้สักใบก็ดีค่ะ ถือว่าตรงตามสิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิตนี้นะ แต่ถ้าเป็นการผ่อนชำระค่าสินค้าที่ห้างบิ๊กซี เราใช้พวกบัตรกดเงินสดก็ได้มั้ยอะคะ มีใครรู้บ้างว่าใช้บัตรกดเงินสดที่ร่วมกับห้างบิ๊กซี กับบัตรเครดิตที่เจ้าของกระทู้ถามมา บัตรไหนจะดีกว่ากันคะ?

2021.10.11 5:9

#Sakaojai#

ไปซื้อของที่บิ๊กซีบ่อย มีบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดไว้ผ่อนชำระค่าสินค้าดอกเบี้ยต่ำสักใบก็ดีค่ะ แต่จำเป็นต้องใช้บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟที่เจ้าของกระทู้ถามมาเหรอคะ ถ้าอยากเอาบัตรมาผ่อนชำระค่าสินค้า ใช้บัตรกดเงินสดก็ได้นี่คะ หรือว่าคุณชอบบัตรเครดิตมากกว่า ถ้าไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีก็ดีนะคะ

2021.10.25 6:59

คมกริช

เจอหลายคนเลยครับ ที่ถามว่าบัตรเครดิต ที่มีชื่อของห้าง หรือว่าของ ร้านค้าที่ร่วมรายการสามารถเอาไปใช้ที่อื่นๆได้ไหม? เอาว่าถามกันจนผมเองก็เริ่มจะสงสัยไปด้วยคนแล้วละครับ ว่ามันได้ไหม เพื่อนๆครับ บัตรเครดิตนะครับ ไม่ใช่บัตรสมาชิกครับ สามารถใช้ได้ทุกที่แหละครับ เพียงแต่ว่าส่วนลดอาจจะได้น้อยกว่าเท่านั้นเองแหละครับ

2021.12.10 15:20

วีรยุทธ

ถ้าสมัครบัตรนี้แล้วใช้งานได้แค่ที่ Big C เท่านั้น ผมก็ไม่สมัครด้วยคนแล้วครับ บัตรเครดิตต้องใช้งานได้ทุกที่สิ จะมากำหนดได้ไงว่าบัตรของอะไรต้องใช้ที่ไหนแบบนี้คนก็ไม่ทำบัตรเครดิตหลายๆใบเลยเหรอ ทำเลยแล้วเอาไปใช้ที่ห้างอื่นก็ได้ แต่เราก็จะแค่รู้สึกแปลกๆเท่านั้นเองครับ แล้วพนักงงานก็จะมองหน้าเรานิดหน่อยเท่านั้น

2022.01.31 13:8

วันชนะ

แถวๆบ้านของผม ไม่ค่อยมีห้างแบบนี้นะ แต่เมื่อก่อนก้เคยใชับีตรอื่นะตอนที่ไปเยี่ยมญาติๆที่จังหวัดอื่น ซือเครื่องใช้ไฟฟ้าเข้าไปให้เขา เราก็สามารถใช้บัตรเครดิตของเจ้าอื่นผ่อนสินค้าพวกนี้ได้ด้วยนะ เราไม่จำเป็นต้องทำบัตรให้ตรงกับชื่อห้างแถวบ้านเราก็ได้ เพราะยังไงๆแล้วบัตรพวกนี้ก็ผ่อนได้หมดอยู่ดี เขาไม่ได้กำหนดว่าต้องใช้แบบไหนนะ

2022.03.29 4:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ สมัครเร็ว ได้บัตรกำนัล

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ ให้สิทธิประโยชน์หลายอย่างนะครับบัตรฯนี้ สะสมคะแนนก็ได้ ให้ส่วนลดที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า มีประกันให้ด้วย และถ้าคุณสมัครเร็ว จะได้บัตรกำนัลด้วยนะครับ. หากคุณสมัครออนไลน์ภายใน 31 มี.ค. 2563 นี้ ฟรี! ค่าธรรมเนียมรายปีตลอดอายุบัตรครับ และรับ Starbucks Gift Voucher มูลค่า 300 บาทอีกด้วย.

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ ได้คะแนนและบัตรกำนัล

ซื้อของ ต้องได้คุ้มค่ะ บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ ให้ดิฉันได้ทั้งคะแนนและบัตรกำนัลที่บิ๊กซีค่ะ เมื่อดิฉันใช้จ่ายทุกๆ 20 บาท ได้รับ 1 คะแนนสะสม AEON Happy Point และสะสมจนถึง 1,000 คะแนน เอาไปแลกรับบัตรกำนัลบิ๊กซี มูลค่า 100 บาทได้อีกด้วยค่ะ. ถูกใจแม่บ้านอย่างดิฉันมากเลยค่ะ ถ้ายังไงต้องไปซื้อที่บิ๊กซีกันอยู่แล้ว มีบัตรฯนี้ไว้ ดีแน่นอนค่ะ.

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ มีประกันอุบัติเหตุให้

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ มีประกันอุบัติเหตุให้ด้วยนะคะ เป็นประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางเมื่อชำระค่าเดินทางผ่านบัตรฯค่ะ มีวงเงินสูงสุด 31,000,000 บาท ซึ่งครอบคลุมถึงคู่สมรสและบุตรที่อายุไม่เกิน 23 ปีด้วยนะคะ ดีจังค่ะเพราะส่วนใหญ่ครอบครัวเราก็เดินทางไปไหนมาไหนด้วยกันอยู่แล้ว. บัตรฯนี้นอกจากจะใช้ช้อปปิ้งสะดวก ยังอุ่นใจเมื่อต้องเดินทางด้วยค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

คนที่ชอบท่องเที่ยวแบบผมต้องชอบบัตรนี้แน่ บัตรที่ให้คะแนนตามไมล์ที่คุณไป!

บัตร Aeon Royal Orchid plus Platinum จะได้รับ 1ไมล์สะสมเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 20บาท รับโบนัสสะสมสูงสุด 2,000 ไมล์ เมื่อเดินทางครบ4เที่ยว มีสิทธิพิเศษและคะแนนสะสม 7,500 คะแนน สำหรับการยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีต่อไป มีแผนประกัยอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง ที่ครอบคลุมทั้งคู่สมรส และบุตรที่มีอายุไม่เกิน 21 ปีด้วยวงเงิน 31 ล้านบาท.

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ครูสอนภาษาญี่ปุ่นแบบผม อยากนำบัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับใช้ที่ญี่ปุ่นมาแนะนำครับ

ถ้าคุณไปช้อปที่ญี่ปุ่นบ่อย บัตรนี้รับรองคุ้ม รับส่วนลดและเงินคืนสูงสุด 18%ที่ AEON โซนห้างสรรพสินค้าในญี่ปุ่น, โดยรับ 8%เงินคืนภาษี และ 5% เครดิตเงินคืน ส่วนลดและเงินคืนสูงสุด 10% ร้านค้าที่ร่วมรายการโดย8%คืนเงินภาษีและ2% เครดิตเงินคืน มีแผนประกันภัยเดินทางโดยไม่ต้องสำรองเงินจ่าย มูลค่าสูงสุด 1ล้านบาทจาก SOMPO.

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้าอยากยกเลิกบัตรทำอย่างไร

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ช่วยผ่อนโทรศัพท์มือถือได้ไหม?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า สามารถรูดเติมน้ำมันหรือใช้ซื้อของในห้างต่างๆได้ไหมคะ นอกจากใช้ที่บี-ควิก?

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะตรวจสอบวงเงินในบัตรสินเชื่อบิ๊กซีเอกซ์คลูซีฟได้ยังไงคะ?

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี