Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีบัตรเครดิตที่ตอบโจทย์คนที่ชอบดูหนังบ้างไหมคะ เพื่อนๆพี่ๆพอมีใครรู้บ้างคะ?

หนูเป็นคนที่รักการดูหนังเป็นชีวิตจิตใจ ทุกๆอาทิตย์จะต้องออกไปทานข้าวและดูหนังกับเพื่อนๆ หนูเห็นว่าบัตรเครดิตมีหลายบัตรที่ทำมาเพื่อตอบสนองความต้องการของลูกค้า หนูเลยอยากถามพี่ๆเพื่อนว่าแล้วมีไหมคะ บัตรเครดิตสำหรับคนที่ชอบการดูหนัง? ถ้ามีแล้วหนูสามารถจะสมัครได้ไหมคะ? อายุ 17 ปี ยังขอเงินพ่อแม่ใช้อยู่คะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Som

น้องจ๋า คนที่จะสมัครบัตรเครดิตได้เนี่ยเค้าต้องอายุไม่ต่ำกว่า 20 ปีนะจ้ะ แล้วก็ต้องทำงานและมีรายได้ไม่ต่ำกว่า 15,000 บาท ต่อเดือน ถามว่ามีไหมบัตรที่ตอบโจทย์คนที่ชอบดูหนัง?? มีสิคะ!! " บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า " คะ บัตรนี้มีดีคือ ฟรีตั๋ว1 ที่นั่ง ทุกเดือนและในวันเกิด และจะได้ส่วนลดในการซื้อตั๋วที่ Thai Ticket Major ด้วย ลองให้พ่อแม่สมัครให้นะคะ

2020.07.23 12:30

วิภา

หนูอายุ 17 ปีเอง และยังขอเงินคุณพ่อคุณแม่ใช้อยู่ การขอสมัครบัตรเครดิตหนูต้องมีรายได้ตั้งแต่ 15,000 บาทขึ้นไปและมีอายุ 20 ปี ถึงจะสมัครบัตรเครดิตได้ ถ้าหนูชอบดูหนังทำไมหนูไม่ทำงานพาร์ทไทม์เพื่อจะเก็บเงินไว้ใช้จ่ายส่วนตัว ทำไมต้องไปขอคุณพ่อคุณแม่ หนูไม่สงสารท่านบ้างเหรอไง ลองหางานทำดูแล้วจะรู้ว่ามันเหนื่อยแค่ไหนกว่าที่จะได้เงินมากใช้จ่าย

2020.11.07 8:43

สำรวม๔๕๒

อายุแค่ 17 ปี จะใช้บัตรเครดิตได้ต่อเมื่อบัตรเครดิตนั้นเป็นบัตรเสริมครับ พ่อหรือแม่ของน้องต้องไปสมัครบัตรเครดิตก่อนแล้วบอกเจ้าหน้าที่ว่าขอทำบัตรเสริมด้วย เจ้าหน้าที่ถึงจะจัดการทำบัตรเครดิตออกมาให้น้องใช้ได้ครับ น้องออกไปกินข้าวนอกบ้านและออกไปดูหนังกับเพื่อนทุกอาทิตย์ ได้แบ่งเวลามาช่วยพ่อกับแม่ทำงานบ้างหรือเปล่าครับ

2020.12.22 6:40

ท่านจั่นเจา😠😠

น้องเจ้าของกระทู้บอกว่า "รักการดูหนังเป็นชีวิตจิตใจ ทุกๆอาทิตย์จะต้องออกไปทานข้าวและดูหนังกับเพื่อนๆ" ขอถามหน่อยว่าช่วงที่โควิด-19ระบาดหนักๆเลยอะ น้องทำอย่างไรครับเพราะว่าออกจากบ้านบ่อยๆไม่ได้แล้ว ช่วงนั้นโรงหนังก็ปิดด้วย อยากรู้อะว่าน้องมีวิธีจัดการกับเรื่องนี้อย่างไร ถือว่ามาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันนะ

2021.02.18 4:15

คมกริช

ทำได้แค่บัตรเสริม ของพ่อกับแม่เท่านั้น แบบที่พี่ๆเขาบอกแหละครับ แต่จริงๆนะครับ เด็กๆ สมัยนี้เขาหาเงินเก่งกว่าเรานะครับ บางคน อายุไม่ถึง 20ปี ก็มีเงินเก็บเป็นแสนๆแล้วละครับ ถ้าน้องอยากทำ พี่ขอเสนอนะครับ น้องต้องทำงานให้มีรายได้เข้ามาก่อนครับ แล้วก็เอาสมุดบัญชีไปให้ธนาคารดูครับ เขาอาจจะพิจราณา เป็นกรณีพิเศษก็ได้นะครับ

2021.12.10 15:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า ได้ส่วนลดเยอะ

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า ได้ส่วนลดเยอะนะครับ อย่างผมก็ได้ส่วนลดพิเศษสำหรับการซื้อบัตรชมภาพยนตร์ในระบบดิจิทัล 2D-IMAX เลยครับ ขออนุญาตอธิบายให้ฟังนิดนึง ว่าเป็นส่วนลด 50 บาท ทุกประเภทที่นั่ง (ยกเว้นโซฟานะครับ) ที่ IMAX สาขา ควอเทียร์ ซีเนอาร์ตครับ. พอดีสะดวกไปสาขานี้ก็เลยได้ใช้สิทธิประโยชน์นี้ครับ.

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า ทุกการใช้จ่าย ได้คะแนน

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า ทุกการใช้จ่าย ได้คะแนนเหมือนเดิมค่ะ ก่อนสมัครดิฉันไม่พลาดเรื่องนี้ค่ะ ต้องดูว่าบัตรฯนี้มีคะแนนสะสมมั้ยแล้วขั้นต่ำต้องใช้จ่ายเท่าไหร่ถึงจะได้คะแนน สำหรับบัตรฯนี้แค่ 25 บาทเท่านั้นค่ะ ได้รับ 1 คะแนนสะสม AEON Happy Point แล้ว จะใช้จ่ายที่ร้านไหนก็ได้ค่ะ ไม่ใช่แค่นั้น ทุกๆ 50 บาท จากยอดใช้จ่าย ณ เครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ กรุ๊ป รับ 1 คะแนนสะสมจาก M GENERATION ด้วยนะคะ. สมัครทั้งทีต้องได้คุ้มค่ะ.

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า คะแนนแลกตั๋วหนัง

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า ใช้คะแนนแลกตั๋วหนังได้นะครับ เป็นการการสะสมคะแนนที่คุ้มค่ามากครับทุกๆ 25 บาท จากยอดใช้จ่ายของผม ณ ร้านค้าทั่วประเทศ ผมได้ 1 คะแนนสะสม AEON Happy Point และทุกๆ 1,000 คะแนน AEON Happy Point ผมสามารถแลกรับตั๋วหนังฟรี 1 ที่นั่งปกติในระบบดิจิทัล 2D ผ่าน AEON Thai Mobile Application ด้วยครับ. จ่ายเงินไปก็ยังได้กลับมาเป็นตั๋วหนัง โอเคเลยนะครับสำหรับผม.

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า ดูหนังที่ไหนก็ราคาพิเศษ

บัตรฯคู่กายของ(ผม)คนชอบไปดูหนังครับ บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า ดูหนังราคาพิเศษ ที่เมเจอร์ซีนิเพล็กซ์ครับ บัตรฯนี้ให้ส่วนลดพิเศษสำหรับการซื้อบัตรชมภาพยนตร์ในระบบดิจิทัล 2D-IMAX อย่างเช่น ส่วนลด 30 บาท ทุกประเภทที่นั่ง (ยกเว้นโซฟา) ที่ IMAX สาขา เวสต์เกต ซีนิเพล็กซ์ และส่วนลดพิเศษ 20บาท ทุกประเภทที่นั่ง ทุกสาขา ในระบบดิจิทัล 2D-4DX ครับ. พกติดตัวไว้ครับ สะดวกเมือไหร่ จองตั๋วได้เลย.

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

อยากได้วงเงินบัตรเครดิตเพิ่มต้องทำอย่างไร

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้าอยากยกเลิกบัตรทำอย่างไร

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ช่วยผ่อนโทรศัพท์มือถือได้ไหม?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า สามารถรูดเติมน้ำมันหรือใช้ซื้อของในห้างต่างๆได้ไหมคะ นอกจากใช้ที่บี-ควิก?

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี