Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากถามนิดนึงครับว่าบัตรเครดิตของธนาคารธนชาติ พวกบัตรไดมอนนี่ ดียังงัยครับ?

ผมเห็นโฆษณาธนาคารธนชาติเค้าทำบัตรเครดิต"Diamond Series" ออกมาเยอะมาก มีทั้ง Black Diamond, Blue Diamond และ Diamond มันมีดียังงัยกันครับบัตรนี้แตกต่างกันกับบัตรเครดิตธรรมดาๆยังงัย? น่าใช้ไหม แล้วต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะสมัครได้ ท่าทางว่าต้องมีรายได้สูงใช่ไหมคะถึงจะสมัครได้ แล้วค่าธรรมเนียมก็น่าจะแพงตามมาด้วยแน่ๆเลย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Da

แต่่ละบัตรก็ถูกออกแบบขึ้นมาตามรายได้ของผู้ใช้งานคะ แน่นอนว่า สิทธิพิเศษก็ย่อมแตกต่างกันด้วย เช่น บัตรเครดิต Blue Diamond ฐานเงินเดือนจะอยู่ที่ประมาณ 50,000-70,000 บาท ส่วนบัตร Black Diamond ฐานเงินเดือนจะอยู่ที่ประมาณ 3,000,000 บาทขึ้นไปคะ ก็ตามปกติแล้วบัตรเครดิตธนาคารอื่นๆถ้าเติมน้ำมันจะคืนเงินแค่ 1% แต่บัตรเครดิต Diamond เค้าให้เงินคืนสูงสุด 3.5% ในการเติมน้ำมัน ซึ่งเยอะพอสมควรคะ

2020.07.25 12:30

แรมใจ

เท่าที่ทราบมา บัตร Black Diamond จะต้องมีเงินเดือนถึง 300,000 บาทหนือมีเงินลงทุนกับธนาคาร 5,00,000 บาท และมีค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ที่ 7,000บาทแต่ถ้ามียอดใช้จ่าย 400,000 บาทภายในรอบปีจะได้รับการยกเว้นค่าธรรมเนียม เหมาะสำหรับผู้ที่ชอบเดินทางไปเที่ยวต่างประเทศ เพราะจะได้รับคะแนนพิเศษเมื่อใช้จ่าย ในหมวดการท่องเที่ยวและร้านอาหาร

2020.11.07 10:44

ทัดดาว⭐⭐

ตกลงว่าบัตรเครดิตธนชาติ Black Diamond ผู้สมัครจะต้องมีเงินเดือน 300,000 บาทไม่ใช่ 3,000,000 บาทอย่างที่เม้นท์แรกบอกใช้มั้ยครับ หรือมีเงินลงทุนกับธนาคาร 5,00,000 บาท? นี่คือ ห้าแสน หรือ ห้าล้านบาทกันแน่ ต้องมีเงินกันเยอะพอสมควรเลยนะคะ สิทธิประโยชน์ที่ผู้ถือบัตรจะได้รับ คุ้มค่ากับค่าธรรมเนียมรายปีมั้ยละเนี่ย

2020.12.22 7:13

ท่านจั่นเจา😠😠

ถึงธนาคารธนชาติเขาจะทำบัตรเครดิต"Diamond Series" ออกมาเยอะ ทั้ง Black Diamond, Blue Diamond และ Diamond แต่เราต้องดูฐานเงินเดือนของผู้สมัครเป็นหลักครับ ฐานเงินเดือนของเราสามารถสมัครบัตรเครดิตใบไหนได้ การใช้งานตรงกับตัวคุณมั้ย ถ้าคำตอบ คือ "ใช่" คุณก็สมัครบัตรเครดิตใบนั้นแหละครับ ใบอื่นแค่ดูข้อมูลไปเล่นๆ

2021.02.18 4:32

กุลรัตน์

บัตรไดมอน นี่ ถ้าเราจำไม่ผิด เป็นบัตร แบบ โครตๆๆๆ VIP เลยใช่ไหมคะ ดูได้จากเงินเดือนที่สามารถทำได้สิคะ รายได้แบบนี้เป็นของ พวกผู้บริหารแล้วละคะ ขนาด ข้าราชการ ซี8 ซี 9 เงินเดือนยังไม่ได้ขนาดนี้เลยนะคะ เอาว่า ถ้าใครเงินเดือนเท่าที่เขากำหนด แล้วอยากมีบัตรเครดิต บัตร พวกไดมอนนี่ ทำไปเลยคะ มีหลายอย่างที่น่าสนใจมากจริงๆ

2021.06.28 7:30

Honney_ja

@ทัดดาว 300,000 ก็พอค่ะ 3,000,000 ก็เกินไป้ มีที่ไหน? 555 สงสัยคอมเม้นท์แรกใส่เลขศูนย์เกินมาตัวนึงแน่ๆ เงินเดือน 3,000,000 ก็คงนักธุรกิจใหญ่เท่านั้นแหละที่จะทำบัตรเครดิค black diamond ได้ บ้าไปแล้ว ดีค่ะ ที่คุณยังคิดจะถามเพื่อความแน่ใจไม่ด่วนเชื่อข้อมูลที่อ่านปุ้ปเชื่อปั้ป ถ้าอะไรที่ไม่แน่ใจควรถามเพิ่มจะดีที่สุดค่ะ

2021.08.08 14:33

-จัสท์ โมเมนท์-

บัตรเครดิตธนชาติ Black Diamond, Blue Diamond และ Diamond แต่ละบัตรเนี่ย ผู้ที่สามารถถือบัตรพวกนี้ได้ต้องมีเงินเดือนสูงมากนะครับ อ่านจากคอมเม้นท์ด้านบนแล้ว เกินเอื้อมจริงๆ บางธนาคารคนที่จะสมัครบัตรเครดิตแบบที่ได้สิทธิประโยชน์ดีๆ จะต้องเป็นผู้ที่ได้รับเชิญจากธนาคารเท่านั้น ไม่รู้ว่าของธนชาติมีแบบนั้นหรือเปล่า

2021.09.19 13:13

Mininini

ส่วนมากอะไร comment ก็มาบอกถึงคุณสมบัติของคนที่จะสมัครบัตรเครดิต Black Diamond ใบนี้ได้เนาะ ซึ่งดูจากคุณสมบัติแล้วก็พอจะรู้แล้วล่ะค่ะว่าเป็นบัตรเครดิตแบบ vip สิทธิประโยชน์ของบัตรใบนี้ก็คงเยอะมาก แต่เชื่อเถอะค่ะตอนนี้ ไม่มีบัตรเครดิต VIP แค่ไหน ก็ไม่ค่อยได้ใช้ประโยชน์สักเท่าไหร่หรอก เพราะบัตร VIP ส่วนมากหลายคนใช้ที่สนามบิน หรือเอาไปช้อปปิ้ง ใช้ที่ต่างประเทศ

2021.09.22 11:21

อดุลยถฤษ์

อ่านที่ตอบเรา ตกใจเหมือนกันเลยว่า คนประเภทไหนที่ได้เงินเดือน เดือนละ3ล้านบาท ขนาด นายกในบ้านเราเงินเดือนยังไม่ถึงเลย อ่านไปอ่านมา ที่ไหนได้ เพิ่มเลข 0 ไปอีกตัว นั้นเอง แต่ เพื่อนๆ ถึงจะเงินเดือนแค่ 3หมื่นบาท เราก็ว่าเราเองยังทำไม่ได้เลยเงินเดือน ยังไม่ถึงขั้นเลยคะ แต่ไม่อิจฉา คนที่ทำได้นะ เพราะคนเราไม่เท่ากัน

2021.10.05 15:7

Pilin

ท่าทางคนที่ทำบัตรนี้คงต้องระดับผู้บริหาร คงจะได้รับอภิสิทธิ์เยอะมาก คนธรรมดาๆอย่างเราคงหมดสิทธิ์ นี่แหละน้าาคนรวยก็งี้ คนจนๆก็อยู่อย่างเจียมตัวกันไป แต่จริงๆบัตรเครดิตถ้าใช้ให้ดีมันก็มีประโยชน์หลายอย่างนะเราว่า ไม่จำเป็นต้องเป็นบัตรระดับไดมอนด์หรอก บัตรทั่วๆไปก็ดี เช่น สะสมแต้ม cash back อะไรทำนองนี้

2021.10.26 9:45

ธีระวุฒิ

ถ้าเงินเดือน 5-7หมื่น แล้วมองหาบัตรเครดิต บัตรของเจ้านี้ก็น่าจะเป็นตัวเลือกได้เลยนะครับ แต่ก็อย่างว่าครับ บัตรเครดิต มีหลายอย่างที่เราสามารถใช้งานได้ บางบัตรก็มีมาก บางบัตรก็มีน้อย ต้องอยู่ที่คนจะทำแล้วละครับ ว่าเขาชอบสิทธิประโยชน์แบบไหน บอกนะบอกให้ได้ครับ ว่าดีหรือว่าไม่ดี แต่ท้ายที่สุด คนที่จะทำต้องตัดสินใจเอานะครับ

2021.12.12 14:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า มีเลขา 24ชม.

เมื่อต้องการทราบข้อมูลอะไร ดิฉันไม่ต้องพึ่งกูเกิลก็ได้เพราะบัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า มีบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.ทั่วโลกค่ะ เพื่อให้ข้อมูลหรือสำรองบริการต่างๆ ทั้งในและต่างประเทศ ไม่ว่าจะอยู่ที่บ้านเราหรือเมื่อต้องไปต่างประเทศ ดิฉันไม่ต้องกังวลเพราะมีคนคอยให้ข้อมูลและคำแนะนำอยู่ตลอด สะดวกและอุ่นใจดีค่ะ.

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า เชิญพักห้องรับรอง

ดิฉันชอบมาเลยค่ะบัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า ที่ให้บริการห้องรับรองพิเศษ Lounge Key ณ ท่าอากาศยานชั้นนำกว่า 800 แห่งทั่วโลก พร้อมบริการอาหาร เครื่องดื่ม และอุปกรณ์อำนวยความสะดวกต่างๆด้วยนะคะใช้ได้ 2 ครั้ง/ปีเลยค่ะและให้บริการห้องพักรับรองพิเศษ Blue Ribbon Club เมื่อโดยสารกับสายการบิน Babgkok Airways ฟรี 2 ครั้ง/ปีอีกด้วย. สะดวกสบายระหว่างการเดินทางมากเลยค่ะ.

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า ให้บริการฟิตเนส

สายสตรองก็เชิญมาสมัครได้ค่ะ บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า ให้บริการฟิตเนสด้วยนะคะ นอกจากชอบเที่ยวแล้วดิฉันก็ชอบออกกำลังกายด้วยค่ะ บัตรฯนี้ใบเดียวครบเลยค่ะ ทั้งเรื่องเที่ยว เรื่องสุขภาพ เลือกได้เลยจะไปใช้บริการฟิตเนส ที่ Olympic Club โรงแรมปทุมวัน ปริ๊นเซส หรือที่ JW Marriott Bangkok ก็ได้ตามสะดวกค่ะ.

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

หักจากบัญชีได้ไหม

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

ผ่อนไปแล้วสักพักและถ้าอยากปิดบัญชีจะได้ส่วนลดไหมครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (อี วอลเล็ต)

บัญชีเงินฝากออนไลน์ปลอดภัยไหม?

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

ผมสงสัยเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมบัตรเครดิต สอบถามคนที่รู้หน่อยนะครับ?ช่วยตอบผมที

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

เมื่ออยากปิดบัญชีเงินกู้ซื้อรถก่อนครบกำหนด จะต้องคิดค่าใช่จ่ายอย่างไรหรอค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี