Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด บัตรนี้โดดเด่นในเรื่องอะไร?

ผมยังงงระหว่างบัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด กับ บัตร ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า ทั้งสองบัตรนี้แตกต่างกันไหมในเรื่องการสะสมคะแนน? แล้วบัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด เค้าโดดเด่นในเรื่องอะไรที่ทำให้ดูน่าใช้ อยากจะหาข้อมูลนิดหน่อยครับ พอดีว่าคนที่ผมรู้จักเค้าสงสัย แต่ไม่อยากไปสอบถามทางธนาคาร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Leo

ผมชอบที่บัตรนี้คะแนนสะสมแต้มของเค้าได้มากกว่าบัตรทั่วไป เช่นถ้าใช้จ่ายต่างประเทศ ซึ่งทุกๆการใช้จ่าย 25บาท=6คะแนน ซึ่งผมว่ามากพอสมควรเลย รถLimousineก็ใช้รถระดับดีมากไม่ใช่รถธรรมดาๆเลย รับ-ส่งที่สนามบินทั่วโลก สามารถอัพเกรดรถได้ด้วย ส่วน call center ก็บริการดีมากเลยครับ นอกจากนั้นยังสามารถอัพเกรดชั้นโดยสารของการบินไทยได้ด้วยครับ

2020.07.26 12:30

นิรุจน์

ผมชอบตรงที่เมื่อเดินทางกับสายการบินไทยโดยมีบัตรโดยสารชั้นประหยัดสามารถอัพเกรดเป็นชั้นธุรกิจได้ฟรีถึงสองครั้งต่อปี และเมื่อมียอดใช้จ่ายสะสมผ่านบัตรครบทุก 300,000 บาทจะได้รับสิทธิ์อัพเกรดบัตรอีกหนึ่งครั้ง ซึ่งจะได้สูงสุดสี่ครั้งต่อปีปฏิทิน หรือสามารถเลือกรับเครดิตเงินคืนค่าน้ำหนักกระเป๋า 1000 บาทต่อครั้งสูงสุด สี่ ครั้งต่อปีปฏิทินด้วย เมื่อเดินทางกับสายการบินไทย, แอรถเอเชีย เส้นทางในประเทศและต่างประเทศ

2020.11.07 11:7

ทัดดาว⭐⭐

เจ้าของกระทู้ใจดีนะคะมาถามให้เพื่อนด้วย ข้อแตกต่างระหว่างบัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด กับ บัตร ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่าเราว่าดูที่คุณสมบัติของผู้สมัครก่อนดีกว่าค่ะ หากมีเงินเดือนเกิน 70,000 บาทสมัครบัตรบลูได้ มีเงินเดือนเกิน 300,000 บาทสมัครบัตรแบล็คได้ สิทธิประโยชน์จากบัตรแบล็คมีมากกว่าบัตรบลูค่ะ

2020.12.22 7:20

&&Atidtaya&&

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด กับ บัตร ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่าทางธนาคารธนชาติออกแบบมาสำหรับคนที่มีฐานเงินเดือนสูงถึงสูงปรี๊ดดดเลยนะคะ เราคงได้แต่อ่านสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับจากบัตรทั้งสองใบนี้ อ่านพอเป็นข้อมูล เอามาถือไว้ในครอบครองคงไม่ได้ ไปหาดูบัตรเครดิตอื่นที่เหมาะกับฐานเงินเดือนของเราดีกว่า

2021.02.18 4:56

ธีระวุฒิ

ดูจากการที่เขาเลือกคนที่มีคุณสมบัติในการทำบัตรแล้ว ผมคิดว่าไม่ต้องพูดถึงเรื่องความโดดเด่นเลยครับ บัตรใบนี้น่าจะตอบโจทย์คนที่สามารถทำได้อยู่แล้วครับ แต่เอาจริงๆนะครับ ถ้าหากคุณมีเงินเดือนเท่าที่บัตรนี้กำหนดนะครับ ผมคิดว่าคุณน่าจะไปเล่นพวกสินเชื่อส่วนบุคคลน่าจะดีกว่าครับ เรื่องดอกเบี้ยก็ไม่ได้แพงเหมือนบัตรเครดิตด้วยครับ

2021.12.12 14:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด เติมทุกปั๊มได้รับคืน

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด บัตรฯนี้ผมติดตัวไว้ใช้ทุกที่เลยครับ ทั้งในและต่างประเทศเลย สำหรับการใช้จ่ายทุกอย่าง แม้กระทั่งการเติมน้ำมันรถครับ เติมทุกปั๊มได้รับคืนครับ สำหรับบัตรฯนี้ที่ให้เครดิตเงินคืนสูงสุด 3.5% เมื่อเติมน้ำมันทุกปั๊ม ทุกที่ ทั่วโลกเลยครับ. กิน ช้อป เที่ยว ใบเดียว เที่ยวได้ทั่วโลก.

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด เที่ยวไกลแบ่งจ่ายได้

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด เที่ยวไกลแบ่งจ่ายได้ค่ะ ดิฉันก็ใช้บริการอยู่สำหรับบัตรฯนี้ และสำหรับสิทธิประโยชน์นี้ด้วย คือ แบ่งชำระด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นาน 6 เดือน เมื่อมียอดใช้จ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศค่ะ ซึ่งช่วยให้การใช้จ่ายของดิฉันเป็นไปได้อย่างต่อเนื่อง ไม่สะดุด ชอบสุดสุดค่ะ บัตรฯนี้.

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด สิทธิพิเศษที่นั่งโดยสาร

ก็มีบ้างนะครับที่บางครั้งเราอยากจะปรับเปลี่ยนในเรื่องของที่นั่ง ซึ่งได้ชำระค่าโดยสารไไปแล้ว อาจยุ่งยากสักหน่อยแต่บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด ก็ให้สิทธิพิเศษเพิ่มสำหรับการอัพเกรดชั้นโดยสารกับสายการบินไทยเส้นทางในประเทศจากชั้นประหยัดเป็นชั้นธุรกิจ ฟรี 2 ครั้งต่อปีครับ หรือรับเครดิตเงินคืนค่าน้ำหนักกระเป๋าสายการบินไทยแอร์เอเชียก็ได้ ผมเองก็ประทับใจกับสิทธิพิเศษนี้ครับ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด สะดวกระหว่างเดินทาง

เมื่อเดินทางไกลต้องเหนื่อยแน่นอน แต่ดิฉันมีบัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด ที่เพิ่มความสะดวกระหว่างเดินทางให้กับดิฉันค่ะ กับบริการห้องพักรับรองพิเศษ Blue Ribbon Club เมื่อดิฉันโดยสารกับสายการบิน Babgkok Airways ฟรี 2 ครั้ง/ปีค่ะ และมีบริการห้องรับรองพิเศษ Lounge Key ณ ท่าอากาศยานชั้นนำกว่า 800 แห่งทั่วโลก พร้อมบริการอาหาร เครื่องดื่ม และอุปกรณ์อำนวยความสะดวกต่างๆ 2 ครั้ง/ปีอีกด้วย. นี่สิ คือ ความเข้าใจคนเดินทางแท้จริง.

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

หักจากบัญชีได้ไหม

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

ผ่อนไปแล้วสักพักและถ้าอยากปิดบัญชีจะได้ส่วนลดไหมครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (อี วอลเล็ต)

บัญชีเงินฝากออนไลน์ปลอดภัยไหม?

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

ผมสงสัยเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมบัตรเครดิต สอบถามคนที่รู้หน่อยนะครับ?ช่วยตอบผมที

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

เมื่ออยากปิดบัญชีเงินกู้ซื้อรถก่อนครบกำหนด จะต้องคิดค่าใช่จ่ายอย่างไรหรอค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี