Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำบัตรเครดิตหายคะ...ทำยังงัยดีคะ?ต้องเสียค่าธรรมเนียมทำบัตรใหม่เท่าไหร่?

เนื่องจากเรามีบัตรเครดิตหลายใบมาก ทำไว้เผื่อฉุกเฉินและสะสมไมล์ แต่มันเยอะเกินไปไม่ทันระวังเลยหาย ตอนนี้เบื่อมาก..เพราะกำลังมาเที่ยวแต่ดันทำหาย เงินสดก็ไม่ได้ติดตัวมาเยอะ อยากถามเพื่อนๆว่า เราใช้บัตรเครดิตบัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ดอยู่ถ้าทำบัตรใหม่ต้องเสียค่าบัตรเท่าไหร่คะ? แล้วตอนนี้เราต้องทำยังงัยดี (ไม่เคยทำบัตรหายเลยไม่รู้คะ)?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Taurean

ก่อนอื่นเลยนะคะคุณต้องรับโทรแจ้งธนาคารให้เร็วที่สุด ย้ำนะคะเร็วที่สุด!! เพื่ออายัดบัตร ไม่งั้นคนที่เก็บบัตรคุณได้เค้าจะเอาบัตรคุณไปรูดคะ ทางธนาคารจะถามข้อมูลเบื้องต้นนะคะ เช่น สถานที่ที่ทำบัตรหาย รายการล่าสุดที่ใช้งานบัตร และวันที่และเวลาที่หาย หลังจากนั้นให้คุณไปแจ้งความเพื่อลงบันทึกประจำวัน แล้วเอาใบแจ้งความมายืนยันเพื่อขอทำบัตรใหม่คะ

2020.07.28 12:30

นฤมล

ไปเที่ยวคราวนี้คุณคงหมดสนุกแน่เลย ก็ให้ถือว่าเป็นวาระและโอกาสที่ไที่ดีเท่าไหร่ ถ้าจะไปเที่ยวคราวหน้าต้องรอบคอบและระมัดระวังหน่อยก็ดี จะได้ไม่มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้น ในกรณีของคุณบัตรเครดิตหายหรือถูกขโมย การออกบัตรเครดิตหมายเลขใหม่ครั้งแรกจะฟรี ถ้าเกินกว่านั้นจะมีค่าใช้จ่ายในการออกบัตรใหม่ 200 บาท + vat7%

2020.11.07 11:35

Jumpol28=

ผมเข้าใจว่า ถ้าทำบัตรเครดิตหายแล้วไปขอออกบัตรเครดิตใบใหม่เนี่ย ยังไงก็ต้องจ่ายเงินค่าออกบัตรใหม่ประมาณ 200 บาทนี่ละครับ ผมเพิ่งรู้จากคุณ นฤมลนะว่าบัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ดไม่คิดค่าออกบัตรเครดิตใหม่สำหรับครั้งแรก หากมีครั้งต่อไปถึงค่อยคิดค่าใช้จ่าย ก็ดีเหมือนกันนะครับ ครั้งต่อไปไม่กล้าหายแล้ว

2020.12.22 7:34

&&Atidtaya&&

ตอนที่เจ้าของกระทู้ไปเที่ยวแล้วทำบัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ดหายเนี่ย เที่ยวในประเทศหรือว่าเที่ยวอยู่ต่างประเทศคะ เวลาทำบัตรเครดิตหายการแจ้งให้เจ้าหน้าที่ทราบกับการทำบัตรใหม่มันจะต่างกันมั้ย เราขอถามเป็นข้อมูลหน่อยนะคะ เผื่อเจ้าของกระทู้จะมาแชร์ประสบการณ์กันบ้าง ตอนนั้นคุณคงวุ่นน่าดูเลย

2021.02.18 5:24

วิลาวัณย์

บัตรหายเราก็ต้องโทรอายัตบัตรของเรากันก่อนอยู่แล้วละคะ บัตรหายแล้วไม่รีบโทรอายัต ถ้าคนที่เก็บเอาไปแล้วแล้วรองๆเอาไปกดเงินสด เราว่าจะแย่เอาเลยนะคะ อ่อ แล้วสมัครบัตรใหม่ ไม่ต้องกลัวหลอกคะ เราเองก็ทำค่อนข้างบ่อยมากคะ มีปีหนึ่ง ทำ2 ครั้งได้คะ ทำหายหรือไม่ก็จำไม่ได้ว่าเอาไว้ตรงไหน เรื่องแบบนี้ถือว่าเป็นเรื่องปกติคะ

2021.12.12 14:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด ให้เงินคืน

เดินทางประจำน่าจะทำไว้สักใบนะครับ บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด เพราะจะได้รับเครดิตเงินคืนค่าน้ำหนักกระเป๋า เมื่อเดินทางกับสายการบินไทยแอร์เอเชีย กรณีมียอดใช้จ่ายครบทุกๆ 150,000 บาท รับเงินคืน 300 บาท/ครั้ง สูงสุด 4 ครั้ง/ปีปฏิทินนะครับ. ผมได้คืนมาก็เก็บรวมๆไว้ เผื่อเอาไปใช้เป็นเที่ยวบินถัดไปครับ.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด ใช้ครบจบเลย

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด ใช้ครบจบเลย ดิฉันหมายถึง เรื่องค่าธรรมรายปีของบัตรฯนี้น่ะค่ะ บางคนคิดว่าแพง หรือคิดว่าจะคุ้มมั้ยถ้าสมัคร ที่จริงนะคะ จะได้รับการยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีปีแรกและปีถัดไปถ้ามียอดใช้จ่ายครบ 100,000 บาทค่ะ อย่างที่บอกไปตอนแรก ถ้าใช้จ่ายครบก็จบเรื่องค่าธรรมเนียมไปเลยค่ะ.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด ไม่พลาดข้อมูล

ดิฉันมีบัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด ช่วยให้ไม่พลาดข้อมูลใดๆค่ะ เพราะว่ามีบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.ซึ่งใช้ได้ทั่วโลกเลยนะคะ มีเจ้าหน้าที่ให้ข้อมูลหรือทำการสำรองบริการต่างๆ ให้ดิฉันทั้งในและต่างประเทศค่ะ สะดวก รวดเร็ว ดิฉันไม่ต้องเสียเวลาหาด้วยตัวเอง และไม่ต้องเกรงใจเพราะเขายินดีให้บริการค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

หักจากบัญชีได้ไหม

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

ผ่อนไปแล้วสักพักและถ้าอยากปิดบัญชีจะได้ส่วนลดไหมครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (อี วอลเล็ต)

บัญชีเงินฝากออนไลน์ปลอดภัยไหม?

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ผมสงสัยเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมบัตรเครดิต สอบถามคนที่รู้หน่อยนะครับ?ช่วยตอบผมที

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

เมื่ออยากปิดบัญชีเงินกู้ซื้อรถก่อนครบกำหนด จะต้องคิดค่าใช่จ่ายอย่างไรหรอค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี