Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามเรื่องการเปลี่ยนบัตรหน่อยคะ พอดีอยากจะ up level บัตรต้องทำยังงัยคะ?

อยากถามว่าถ้าปกติเราสามารถ up level ของบัตรเครดิตเองได้ไหมคะ? ปกติเราใช้บัตรเครดิตของ ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า อยู่แล้ว แล้วอยากจะอัพเกรดเป็น บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด เพราะว่าเราได้เลื่อนตำแหน่งงานและมีเงินเดือนเพิ่มขึ้น เลยอยากจะได้วงเงินในบัตรเครดิตที่สูงขึ้น แต่สงสัยว่าเราต้องทำอย่างไรบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ศิริ

ตามปกติเเล้วเราไม่สามารถเปลี่ยนเองได้นะคะ ต้องให้ธนาคารเป็นผู้แจ้งข้อเสนอให้เราคะ ทำไมคุณไม่ลองสมัครบัตรเครดิตใบอื่นเพิ่มดูล่ะคะ อาจจะเป็นธนาคารอื่นๆก้ได้คะที่ให้วงเงินเยอะ เราไม่แน่ใจว่าคุณชอบบัตรเครดิตประเภทไหนจะได้แนะนำได้ เช่นบางคนชอบแบบดอกเบี้ยต่ำ เราอยากแนะนำบัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม เป็นต้นคะ

2020.07.29 12:30

ครูแก้ว

ก็น่าจะเป็นอย่างนั้นนะ ผู้ถือบัตรเครดิตไม่สามารถที่จะอัพเกรดบัตรเครดิตได้ ถ้าคุณต้องการจะได้ บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด คุณก็สมัครใหม่ไปเลย จะได้มีบัตรเครดิตใช้ถึง 2 ใบ เมื่อเงินขาดมือคุณก็สามารถกดเงินสดออกมาใช้ได้ ซึ่งดีกว่าที่คุณจะไปกู้หนี้นอกระบบ หรือไม่ก็ยกเลิกบัตรเครดิตที่มีอยู่แล้วขอทำบัตรเครดิตตัวใหม่

2020.11.07 11:47

Jumpol28=

เจ้าของกระทู้บอกว่าได้เลื่อนตำแหน่งงานและมีเงินเดือนเพิ่มขึ้น เลยอยากจะได้วงเงินในบัตรเครดิตที่สูงขึ้น จึงคิดจะอัพเลเวลของบัตรเครดิตของ ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า ที่ใช้อยู่ ไปเป็น บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด ผมว่าเปลี่ยนบัตรเครดิตใหม่ไปเลยจะง่ายกว่ามั้ยอะครับ จะยกเลิกอันเก่าแล้วสมัครใหม่หรือว่าสมัครเพิ่มอีกใบไปเลยก็ได้

2020.12.22 7:42

ผม..ญัฐดนัย(⌐■_■)

ดีใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับที่ได้รับเงินเดือนเพิ่มขึ้น ตกลงว่าคุณ up level บัตรเครดิตที่คุณมีอยู่หรือว่าสมัครบัตรเครดิตใหม่ไปเลยล่ะครับ? ผมดูจากชื่อบัตรเครดิตที่คุณบอกมามันต่างกันแค่คำว่า วีซ่า กับ มาสเตอร์การ์ด เท่านั้นเองนี่ สิทธิประโยชน์มันต่างกันมากด้วยเหรอครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้จักบัตรเครดิตนี้เท่าไหร่

2021.02.18 5:31

วิลาวัณย์

ระหว่างบัตรที่เป็นแบบ วีซ่า กับแบบ ที่เป็นของมาสเตอร์การ์ด มันคล้ายกันเลยไม่ใช่เหรอคะ เท่าที่เราจำได้ บัตรแบบที่เป็น วีซ่า เขาออกมาก่อน แล้วหลังจากนั้น ก็มาเปลี่ยนเป็นแบบ ของ มาสเตอร์การ์ด แต่ สิทธิประโยชน์ทุกอย่างของบัตร2ในบร้เท่ากัน แต่ถ้าด้วยความรู้สึกพอเป็นมาสเตอร์การ์ดอาจจะดูดีกว่า เราก็ไม่ว่าอะไรนะที่จะเปลี่ยน

2021.12.12 14:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า เดินทางได้ สบายใจ

ไม่เพียงแค่การใช้จ่ายในการซื้อสินค้าหรือบริการที่สะดวกเท่านั้น บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า ให้ผมเดินทางได้ สบายใจครับ เพราะว่าบัตรฯนี้ให้ประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง ทั้งในและต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 3,000,000 บาทครับ สำหรับคนที่ต้องเดินทางอยู่บ้างก็หายห่วงครับ มีความคุ้มครองให้อยู่ ผมเองก็สบายใจเดินทางใกล้หรือไกลไม่ต้องกังวลครับ.

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า แบ่งจ่ายได้ 6 เดือน

เมื่อไปเที่ยวก็อยากกิน อยากช้อป อยากซื้อของกลับมาบ้าง ดิฉันใช้บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า ที่ให้แบ่งจ่ายได้ 6 เดือนค่ะ เพิ่มความสุขในวันพักผ่อนด้วยการแบ่งชำระด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นาน 6 เดือน เมื่อมียอดใช้จ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศค่ะ. ดิฉันได้ไปเที่ยวอย่างสนุก สุขใจเมื่อใช้จ่าย เพราะผ่อนได้นาน 6 เดือนค่ะ.

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า ยกเว้นค่าธรรมเนียม

สิทธิประโยชน์เต็มแน่น ด้วยคะแนนสะสมแสนคุ้ม เติมน้ำมันได้ตังค์คืน ใช้จ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศก็ยังผ่อนได้นาน 6 เดือนด้วย แต่บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า ก็ยังยกเว้นค่าธรรมเนียมให้นะคะ ตอนที่ดิฉันสมัครเนี่ย ก็ได้รับการยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีค่ะ ปีแรกไม่ต้องจ่ายแน่นอน และปีถัดไปถ้าดิฉันมียอดใช้จ่ายครบ 30,000 บาท ก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า เติมน้ำมัน รับเงินคืน

เป็นผลประโยชน์ที่ผมได้รับแน่ๆครับจากบัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า ที่ผมเติมน้ำมัน ก็ได้รับเงินคืนครับ หากใช้จ่ายผ่านบัตรฯ จะได้รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 3.5% เมื่อเติมน้ำมันทุกปั๊ม ทุกที่ ทั่วโลกครับ ถ้าคุณเดินทางบ่อยยิ่งคุ้มนะครับ สมัครบัตรฯนี้ ปีแรกไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมด้วยครับ แล้วยังสะสมคะแนนได้ไม่ยาก ใช้จ่ายตามแผนก็ได้คะแนนเพิ่มไปอีกครับ.

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า กิน ใช้ ได้คะแนน

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า ให้ดิฉันกิน ใช้ ได้คะแนนค่ะ ใช้จ่ายไม่ต้องมากแค่ 25 บาท ก็ได้ 1 คะแนน เพื่อแลกรับเครดิตเงินคืนหรือของกำนัลพิเศษค่ะ รับคะแนนเพิ่มได้อีก 4 เท่า เมื่อใช้จ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศ รับคะแนนเพิ่ม 3 เท่า เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว และรับคะแนนเพิ่ม 2 เท่าเมื่อใช้จ่ายในหมวดร้านอาหาร. เห็นมั้ยคะ ดิฉันจะกินจะใช้อะไรก็ได้สะสมคะแนนค่ะ.

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

หักจากบัญชีได้ไหม

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

ผ่อนไปแล้วสักพักและถ้าอยากปิดบัญชีจะได้ส่วนลดไหมครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (อี วอลเล็ต)

บัญชีเงินฝากออนไลน์ปลอดภัยไหม?

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

ผมสงสัยเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมบัตรเครดิต สอบถามคนที่รู้หน่อยนะครับ?ช่วยตอบผมที

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

เมื่ออยากปิดบัญชีเงินกู้ซื้อรถก่อนครบกำหนด จะต้องคิดค่าใช่จ่ายอย่างไรหรอค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี