Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากแนะนำเพื่อนๆเกี่ยวบัตรเครดิตที่คุ้มค่าสำหรับการเติมน้ำมันและสิทธิประโยชน์อื่นๆอีกมากมาย

เพื่อนๆเคยไหมคะที่เราไม่อยากจะใช้เงินสดในการเติมน้ำมัน แต่มองหาบัตรเครดิตสักใบไว้สะสมเเต้มเพื่อรับเงินคืนจากการเติมน้ำมัน วันนี้เราอยากจะมาแนะนำบัตรเครดิตของธนาคารธนชาติคะ ที่ชื่อว่า บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด ที่เป็นบัตรเครดิตที่ให้เงินคืนสูงมาก สูงถึง 3.5 % ตอนนี้จัดได้ว่าเค้าให้ Cash back สูงกว่าทุกธนาคารก็ว่าได้ แต่เพื่อนๆต้องมีรายได้ไม่ต่ำกว่า 20,000บาทขึ้นไปนะคะถึงจะสมัครได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Apichart

จริงหรือคะ อ่านเเล้วรู้สึกอยากจะสมัครทันทีเลย เพราะเราก็รู้สึกว่าการจ่ายเงินสดแล้วไม่ได้อะไรคืนมามันไม่คุ้มเอาซะเลย จริงๆถ้ามีบัตรเครดิตที่คืนเงินก็จะช่วยเราให้ประหยัดขึ้นได้อีก ว่าแต่ใช้ได้ทุกปั๊มกันรึเปล่าคะ เพราะเราเห้นหลายบัตรที่ใช้ได้กับแค่บางปั๊มเท่านั้นแล้วบัตรนี้มีดีอะไรอื่นๆอีกไหมคะ? ใช้ผ่อนสินค้าได้ไหมคะ? แล้วดิกเบี้ย 0%รึเปล่า?

2020.07.30 12:30

การะเกด

ใครที่ใช้รถยนต์ส่วนตัวเป็นประจำน่าจะสมัคร บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด ไว้ใช้ก็ดี เพราะเมื่อใช้บัตรเครดิตนี้ในการเติมน้ำมันที่สถานีบริการนำ้มันที่ร่วมรายการจะได้รับเครดิตเงินคืน 3.5% หรือ รับเครดิตเงินคืน 3.1% ของยอดค่าใช้จ่ายนำ้มันที่มียอดชำระน้อยกว่าหรือเท่ากับ 5,000 บาท ทั้งยังได้รับคะแนนสะสม T- Rewards 0.4%

2020.11.07 12:2

Jumpol28=

ที่ผมเคยเห็นสิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ดเรื่องการได้รับเงินคืนเมื่อเติมน้ำมันเนี่ย เห็นว่าใช้ได้ทุกที่ ทั่วโลกนะครับ แต่ยังไงลองไปดูรายละเอียดกันอีกทีก็แล้วกัน เพราะว่าข้อมูลที่ผมรู้มามันอาจจะเก่าไปแล้ว ดูรายละเอียดดีๆว่ามันเหมาะกับคุณจริงๆหรือเปล่า เรื่องเงินคืนค่าน้ำมันอย่างเดียว ไม่คุ้มหรอกครับ

2020.12.22 7:47

ผม..ญัฐดนัย(⌐■_■)

สำหรับคนที่ไม่ได้ขับรถเองก็ไม่คุ้มที่จะสมัครบัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ดใช่มั้ยครับ? ที่ผมถามอย่างนี้เพราะเห็นเจ้าของกระทู้และหลายคนที่เข้ามาคอมเม้นท์พูดถึงเรื่องเงินคืนเมื่อเติมน้ำมันผ่านบัตรนี้กันซะส่วนใหญ่ ผมเลยสงสัยว่าบัตรนี้มีสิทธิประโยชน์อื่นๆอีกหรือเปล่าที่ให้คนที่ไม่มีรถส่วนตัวอยากสมัครน่ะครับ

2021.02.18 5:37

เสฏฐวุฒิ

เรื่องของดอกเบี้ยผ่อนชำระสินค้า ทางบัตรเขาบอกแบบนี้ครับ ""สิทธิ์การผ่อน 0%จะ ซื้ออะไรก็ผ่อนสบายๆ 0% นานถึง 6 เดือนเมื่อใช้จ่ายเป็นเงินสกุลต่างประเทศ เรียกได้ว่าจะช้อปของนอก หรือจองที่พักต่างประเทศก็สบายไม่ต้องจ่ายเงินสด เก็บเงินไว้เที่ยวได้ชิวๆ" เอาเลยครับ เพื่อนๆใครที่มองหาบัตรเอาไว้ผ่อนสินค้า ตัวนี้น่าสนดีครับ

2021.12.12 14:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด สบายใจทุกการเดินทาง

ความปลอดภัยและความอุ่นใจในการเดินทางเป็นเรื่องสำคัญมาก บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด ก็คิดอย่างนั้นครับ บัตรฯนี้จึงให้ผมสบายใจทุกการเดินทาง เนื่องจากมีประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง ทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินสูงสุด 3,000,000 บาทครับ จะไปที่ไหนก็ไม่ต้องกังวลแล้วครับ คุณก็สามารถรับสิทธิประโยชน์ดีๆแบบนี้ได้นะครับ.

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด ผ่อนได้ ใช้ต่างประเทศ

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด ผ่อนได้ ใช้ต่างประเทศ อย่าเพิ่งงงค่ะ สำหรับสิทธิประโยชน์จากบัตรฯนี้นะคะ มีการแบ่งชำระด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นาน 6 เดือน เมื่อมียอดใช้จ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศค่ะ อธิบายแบบนี้พอจะเข้าใจแล้วใช่มั้ยคะ ดิฉันเข้าใจและได้ใช้แล้วค่ะ ค่อยๆจ่าย ได้อย่างใจ ใครอยากลองใช้ก็สมัครนะคะ.

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด เติมทุกปั๊ม รับตังค์คืน

เจ้าของรถทุกท่านดูทางนี้ก่อนนะครับ บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด เติมทุกปั๊ม รับตังค์คืน. อีกหนึ่งสิทธิประโยชน์ดีๆจากบัตรฯนี้ที่เหมือนคืนกำไรให้คนใช้รถครับ ผมได้เครดิตเงินคืนสูงสุด 3.5% เมื่อเติมน้ำมันทุกปั๊ม ทุกที่ ทั่วโลกครับ จะขับรถไปไหน ใกล้ ไกล เติมน้ำมันทีไรก็ได้เงินคืน แบบนี้ก็ขับรถกันลื่นเลยล่ะครับ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด ตามยอด ปลอดค่าธรรมเนียม

หากใครกำลังกังวลเรื่องค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรเครดิตอยู่ละก็ สำหรับบัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด ถ้าใช้ตามยอดก็ ปลอดค่าธรรมเนียมค่ะ เมื่อดิฉันสมัครก็ได้ยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีปีแรกนะคะและปีถัดไปด้วย ถ้าหากมียอดใช้จ่ายครบ 30,000 บาทค่ะ ซึ่งของดิฉันเอง คำนวณแล้ว ปีหน้าคงไม่ต้องเสียค่ะ เกินกว่าที่กำหนดไว้แน่นอน.

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม

อยากไปเทร่ยวแล้วมีบัตรคู่ใจรึยัง ถ้ายังต้องนี่ บัตรThanachart Diamon Master

ถ้าคุณชอบท่องเที่ยว ช้อปปิ้ง ชอบส่วนคืนเงิน บัตรนี้น่าสนใจ ฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้า ให้วงเงินสูงสุดถึง5เท่าของรายได้ ให้ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย ถึง 55วัน รับคะแนนสะสมเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตร รับเงินคืน เข้าบัญชีบัตรเครดิต ค่าใช้จ่ายทุก 25บาทในต่างประเทศ รับ 4คะแนน รับ 3คะแนนเมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว รับ 2คะแนนในหมวดร้านอาหาร

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

หักจากบัญชีได้ไหม

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

ผ่อนไปแล้วสักพักและถ้าอยากปิดบัญชีจะได้ส่วนลดไหมครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (อี วอลเล็ต)

บัญชีเงินฝากออนไลน์ปลอดภัยไหม?

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

ผมสงสัยเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมบัตรเครดิต สอบถามคนที่รู้หน่อยนะครับ?ช่วยตอบผมที

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

เมื่ออยากปิดบัญชีเงินกู้ซื้อรถก่อนครบกำหนด จะต้องคิดค่าใช่จ่ายอย่างไรหรอค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี