Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีบัตรเครดิตที่คิดดอกเบี้ยไม่แพงบ้างไหมครับ? ผมเห็นหลายธนาคารดอกเบี้ยแพงมาก

ผมกำลังหาบัตรเครดิตสักใบนึงเอาไว้ซื้อโทรศัพท์มือถิอ เพราะผมเป็นคนที่ชอบซื้ออุปกรณ์อิเลคทรอนิคบ่อยๆ และช่วงนี้สถานการณืไม่ค่อยดีมีไวรัส ผมไม่กล้าออกไปช้อปปิ้งนอกบ้าน เลยอยากทำบัตรเครดิตไว้สักใบ มีใครพอจะทราบไหมครับว่ามีบัตรเครดิตของธนาคารไหนที่ ดอกเบี้ยไม่ค่อยแพงมาก เพราะเห็นหลายธนาคารดอกเบี้ยแพงมากครับประมาณ 18% และค่าธรรมเนียมก็แพงด้วย ผมเลยอยากสอบถามใครก้ได้ที่รู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ช่วยตอบผมทีครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มนู

ตอบตามความคิดของผมเองนะครับเพราะผมใช้อยู่ ตอนนี้ผมใช้บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ดอกเบี้ย ประมาณ 15% ต่อปี ธนาคารอื่นๆ 18% ครับ ผมว่าถูกกว่าและคุ้มกว่ามากถ้าคุณได้ลองใช้ เพราะบัตรนี้สำหรับคนที่ชอบซื้อของนะครับ ผมก็ชอบซื้อของเหมือนกันครับ อีกอย่างค่าธรรมเนียมรายปี 400 บาท ฟรีถ้าใช้ 30,000 บาท / ปี ผมว่ายังงัยพวกเราก็ใช้กันถึงครับ

2020.07.31 12:30

Matana

ฉันว่าบัตรเครดิตนี้ก็น่าสนใจอยู่นะ รายได้ขั้นต่ำของผู้สมัครก็ไม่สูงจนเกินไป และยังได้รับวงเงินอนุมัติสูงสุดถึง 5เท่าของรายได้ ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้า ส่วนค่าธรรมเนียมรายปีแค่ 400 บาท และยังมีความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางสูงสุด 10 ล้านบาท ฉันตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตนี้ไว้ใช้เพิ่มสักใบอยู่เหมือนกัน

2020.11.07 12:13

Tongkam--35

ที่ว่าอยากได้บัตรเครดิตเอามาซื้อของนี่ คือยังไงอะครับ ถ้ามีบัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่มจะได้รับส่วนลดเมื่อไปซื้อสินค้าหรือว่าสามารถใช้บัตรเครดิตนี้ผ่อนชำระค่าสินค้าได้แบบอัตราดอกเบี้ยต่ำๆ? ใครรู้ก็ตอบมาได้ เพราะผมไม่ค่อยรู้จักพวกบัตรเครดิตเท่าไหร่ อยากถามคนที่มีประสบการณ์การใช้บัตรเครดิตน่ะครับ

2020.12.22 8:1

ผม..ญัฐดนัย(⌐■_■)

ถ้าเจ้าของกระทู้อยากได้บัตรเครดิตสักใบเอาไว้ซื้อโทรศัพท์มือถือและซื้ออุปกรณ์อิเล็คทรอนิคส์ ทำไมคุณไม่ลองดูพวกบัตรกดเงินสดล่ะครับ เห็นว่าซื้อของพวกนี้สามารถผ่อนชำระได้นานหลายเดือน อัตราดอกเบี้ยก็ต่ำ บางทีดอกเบี้ย 0% ยังมีเลย ส่วนเรื่องดอกเบี้ยของบัตรเครดิต สำหรับอัตราดอกเบี้ย 18% ต่อปีก็เป็นอัตราปกตินะครับ

2021.02.18 5:42

เสฏฐวุฒิ

ดอกเบี้ยของบัตรนี้เรียกเก็บที่ 18% ถือว่าไม่แพงนะครับ บัตรเครดิตส่วนใหญ่ก็จะคิดเราประมาณนี้แหละครับ หรือ ถ้าอยากได้แบบน้อยกว่า ก็หันไปใช้ของ KTC ดูไหมละครับ แต่เป็นบัตรแบบธรรมดาๆเลยนะครับ ของ KTC เท่าที่เราทราบ บัตรแบบนั้นเขาคิดดอกเบี้ยเรา น่าจะอยู่ที่ประมาณ 16% นะครับ ถูกลงมาอีก 2% ไม่ทราบว่าสนใจไหมละครับ

2021.12.12 14:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ได้ใช้ห้องรับรองพิเศษ

มีโอกาสได้ใช้ด้วยนะครับ สำหรับคนที่เดินทางไม่บ่อยมากก็ถือว่าดีเลยทีเดียว เพราะบัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ให้ใช้ห้องรับรองพิเศษด้วยครับ สำหรับการเดินทางตามเงื่อนไขของเขานะครับ มีบริการห้องพักรับรองพิเศษ Miracle Lounge ครับ (บัตรหลัก-บัตรเสริม ใช้สิทธิ์ร่วมกันได้ 1 ครั้ง/ปี) ถ้าดูเรื่องๆอื่นๆด้วยก็น่าใช้อยู่ครับบัตรฯนี้.

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ชำระดอกเบี้ยต่ำ

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม บัตรฯนี้พิเศษมากครับ เรื่องของดอกเบี้ยเมื่อมียอดค้าง เขาให้ชำระดอกเบี้ยต่ำกว่าที่อื่นเลยครับ ด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำสุด 15% สำหรับยอดคงค้าง ตลอดอายุสมาชิกบัตรด้วยนะครับ. ก็ถือว่าได้ชำระกันแบบสบายหน่อย ผมเลือกบัตรฯนี้ก็เพราะสิทธิประโยชน์นี้ล่ะครับ สำหรับเรื่องอื่นๆผมว่าก็โอเคนะครับ.

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ไม่มีค่าธรรมเนียม

สำหรับการสมัครบัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม นะครับ ตอนที่ผมทำก็ได้รับการยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีปีแรกครับ ดูจากเงื่อนไขและสิทธิประโยชน์ต่างๆแล้ว ก็สมควรอยู่กับค่าธรรมเนียมรายปีนะครับแต่ถ้าผมมียอดใช้จ่ายครบ 30,000 บาท ปีถัดไปก็ไม่ต้องจ่าย ซึ่งผมว่าคงไม่ได้จ่ายครับ ตามเกณฑ์แน่นอน หากใครสนใจลองคำนวณดูครับว่ารับได้ไหม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม มีประกันให้ด้วย

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม มีประกันให้ด้วยค่ะ ก็ดีนะคะ สำหรับดิฉันเองอาจจะเดินทางไม่บ่อยมาก แต่ถ้าต้องเดินทางแล้วได้รับประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางก็อุ่นใจดีค่ะ บัตรฯนี้มีให้ค่ะไม่ว่าจะเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ก็ให้วงเงินประกันสูงสุด 3,000,000 บาทค่ะ อยากไปไหนก็ไปได้ ไม่ต้องกังวลค่ะ.

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

หักจากบัญชีได้ไหม

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

ผ่อนไปแล้วสักพักและถ้าอยากปิดบัญชีจะได้ส่วนลดไหมครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (อี วอลเล็ต)

บัญชีเงินฝากออนไลน์ปลอดภัยไหม?

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

ผมสงสัยเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมบัตรเครดิต สอบถามคนที่รู้หน่อยนะครับ?ช่วยตอบผมที

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

เมื่ออยากปิดบัญชีเงินกู้ซื้อรถก่อนครบกำหนด จะต้องคิดค่าใช่จ่ายอย่างไรหรอค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี