Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม วีซ่า มีโครงการพักชำระหนี้กับเค้าบ้างไหมครับ?

ผมเป็นเจ้าของกิจการและเปิดบริษัท..แต่ช่วงนี้ต้องหยุดทำงานเนื่องจากสถานการณืไวรัสโควิด19 ทำให้ขาดรายได้และผมยังมีลูกน้องอีหลายคนที่ยังต้องจ่ายเงินเดือน แต่เนื่องจากผมมีหนี้สินจากบัตรเครดิตด้วย เลยเครียดมาก จึงอยากถามเพื่อนๆว่า บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม วีซ่า มีโครงการพักชำระหนี้กับเค้าบ้างไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

MILK

ไม่่เเน่ใจนะครับสำหรับธนาคารธนชาติ แต่เราใช้บัตรเครดิตของกรุงศรีอยู่ ซึ่งตอนนี้เค้ามีนโยบายผ่อนผันการชำระหนี้ได้ครับ แต่ต้องเข้าไปลงทะเบียนในเวปไซด์ของธนาคารแล้วรอการอนุมัติจากธนาคารว่าเราผ่านเกณฑ์คัดเลือกไหม ผ่อนใหญ่แล้วจะเป็นคนที่ผ่อนรถยนต์ หรือมอเตอร์ไซค์ อะไรทำนองนี้ครับ ยังงัยคุณลองสอบถามธนาคารคุณก้ดีครับ

2020.08.01 12:30

บาลี

ธนาคารแห่งประเทศไทยมีมาตรการให้ความช่วยเหลือลูกหนี้ของสถาบันการเงินที่ได้รับผลกระทบจากสถานการณ์โควิด - 19 สำหรับธนาคาร ธนชาต ก็ได้ทำตามที่ธนาคารแห่งประเทศไทยประกาศโดยมีการปรับอัตราผ่อนชำระขั้นต่ำบัตรเครดิตให้กับลูกค้าจากเดิม 10% เป็น 5% หรือ 500 บาท ให้กับลูกค้าโดยไม่ต้องติดต่อธนาคาร แต่ถ้าลูกค้าที่ประสงค์จะพักชำระหนี้สามารถสอบถามได้ที่สาขาทั่วประเทศ หรือ Call Center ได้ตลอด 24 ชั่วโมง

2020.11.07 12:27

Tongkam--35

จากที่ได้อ่านคอมเม้นท์ของคนอื่น โครงการพักชำระหนี้ของบัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม วีซ่าหรือจะพูดให้ถูก ก็คือ โครงการพักชำระหนี้ของธนาคารธนชาติ คือ การปรับอัตราผ่อนชำระขั้นต่ำบัตรเครดิตให้กับลูกค้าจากเดิม 10% เป็น 5% แสดงว่าไม่ได้มีการปรับลดอัตราดอกเบี้ย แค่ลดจำนวนเงินขั้นต่ำที่ต้องจ่ายลงเท่านั้นเอง ใช่มั้ยครับ?

2020.12.22 8:7

^^เต็มฤทัย😍😘

มีข่าวออกมาเมื่อไม่นานมานี้เกี่ยวกับการผ่อนผันหรือไกล่เกลี่ยเรื่องหนี้สินนี่ล่ะค่ะ รวมถึงคนที่มีหนี้บัตรเครดิตด้วยนะ เห็นว่ามีคนไปลงทะเบียนหลายหมื่นบัญชีแล้ว ไม่รู้ว่าคนที่เป็นหนี้บัตรเครดิตเหล่านี้เขาจะแบกหนี้มาตั้งแต่ช่วงโควิด-19 ระบาดหนักๆแล้วหรือเปล่านะคะ คิดแล้วมันเหนื่อยจริงๆ เหนื่อยทั้งใจเหนื่อยทั้งกายเลยล่ะค่ะ

2021.02.18 5:50

เสฏฐวุฒิ

เรื่องของการพักชำระหนี้ ของทุกธนาคารเขามีเหมือนกันครับ แล้วก็ระยะเวลเท่ากันด้วยนะครับ ถ้ายังไม่ได้ขอพักชำระหนี้ ก็ต้องรีบๆแล้วนะครับ คิดว่าสิ้นปีนี้ก็น่าจะหมดเขตยื่นเรื่องแล้วนะครับ เข้าใจว่า เราสามารถพักชำระหนี้ได้ประมาณ 2-3เดือนครับ อ่อ ผมเห็นเพื่อนๆแนะนำให้จ่ายขั้นต่ำ ส่วนตัวผมคิดว่าอย่าเลยดีกว่าครับ ไม่คุ้มครับ

2021.12.12 14:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม วีซ่า ไปที่ไหนก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม วีซ่า ไปที่ไหนก็ได้ประกันครับ นอกจากการใช้จ่ายอะไรก็แล้วแต่ผมจะได้รับเครดิตเงินคืนแล้ว ผมยังชอบสิทธิประโยชน์นี้ด้วยครับ สำหรับบัตรฯนี้ที่ให้ผมได้รับประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง ทั้งในและต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 3,000,000 บาทครับ. ถึงเวลาออกเดินทางเมื่อไหร่ก็รู้สึกปลอดภัย คลายกังวลครับ.

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม วีซ่า

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม วีซ่า ทุกการจ่ายได้เงินคืน

บางคนชอบสะสมคะแนน แต่สำหรับดิฉันระหว่างคะแนนกับเงิน ขอเลือกเงินค่ะ อาจจะดูงกๆหน่อย แล้วดิฉันก็ได้เจอบัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม วีซ่า ที่ได้ดั่งใจดิฉันเลยค่ะ เพราะทุกการจ่ายดิฉันจะได้เงินคืนค่ะ เป็นเครดิตเงินคืนสูงสุด 1.25% ของทุกยอดการใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ตามเงื่อนไขตลอดอายุสมาชิกบัตรฯเลยนะคะ. นี่แหละ ใช่เลยค่ะ.

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม วีซ่า

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม วีซ่า ไม่ต้องห่วงค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม วีซ่า ไม่ต้องห่วงค่าธรรมเนียมครับ ไม่ใช่ว่าไม่ต้องจ่ายซะทีเดียวนะครับ แต่ก็มีเงื่อนไขบางอย่างซึ่งถ้าทำได้ก็ไม่ต้องจ่ายครับ ที่จริงเขาก็ยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีปีแรกนะครับ แล้วผมเนี่ยคิดดูแล้วตลอดปีคงใช้เกิน 30,000 บาทแน่ครับ ซึ่งถ้าเป็นอย่างนั้นปีถัดไปผมก็ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมครับ.

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม วีซ่า บริการห้องรับรอง

มีโอกาสได้ลองใช้บริการอยู่ค่ะ ประทับใจมาก กับบัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม วีซ่า ที่ให้บริการห้องรับรองพิเศษ Miracle Lounge (บัตรหลัก-บัตรเสริม ใช้สิทธิ์ร่วมกันได้ 1 ครั้ง/ปี) ถึงจะได้ใช้ไม่บ่อยแต่หากมีโอกาสเหมาะๆพกบัตรฯนี้ไว้ก็สามารถใช้บริการได้ สะดวกสบายดีนะคะ รวมกับสิทธิประโยชน์อืนๆด้วยก็โอเคเลยค่ะบัตรฯนี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับคนมรฐานะอย่างคุณต้องบัตรนี้Thanachart MAX Platinum

ถ้าคุณมีรายได้ 50,000บาทต่อเดือนบัตรนี้เหมาะกับคุณค่ะ ชอบท่องเที่ยว ชอบส่วนคืนเงินสด ชอบช้อปปิ้ง จะได้เครดิตคืนเงินสด 0.8% ทุกยอดค่าใช้จ่ายผ่านบัตร Thanachart MAX Visa รับบริการห้องพักรับรองพิเศษ Miracle Lounge ฟรีปีละครั้ง ที่สนามบินสุวรรณภูมิ และ สนามบินดอนเมือง ผ่อนสินค้ากับโปรแกรม Smile Plan 0%ในร้านค้าที่ร่วมรายการ

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

จะทำบัตรเครดิตใบแรกกับธนชาติครับ ใบนี้น่าสนใจไหมครับ??

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

หักจากบัญชีได้ไหม

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

ผ่อนไปแล้วสักพักและถ้าอยากปิดบัญชีจะได้ส่วนลดไหมครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (อี วอลเล็ต)

บัญชีเงินฝากออนไลน์ปลอดภัยไหม?

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

ผมสงสัยเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมบัตรเครดิต สอบถามคนที่รู้หน่อยนะครับ?ช่วยตอบผมที

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี