Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต กรุงศรี ซิกเนเจอร์ ใช้ผูกกับ Grab แล้วมีส่วนลดอะไรบ้างไหมครับ?

เนื่องจากผมไม่อยากจะใช้เงินสดในการสั่งอาหารจาก Grab และเห็นว่าบัตรเครดิตเค้ามีโปรโมชั่นลดเยอะมากเมื่อใส่code อยากสอบถามว่า ถ้าผมใช้บัตรเครดิตกรุงศรี ซิกเนเจอร์ ดีไหมครับที่จะใช้กับgrab เค้ามีค่าธรรมเนียมไหม? แล้วถ้าไม่ดี ของธนาคารไหนที่ได้ส่วนลดกับ Garb เยอะ ช่วยบอกทีนะครับ เพราะว่าผมใช้บริการไม่ว่าจะสั่งอาหาร หรือเรียกรถบ่อยมาก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ไพศาล

สำหรับ Grab ผมคิดว่าบัตรเครดิตที่ใช้แล้วคุ้ม ตอนนี้เป็นบัตรเครดิตของ grabครับ ที่ร่วมกับ citibank ที่ใช้ชื่อว่า CITIGRAB เป็นบัตรวีซ่า ซึ่งสามารถใช้ได้ทุกที่ทั่วโลก เค้าเคลมว่า จะได้ รับคะแนนสะสมซิตี้ รีวอร์ด 10 เท่า ทุกการใช้จ่าย 25 บาท บนบริการ Grab** แล้วมีส่วนลดในการเดินทางด้วยครับ 15% (สูงสุด 70 บาท)

2020.08.07 12:30

Fahsai

เพื่อนของเราไม่มีบัตรเครดิต แต่เธอได้ใช้บัตรเดบิต MasterCard SCB ในการจ่ายชำระสำหรับสั่งอาหาร Grad Food โดยที่เธอได้ใส่รหัส SCBDFOOD เมื่อมียอดสั่งซื้อขั้นต่ำ 300 บาท จะได้รับส่วนลด Grad Food 80 บาท ซึ่งสามารถสั่งซื้อได้ 2 ครั้งต่อเดือน เราว่าไม่จำเป็นต้องใช้บัตรเครดิตก็ได้ สำหรับผู้สนใจที่ไม่มีบัตรเครดิตก็สามารถใช้บัตรเดบิต ของ SCB ก็ง่ายดี

2020.11.08 6:58

Sucheera☂☂

นอกจากบัตรเครดิต กรุงศรี ซิกเนเจอร์ที่ให้ส่วนลดหรือมีโปรโมชั่นต่างๆเมื่อใช้บริการ Grab แล้วยังมีบัตรเครดิตอื่นๆที่ใช้ได้ด้วยอีกเหรอคะ เห็นมีคอมเม้นท์บอกว่ามีบัตรเดบิตบางใบก็ใช้ได้แถมยังได้ส่วนลดด้วย ดูๆแล้วเลือกไม่ถูกเลยว่าจะใช้บัตรใบไหนดี ส่วนตัวไม่ค่อยได้สั่งอาหารเดลิเวอร์รี่ แต่ถ้ามีโปรโมชั่นดีๆแบบนี้ ก็น่าสนใจค่ะ

2020.12.22 13:38

%%Duangmanee+-+

@Fahsai ขอข้อมูลเพิ่มเติมเรื่องบัตรเดบิต MasterCard SCB หน่อยค่ะ ที่คุณบอกว่าใช้สั่งอาหาร Grad Food ได้ ถ้ามีจำนวนเงินในการสั่งตามที่กำหนดไว้จะได้ส่วนลดด้วย บัตรเดบิตนี้ที่ว่านี้ต้องผูกกับบัญชีธนาคารของ SCB หรือเปล่า บัญชีอะไร แล้วเขาสมัครกันยังไงเหรอคะ ตอนนี้พวกโปรโมชั่นอะไรแบบนี้ยังมีอยู่เหมือนเดิมมั้ยคะ?

2021.02.18 6:50

วิรัช

บัครเครดิต สามารถผูกกับ เกรบได้หลายเจ้านะครับ ไม่ต้องมีแค่เจ้าเดียวครับ แต่อย่างที่เพื่อนบอกว่าคุณเอาบัตรเคดิตเพื่อใช้งานเกรบ อย่างเดียวเลือก บัตร ซิตตี้เกรบ ไปเลยครับ มีส่วนลดจากบัตรแล้วมีมีจากเกรบ อีกด้วยครับ แต่ถ้าเอาไว้ใช้หลายๆอย่าง ก็ทำตัวอื่นครับ อย่างที่ทำกับห้า อะไรแบบนี้ครับ เวลาซื้อของก็ได้ส่วนลดเพิ่มอีก

2021.06.28 6:5

Wuttichai

@วิรัช ok ครับ ก็แสดงว่าบัตรเครดิตที่ผมถามถึงก็คือสามารถที่จะผูกกับ Grab ได้ รู้แค่นี้ก็พอแล้วครับ เพราะว่าจะให้ผมไปเปิดใช้บัตรเครดิตใบใหม่ที่ชื่อว่า citi Grab เพื่อที่จะใช้บริการ Grab เลยก็คงจะไม่ไหว จริงๆผมก็ไม่ได้ใช้บ่อยขนาดนั้นจะใช้บัตรเครดิตที่มีอยู่แล้วนี่แหละครับถ้าผูกกับบัญชี Grab ได้ก็ดีจะได้ใช้สะดวกมากขึ้น

2021.07.22 16:27

Ultra

@วิรัช ใช่เลยค่ะ ผูกบัตรเครดิตกับแอปส่งอาหารต่างๆสะดวกดีนะคะ เราไม่ต้องจับเงินสดปลอดภัยจากเชื้อโรคด้วย เดี๋ยวนี้แทบจะไม่ได้จับเงินสดเลยค่ะจะใช้จ่ายอะไรก็สแกนผ่าน App ไม่ว่าจะสแกนจ่ายผ่านแอปธนาคาร หรือว่าใช้ truemoney wallet ใครจะใช้แอปกระเป๋าตังค์อื่นๆก็ได้นะคะ สะดวกดีค่ะ จริงๆพวกนี้ก็ปลอดภัยอยู่พอสมควรนะ

2021.09.12 8:43

วรพล

จะทำบัตรแล้วเอามาใช้งานกับแกรป อย่างเดี่ยวเท่านั้นเหรอครับ ถ้าเป็นแบบนั้น ผมคิดว่าอย่าทำเลยครับ ทำแล้วไม่ได้ก่อความคุ้มค่าอะไรเลยครับ ถึงแม้จะบอกว่าได้ส่วนลด ด้วยก็ตามครับ การที่เรามีบัตรเครดิตเปรียบเหมือนเรามีกระเป๋าเงินสำรองครับ ช่วยเราได้มากกว่าแค่การเอามาผุกกับแกรปครับ ยิ่งช่วงโควิดแบบนี้เป็นตัวช่วยที่ดีเลยละครับ

2021.12.12 14:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กรุงศรี ซิกเนเจอร์ บัตรหายก็คุ้มครอง

แผนการดีที่ได้จากบัตรเครดิต กรุงศรี ซิกเนเจอร์ บัตรหายก็คุ้มครองค่ะ เนื่องจากบัตรฯนี้มีแผนคุ้มครองบัตรหาย Zero Liability ของ ซึ่งเป็นแผนป้องกันการนำหมายเลขบัตรไปใช้ หากบัตรดิฉันหายหรือถูกโจรกรรม โดยให้ความคุ้มครองย้อนหลังถึง 48ชม. ก่อนการแจ้งอายัดบัตรฯ ซึ่งเขารับผิดชอบยอดใช้จ่ายสูงสุด 50,000 บาท/บัญชีค่ะ รู้สึกปลอดภัย ไม่ต้องกลัวอะไรจะเสียหายค่ะ.

บัตรเครดิต กรุงศรี ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

บัตรเครดิต กรุงศรี ซิกเนเจอร์ กินอาหารที่ไฮแอทก็ได้ลด

บัตรเครดิต กรุงศรี ซิกเนเจอร์ คงถูกใจคนชอบกินบุฟเฟ่ต์นะครับ ผมก็ชอบกินเหมือนกัน ถึงจะไปที่ไฮแอทก็ได้ราคาพิเศษครับ เพราะบัตรฯนี้ให้ส่วนลดสูงสุด 30% ที่ห้องอาหาร The Dining Room และส่วนลด 15% ที่ห้องอาหาร You & Mee ณ โรงแรม Grand Hyatt Erawan Bangkok ครับ อิ่ม อร่อยเกินคุ้มครับ แล้วถ้าไปตรงกับวันเกิด เขามีเค้กวันเกิดให้ฟรี 1 ปอนด์ด้วยแค่จองล่วงหน้าครับ.

บัตรเครดิต กรุงศรี ซิกเนเจอร์ ลดตั๋วหนัง 50%

บัตรเครดิต กรุงศรี ซิกเนเจอร์ ลดตั๋วหนัง 50% ลดกันครึ่งราคาเลยทีเดียว ดิฉันใช้อยู่เรื่อยๆเลยค่ะสิทธิ์นี้ ที่ให้ส่วนลดสูงสุด 50% เมื่อซื้อบัตรชมภาพยนตร์ (จำนวน 1 สิทธิ์(2 ที่นั่ง)/บัญชีบัตรหลัก/เดือน) พร้อมบริการเลานจ์ ณ โรงภาพยนตร์เอ็มบาสซี่ ดิโพลแมทสกรีน โรงภาพยนตร์ VIP และโรงภาพยนตร์ในเครือเมเจอร์ซีนิเพล็กซ์ที่กำหนดค่ะ. ดิฉันชอบที่ให้ใช้สิทธิ์ได้หลายที่ ตามการเดินทางที่สะดวกของเราค่ะ.

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าคนต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีจะใช้พวกแอพพลิเคชั่นของธนาคารกรุงศรีได้ไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี