Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตสายสุขภาพ ไม่มีไม่ได้แล้วคะเพื่อนๆ ลองมาอ่านข้อมูลสิทธิประโยชน์กันดูนะคะ

เพื่อนๆเคยได้ยินชื่อบัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย กันบ้างไหมคะ? สายสุขภาพพลาดไม่ได้นะคะ เพราะบัตรนี้ร่วมกับธนาคารกสิกรไทยครอบคลุมถึง 5 เครือโรงพยาบาล ด้วยกัน มี กลุ่มโรงพยาบาลกรุงเทพ โรงพยาบาลสมิติเวช โรงพยาบาลบีเอ็นเอช โรงพยาบาลพญาไทและโรงพยาบาลเปาโล น่าสนใจใช่ไหมคะ? ทำไว้เผื่อฉุกเฉินกันก็ดีนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปัญญา

น่าสนใจดีนะครับ จะได้ลองเปลี่ยนรักษาโรงพยาบาลอื่นๆกันดูบ้าง เพราะปกติผมรักษาที่รพ.กรุงเทพตลอด แต่มีข้อสงสัยนิดนึงครับว่า แล้วถ้าผมมีบัตรเครดิตของ KTC BANGKOK HOSPITAL PLATINUM MASTERCARD อยู่แล้ว ผมจะสามารถสมัครเพิ่มได้ไหมครับ? แล้วบัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย เนี่ย นอกจากรวมหลายโรงพยาบาลแล้วมีสิทธิประโยชน์อะไรอื่นๆอีกบ้างครับ?

2020.08.09 12:30

สรัญญา

คุณสามารถสมัครบัตรเครดิตอื่นเพิ่มได้ ถ้าคุณมีประวัติดีสำหรับการชำระคืนของบัตรเครดิตเดิมที่ใช้อยู่ เราเห็นด้วยที่คุณจะสมัครใช้บัตรนี้ เพราะคุณสามารถใช้บริการโรงพยาบาลอื่นเพื่อเป็น Second Opinions ในการวินิจฉัยในการรักษาพยาบาล และ บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทยยังให้บริการซื้อสินค้าทางอินเตอร์เน็ต ช้อปออนไลน์อย่างปลอดภัย ด้วยรหัสผ่านที่คุณสามารถตั้งขึ้นเอง

2020.11.08 9:10

Ocha cha😐😑

ครอบคลุมถึง 5 เครือโรงพยาบาลเลยเหรอครับบัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทยนี่น่ะ ถ้าสมัครบัตรเครดิตใบนี้แล้วสามารถเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลในเครือได้หลายแห่งเลยนะครับ หมายความว่าจะได้ส่วนลดพิเศษด้วยใช่มั้ย แล้วอย่างนี้จะมีค่าธรรมเนียมรายปีแพงมากมั้ยครับ มีใครแนะนำอะไรเพิ่มเติมอีกมั้ยครับสำหรับบัตรเครดดิตนี้

2020.12.22 13:59

%%Duangmanee+-+

@ปัญญา คุณได้สมัครบัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทยเพิ่มมั้ยคะ? ที่จริงบัตรเครดิตที่คุณมีอยู่เป็นของธนาคารกรุงไทย แต่ที่อยากสมัครใหม่เป็นของธนาคารกสิกรไทย คนละธนาคารกันสามารถสมัครเพิ่มได้นะคะ หากว่าฐานเงินเดือนของคุณตรงกับที่กำหนดไว้ ไม่มีปัญหาเรื่องการชำระเงินคืนหรือว่าเรื่องหนี้สิน สมัครได้ค่ะ

2021.02.18 7:0

สมหมาย

อยากได้ข้อมูลของ บัตรนี้เพิ่มเติมได้ไหมครับ เป็นคนที่ทำประกันสุขภาพเอาไว้เยอะครับ คิดว่าถ้าป่วย ประกันพวกนี้ช่วยแบ่งเบาค่าใช้จ่ายเราได้เยอะเลยครับ อยากทราบว่าถ้าสมัครบัตรใบนี้แล้ว การคุ้มครองที่เราได้เป็นยังไงบ้างครับ ได้การคุ้มครอง แค่อุบัติเหตุ เหมือนกับหลายๆเจ้าไหมครับ หรือว่าคุ้มครองสุขภาพของเราด้วยครับ

2021.08.09 14:43

กันต์กมล

ถ้า @สมหมาย มีประกันสุขภาพ อยู่แล้ว ก็อาจจะไม่ต้องทำบัตรเครดิตตัวนี้ก็ได้คะ ถ้าจะเอาเรื่องการคุ้มครองนะ ประกันสุพที่คุณทำน่าจะให้การคุ้มครองมากว่าคะ แต่ถ้าอยากทำบัตรเครดิต เอาไว้เป็นกระเป๋าเงิน ยามที่เราจำเป็น ส่วนตัวเราคิดว่าทำเลยคะ น่าจะคุ้มกว่าแค่จะเอาแค่การคุ้มครองเท่านั้นคะ อย่างช่วงโควิด การมีบัตรพวกนี้เราว่าช่วยได้มากเลยทีเดียวคะ

2021.12.12 14:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย กู้สินเชื่อได้

ผมไปใช้บริการอยู่แล้วเลยสมัครบัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย เพื่อจะได้ส่วนลดเมื่อไปใช้บริการที่รพ.กรุงเทพ, รพ.สมิติเวช, รพ.บีเอ็นเอช, รพ.เปาโล และรพ.พญาไท หลายรายการครับ ที่พิเศษอีกอย่างคือ ผมใช้บัตรฯนี้กู้สินเชื่อบ้านกสิกรไทย ก็ได้ส่วนลดอัตราดอกเบี้ยในปีแรก 0.25% /ปีด้วยครับ ถ้าเข้าทางใคร อย่างใดอย่างหนึ่ง สมัครไว้ได้นะครับ

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย ใช้ที่ไหนก็ได้คะแนน

ถึงแม้จะเป็นบัตรร่วมกับโรงพยาบาลแต่บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย ใช้ที่ไหนก็ได้คะแนนครับ เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรฯทุกๆ 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน KBank Reward Point ครับ สะสมเพื่อเลือกแลกรางวัลที่ถูกใจได้ และคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วยครับ เมื่อผมใช้บัตรฯนี้ที่โรงพยาบาลในเครื่อ BDMS ก็ได้ส่วนลดพิเศษด้วย สนใจก็ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย ให้สิทธิพิเศษหลายรพ.

หลายคนอาจสงสัยว่าบัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย คืออะไร ต้องเอาไปใช้ที่ไหนโดยเฉพาะมั้ย? บัตรฯนี้ให้สิทธิประโยชน์ในหลายโรงพยาบาลค่ะ ซึ่งเป็นโรงพยาบาลในเครือ BDMS ซึ่งมี รพ.กรุงเทพ, รพ.สมิติเวช, รพ.บีเอ็นเอช, รพ.เปาโล และรพ.พญาไทค่ะ ดิฉันก็ได้ส่วนลดเมื่อไปใช้บริการที่รพ.เหล่านี้ และสามารถใช้บริการรถพยาบาลฉุกเฉินได้ฟรี 1 ครั้ง/ปีด้วยค่ะ

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย ส่วนลดเพียบ

ถ้าคุณไปใช้บริการที่โรงพยาบาลเหล่านี้ที่ใดที่หนึ่งอยู่แล้ว คือ รพ.กรุงเทพ, รพ.สมิติเวช, รพ.บีเอ็นเอช, รพ.เปาโล และรพ.พญาไท น่าจะสมัครบัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย ไว้นะคะ ดิฉันก็สมัครไว้ เพราะจะได้ส่วนลด 30% ค่าห้องพักผู้ป่วยใน, ส่วนลด 10% ทันตกรรม 5 รายการ, ส่วนลด 10% ค่ายา ค่าตรวจวิเคราะห์ทางห้องปฏิบัติการ และส่วนลด 10% วัคซีนค่ะ ช่วยลดค่าใช้จ่ายได้เอาไว้ทำอย่างอื่นค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี