Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบเกี่ยวกับเรื่องการจอดรถของบัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ ไฟน์เนส และสิทธิประโยชน์อื่นๆ

อยากทราบเกี่ยวกับบริการจอดรถของบัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ ไฟน์เนสหน่อยคะว่าสามารถจะจอดฟรีได้กี่ชม. เพราะจำได้ว่าบัตรเครดิตของสยาม ทาคาชิมายะ จอดรถได้ชม.ไม่เท่ากัน เลยอยากจะถามให้แน่ใจเพราะไม่อยากจะเสียค่าจอดรถเพิ่ม แล้วบัตรนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรเพิ่มเติมคะ เรามีบัตรเเต่ไม่เคยจะศึกษาข้อมูลรายละเอียดอะไร ขอคนที่ทราบช่วยตอบหน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สากล

สยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี และ สยาม ทาคาชิมายะ วีซ่า จอดรถฟรีได้แค่ 4 ชั่วโมง ส่วนบัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ ไฟน์เนส จอดฟรีได้ 6 ชั่วโมง และบริการที่จอดรถพิเศษด้วยคะ ถ้าคุณชอบซื้อของ บางวันทางห้างเค้าจะทำโปรโมชั่นนะคะ ลดราคาประมาณ 5-10%คะ อันนี้ไม่ได้รสมร้านอาหารนะคะ และคุณสามารถสะสมแต้มได้ด้วยคะ ถ้าซื้อของครบ 800 บาท ขึ้นไป คุณสามารถเเลกรับ Cash Voucher ได้100 บาทคะ

2020.08.10 12:30

ลาวา

บัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ ไฟน์เนส ยังมอบสิทธิพิเศษให้กับลูกค้าเมื่อเติมนำ้มันที่ปั้มน้ำมันบางจาก ที่ร่วมรายการเมื่อเติมทุก 800 บาท /เชลล์สลิปโดยไม่ต้องลงทะเบียน จะได้รับเครดิตเงินคืนทันที่ 2 % นอกจากนี้ลูกค้ายังสามารถใช้ กรุงศรี โบนัส ทันใจ ทุก 1,000 คะแนนจะมีค่า 100 บาทเพื่อเป็นส่วนลดที่ร้านค้าชื่อดัง

2020.11.08 7:55

Ocha cha😐😑

แปลกดีนะครับที่เจ้าของกระทู้มีบัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ ไฟน์เนส เเต่ไม่เคยจะศึกษาข้อมูลรายละเอียดอะไร ตั้งแต่ที่ได้บัตรเครดิตนี้มาเคยใช้บ้างหรือยังครับ อยากถามจังว่าตอนที่คุณตัดสินใจสมัครบัตรเครดิตนี้เป็นเพราะอะไร ไม่ใช่เพราะว่าดูสิทธิประโยชน์ต่างๆที่จะได้จากบัตรแล้วมันตรงกับการใช้งานของคุณเลยสมัครเหรอครับ?

2020.12.22 14:5

360Jettana

เวลาเจ้าของกระทู้ไปห้างสรรพสินค้าครั้งนึงใช้เวลากี่ชั่วโมงครับ เห็นถามว่าบัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ ไฟน์เนสสามารถจอดรถได้กี่ชั่วโมง ซึ่งก็มีคนมาตอบไปแล้ว คุณ สมัครบัตรเครดิตนี้มานานหรือยังครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องสิทธิประโยชน์จากบัตรเลย น่าเสียดายจริงๆ คาดว่าตอนนี้คุณคงใช้บัตรนี้มากขึ้นละนะ หลังจากที่รู้ข้อมูลมากขึ้น

2021.02.18 14:48

กันต์กมล

อ่านที่ถามแล้วก็ อดขำในใจไม่ได้จริงๆคะ เรื่องการจอดรถในห้อง ปกติเราสามารถจอดได้ ประมาณ 5ชั่วโมงน่าจะได้คะ แล้วถ้าเราจอกเกินเวลา ถ้าเรามีตราประทับที่มากับบิลที่เราซื้อของในห้าง เราก็ไม่จำเป็นต้องเสียค่าที่จอดรถแล้วคะ หรือถ้าจะเสียก็ไม่มากคะ เราว่าดีกว่าไปทำบัตรเครดิตตัวที่คุณบอกนี้ด้วยนะคะ คิดว่าจ่าย 20 บาท สำหรับเวลาที่จอดเกิน

2021.12.12 14:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ ไฟน์เนส ในห้าง นอกห้างก็ได้คะแนน

บัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ ไฟน์เนส จะใช้ในห้างหรือนอกห้างก็ได้คะแนนนะครับ โดยทุกการใช้จ่ายนอกห้างสรรพสินค้า สยาม ทาคาชิมายะ เพียง 25 บาท ได้รับ 1 คะแนน กรุงศรีโบนัส ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุครับ. เมื่อใช้จ่ายที่ห้างสรรพสินค้า สยาม ทาคาชิมายะ ทุกๆ 25 บาท ได้รับ 5 คะแนน สยาม ทาคาชิมายะ ไปเลยครับ. สะสมไว้ แลกได้หลายอย่าง คุ้มที่ทุกการจ่ายได้คะแนนครับ.

บัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ ไฟน์เนส

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ วีซ่า ผ่อนได้ทั้งสินค้าและบริการ

อยากซื้ออะไรก็ต้องค่อยๆจ่ายค่ะ ดิฉันจ่ายครั้งเดียวไม่ไหวเมื่อทำบัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ วีซ่า ก็ผ่อนได้ทั้งสินค้าและบริการเลยค่ะ เพราะเขามีแผนผ่อนชำระสินค้าและบริการต่างๆแบบรายเดือน เช่น เครื่องใช้ไฟฟ้า โทรศัพท์มือถือ เฟอร์นิเจอร์ เครื่องประดับ แพ็คเกจทัวร์ทั้งในและต่างประเทศ ด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำและผ่อนนานสูงสุด 10 เดือนค่ะ ชีวิตเพิ่งเริ่ม ค่อยๆเพิ่มของมาทีละอย่างค่ะ.

บัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ ไฟน์เนส

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าคนต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีจะใช้พวกแอพพลิเคชั่นของธนาคารกรุงศรีได้ไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี