Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แปลกใจระหว่างบัตรเครดิตของกรุงศร๊สยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี กับ บัตรกรุงศรีกรุงศรี เจซีบี แพลทินัม มันแตกต่างกันยังงัยหรอครับ?

ผมสังเกตุเห็นว่าบัตรเครดิตของธนาคารกรุงศรี มีคำว่า JCB เหมือนกัน เลยค่อนข้าง งง นิดหน่อยว่าแตกต่างกันยังงัย? ระหว่างบัตรเครดิตของกรุงศร๊สยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี กับ บัตรกรุงศรีกรุงศรี เจซีบี แพลทินัม เค้ามีโปรโมชั่นที่เหมือนกันหรือแตกต่างกันไหมครับ เท่าที่ผมรู้คือ JCB Platinum เค้าเป็นบัตรที่เน้นการใช้งานที่ญี่ปุ่นมากกว่า แล้วก็มีส่วนลดพวกร้านอาหารญี่ปุ่น และไม่มีค่าธรรมเนียมบัตร แต่ผมไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับสยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี เท่าไหร่ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ramphoei

คุณก็เข้าใจถูกแล้วคะ บัตรสยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี เค้าทำขึ้นมาเพื่อกลุ่มเป้หมายที่ซื้อของที่ห้างห้างสรรพสินค้าของสยาม ทาคาชิมายะ ซึ่งในประเทศไทยก้จะมีที่ไอคอนสยามคะ ถ้าคุณไปต่างประเทศก็จะมีห้างนี้ที่ Takashimaya Japan, Ho Chi Minh Takashimaya และ Takashimaya Singapore จะได้ส่วนลด 5% เวลาซื้อของ คือพูดง่ายๆว่าบัตรนี้ทำมาเพื่อเน้นการใช้งานในห้างสยาม ทาคาชิมายะ เท่านั้นคะ

2020.08.12 12:30

Bowling

สำหรับผู้ถือ บัตรสยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี / วีซา จะฟรีค่าจอดรถ 4 ชั่วโมงที่ห้างสรรพสินค้าสยาม ทาคาชิมายะ ซึ่งจะช่วยให้ลูกค้าได้ใช้เวลาเพลิดเพลินกับการใช้จ่ายในห้าง และทุกการใช้จ่ายจะได้รับคะแนนสะสม Siam Takashimaya สูงสุดถึง 3 เท่า ทั้งผู้ถือบัตรยังสามารถเบิกเงินสดได้สูงสุดถึง 100 % ของวงเงินบัตรเครดิตอีกด้วย

2020.11.08 8:37

Supol 👱‍♂️

ผมเองอาจไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับการใช้งานบัตรเครดิตมากนักนะครับ แต่ดูจากชื่อแล้ว บัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี กับ บัตรเครดิตกรุงศรี เจซีบี แพลทินัมน่าจะแตกต่างกันที่สถานที่ที่สามารถใช้งานได้ หมายถึงที่ที่ผู้ถือบัตรนำไปใช้แล้วจะได้ส่วนลดมากที่สุดน่ะครับ บัตรแรกใช้ได้ที่สยาม ทาคาชิมายะ บัตรที่สองได้หลายที่เลยครับ

2020.12.22 14:16

360Jettana

@Supol 👱‍♂️ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมกำลังสงสัยอยู่ว่าทั้งสองบัตรนี้มันต่างกันยังไง เมื่อกี้ไปเจอกระทู้นึงเขาอยากมีบัตรเครดิตแบบที่ว่านี้ ทั้งสองใบเลยครับ ผมก็ว่ามันน่าจะคล้ายกันจะมีไปทำไมตั้งสองใบ แต่พอจะเข้าใจแล้วจากที่คุณบอกมา เขาคงชอบอะไรที่เกี่ยวกับญี่ปุ่นจริงๆ ถึงได้อยากมีบัตรเครดิตที่ครอบคลุมทุกอย่างเลย

2021.02.18 15:6

อริยะศักดิ์

ถ้ามันไม่แตกต่างอะไรกันมาก ผมคิดว่าทำตัวที่ชื่อว่า ทาคาชิมายะ เจซีบี จะดีกว่าครับ ทำไมบอกว่าดี สาเหตุก็เพราะว่า เราถ้าได้เดินทางไปญี่ปุ่น อย่างน้อยๆ ก็ยังมีตัวช่วยที่ใช้เป็นส่วนลดเวลาที่เราจะซื้อของในประเทศของเขาครับ แต่ถึงจะไม่ได้ไป ก็สามารถใช้บัตรตัวนี้เราได้แบบทั่วๆไปครับ พูดถึงญี่ปุ่นแล้ว มีใครอยากจะไปบ้างครับ

2021.12.12 14:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต เจซีบี

บัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี เก็บคะแนนมาแลกส่วนลด

ที่จริงก็เอาไปใช้ได้หลายที่ครับ ใช้ผ่อนสินค้าหรือบริการต่างๆ ใช้รับส่วนลดจากหลายร้านค้าตลอดทั้งปีเลยครับ กับบัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี นอกจากนั้นยังสามารถเก็บคะแนนมาแลกส่วนลดได้ด้วย โดยทุกๆ 800 คะแนน สยาม ทาคาชิมายะ แลกรับส่วนลด 100 บาท ที่ห้างสรรพสินค้า สยาม ทาคาชิมายะได้ครับ ถ้าได้ไปใช้บริการกันอยู่บ่อยๆก็ใช้คุ้มอยู่ครับ.

บัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี ส่วนลดเพียบ

เพื่อนๆเราชอบไปกันนะที่ห้างฯนี้ เราก็ไปกับเขาด้วยเลยสมัครบัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี ที่ให้ส่วนลดเพียบ เป็นส่วนลดพิเศษสูงสุด 10% ที่ห้างสรรพสินค้า สยาม ทาคาชิมายะ ในช่วงเวลาและวันที่ห้างฯกำหนด และรับส่วนลด 5% จากสินค้าแบรนด์ชั้นนำที่ร่วมรายการด้วย จะไปโดยรถสาธารณะเพื่อความสะดวกหรือขับรถไปเองก็สบายเพราะได้ค่าจอดรถฟรี 4 ชม.ค่ะ.

บัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี

บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี นอกห้างฯมีคะแนนให้

ไม่ต้องไปห้างฯทุกวันครับบัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี นอกห้างฯมีคะแนนให้ทุกการใช้จ่ายครับ. สำหรับคนชอบสะสมคะแนน บัตรฯนี้ใช้จ่ายนอกห้างสรรพสินค้า สยาม ทาคาชิมายะ ทุกๆ25 บาท ได้รับ 1 คะแนน กรุงศรีโบนัสครับ ซึ่ง คะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วย และยังได้ส่วนลดจากร้านค้าต่างๆทั่วประเทศตลอดทั้งปีเลยครับ. ผมก็ได้ทั้งคะแนนและได้ส่วนลดจากหลายร้านครับ.

บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี คะแนนเหมือนส่วนลด

บัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี คะแนนเหมือนส่วนลดครับ หากเก็บคะแนนของห้างฯก็ได้ส่วนลดที่ห้างฯแน่นอน หากเก็บเป็นของกรุงศรีก็มีส่วนลดเช่นกันครับ สำหรับทุกการจ่าย 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนนสะสมกรุงศรีโบนัส และทุก 1,000 คะแนนกรุงศรีโบนัส มีค่า 100 บาทเพื่อเป็นส่วนลดจากร้านค้าชื่อดังมากมายครับ อยากเก็บแบบไหน ตามใจครับ.

บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี มีผ่อนดอกเบี้ยต่ำ

เมื่อจำเป็นต้องซื้อของบางอย่างที่ราคาสูง จ่ายครั้งเดียวไม่ไหวบัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี มีให้ผ่อนดอกเบี้ยต่ำค่ะ ด้วยแผนผ่อนชำระสินค้าและบริการต่างๆแบบรายเดือน ทั้งเครื่องใช้ไฟฟ้า โทรศัพท์มือถือ เฟอร์นิเจอร์ เครื่องประดับ เพ็คเกจทัวร์ทั้งในและต่างประเทศ ด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำ ผ่อนนานสูงสุด 10 เดือนค่ะ ดิฉันเลยใช้โอกาสนี้ซื้อของที่จำเป็นค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ,บัตรเครดิต SME,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,บัตรเครดิต เจซีบี,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

บัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี บัตรหายแต่ข้อมูลอยู่

ไม่ต้องตื่นตระหนก เมื่อพบว่าบัตรฯที่พกไว้ไม่อยู่ บัตรเครดิต สยาม ทาคาชิมายะ เจซีบี ถึงบัตรหายแต่ข้อมูลอยู่ค่ะ เนื่องจากมีแผนคุ้มครองบัตรหาย Zero Liability ซึ่งเป็นแผนป้องกันการนำหมายเลขบัตรไปใช้ หากดิฉันทำบัตรหายหรือถูกโจรกรรม ซึ่งให้ความคุ้มครองย้อนหลัง 24 ชม. ก่อนการแจ้งอายัดบัตรฯ ซึ่งเขารับผิดชอบยอดใช้จ่ายสูงสุด 50,000 บาท/บัญชีค่ะ หมดกังวลได้เลย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าคนต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีจะใช้พวกแอพพลิเคชั่นของธนาคารกรุงศรีได้ไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี