Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องมีรายได้เท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ได้?แล้วบัตรนี้มีดีอะไร?

ปกติผมฝากเงินที่ธนาคารกสิกรอยู่แล้วครับ อยากทราบว่าถ้าผมอยากจะทำบัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ต้องมีรายได้เท่ไหร่ครับถึงจะสมัครได้ ผมชอบตรงที่ว่าเค้ามีบริการจอดรถพิเศษ Exclusive Valet Parking ที่สยามพารากอน และสยามเซ็นเตอร์ และมีโปรแกรม "วันฟรี" แจกเมนูฟรี ทุกสัปดาห์ เลยอยากจะสมัคร แล้วบัตรนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรอื่นๆอีกไหมครับที่น่าสนใจ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rangsiman

ต้องมีรายได้ 70,000 บาทขึ้นไปคะ และ ต้องทำงานอย่างน้อย หกเดือน ถ้าในกรณีของคุณที่มีเงินฝากอยู่แล้วก็คือ คุณต้องมีเงินฝากประจำ/ออมทรัพย์ ไม่น้อยกว่า 1,500,000 บาท ไม่น้อยกว่า 6 เดือนคะ สิทธิประโยชน์ก็จะได้ส่วนลด ที่ ห้างสยามพารากอน สยามเซ็นเตอร์ สยามดิสคัฟเวอรี่และไอคอนสยาม สูงสุด 40% กับร้านที่เค้าร่วมรายการในห้างพวกนี้อ่ะคะ

2020.08.14 12:30

Marsha

เมื่อคุณใช้ บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) จะได้รับส่วนลดสูงสุด 40% แล้ว ยิ่งคุณช้อปที่สยามทั้ง 3 แห่งมากเท่าไหร่คุณยังได้รับคะแนนสะสม KBank Reward Point สูงสุดถึง 3 เท่า และยังมืการบริการพิเศษ เเมื่อเดินทางกับสายการบินไทยเพียงแค่คุณแสดงบัตรเครดิตคู่กับ Boarding Pass ของการบินไทยก็สามารถพักผ่อนก่อนบินที่ ห้องรับรองพิเศษของสายการบินไทยที่สนามบินสุวรรณภูมิ

2020.11.08 12:25

Supol 👱‍♂️

เจ้าของกระทู้ชอบบัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ตรงที่มีบริการจอดรถพิเศษ Exclusive Valet Parking ที่สยามพารากอนและสยามเซ็นเตอร์ กับโปรแกรม "วันฟรี" แจกเมนูฟรีทุกสัปดาห์ เท่านี้เอง สงสัยคุณชอบไปสยามมากนะครับเนี่ย ดีแล้วครับที่มาถามถึงสิทธิประโยชน์อื่นๆด้วย ค่อยๆดูรายละเอียดไปครับ คิดให้ดีก่อนตัดสินใจสมัคร

2020.12.22 14:27

ธนากร

เงินเดือนที่สามารถทำได้ ต้องอยู่ที่ 70,000 บาทเลยเหรอ แล้วที่จะทำ เพราะว่าต้องการที่จอดรถยนต์ฟรีที่ห้างเท่านั้นเองเหรอ คิดน้อยไปหรือเปล่าครับ ถ้าผมเป็นคุณ ผมจะสนใจในเรื่องของวงเงินบัตรที่เขาให้เราแล้วก็เรื่องดอกเบี้ย รวมถึงการผ่อนสินค้า อ่อแล้วเอาให้ดี ผมจะดูที่เรื่องของดอกเบี้ยที่เราต้องจ่ายทั้งรูดบัตรกับกดเงินสดครับ

2021.12.13 13:27

มดน้อย

หวังว่าคุณคงได้ข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องรายได้ไปแล้วนะคะ เอาเป็นว่าเราจะอัพเดทข้อมูลเกี่ยวกับโปรโมชั่นให้แล้วกันค่ะก็จะมีโปรโมชั่นหลากหลายรูปแบบเลยไม่ว่าจะเป็นส่วนลดของร้านค้าและร้านอาหาร ซึ่งคุณต้องไปตรวจสอบในเว็บไซต์ของธนาคารกสิกรดูนะคะ เพราะว่าร้านมันมีเยอะมากเลยค่ะไม่สามารถที่จะบอกคุณได้หมดหรอก มีหลายอย่างมากบรรยายไม่หมด

2022.01.22 8:14

วิวัฒนชัย

โห่เงินเดือนเริ่มที่ 70,000 บาทเลยเหรอ บัตรตัวนี้ น่าจะมีอะไรดีๆเยอะเลยนะ บัตรแบบนี้เหมาะกับพวกผู้บริหารระดับใหญ่ๆแน่นอน อย่างผมมีบัตรเครดิตที่เงินเดือน 20,000 บาท ก็ถือว่าโอแล้วนะ บัตรตัวนี้ยกเหนือไปอีกเลยครับ แต่อยากทราบจังว่าบัตรตัวนี้เขากำหนดยอดสะสมการใช้งานรวมที่ประมาณเท่าไร ต่อปีเหรอถึงจะไม่เสียค่าธรรมเนียม

2022.02.28 15:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ยังไงก็ไปมีไว้ใช้นะ

ยังไงก็ไปมีไว้ใช้นะ บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ก็ไปสะดวกดี มีร้านค้าเยอะ เราเลยสมัครบัตรฯนี้ไว้ จ่ายเงินซื้อของก็ได้คืนมาเป็นคะแนน สะสมไว้มาแลกเป็นบัตรของขวัญเอาไปใช้ซื้อของได้อีกค่ะ ได้รับบริการพิเศษจากห้างฯด้วย เอารถมามีที่จอดแน่นอน สะดวกมากค่ะ มีห้องพักรับรองด้วยนะคะ ช้อปกันไม่ต้องกลัวเมื่อยเลย

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์)

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ร้านอื่นก็ได้ลด50%

ก็ไม่ใช่ต้องใช้ที่ห้างฯในเครือสยามเท่านั้นนะครับ บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ร้านอื่นก็ได้ลดครับ ได้รับส่วนลดสูงสุด 50% เลยครับจากร้านค้าที่ร่วมรายการซึ่งมีหลายร้านมาก แล้วยังมีโปรโมชั่นจากร้านอาหารและบริการต่างๆด้วย ซึ่งบอกได้ไม่หมดครับ เพราะเยอะมากจริงๆ ผมเองก่อนไปก็ต้องเช็คข้อมูลทุกทีครับ.

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) จ่ายง่ายได้คะแนนเร็ว

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) จ่ายง่ายได้คะแนนเร็วครับ ถูกใจคนชอบสะสมคะแนนแบบผม ใช้จ่ายแค่ 25 บาท ก็ได้ 2 คะแนน KBank Reward Point จะได้รับคะแนนสะสมเพิ่มอีก 2 เท่า หากใช้จ่ายภายในศูนย์การค้าสยามพารากอน (ทั้งภายในห้างฯและศูนย์ฯ) สยามเซ็นเตอร์ ไอคอนสยาม และ สยาม ทาคาชิมายะด้วยครับ. ใช้ได้ตั้งหลายที่แน่ะ

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ให้มากอย่างใจ

แน่นอนละครับกับสิทธิประโยชน์และสิทธิพิเศษมากมายเมื่อมาใช้บริการที่ห้างฯในเครือสยาม สำหรับบัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ที่ให้มากอย่างใจและไม่ใช่แค่นั้น ร้านค้า ร้านอาหารอื่นๆนอกห้างฯ ผมก็ได้ส่วนลดมากมายหลายที่ครับ โปรโมชั่นดีๆมีมาตลอด ผมอยากกินอะไรก็ดูตามโปรโมชั่น ได้กินของอร่อย ในราคาไม่แพงคุ้มดีครับ

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) สะสมดีมีของขวัญ

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ถ้าเพื่อนๆไปใช้ตามห้างฯสยามก็จะสามารถสะสมคะแนนได้มากเลยค่ะ ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุนะคะ สะสมได้เยอะเขามีของขวัญให้ด้วยนะ แต่ต้องแลกกัน คือ ใช้คะแนนสะสม KBank Reward Point 1,000 คะแนน เพื่อรับ Siam Gift Card มูลค่า 200 บาทค่ะ สำหรับเราแลกของก็ไม่เท่าไหร่ขอเป็นเงินดีกว่า อย่างน้อยก็ได้เงินไปช้อปต่อเนอะ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ช้อปสบายได้ที่จอดรถ

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ช้อปสบายได้ที่จอดรถด้วยค่ะ หากดิฉันไปถูกห้างฯ ถูกเวลา ก็ได้รับบริการพิเศษต่างๆเหล่านี้จากบัตรฯนี้ค่ะ เช่น บริการรับจอดรถพิเศษ, บริการที่จอดรถพิเศษและสิทธิ์จอดรถฟรี, บริการห้องพักรับรองพิเศษ, เข้าร่วมกิจกรรมพิเศษ และโปรแกรม วันฟรีค่ะ รู้สึกเหมือนเป็นลูกค้าคนพิเศษเลยค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี