Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่่าบัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)มีค่าธรรมเนียมรายปีไหมคะ?

อยากสอบถามเพื่อนๆด่วนคะ ว่าบัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) เค้ามีค่าธรรมเนียมรายปีไหมคะ เพราะว่าเพื่อนๆคะยั้นคะยอให้สมัครเหลือเกิน เราเองก็ไม่เคยมีบัตรเครดิตซะด้วย เลยต้องถามให้แน่ใจก่อน เพราะไม่อยากต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีแบบแพงๆ ที่ชอบคือเค้ามีที่จอดรถให้ฟรี และก็มี วัน ฟรี ชอบตรงนี้แต่รายละเอียดอื่นๆไม่รู้เลย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อาณัติ

ก่อนอื่นเลยขอแนะนำว่าถ้าคุณจะสมัครบัตรเครดิตอยากให้คุณเช็ครายละเอียดให้ดีก่อนครับ อย่าเพิ่งรีบตัดสินใจ เพราะถ้าคุณรีบอาจจะได้รับผลประโยชน์ไม่คุ้มค่ากับการสมัคร บัตรที่คุณกำลังจะสมัคร ค่าธรรมเนียม ฟรีแต่มีเงื่อนไขว่าคุณต้องมีการใช้จ่ายอย่างน้อย 12 ครั้ง / ปี ไม่งั้นต้องเสียค่าธรรมเนียมบัตร 1,050 บาท ต่อปีครับ

2020.08.15 12:30

สาวสาว

ในเมื่อคุณยังไม่เคยมีบัตรเครดิตใช้มาก่อน เราว่าคุณควรสมัครตามที่เพื่อนคุณได้คะยั้นคะยอ ไม่ต้องกังวลค่าธรรมเนียมรายปีหรอกนะ เราว่าถึงอย่างไรคุณก็สามารถได้รับสิทธิยกเว้นค่าธรรมเนียมอยู่แล้ว เพราะนอกจากจะใช้บัตรถึง 12 ครั้ง / ปี หรือว่า20,000 บาท / ปี เราว่าคุณต้องใช้บัตรเครดิตในการใช้จ่ายมาก20,000 บาทอย่างแน่นอน

2020.11.08 12:45

Anupat ( ̄、 ̄)

ทำไมเพื่อนๆของเจ้าของกระทู้ถึงอยากให้สมัครบัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)นักล่ะครับ นอกจากสิทธิประโยชน์ที่คุณรู้อยู่แล้วว่าจะได้รับจากบัตรเครดิตนี้ ยังมีสิทธิประโยชน์อื่นๆอีกซึ่งผมคิดว่าคุณน่าจะลองถามเพื่อนๆของคุณดูก่อนนะ ว่าจะมายุให้สมัครทำไม มันมีดีอะไรมากมายเหรอ ถ้าใช้จ่ายไม่ครบตามกำหนด ใครจะจ่ายค่าธรรมเนียมให้เนี่ย

2020.12.22 14:48

ธนากร

ขอโทษนะครับ กับตรงที่บอกว่า ต้องมีการใช้งานบัตรตัวนี้ ประมาณ 12ครั้งต่อปี ก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม อื่ม!!!! ที่ผมสงสัยครับ ว่าทุกการใช้งานใน12ครั้งที่บอก เขามีการกำหนดไหมครับ ว่าต้องมีการใช้งานประมาณเท่าไรครับ เพราะถ้าไม่กำหนดผมคิดว่าสบายเลยครับ กดใช้งานเดือนละครั้ง ครั้งละ 500-1000 บาท แค่นี้ก็ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแล้ว

2021.12.13 13:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) แลกบัตรของขวัญที่สยาม

อีกกนึ่งตัวเลือกของคนชอบสะสมคะแนนค่ะ บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) แลกบัตรของขวัญที่สยามได้นะคะ ปกติดิฉันใช้จ่าย 25 บาท ได้รับ 1.5 คะแนน KBank Reward Point ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วยนะคะ สามารถใช้คะแนนสะสม KBank Reward Point 1,000 คะแนน เพื่อรับ Siam Gift Card มูลค่า 150 บาท ได้ค่ะ เก็บไว้เป็นทุนช้อปรอบถัดไปค่ะ

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ใช้บัตร12ครั้งไม่เสียค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ให้ทุกการใช้จ่ายของดิฉันได้คะแนนสะสมค่ะ เมื่อไปใช้ที่สยามก็ได้คะแนนเพิ่มอีก ดีมากที่คะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุค่ะ จะได้เอาไปแลกบัตรของขวัญที่สยามได้อีก ตอนที่สมัคร ดิฉันไม่เสียค่าธรรมเนียมรายปีปีแรกค่ะและถ้าปีถัดไปมียอดใช้จ่ายผ่านบัตรอย่างน้อย 12ครั้ง/ปี ก็ไม่ต้องเสียเหมือนกันค่ะ สำหรับดิฉันโดยรวมแล้วถือว่าดีค่ะ

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) นั่งพักห้องรับรอง

เมื่อต้องเดินทางผมไม่ต้องหาที่นั่งพักก่อนบินเองครับ บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) จัดเตรียมไว้ให้ผมแล้ว ด้วยการให้บริการห้องรับรอง Royal Silk Lounge / Royal Orchid Lounge 2 ครั้ง/ปี เมื่อเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศครับ แค่ผมเตรียมตัวและสัมภาระให้พร้อม พอจะเดินทางมีคนให้บริการและดูแลอย่างดีครับ

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ลดมากถึง50%

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ไม่ได้จำกัดสิทธิประโยชน์อยู่แค่ที่สยามนะคะ แต่ให้รับส่วนลดสูงสุด 50% จากร้านค้าที่ร่วมรายการด้วยค่ะ ซึ่งมีหลายร้านมากมายเลย นอกจากเรื่องกิน ช้อปแล้ว เรื่องเที่ยวก็ได้รับสิทธิประโยชน์ดีด้วย เพราะบัตรฯนี้ให้ความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทาง วงเงินสูงสุด 8,000,000 บาทค่ะ กิน ช้อป เที่ยว บัตรเดียวครบ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ไปสยามได้คะแนนเพิ่ม

เนื่องจากผมไปบ่อยเลยทำไว้ บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ไปสยามได้คะแนนเพิ่มครับ จากปกติที่ทุกๆ 25 บาท จะได้ 1.5 คะแนน KBank Reward Point สามารถรับคะแนนสะสมเพิ่ม 1.5 เท่าได้ครับ หากใช้จ่ายภายในศูนย์การค้าสยามพารากอน ทั้งภายในห้างฯและศูนย์ฯนะครับ ที่สยามเซ็นเตอร์และไอคอนสยาม อ้อ! รวม Siam Takashimaya ด้วยครับ สำหรับคนชอบเก็บคะแนนได้เพิ่มง่ายๆเลยครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี