Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต พีทีที บลู เป็นของธนาคารไหนครับ? อยากจะสมัครเพื่อเป็นส่วนลดเติมน้ำมัน

ผมเติมน้ำมันที่PTT บ่อยๆครับเลยอยากหาบัตรเครดิตที่จะสามารถมีส่วนลดค่าน้ำมันได้ผมสนใจอยากจะสมัครบัตรเครดิต พีทีที บลู แต่อยากทราบว่าบัตรนี้เป็นของธนาคารไหนครับ? แล้วบัตรนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรอื่นๆอีกไหมครับนอกจากได้ส่วนค่าน้ำมัน เห็นว่าสามารถเข้ารับบริการที่fit auto ได้ด้วย และสามารถผ่อนชำระได้ 0 % นาน 10 เดือน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Marty

เราใช้บัตรนี้อยู่คะ บัตรนี้เป็นของธนาคารกสิกรไทย จริงๆบัตรเครดิต พีทีที บลู ไม่ได้มีส่วนลดในการเติมน้ำมันนะคะ คุณเข้าใจผิดแล้วคะ เค้ามีแต่ สะสมแต้ม Reward point คะ 500 คะแนน สามารถแลกส่วนลดน้ำมัน ปตท. 100 บาทคุณชอบดื่มกาแฟด้วยไหมคะ บัตรนี้สามารถใช้กับร้าน Cafe Amazon จะได้ส่วนลด 30 บาทเลยนะคะ คุ้มมาก

2020.08.16 12:30

ใยไหม

คุณต้องการสมัครบัตรเครดิตไว้ใช้เพื่อจะได้ส่วนลดค่านำ้มัน แล้วคุณคิดว่า ถ้ามีบัตรเครดิต พีทีที บลู จะให้ส่วนลดค่าน้ำมัน ก็อย่างที่คุณ Marty บอกนั้นแหละ คุณต้องใช้แต้มเพื่อสามารถแลกค่านำ้มันได้ ถ้าคุณสนใจอยากสมัครบัตรเครดิตไว้เพื่อเป็นส่วนลดค่าน้ำมัน มีบัตรเครดิต ธนชาต ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ดที่ให้เครดิตเงินคืน 3.5%เมื่อเติมน้ำมันที่ปั้มนำ้มันที่ร่วมรายการ

2020.11.08 13:5

Anupat ( ̄、 ̄)

ถ้าเติมน้ำมันที่ปั๊ม ปตท. บ่อยๆอยู่แล้วก็น่าสมัครบัตรเครดิตที่ให้ส่วนลดเมื่อเติมน้ำมันนะครับ ถ้าไม่ได้มาอ่านกระทู้นี้ ผมก็คิดว่าบัตรเครดิต พีทีที บลูจะให้ส่วนลดเมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊ม ปตท. นะครับเนี่ย ถ้าต้องสะสมแต้มแล้วถึงจะเอาไปแลกเป็นส่วนลดเมื่อเติมน้ำมันละก็ ผมว่ามันจะยากไปหน่อย ลองดูบัตรเครดิตอื่นดีกว่าครับ

2020.12.22 14:51

Sitti sit40_1

@Marty ผมเป็นคนนึงที่เข้าใจว่าบัตรเครดิต พีทีที บลูให้ส่วนลดเมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มปตท. พอมาอ่านคอมเม้นท์ของคุณถึงได้รู้ว่าเป็นการสะสมแต้ม Reward point เมื่อเติมน้ำมันผ่านบัตรนี้เท่านั้น ที่คุณบอกว่าถ้าสะสมได้ 500 คะแนน จะแลกส่วนลดน้ำมันปตท.ได้ 100 บาท ผมขอถามหน่อยว่าต้องใช้จ่ายผ่านบัตรกี่บาทถึงจะได้ 1 คะแนนเหรอครับ?

2021.02.19 8:6

ธนากร

เงินเดือนต้องอยู่ที่ ประมาณ 50,000 บาทนะครับ ถ้าสนใจอยากทำบัตรของตัวนี้ แต่ถามว่าทำแล้ว ก็ดีนะครับ เอาไว้ใช้เป็นเงินสำรองจ่ายในช่วงแบบนี้ ที่ผมเห็นว่าบัตรตัวนี้น่าสนใจก็ตรงที่คะแนนสะสมด้วยนะครับ ยิ่งช่วงนี้น้ำมันแพง คะแนนสะสม ที่เราจะได้น่าจะเยอะกว่าปกตินะครับ แต่ถ้าทำได้แล้วอย่าลืมเรื่องโปรอื่นๆด้วยนะครับ ดูได้ที่เวบของเขา

2021.12.13 13:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต พีทีที บลู ค่าธรรมเนียมไม่แพง

สำหรับดิฉันบัตรเครดิต พีทีที บลู ใช้งานง่าย ใช้ได้หลายร้านด้วยค่ะ สะสมคะแนนก็ไม่ยาก ได้แลกของรางวัลหรือส่วนลดต่างๆที่ใช้อยู่แล้วในชีวิตในประจำวัน เรียกได้ว่าได้ใช้งานจริงอย่างคุ้มค่าค่ะ ค่าธรรมเนียมก็ไม่แพงพันบาทนิดๆเอง ปีแรกฟรีค่ะเขาไม่ได้เรียกเก็บจากดิฉันนะคะ ปีถัดไปถ้าใช้จ่ายผ่านบัตรฯเกิน12ครั้งก็ไม่ต้องจ่ายค่ะ โดยรวมก็น่าใช้อยู่ โดยเฉพาะคนมีรถค่ะ

บัตรเครดิต พีทีที บลู

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

PTT Blue Credit Card บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับคนชอบเดินทาง

ผมเดินทางบ่อย มักจะแวะดื่มกาแฟ ที่Amezonประจำ สมัคร PTT Blue Card ไว้ รับเครดิตเงินคืน 5% เมื่อเติมน้ำมันที่ปั้ม PTT 800 บาทต่อ เซลล์สลิป แต่มักจะมีปัญหาเมื่อใช้สิทธิ์แลก ที่Amezon โปรซื้อ 1ฟรี 1แก้วที่ฟรีมักเลือกได้ไม่กี่เมนู บางครั้งก็ใช้สิทธิ์ไม่ได้ บางสาขายังไม่ติดตั้งเครื่อง บางสาขาพนักงานกดสิทธิ์ไม่เป็น

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

บัตร PTT มีประโยชน์ไม่ใช่แค่ที่ปั๊มนะคะ5555

เมื่อผู้คนได้ยินว่า บัตร PTT หลายคนก็อาจนึกถึงแต่ปั๊มนำ้มัน แต่จริงๆ แล้วใช้บัตรได้ที่หลายๆ ที่นะคะ. ปกติตอนฉันไปซื้อของเล็กน้อยที่กรุงเทพ ฉันมักจะซื้อรีบๆ. เพราะฉันไม่ค่อยชอบรอ เมื่อเห็นคนเข้าแถวกันยาวๆ ก็รู้สึกเบื่อแล้ว 555 ตอนฉันเป็นคนจ่ายแต่ใช้เวลาชำระเงินนานหน่อย ฉันก็รู้สึกเกรงใจล้ะ. แต่ถ้าใช้บัตรนี้ รู้ไหมคุณไม่ต้องรูดบัตร ไม่ต้องเซ็นอะไร จ่ายได้สะดวกสบายเลยค่ะ. ใช้ได้ที่ห้างสรรพสินค้าหลายที่แล้วร้าน fast food และ convenience stores ด้วย - ลองใช้ดูแล้วคุณจะติดใจแน่ๆ ค่ะ555

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ไม่รู้มาก่อนว่าบัตร PTT ใช้ได้สะดวกแบบนี้

วันก่อนตอนฉันไปซื้อของที่ tops market สาขาหนึ่ง ฉันสังเกตว่าทางร้านจะรับบัตร PTT โดยไม่ต้องเซ็นอะไร - ฉันลองใช้ดูแล้วชำระเงินได้ง่ายมาก ไม่ต้องเสียเวลาอะไรเลยค่ะ ลองค้นหาดูแล้วมีหลายที่ที่ใช้ได้เหมือนกันนะคะ มี Big C, Tesco Lotus, Villa Market, Lawson, The Mall, etc. แล้วก็ถ้าจะซื้อกินอะไรที่ McDonald’s, Cafe Amazon, Yayoi (มีหลายที่อีกค่ะ) ก็ใช้ได้เหมือนกัน เดี๋ยววันอื่นๆ ฉันจะลองใช้ที่อื่นด้วยค่ะ ดีใจมากเลยถ้าเราใช้ได้ที่ห้างและร้านอาหารที่เราไปประจำ ประหยัดเวลาได้เยอะค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต พีทีที บลู คะแนนแลกน้ำมัน

บัตรเครดิต พีทีที บลู ใช้ได้หลายอย่าง หลายร้านนะครับบัตรฯนี้ แต่สำหรับผม ผมชอบสิทธิประโยชน์ที่ใช้คะแนนแลกน้ำมันครับ สะสมได้ไม่ยากครับก็ตามอัตราทั่วไป เมื่อผมสะสมได้ 500 คะแนน KBank Reward Point เอาไปแลกส่วนลดน้ำมัน ปตท.ได้ 100 บาท หรือจะใช้เพียง 100 คะแนน KBank Reward Point ก็ได้แลกส่วนลดสินค้าในเครือปตท. 20 บาทครับ คนใช้รถอย่างผมก็ชอบแบบนี้ละครับ

บัตรเครดิต พีทีที บลู

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สนใจบัตรเครดิตของ พีทีทีครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี