Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่าธนาคารกสิกร ถ้าจะอัพเกรดบัตรเครดิต วีซ่า ทอง เป็นแพลตตินั่มต้องทำยังงัย?

เนื่องจากผมเงินเดือนเพิ่ม เลยอยากจะอัพเกรดบัตรเดิมจากบัตรทอง วีซ่า เป็น แพลทินั่ม แล้วผมพยายามติดต่อธนาคารหลายครั้งเพื่อทำเรื่องขอเปลี่ยนบัตรมาตลอด รู้สึกแย่มากกับธนาคาร ทำไมเรื่องเงียบหาย ไม่มีการแจ้งอะไรเลย แบบนี้หมายถึงว่าทางธนาคารยังไม่อนุมัติให้ใช่ไหมครับ? แล้วผมควรทำยังงัยดีครับ? ธนาคารนี้ทำไมขอเปลี่ยนบัตรยากเย็น...

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Caroline

แนะนำว่าให้ไปติดต่อที่ call center ดีที่สุดครับ เพราะว่าช่วงนี้ถ้าคุุณออกจากบ้านเสี่ยงมากกับไวรัส จริงๆบัตรวีซ่าทอง เค้าจะไม่มีแล้วครับจะเปลี่ยนเป็นแพลทินั่มหมด จริงๆตอนแรกที่ผมสมัครบัตรแพลทินั่มต้องเงินเดือน 30,000 ขึ้นไป เดี๋ยวนี้ 15000 บาทก็สมัครได้เเล้ว สำหรับจะการจะเปลี่ยนบัตรแนะนำว่าถ้าบัตรหมดอายุเค้าจะเปลี่ยนให้เป็นแพลทินั่มเลยครับ ไม่ต้องกังวล แนะนำถ้าอยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมเข้าดู www.moneyduck.com ได้นะครับ

2020.08.17 12:30

กาเหว่า

เมื่อคุณใช้บัตรเครดิตแล้วมีปัญหาหรือคุณต้องการทราบรายละเอียดเกี่ยวกับบัตรเครดิตต่างๆที่คุณใช้บริการอยู่ ทางที่ดีที่สุดก็คือติดต่อ Call Center ของบัตรเครดิตเพื่อสอบถามข้อมูลเป็นวิธีที่สะดวกและง่ายที่สุด เขามีเจ้าหน้าที่หลายคู่สายให้บริการตลอด 24 ชั่วโมง เจ้าหน้าที่พูดดีมากเขาพร้อมให้ข้อมูลกับลูกค้าอย่างเป็นมิตร

2020.11.08 13:14

Anupat ( ̄、 ̄)

เคยเห็นเหมือนกันนะครับ บัตรเครดิตบางบัตรมีการปรับหรือว่าเปลี่ยนชื่อใหม่ ผมก็ไม่รู้หรอกว่าทางธนาคารจะแจ้งกับทางลูกค้าที่ใช้บัตรเครดิตนั้นอยู่มั้ยว่าอีกไม่นานบัตรเครดิตที่คุณใช้อยู่จะเปลี่ยนชื่อนะ แต่เขาคงไม่อยากเสียลูกค้า ยังไงก็ต้องมีการแจ้งข่าวให้รู้บ้างล่ะ แต่อาจเป็นไปได้ที่จะมีการติดขัดบ้าง ใจเย็นๆนะครับ

2020.12.22 14:59

Sitti sit40_1

หลายเดือนแล้วนะครับ เจ้าของกระทู้ได้อัพเกรดบัตรเครดิตเดิมจากบัตรทอง วีซ่า เป็น แพลทินั่มหรือยังครับ? คุณไปทำเรื่องที่สาขาของธนาคารหรือว่าโทรศัพท์ไปที่ call center ให้เจ้าหน้าที่ดำเนินการให้เหรอครับ เห็นมีคนมาแนะนำกันหลายวิธีเลยอยากรู้ว่าคุณอัพเกรดบัตรเครดิตใหม่สำเร็จด้วยวิธีการใด เผื่อเป็นประโยชน์กับคนอื่นด้วยครับ

2021.02.19 8:12

มิวมิ้ว)))

ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ปลื้มการทำงานของเจ้าหน้าที่ธนาคารก็เปลี่ยนไปสมัครบัตรเครดิตของธนาคารอื่นสิคะ บัตรเครดิตมีเยอะแยะไป ทำไมจะต้องปักใจอยู่ที่บัตรเครดิตของธนาคารนี้ด้วย เสียเวลาและเสียอารมณ์กับการติดต่อ เดินเรื่องยังไม่ไปถึงไหน เอาเวลาของคุณไปทำอย่างอื่นเถอะค่ะ แต่ถ้าได้บัตรเครดิตใหม่มาแล้ว ก็ดีใจด้วยนะคะ

2021.07.30 8:55

สุดารัตน์

อัพเกรด ส่วนใหญ่ ทางธนาคารเขาจะมีระยะเวลาในการใช้งานบัตรนั้นๆแล้วก็ต้องมีประวัติการจ่ายคื่นที่ดีด้วยใช่ไหมคะ เราถึงจะสามารถอัพเกรดบัตรของเราได้ เราก็อยากจะอัพเหมือนกัน แต่ก็คงต้องหมดสิทธแล้วละคะ นี่ตอนนี้เป็นเดือนที่2แล้วคะ ที่เราจ่ายได้แค่ยอดขั้นต่ำเท่านั้น คิดว่าน่าจะเป็นแบบนี้ไปอีกสักระยะแหละคะ เสียดายจริงๆ

2021.08.15 16:18

P'POPPY

ว่าแต่ว่าตอนนี้เรื่องไปถึงไหนแล้วครับ? เรื่องจัดการเรียบร้อยได้อัพเกรดบัตรตามที่ต้องการหรือยัง? คือผมก็ไม่รู้นะว่า เจ้าของกระทู้มาตั้งกระทู้ไว้นานแค่ไหนแล้ว แต่ว่าถ้าเรื่องยังไม่เรียบร้อยนี้ก็ถือว่านานพอสมควรนะครับ แต่ผมว่าคงไม่นานขนาดนั้นนะถ้าติดต่อธนาคารแล้วคงได้เรื่องแล้วนะ อยู่ที่ว่าจะได้เรื่องแบบไหน!

2021.09.27 8:31

พิมพิศษา

รองๆเอาวิธีของเราไปใช้งานดูไหมละคะ ถ้ายังไม่สามารถเปลี่ยนได้ วิธีของเราก็แจ้งเรื่องแบบนี้แหละคะ ใช้เวลาประมาณ1เดือนเรื่องก็หายไปเลย เราเลย โทรไปที่ธนาคาร ขอปรึกษา ว่าจะยกเลิกบัตร เขาถามว่าทำไม เราก็บอกตรงๆไปเลยไม่ชอบการบริการของธนาคาร เชื่อไหมคะ ไม่้เกินสอง ทางธนาคารโทรติดต่อให้เราไปทำเรื่องเพิ่มเติมคะ

2021.12.13 13:27

กฤษฎิ์

ถ้าจะเปลี่ยนประเภทของบัตร วงเงินในบัตรก็จะเปลี่ยนไปด้วยไหม หรือว่าวงเงินก็เท่ากับที่เราได้ครั้งแรกเลย ไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกันว่าเปลี่ยนแล้วมันได้อะไรเพิ่มเติมเข้ามาไหม หรือแค้เปลี่ยนตัวบัตรเท่านั้น ยังไง พี่ๆคนไหนที่ทราบเกี่ยวกับเรื่องแบบนี้ ผมขอรบกวนช่วยให้คำแนะนำเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้ด้วยนะครับว่ามันเป็นยังไง

2022.01.27 15:28

ฤทธิชัย

@พิมพิศษา อ่านแล้วเข้าท่าดีนะ ออกแนวปีะชดธนาคารไปเลย จะได้รู้ว่าเราเองสามารถเลือกที่จะทำบัตรของที่ไหนก็ได้ แบบนี้ไม่นานจริงๆเดียวทางธนาคารก็จะติดต่อกลับมาเองว่าทำบัตรใหม่ไหม เหมือนกับตอนที่ผมจะยกเลิก ซิมโทรศัพท์เลยครับ ตอนนั้นค่าเน็ตแพงมากแถมไม่สามารถใช้โปรใหม่ได้ด้วย ผมก็บอกยกเลิกแบบนี้แหละ ได้เน็ตราคาถูกมาใช้ด้วยเหมือนกัน

2022.02.10 14:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ใช้ง่ายไม่ยุ่งยาก

ถ้าคุณชอบบัตรเครดิตที่แบบใช้งานง่าย ไม่ยุ่งยาก แต่ก็ยังได้คะแนนดี ลองดูบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ค่ะ ทุกๆการใช้จ่าย 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน KBank Reward Point ซึ่งสามารถเลือกแลกรางวัลได้ตามใจคุณค่ะ ดิฉันเองก็ว่าใช้ง่ายดี เมื่อซื้อสินค้าใช้บัตรฯนี้แบ่งชำระ 0% กับร้านค้าที่ร่วมรายการได้ด้วยค่ะ ส่วนใหญ่ดิฉันก็เอาไว้ใช้ซื้อของนี่ล่ะคะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ให้ความคุ้มครอง

เมื่อเดินทางก็อยากให้ปลอดภัย แต่ก็ไม่แน่ใจเพราะอะไรที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้นได้ อย่างน้อยถ้าได้ความอุ่นใจสำหรับการเดินทางก็คงดีจริงมั้ยครับบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ให้ความคุ้มครองนั้นกับผมครับ ผมได้รับความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทาง ซึ่งมีวงเงินสูงสุด 8,000,000 บาทครับ อย่างอื่นไม่เท่าไหร่แต่ได้คววามคุ้มครองก็โอเคแล้วครับ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม แบ่งจ่ายได้

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ก็เหมือนกับบัตรเครดิตอื่นๆที่เมื่อใช้บัตรก็ได้คะแนนสะสมไว้แลกของรางวัลที่เราถูกใจครับ แล้วก็เอาไว้ใช้เวลาที่ซื้อของก็แบ่งจ่ายดอกเบี้ย 0% ได้ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการครับ หากมีข้อสงสัยอะไรก็สอบถามได้กับบริการ Platimun Contact Center ตลอด 24 ชม. เลยครับ ก็อยู่พร้อมให้บริการดีครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ใช้ห้องรับรองได้

แม้ว่าจะไม่ได้มีรายละเอียดในการใช้งานมากมายเหมือนบัตรฯอื่น แต่บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ก็ให้ผมใช้ห้องรับรองได้ครับ เมื่อต้องเดินทางก็มั่นใจได้ว่ามีที่ให้นั่งพักก่อนบินพร้อมกับบริการที่ดี จากบริการห้องรับรอง Royal Silk Lounge หรือ Royal Orchid Lounge 2 ครั้ง/ปี เมื่อผมเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศครับ อย่างไรก็สบายก่อนเดินทางครับ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ทำงานพาร์มไทม์นี่พอจะทำบัตรเครดิตได้ไหมครับ?

บัตรเครดิต วีซ่า

มีคนชวนให้สมัครสินเชื่อของบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม อยากทราบว่าความหมายของคำว่า "สินเชื่อ"

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ดีไหมคะมีสิทธิประโยชน์เยอะไหมคะเเละจะคุ้มไหมคะ

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี